ผู้เขียน หัวข้อ: ยังมีเหตุผลอะไรอีกบ้าง ที่คุณจะยังซื้อหรือใช้รถ แบรนด์ GM ( Chevrolet)  (อ่าน 8669 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
อยากทราบจริงๆครับ ว่ายังมีเหตุผลอะไรอีกบ้าง ที่คุณจะยังซื้อหรือใช้รถ แบรนด์ GM ( Chevrolet)  เห็นยอดขายแล้ว แต่ละรุ่น ไม่เกิน 200 คัน  ขณะที่ชาวบ้านเค้า ขั้นตำๆ  1000 up    น่าเป็นห่วงคนที่ใช้อยู่ และคนที่จะตัดสินใจซื้อ นะครับ กับการกังวลเรื่องอะไหล่ เรื่องการบริการ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ผมจะตอบกระทู้นี้ของท่านดีไหมเนี่ย    เพราะผมไม่ได้เป็นคนซื้อ GM  และ คงไม่มีวันจะซื้อแม้เป็นป้ายแดงหรือเป็นมือ 2 ก็ตาม   ไม่มีเหตุผลจะซื้อครับ   

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ซื้อเพราะผมอยากนั่งรถลาก ไปกับคนที่มาลากรถครับ ;D

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
มองด้วยใจเป็นกลาง
ผมว่าตัวรถยังพอมีจุดที่แข่งขันกับคู่แข่งได้อยู่นะ
cruze ยังสวยทั้งภายนอกภายใน ช่วงล่างดี เครื่องดีเซลเจ้าเดียวในตลาด
colorado trailblazer เครื่องแรง
captiva 7ที่นั่งที่นั่งได้จริงๆ แถมอยู่ในตลาดมาเกือบสิบปียังขายได้เรื่อยๆแบบนี้ผมว่าไม่ธรรมดานะ
จุดอ่อนของแบรนด์ก็รู้ๆกันอยู่ ถ้าแก้ไขได้ก็น่าจะไปรอดนะครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
โคโลร่าโด้ยังพอขายได้อยู่
ถ้าให้ใช้ก็คงใช้โคโลร่าโด้นี่แหละ ขอส่วนลดสัก 50%  :D :D
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เหตุผลที่ผมจะซื้อคือ
อะไหล่สำคัญๆสามารถเอาของยี่ห้ออื่นมาใส่แทนได้ไหม
ผมเป็นคนคิดมาก กลัวกรณีบริษัทไม่ทำในไทย ผมพอจะดัดแปลงอะไหล่ยี่ห้ออื่นใส่แทนได้ไหม
ผมอยากได้เทรลเหมือนกันนะ ผมว่าลงตัวสุดละ ขาดแค่ถุงลมรอบคัน
กำลังนึกอยู่ ใช้เชพขับเข้าศูนย์อีสุได้เปล่าหว่า
เคยเห็นตอนเอารถไปเช็คระยะที่อีสุ เห็นมีปาเจโร่เอาเข้าไปให้ช่างที่0อีสุถ่ายน้ำมันเครื่องให้ด้วย
ไม่รู้ว่ารถช่างเองรึรถใคร  ;D เชพจับมือกะอีสุน่าจะดีนะ เอารถขาย+ซ่อมที่ศูนย์อีสุได้นะ จบเลย  ;D (ฝันแป้บ)

ออฟไลน์ kris-lack

ก่อนหน้านี้เห็นข่าวบอกจะเลิกผลิตโซนิก จริง??
ถ้าจริงนี่ คนที่ใช้อยู่จะทำไงอ่ะ OMG

ออฟไลน์ baddream11

ชาวบ้านเค้าขั้นต่ำ พันอัพเลยเหรอครับ เป็นข้อมูลจากเว็บไหนเหรอ?
ผมก็ใช่อยู่ และก็ยังใช้ต่อไป ไม่ได้กังวลอะไรเลยครับ
     ถ้าใครเขาจะไม่ซื้อ หรือไม่ใช้ ก็ให้เป็นการตัดสินใจของตัวเค้าเองเถอะ
อย่าให้เป็นเพราะชี้นำหรือปลุกกระแสเลย อย่างน้อยเห็นใจคนที่เค้ายังมีงานทำ
อยู่ที่นั่นบ้างก็ดีนะครับ :-\

