ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกฟอร์ดโฟกัสคลับ โดนชน มาดูกัน รถเค้าแข็งจริงๆพี่  (อ่าน 34030 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อิอิ รถดี แต่ศูนย์ .........   ก็ดีมั้ง

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
ต๊าย อันกะติ๊ด ขี้เหนียวคานเหล็กจังเล่ะ สั้นขนาดนี้ไม่ต้องให้มาก้ได้มั้งเนี่ย
ดูให้แบบเขียมๆ

สงสารพี่พลอยเจ้าของโฟกัสจริงๆ คือตัวผมเองเนี่ยก็เนียนเข้าไปอ่านบอร์ด fordfocusthailand.com
บ่อยๆ เพราะหาข้อมูล TDCi อยู่ เห็นตั้งแต่พี่พลอยจองรถ ยันไปรับรถเมื่อปลายปีที่แล้ว
เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงจัดทำพรมชุดใหม่ เพราะ อะฮ้า TDCi ลอตใหม่ ล้ออะไหล่แถมเป็นล้อแม็กให้จ้า
แถมเป็นเบาะไฟฟ้าด้วยฝั่งคนขับ หุหุ พอล้ออะไหล่เป็นแม็ก พรมเดิมก็ไม่ฟิตพอดี เพราะล้อมันฟูกว่า
ล้อเหล็กอะไหล่ในล็อตเก่า

เห็นกันหลัดๆ เปลี่ยนล้งเปลี่ยนล้อเป็น Y-Design 18'' จากอังกฤษ แล้วก็มาโดนชนท้ายเนี่ย
ไม่แน่ใจว่าตอนนี้สรุปแล้วเกียร์ Powershift พังด้วยมั้ยเพราะพี่พลอยบอกพอโดนชน ข้อความ Error
ไฟเตือน TC ต่างๆ โชว์กันอย่างกับป้ายคาเฟ่พระรามเก้า ขอให้เกียร์ไม่พังแล้วกันนะฮะ

รู้แบบนี้แล้วเลยอุ่นใจกับ TDCi เลยที่มีคานต่างๆแถมมาให้ พาลทำให้เจ้าของ(อย่างผม)ขึ้นคานทองไปด้วย5555555 :'(

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
ที่น่าสนใจคือ โคโรน่า ชนท้าย วิช
โคโรน่าหน้ายู่ยับขนาดนั้น แต่ท้ายวิชแค่ถลอกๆ !!!

นึกถึงคดีที่บีเอ็ม E36 ชนกับซาฟิร่าอ่ะครับ E36 เยินมากแต่ซาฟิร่าถลอกๆแบบนี้เหมือนกัน

Zafira คันนั้นเป็นของพี่ท่านนึงใน Zafiralover.com ครับ

ผมก็ใช้ Zafira เหมือนกัน เมื่อเดือนมีนา ปีที่แล้วโดน Camry โฉมก่อนปัจจุบันชนท้ายไม่แรงเพราะผมชลอกำลังจะเลี้ยวโค้ง แต่คนขับCamry เค้าคงเพลินไปหน่อยเลยเบรคไ่่ม่ทัน ก็จิ้มท้ายผมซะสดังตึง ตอนชนนั้นผมเหยียบเบรคจนรถหยุดสนิทแล้วแต่พอชนรถยังขยับไปด้านหน้าอีกหน่อย ลงมาดู Camry ไม่เป็นอะไรเลย(เดาว่าเพราะชนตรงกลางเป๊ะๆ บริเวณแผ่นป้ายทะเบียน เลยไม่เห็นว่ามีบุบมียุบหรือเปล่า) แต่ท้าย Zafira ผมกันชนมันถูกดันขึ้นมาแล้วไปดันปลายฝากระโปรงอีกต่อ ทำไมปลายฝากระโปรงคดนิดหน่อย ปิดฝากระโปรงไม่สนิทเลย
เคลมไว้ัเกือบปี เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเพิ่งเอารถเข้าอู่ซ่อม 4-5 วัน เจ็บใจเอารถออกมาเซ็นเซอร์กะระยะถอยหลังดันใช้ไม่ได้แถมอู่ยังตั้งระยะห่างซ้ายขวาของฝากระโปรงเพี้ยนอีก ต้องเอาไปให้แก้ไขใหม่ เฮ้อเซ็งครับ บ่นซะเลย 55+

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
ล้อ 18 ด้วย...... :o
ลายสุดสวย

เวียดาย....ยังป้ายแดงอยู่เลยอ่ะ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ toui71

• Newbie
  • *
ต้นกำเนิดฟอร์ด กับ มาสด้า ที่เดียวกัน จะใช้วัตถุดิบตัวเดียวกันเปล่า