ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการและสเป็คเบื้องต้น Nissan X-Trail 2.0 Hybrid 2WD & 4WD //  (อ่าน 41092 ครั้ง)

ออฟไลน์ A K24A4

• Jr. Member
  • **
ราคาน่าใช้มาก ไม่ได้มาเล่นๆจริงๆ แต่น่าจะมีแบบรุ่นV+ แบบ
ห้ม่านถุงลม+หลังคาแก้ว ในราคาที่พอๆกับรุ่น2.5
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
นึกถึงกระทู้ที่มีคนถามว่ารถรุ่นไหนเปิดตัวมาราคาพอใจชาวเน็ทบ้าง คันนี้เลยครับ

ราคาทำการบ้านมาดี รุ่นนี้ขายไม่ดีแน่ๆเลย เพราะชาวเนตไม่บ่น ::)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ม่านนิรภัย Wish you were here

ออฟไลน์ mozart

ราคานี่ใช่เลย นิสสันทำได้ น่ารักมากครับ

ออฟไลน์ yourturle

ขอปรบมือให้ นิสสัน ที่ทำให้ HV ในราคาน่าใช้ และทำให้สมเหตุผล ส่วนต่างจากตัวธรรมดา
50,000-60,000 แค่นี้ใช้แน่ HV จากที่คนเริ่มแหยง HV คงกลับมามองและใช้กันให้มากขึ้น
เพื่อโลกมากขึ้น มลพิษจะได้ลดลงบ้าง
ค่ายอื่นคงสั่นกันเป็นแถว
One Day.

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
ราคาดูจับต้องได้
ผลลัพธ์ เรามารอดูกัน

ออฟไลน์ Activehybrid

เป็นทางการและสเป็คเบื้องต้น Nissan X-Trail 2.0 Hybrid 2WD & 4WD //
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 13:35:57 »
ไม่อยากเชื่อสายตาตัวเอง ต่ำกว่าที่คิดไว้ 400,000 บาท 

จากที่ไม่เคยสนใจ ตอนนี้......... อยากได้อ่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สวดยอดไปเลย ขอให้ขายดีๆครับ

ออฟไลน์ tanadecha

• **
 :-*

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Impulse

รอดูระบบความปลอดภัย

อย่างเป็นทางการและสเป็คเบื้องต้น Nissan X-Trail 2.0 Hybrid 2WD & 4WD //
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 14:29:54 »
เปิดราคาได้สวนทางกับเพื่อนเลยนะครับ

CX-3 ตัวTop มาเจอกับ X-Trail Hybrid  ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

ทำราคามาได้ดีมากครับ
ค่ายอื่นน่าเอาเยี่ยงอย่าง
แต่เพราะมันเป็นHybrid
ผมขอผ่าน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ผมคิดว่ารถรุ่นที่น่าสนใจที่สุดรุ่นนึงได้ถือกำเนิดขึ้นแล้วครับ สำหรับคนที่ชอบรถ7ที่นั่ง แรงๆ ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างนุ่มนวล ที่สำคัญราคาถูกมหาโหด

แต่สงสัยว่า

X-Trail HV นี่ประกอบในรึเปล่าครับ  ปีหน้าจะโดนภาษีเท่าไหร่ ราคาปีนี้กับปีหน้าจะมีแนวโน้มไปทางไหน

ออฟไลน์ thchalerms

เข้ามานั่งเบียดในใจข้างๆ new Pajero เลยนะนี่

ออฟไลน์ MoO Cnoe

รอดูระบบความปลอดภัย

// เจาะสเป็ค-Option-ราคาทุกรุ่นย่อย Nissan X-Trail Hybrid 2WD & 4WD //
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=47283.0

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมคิดว่ารถรุ่นที่น่าสนใจที่สุดรุ่นนึงได้ถือกำเนิดขึ้นแล้วครับ สำหรับคนที่ชอบรถ7ที่นั่ง แรงๆ ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างนุ่มนวล ที่สำคัญราคาถูกมหาโหด

แต่สงสัยว่า

X-Trail HV นี่ประกอบในรึเปล่าครับ  ปีหน้าจะโดนภาษีเท่าไหร่ ราคาปีนี้กับปีหน้าจะมีแนวโน้มไปทางไหน

X-Trail Hybrid 5 ที่นั่งครับ ประกอบในประเทศ
ส่วนราคาปีหน้า ตอนนี้ยังไม่มีใครทราบครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ออฟไลน์ bubball

ราคาตั้งมาได้น่าสนใจมาก
แต่สติ๊กเกอร์สีฟ้าต่างๆจะทำให้ดูตลกไม๊นะ ?