ออฟไลน์ localgame

เหตุผลที่ผมจะซื้อคือ
อะไหล่สำคัญๆสามารถเอาของยี่ห้ออื่นมาใส่แทนได้ไหม
ผมเป็นคนคิดมาก กลัวกรณีบริษัทไม่ทำในไทย ผมพอจะดัดแปลงอะไหล่ยี่ห้ออื่นใส่แทนได้ไหม
ผมอยากได้เทรลเหมือนกันนะ ผมว่าลงตัวสุดละ ขาดแค่ถุงลมรอบคัน
กำลังนึกอยู่ ใช้เชพขับเข้าศูนย์อีสุได้เปล่าหว่า
เคยเห็นตอนเอารถไปเช็คระยะที่อีสุ เห็นมีปาเจโร่เอาเข้าไปให้ช่างที่0อีสุถ่ายน้ำมันเครื่องให้ด้วย
ไม่รู้ว่ารถช่างเองรึรถใคร  ;D เชพจับมือกะอีสุน่าจะดีนะ เอารถขาย+ซ่อมที่ศูนย์อีสุได้นะ จบเลย  ;D (ฝันแป้บ)

อะไหล่เชฟเยอะแยะอย่าไปกลัวครับ ทุกวันนี้ฮุนไดรุ่นเก่าๆ โอเปิ้ล เรโนล โฟล์ค เซียท สโกด้า ซีตรอง ฟอร์ดยุคยนตรกิจ ยังหาอะไหล่ขับได้ เชฟนี่อะไหล่เยอะกว่าพวกนี้อีกจะกลัวทำไมครับ ถ้าใช้ไปนานๆเกิดบริษัทแม่เลิกทำการตลาด คุณก็เสียเวลาซักหน่อยเดินตามวรจักรอะไหล่มีเยอะแยะ ร้านอะไหล่ขายตามเวปก็มี หรือจะมือสองเชียงกง ยกเว้นเพียงแต่ว่าคุณเป็นคนชอบความสะดวกสะบาย แบบเดินเข้าศูนย์แล้วซื้อได้เลยแบบนั้น ผมแนะนำยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

โคโรราโดพอได้อยู่ครับ แรงสุดในตลาด ปัญหาก็ไม่ค่อยได้ยิน หน้าตาก็สวย

ออฟไลน์ capton

เหตุที่จะซื้อ คือ เหลือยี่ห้อนี้ยี่ห้อเดียวในประเทศไทย ที่ทำรถยนต์ขาย (ยี่ห้ออื่นไปผลิตเครื่องบินกันหมด)
เหตุที่จะใช้ คือ ฟรีทุกอย่าง ค่าน้ำมัน ค่าบำรุงรักษา ค่ารถลาก ค่าเสียเวลา

จากใจเจ้าของ แคปติว่า กะ เทรลเบเซอร์

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สำหรับผมไม่มีเลยครับยกเว้นแต่มีคนซื้อให้ฟรีๆ  ;D ;D ;D ลองตัดเจ้าตลาดกับเรื่องหลังการขายเอาเฉพาะตัวรถมาคุยนะ

Sonic 4 dr - ผมไป Mazda 2
     Sonic 5 dr - ผมไป Fieasta Ecoboot
     Cruze - Focus, Mazda 3
     Colorado - Ranger only
     Trailblazer - Everest
     Captiva - Subaru XV only
     Spin - Ecosport, Ertiga ถ้าเป็นซาฟิร่าจะเลือกอยู่นะ

สำหรับผมต่อให้ตัดเจ้าตลาดกับตัดหลังการขายแล้วยังไม่เลือกอยู่ดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

JONNY

ถ้าชอบผมก็ชื้อ
ติดปัญหาเรื่องชอบไม่ชอบเท่านั้น

ออฟไลน์ ThinkOutBox

• Jr. Member
  • **
  • Learn Trading from Real Trader
แฟนพันธุ์แท้ Chev ZAFIRA ขอมาตอบว่า

