ผู้เขียน หัวข้อ: ### Hyundai Elantra ขึ้นราคาหรอครับ? ###  (อ่าน 3669 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
### Hyundai Elantra ขึ้นราคาหรอครับ? ###
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 21:18:12 »
วันนี้มีงาน Motor Show ที่โคราชครับ
ระหว่างเดินๆ พุ่งตรงไปยัง Kia Grand Carnival ใหม่
สายตาเหลือบไปเห็นตัวเลข 976,000 บาทจากฝั่ง Hyundai เลยหันไปดู เลขไม่คุ้นเลย
อ้าวววว Elantra นี่!! ตัวท็อปขึ้นราคาไปรอบนึงแล้วหนิหน่า นี่ขึ้นอีกแล้วหรอ???
พอเข้าไปดูใกล้ๆ นี่ขึ้นทุกตัวเลยนี่หว่า
ก็เลยสงสัยครับว่าเขาขึ้นตั้งแต่เมื่อไหร่ และที่ขึ้นนี้มีออพชั่นเปลี่ยนแปลงอย่างไรรึเปล่าครับเพราะขึ้นมาพอตัวเลย (ไม่ได้เข้าไปถาม อยากดู Grand Carnival มากกว่าครับ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
Re: ### Hyundai Elantra ขึ้นราคาหรอครับ? ###
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 05:10:30 »
ขนาดราคาเดิม ยังขายยากเลยครับ

ปรับขึ้นแล้วใครจะซื้อ

เมื่อสมัย ต้มยำกุ้ง อย่าลืมว่า เคยทิ้งคนไทยไปแล้ว

กู้ภาพลักษณ์คืนมันยากนะครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: ### Hyundai Elantra ขึ้นราคาหรอครับ? ###
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 11:22:05 »

เมื่อสมัย ต้มยำกุ้ง อย่าลืมว่า เคยทิ้งคนไทยไปแล้ว

ส่วนตัวคิดว่าราคาเดิมค่อนข้างคุ้มอยู่เป็นทุนเดิมครับ
แต่มีหลายปัจจัย ที่ทำให้ยอดยังไม่เดินเท่าที่ควร เช่นการตลาด หลังการขาย ฯลฯ
แล้วนี่ปรับราคาขึ้นมาอีก (หากไม่มีออพชั่นใดๆ เพิ่มมาเลย) ความคุ้มค่าก็หายไปพอสมควร
GLE นี่ยังไม่มี Cruise Control , ESP เลยนะ

ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า Hyundai เขาคิดอะไรอยู่ หรือยอดถึงเป้าแล้ว พอ ขายแพงๆ เหมือนเดิม
ถึงบริษัทแม่จะมีทีมลงมาดูแลเองแล้วก็ใช่ว่าจะไว้ใจได้ Chevrolet นี่ขุ่นแม่มาเองยังไว้ใจไม่ได้เลย
สงสัยงานนี้ผมคงหมดหวังกับ New Tucson ราคางามๆ ซะแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 11:59:25 »
ต้องโทษพระนครยนตการแล้วมั้งครับ ที่เอา Hyundai มาขายแล้วทิ้งไป

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 12:36:09 »
ราคาเก่ายังขายยาก ยังมาปรับราคาขึ้นอีก  คงขายดิบขายดีละครับ
อย่างตัวกลาง มาราคานี้ คนไปเล่นอัลติสEspotหมดละมั้ง(เพิ่มตังอีก30000เองได้ครบๆ)