ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Ford Everest ใหม่ ! //  (อ่าน 32183 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เมื่อวานขับกันตั้งแต่ 9 โมงเช้า ถึง 4 โมงเย็น แล้วบินกลับจากเชียงราย
มากรุงเทพ ถึงตอน 4 ทุ่มกว่าๆ Feeling ต่างๆยังสดๆร้อนๆ
พร้อมให้อ่านกันแล้วครับ และเชิญแสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัย

http://www.headlightmag.com/exclusive-first-impression-ford-everest-2015/

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

เสียดายที่เบาะนั่งสบาย คุณภาพดีมากๆ แต่ไม่มีสีเข้มให้เลือกด้วย

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
อืมมม...ด้านหน้าณเดช ภายในอั้ม พัชราภา ท้าย เอ ศุภชัย ชัดๆ ดูติ๋มๆชอบกล ;)

ออฟไลน์ bon

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sakano

รถถูกสร้างมาได้ดีมากๆ ดีกว่า fortuner ใหม่เลยด้วย

ดีกว่าเกือบทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องศูนย์บริการ

แต่ถ้าผมมีรถใช้งานแค่ 1 คัน ...ผมก็ไม่กล้าซื้อมาใช้อ่ะครับ

รีบปรับปรุงศูนย์บริการโดยด่วนนนน

ออฟไลน์ RERFz

เมื่อไรภายในสีครีม จะหมดไปจากโลก

สีดำ สีน้ำตาล ทำไมไม่ทำมา ดูดี ดูหรูกว่าตั้งเยอะ ต้นทุนการสั่งคงไม่ต่างกันหรอก

ออฟไลน์ Focuszaa

ครบเครื่องจริงๆ รอดู พี่ PJR ด้วย แต่พี่ Ford นี่จัดเต็มมากๆ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ดูแล้วดีหลายๆด้าน รถขายตัวเองจริงๆ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
มาไวจริงๆขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ veturilo

แค่รถที่เตรียมให้สื่อมวลชนขับก็ไฟโชว์แล้วเหรอครับ
นี่ขนาดเตรียมรถมาให้ขับนะ แล้วถ้ารถขายลูกค้า ไม่ได้บ่มเป็นพิเศษล่ะ ไม่อยากคิด... -_-"

ออฟไลน์ kris-lack

แต่ก่อนอ่านเรื่องราวรถจะไม่เคยดูพวก option ช่วยเหลือเลย เพราะดูไม่รู้เรื่อง ขอให้มีแค่ ABS ก็เบาใจ
แต่พอมาอยู่ในเว็บนี้เริ่มรู้จักอะไรหลายๆอย่าง ยิ่งมาอ่านของตัวนี้เทียบกับฟอร์ทูนเนอร์ นี่อึ้งเลย มันใส่มาให้เยอะมาก

ออฟไลน์ Joe NG

ความดีงามของตัวรถน่าจะมากพอที่จะทำลายกำแพงของความจุกจิกและงานบริการแล้วล่ะ

นิดนึงเรื่อง TMS

ถ้าอยู่ในโหมด normal  การส่งกำลังหลังจะไปที่ล้อหลังครับ
ถ้าระบบตรวจเจอการลื่นไถล ก็จะส่งกำลังไปที่ล้อหน้า
โดยดูจากการเหยียบคันเร่งและองศาการหมุนพวงมาลัยร่วมด้วยครับ

ถ้าจะเรียกว่าโหมด normal ก็คือ real time 4WD ก็คงไม่ผิด

ออฟไลน์ applebees

ขอบคุณครับบบ

ทำไมผมชอบ สีแดง กับ สีน้ำเงิน

ที่ไม่ขายในไทย มากกว่าสีที่ขายในไทย ล่ะ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2015, 15:53:39 โดย applebees »

ออฟไลน์ Eddy5659

ขอบคุณมากครับคุณหมู เยี่ยมมากๆ  :-* :-* :-*

นีบวันรอรับรถดีกว่า อุตส่าห์ไปจอง ตจว. ไกลๆ เพื่อให้ได้รถเดือนสิงหา
แต่พออ่านจบปุ๊ป ผมนี่โทรตามจิก ผจก.ปั๊บเลย 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

JONNY

• บุคคลทั่วไป
สักอยากเห็นยอดขายแล้วสิ
มันขายดีเป็นประวัติการณ์เหมือนเรนเจอร์ไหม

ออฟไลน์ kiwiwi

ขอบคุณคุณหมูมากครับ

รีวิวได้ตรงไปตรงมาดีครับ
โดยเฉพาะเรื่องศูนย์บริการ
ตรงใจผมที่จะเอามาพิจรณาเป็นรถคันใหม่ของบ้านเลย

ที่สำคัญ แอบมีทิ้งท้ายถึงคู่แข่งให้ด้วย

ผมจะรอรีวิว pjs ต่อนะครับ

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
จองไปเหมือนกันครับกับตัว3.2+ ซึ่งยังไม่รู้ชะตากรรมว่าจะได้ภายในปีนี้ไหม

แต่หลังจากอ่านรีวิวแล้ว รู้สึกดีใจที่ได้จองไปครับ. ซึ่งตอนนี้เหลือแค่ PJS จะอออกมาแบบไหน ราคา/ออปชั่น จะเป็นแบบไหน

ขอบคุณสำหรับรีวิว.ค.รับ

ป.ล. อยากเห็นยอดขายเหมือนกันครับว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ sukhontha

สงสัยว่าต่อไป  คงไม่มีวาสนาขี่รถกะบะ...และกะบะดัดแปลง   แพง ไปกันใหญ่....