1. รถดีกว่า รถญี่ปุ่น หลายรุ่นเยอะ

2. เหล็กแข็งกว่า

3. การทรงตัว ดีกว่า

4. ขับสนุกกว่า

5. ความปลอดภัย สูงกว่า

และ ที่สำคัญ ราคามือสอง ดีมาก ๆ ครับ

ถ้าพูดว่า "อะไหล่หายาก ก็แสดงว่า เล่นเน็ตไม่เป็นแล้วมั้งครับ"

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
มองอย่างซื่อ ๆ

ครูซ  รถสวยครับ  บางคันแต่งมานี่ผมมองเหลียวหลังตลอด

โคโลลาโด้  ก็โอเคนะครับ  หน้าตา คุณภาพ ผ่าน

และที่เร้าใจอีกเรื่องคือ  เชพโรเลตมีโปรโมชั่นพิเศษสุดทุกเดือนครับ    :)

ออฟไลน์ Ty ESC

ถ้าเอา Camaroพวงมาลัยขวามาขาย ล้านห้า ผมยอมซื้อเชฟเลย

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
บ้านผมใช้ Colorado มา 2 ปีได้แล้ว ชอบดีไซน์ทั้งภายนอก ภายในเลยครับ ภายในดูดีสุดแล้วเทียบกับกระบะรุ่นอื่น ๆ โดยเฉพาะจากค่ายญี่ปุ่น
ยิ่งรุ่น Cruze ตัวท็อป ภายในไฮโซมาก ดูแพงเหมือนรถยุโรปเลย เสียอย่างเดียวไม่ QC ให้ดี ๆ ไม่งั้นรุ่นนี้จะไปได้ดีกว่านี้เยอะ

สรุป เชื่อว่าสมรรถนะดีกว่ารถญี่ปุ่นครับ เทียบราคาแล้วคุ้มค่ากว่า แต่บางรุ่นมีปัญหาจริง
ที่ผมรู้มารุ่นที่ปลอดภัยคือ Colorado/Cruze Diesel แทบไม่ได้ยินข่าวเรื่องปัญหาเลย

ออฟไลน์ wa330

รถดีไม่มีปัญหา คนใช้ไม่เข้าใจรถเลยเป็นปัญหา

ออฟไลน์ mothsan

ชอบ บับเบิ้ลบี ชอบ Camaro

ออฟไลน์ leenawat_sri

ถ้าเอา Camaroพวงมาลัยขวามาขาย ล้านห้า ผมยอมซื้อเชฟเลย

ผมเอาด้วย อีกคน 5555

keanetona

ขนาดในเกมผมยังไม่ค่อยขับรถอเมริกันเลยครับ ถ้าไม่ใช่ฉากบังคับ อย่างเก่งก็ซื้อมาขับเล่นๆ แต่พอแข่งจริงก็เอารถญี่ปุ่นหรือรถยุโรป

ออฟไลน์ capton

รถดีไม่มีปัญหา คนใช้ไม่เข้าใจรถเลยเป็นปัญหา

ท่านใช้รุ่นไหนอยู่ครับ ถ้ายังไม่ได้ใช้ ลองซื้อมาใช้ดูซักคัน แล้วจะเข้าใจ ไม่ได้บอกรถไม่ดีนะครับ ผมอยู่คลับแคปติว่าแรกๆเลย ใครมาว่าอย่างนู้นอย่างนี่
ผมคิดว่า คนไม่ได้ใช้คงไม่เข้าใจ รถดีจะตาย รถผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรหนักๆ แต่ตอนนี้คิดเลยว่า ไม่น่าเลยกรู...

อีกอย่างที่เขาบ่นๆกัน มันเกี่ยวกับบริการหลังการขาย การแก้ปัญหา ยี่ห้ออื่นก็มีปัญหา แต่เขาก็แก้ๆกันไป แต่เชฟนี่ มีแต่เตี้ยลงๆ
แล้วคนที่ซื้อยี่ห้อนี้ส่วนใหญ่เขาก็เข้าศูนย์กันนะครับ ยกเว้นกระบะซิ่ง ถ้าจะให้เอาเวลาทำมาหากิน เข้าเนตหาอะไหล่ หาอู่ดีๆ แก้แล้วจบ
นั่นละฮะเหตุผมผมที่จะซื้อหรือใช้ยี่ห้อนี้อีก

เหตุที่จะซื้อ คือ เหลือยี่ห้อนี้ยี่ห้อเดียวในประเทศไทย ที่ทำรถยนต์ขาย (ยี่ห้ออื่นไปผลิตเครื่องบินกันหมด)
เหตุที่จะใช้ คือ ฟรีทุกอย่าง ค่าน้ำมัน ค่าบำรุงรักษา ค่ารถลาก ค่าเสียเวลา

จากใจเจ้าของ แคปติว่า กะ เทรลเบเซอร์

ออฟไลน์ 2k

ซื้อเพราะครูซมีเครื่องดีเซลในรถบ้านแรงม้าไม่ล้าหลังอย่างฟอร์ด ซื้อเพราะโคโลราโดรูปทรงดูดีเครื่องยนต์กล้าสวนทางccน้อยลงแต่แรงม้ามากขึ้นโดยที่ความจุไม่ต้องถึง3000ccอย่างยี่ห้ออื่น คนซื้อเชฟโรเล็ทก็ซื้อเพราะมีเหตุผลชื่นชอบส่วนตัวต่างๆนาๆ ผมรู้สึกเหมือนกำลังมีกระแสกระทืบซ้ำเชฟโรเล็ตยังไงชอบกล คนล้มไม่ข้ามดีกว่านะ  :) การที่ค่ายรถปิดตัวบางรุ่นออกไปจากไทยไม่ว่าจะเหตุผลใดๆก็แล้วแต่ไม่ใช่เรื่องน่าชื่นชมครับ นั่นหมายถึงคนไทยทางเลือกหายไปอีกหนึ่งแล้ว   :-\ อย่าลืมว่ายี่ห้อเจ้าตลาดอย่างวิช สตรีม นี่ก็ปิดตัวหายไปเหมือนกันไม่ใช่แค่เชฟโรเล็ตยี่ห้อเดียว พรีอุสนี่ก็มีแววถึงฆาตแล้วเหมือนกัน ไม่น่าดีใจนะครับ  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ holahola66

มันน่าจะพอไปได้ ถ้า

1. GM ยอมปฏิรูปองค์กรณ์ แบบชัดเจน ทำ PR สร้างความมั่นใจ(จริงๆ) ให้กับลูกค้าในเรืองคุณภาพตัวรถและศูนย์บริการ
2. เปลี่ยน Supplier สำหรับอะไหล่บางส่วนที่เสียกันจัง อุดหนุน Denso ,Aisin บ้างก้อได้ พี่ญุ่นเค้าเจ๋ง  ::) ::)

3. ใส่เทคโนโลยีมาให้แบบที่ Ford&Mazda ทำ
 คือ รถอย่าง Ford เอา new focus ละกัน มันจุกจิกบ้างตามที่ได้ยินมา ใช่ แต่performance รถมันก้อเจ๋งสูสีกับรถ premium compact ทั้งอัตราเร่ง+ช่วงล่าง
 แล้ว Cruze หละ มีอะไร ดีเซลแต่ไม่ได้แรงไปกว่ารถเบนซิน1.8ทั่วไป ช่วงล่างก้องั้นๆ ได้ นน.ที่มาก ทำให้รู้สึกเกาะ ส่วนตัวเบนซินยิ่งอืดไปกันใหญ่
Ecotec นี่จะใช้ทำไม มันห่วยและเปราะไม่รู้หรอ สิบกว่าปีก่อนที่บ้านเคยมี opel Omega เครื่อง Ecotec ซ่อมนรกแตกมาก
Captiva หละ ก้อยังสู้ XV,CX5 ไม่ได้ ดีเซลไม่ได้แรงแถมไม่ประหยัดอะไรมาก
Colorado ก้อไม่หล่อแบบ Ranger ช่วงล่างก้อแพ้ (ผมซื้อcolo เพราะรอranger ไม่ใหว แต่มาทำช่วงล่างเอาเองและใช้แค่บางวัน ตอนนี้เสียดายBT50มากก)
Sonic สวย แนว เท่ แต่ใส่เครื่อง 1.4มามัย 1.6ก้อแพงซะ ทำรถให้ตัวเบากว่านี้ไม่เป็นหรือรัย