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ถ้าผมไม่เจ๊งคงได้มีโอกาสสัมพัส
ขอเวลาหน่อยละกัน  ::)

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ

ยิ่งเห็น ยิ่งอยากได้ เก็บตังค์ๆ  :) :) :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Boycm009

ขอบคุณสำหรับ รีวิวที่รวดเร็วมาก ๆ  ตัวรถดีจริงๆๆ ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ตัวรถจัดมาเต็มดีจริงๆ ถ้าเลือกได้อยากให้มีสีเบาะที่ไม่ใช่สีนี้ เป็นสีเข้มกว่าเช่นดำ หรือ น้ำตาลแดง ก็จะเยี่ยมสุดๆ

ถ้าศูนย์ฝีมือดีจริง ทำจบ ต่อให้มีน้อย ผมว่าผู้ใช้ก็เข้าใจได้เพราะแบรนด์รองกว่าในตลาดบ้านเรา

ก็หวังว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ เป็นทางเลือกให้ผู้ใช้รถบ้านเราไปยาวๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2015, 16:22:45 โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีข้อติคงแค่เบาะแถว2พับไม่ได้ ทำให้ขึ้นลงลำบาก
เบาะแถว3 น่าจะปรับเอนได้ น่าจะดีกว่านี้ เผื่อไว้ไม่เสียหาย

ส่วนพวก Push start/Smart Entry ผมไม่สนใจหรอก ไม่ได้สำคัญอะไรเลย อาจจะมีตอนถือของมาเยอะๆ แต่นั่นก็นานๆที
ไม่ได้มีส่วนสำคัญในชีวิตประจำวันของผม การขับขี่ที่เหนือชั้น ออฟชั่นความปลอดภัยต่างๆนั่นแหละที่สำคัญ

สุดท้ายแล้วผมชอบมากๆครับ อาจจะได้เจอกันตัวไมเนอร์ เพราเป็น PPV ที่ผมอยากจะได้แบบ 100%

ออฟไลน์ golf8023

อ่านรีวิวแล้ว อบากได้ขึ้นมาทันใด

ออฟไลน์ tawatcpe

• Newbie
  • *
ถ้า Ford สามารถพัฒนาศูนย์บริการให้มีความไว้วางใจ และ เพิ่มศูนย์บริการซ่อมสีและตัวถังมาตรฐาน ให้มีครบทุกจังหวัดได้

ผมว่าคงมีหลายคนที่พร้อมจะเทใจให้ Ford อย่างแน่นอน

ออฟไลน์ Fly to dream

โอเคจบครับ เหลือรถเมื่อไหร่มา  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณมากครับคุณMooCnoe
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ tierak

แบบนี้ต้องหาเวลาไปลองขับให้ได้

ออฟไลน์ Auto

แต่ก่อนอ่านเรื่องราวรถจะไม่เคยดูพวก option ช่วยเหลือเลย เพราะดูไม่รู้เรื่อง ขอให้มีแค่ ABS ก็เบาใจ
แต่พอมาอยู่ในเว็บนี้เริ่มรู้จักอะไรหลายๆอย่าง ยิ่งมาอ่านของตัวนี้เทียบกับฟอร์ทูนเนอร์ นี่อึ้งเลย มันใส่มาให้เยอะมาก
  คนส่วนใหญ่ที่ซื้อรถคงคิดแบบนี้ เอาราคารถและความสวยเป็นตัวตั้งในการซื้อ ประโยชน์ใช้สอยตามมา  การประหยัดต้องมี         ส่วนoption ต่าง ๆ  จะดูเป็นอันดับท้าย ๆ  ยิ่งระบบช่วยเหลือ ระบบช่วยในการขับขี่ ระบบ 4wd  แทบจะไม่ดูเลยคือไม่สนใจและไม่ต้องการ   ยิ่งครอบครัวไหนม่วรร่วมตัดสินใจหลายคนหรือให้แฟนช่วยตัดสินใจ   เสร็จตัวที่คุ้มค่าในสายตาของเขาหมด

ออฟไลน์ chinjung

เป็นรถที่ดีคันนึงสำหรับFord ใครต้องการรถPPV คิดหนัก เพราะศูนย์Ford ไม่น่าไว้ใจแบบสุดๆ