ให่ทำ SWOT วิเคราะห์ strength weakness opportunity threat

Strength ของ Chevrolet มีสองข้อคือ 1.สวย ดูฝรั่งดี  2.ตัวถังแข็งแรง แค่นั้น

Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ aod

ซื้อเพราะครูซมีเครื่องดีเซลในรถบ้านแรงม้าไม่ล้าหลังอย่างฟอร์ด ซื้อเพราะโคโลราโดรูปทรงดูดีเครื่องยนต์กล้าสวนทางccน้อยลงแต่แรงม้ามากขึ้นโดยที่ความจุไม่ต้องถึง3000ccอย่างยี่ห้ออื่น คนซื้อเชฟโรเล็ทก็ซื้อเพราะมีเหตุผลชื่นชอบส่วนตัวต่างๆนาๆ ผมรู้สึกเหมือนกำลังมีกระแสกระทืบซ้ำเชฟโรเล็ตยังไงชอบกล คนล้มไม่ข้ามดีกว่านะ  :) การที่ค่ายรถปิดตัวบางรุ่นออกไปจากไทยไม่ว่าจะเหตุผลใดๆก็แล้วแต่ไม่ใช่เรื่องน่าชื่นชมครับ นั่นหมายถึงคนไทยทางเลือกหายไปอีกหนึ่งแล้ว   :-\ อย่าลืมว่ายี่ห้อเจ้าตลาดอย่างวิช สตรีม นี่ก็ปิดตัวหายไปเหมือนกันไม่ใช่แค่เชฟโรเล็ตยี่ห้อเดียว พรีอุสนี่ก็มีแววถึงฆาตแล้วเหมือนกัน ไม่น่าดีใจนะครับ  :-\

+100 ครับตามนั้น  อีกอย่าง ถ้าคู่แข่งทางการค้าน้อยลง คิดว่า ผู้ผลิดจะทำรถดีๆให้ท่านใช้ไหมครับ ถ้าเหลือแต่เจ้าตลาด ก็จะได้ยินคำว่า โอมจงแพง กั๊ก กั๊กๆ แล้วก็กั๊ก 

ออฟไลน์ Rock795

ต่อให้ทั้งโลกเหลือยี่ห้อนี้เพียงยี่ห้อเดียวผมก็ไม่ซื้อครับ ขับฟีโน่ยังดีซะกว่า
Sonic - 2การขับขี่ดีกว่า Fiestaช่วงล่างเทพกว่า Jazz,Cityห้องโดยสารอเน็กประสงค์กว่า Viosซ่อมง่าย อะไหล่เยอะ ของแต่เพียบ
Cruze - Focusคันเดียวก็เหนือกว่าทุกด้านแล้วครับ
Captiva -Crvใหม่กว่าสดกว่า Cx5, XVเหนือกว่าแทบทุกด้าน
Trailblazer -Mu-xศูนย์บริการเหนือกว่า
Colorado -PlatformตัวเดียวกับD-maxซึ่งd-maxเหนือกว่าในทุกๆด้านต่อให้รถในสัญชาติเดียวกันRangerก็เหนือกว่าในทุกๆด้านอยู่ดี
Spin No commentไม่มีอะไรสู้คูแข่งได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2015, 14:07:49 โดย Rock795 »
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ JeansZ

ผม​ซื้อ​ได้​เฉพาะ Camaro และ Corvette ครับ (ถ้า​ศูนย์นำเข้า​มา)

เพราะมันเป็นรถที่มีจุดเด่นในตัวเอง และ​ราคาถูก​กว่ารถ​ที่​มี​สมรรถนะและ​ภาพลักษณ์ใกล้เคียง​กัน
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ MUK

ผมว่ารถ Chevrolet ที่ออกมาส่วนใหญ่ ช่วงล่างค่อนข้างไว้ใจได้กว่าเจ้าอื่นๆ นะครับ หรือไม่ก็อยู่แนวหน้านะ
รถหลายรุ่นของ Chevrolet ออกมาแรกๆ คนจะฮือฮา แล้วอยู่ๆ กระแสก็หายไปแบบไร้ร่องรอย ในหลายรุ่น รถดูโทรมมากๆ หลายๆ คันที่เห็นรุ่นเดียวกัน มีลักษณะโทรมคล้ายๆ กัน  ถ้าเทียบกับยี่ห้อตลาดที่อายุมากกว่า
สำหรับผม รุ่นที่น่าซ์้อ ก็เป็นพวกกระบะ นะ ผมว่าไว้ใจได้  และก็ captiva ที่ ผมว่าเป็นรถที่นั่งดี เหมาะกับครอบครัว ปัญญาตอนนี้ก็แทบจะไม่มีแล้ว ครับ และก็ขายได้ ถึงไม่บูมมาก แต่ก็ยังขายได้ ถ้าจะขายต่อผมว่าน่าจะมีการปรับปรุงรุ่น All new
เหมือนชาวบ้านเขาบ้าง

ถ้าซื้อคงซื้อ เพราะรถบางรุ่นเขายังไว้ใจได้
ถ้าไม่ซื้อคงเรื่องศูนย์และบริการหลังการขายครับ .................... สำหรับผม มันสำคัญ ทำไมถึงสำคัญ ผมไม่ได้มีเงินเปลี่ยนรถได้ทุกๆ 3 ปี ครับ ผมใช้รถต้อง 7-10 ปี ต่อคัน ในมุมมองของผมถึงจะคุ้ม แล้วถ้าต้องให้ปวดหัว ปวดกระบาน เวลาที่ต้องเข้าศูนย์ ตลอด หรือต้องวิ่งหาศูนย์ที่คุยกันได้  ผมว่ามันไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่  ผมเลือกที่จะซื้อรถที่ดีน้อยกว่า ซึ่งความเชื่อของผม รถประเภทเดียวกันคงยากที่จะมีความดีต่างจากคันอื่นๆ แบบก้าวกระโดด เช่น ดี 100% อีกคัน ดี 50% อะไรประมาณนั้นครับผม
 :)

ใจจริงๆ อยากให้ทุกเจ้าที่เขามาขาย อยู่ได้ เพราะจะได้แข่งขันเรื่องคุณภาพและราคา ผู้ซื้อจะได้ประโยชน์สูงสุดครับ

:)

ออฟไลน์ O_o"

รถดีๆเค้าก็มีหลายรุ่นนะครับ แค่ที่ผ่านมาเหมือนการบริหารศูนย์ต่างๆ ยังมีข้อผิดพลาดเยอะ

แต่ถ้าพูดถึงแค่รุ่นรถที่ GM ขายในไทย

ส่วนตัวผมมองแค่ สองรุ่นครับ คือ Colorado กับ Trailblazer ยังเป็นรถที่ดีอยู่ครับ ไม่ได้เลวร้าย  ;D ;D ;D

อนาคตแล้ว ผมคิดว่า GM เองก็คงเอา รถรุ่นอื่นมาขายเพิ่มแน่นอนครับ ที่ตัดออกไปหลายรุ่นเพราะยอดขายไม่ถึงเป้า หรือไม่ตรงกับความต้องการคนไทย

GM เองก็ไม่ได้เอายอดขายในไทยเป็นเครื่องบ่งชี้ ว่า Chevrolet จะไปไม่รอด เค้าไม่ได้มาขายในไทยแค่ประเทศเดียว

แค่ตอนนี้ GM ฉลาดพอที่จะถอดรุ่นที่ไปไม่รอดออก ไม่ดื้อดันทุรังขาย

ออฟไลน์ sukhontha

มองด้วยใจเป็นกลาง
ผมว่าตัวรถยังพอมีจุดที่แข่งขันกับคู่แข่งได้อยู่นะ
cruze ยังสวยทั้งภายนอกภายใน ช่วงล่างดี เครื่องดีเซลเจ้าเดียวในตลาด
colorado trailblazer เครื่องแรง
captiva 7ที่นั่งที่นั่งได้จริงๆ แถมอยู่ในตลาดมาเกือบสิบปียังขายได้เรื่อยๆแบบนี้ผมว่าไม่ธรรมดานะ
จุดอ่อนของแบรนด์ก็รู้ๆกันอยู่ ถ้าแก้ไขได้ก็น่าจะไปรอดนะครับ

เห็นด้วยครับ  รถที่จริงออกแบบดีนะ  แต่ไม่รู้  เป็นเพราะอะไร  ถึงทำลายตัวเองอย่างนั้น
ครูซ นี่ผมมองว่าสวยเลย  แต่ให้ใช้ก็ไม่กล้าใช้  กลัวระบบ....