ออฟไลน์ chinjung

ราคาตั้งมาได้น่าสนใจมาก
แต่สติ๊กเกอร์สีฟ้าต่างๆจะทำให้ดูตลกไม๊นะ ?

ผมกลับดูว่ามันเท่ห์ขึ้นนะ

ออฟไลน์ bompuriku

• **
กระแสตอบรับในอินเตอร์เน็ทดีขนาดนี้ จะรอดูยอดขายเดือนแรกละกันครับ  :D
2006 Honda Accord G7 2.4 EL
2014 Honda Accord G9 2.4 EL
2016 Toyota Fortuner 2.8 TRD Sportivo 4WD AT
2019 Mercedes-Benz E350e Exclusive

อย่างเป็นทางการและสเป็คเบื้องต้น
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 16:01:22 »
เติมE20ได้เปล่าครับ ต่อไปรัฐจะยกเลิกE10แล้ว   

ทำไมหน้าปัท มีแค่180 km/h >:(   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2015, 16:20:29 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ I-PULSE

ราคาสวยมาก อวยพรให้ขายได้เยอะๆครับ

ออฟไลน์ Jacob

สุดยอดเลยครับ ผมเคยอยากได้ xtrail แต่ราคาแพง กินน้ำมัน และเกลียดเบาะแถวสาม

พอมา hybrid นี่ใช่เลย ขอรอดูรีวิวคุณจิมมี่อีกที จะเก็บตังค์รอเลย

ปล. sylphy ก็แรงเหลือเกิน อัตราเร่งสุดยอด แต่เสียเรื่องกินน้ำมัน รอลุ้น xtrail ว่าอัตราเร่งโอเคมั้ย ยกสูงด้วย ชอบๆ เทียบกะ cx-3 กลายเป็นถูกไปเลย คุ้มจริงๆ

ออฟไลน์ Yangyang

ไม่น่ารีบซื้อเล้ยยยยย
แพงกว่ารุ่นปกติไม่กี่หมื่นเอง

ออฟไลน์ E.P.W

• **
ผมแอบงงตรงนี้อ่ะครับ

"ระบบ Pure Drive Hybrid ที่มาพร้อมเทคโนโลยี คลัตช์คู่อัจฉริยะ (Intelligence Dual Clutch System)"

คือ CVT มันมีคลัตช์ด้วยเหรอครับ? ผมเข้าใจว่าหลักการทำงานของมันคือใช้แรงดันไฮดรอลิคดัน pulley ในการเปลี่ยนอัตราทดของสายพานเหล็กนะครับ
แล้วนี่มันเป็น Dual Clutch อีกด้วย....งงเลย

ใครมีข้อมูลรบกวนขอความรู้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ราคากับสมรรถนะ ถูกใจข้ายิ่งนัก 8)

เสียอย่างเดียว ไปตัดที่นั่งแถว 3 ออกไป (จุดที่ทำให้คนสนใจรถ 7 ที่นั่ง หันมาพิจารณาเป็นตัวเลือก)
แม้เข้าใจได้ว่า ตรงนั้นจะต้องเอาไปวางแบต Li-On ก็ตาม
น่าจะเลื่อนแบตไป วางไว้ตรงที่เก็บของส่วนท้ายเนอะ
ถ้ากลัวแรงชนกระแทก ก็เสริมโลหะกันชนให้หนาขึ้นอีกนิดซิ

สุดท้าย ก็ว่าจะไปจอง เปลี่ยนรถ ให้ภรรยาหลวงแระ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2015, 22:38:08 โดย นครอัญมณี »
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ whoami

กุญแจ crv สั่นพั่บๆ ถ้ามันมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วคงได้เป็นเจ้าของละ

ทีนี้ก็รอดูละ ว่าคนยังจะกลัวไฮบริดกันแค่ไหน

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ

"ระบบ Pure Drive Hybrid ที่มาพร้อมเทคโนโลยี คลัตช์คู่อัจฉริยะ (Intelligence Dual Clutch System)"

คือ CVT มันมีคลัตช์ด้วยเหรอครับ? ผมเข้าใจว่าหลักการทำงานของมันคือใช้แรงดันไฮดรอลิคดัน pulley ในการเปลี่ยนอัตราทดของสายพานเหล็กนะครับ
แล้วนี่มันเป็น Dual Clutch อีกด้วย....งงเลย

ใครมีข้อมูลรบกวนขอความรู้หน่อยนะครับ

คลัทช์ตัดต่อการทำงานส่งกำลังระหว่างมอเตอร์ไฟฟ้ากับเครื่องยนต์ครับ

CVT เป็นสายพานครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ jajaboss

คลัทช์ตัดต่อการทำงานส่งกำลังระหว่างมอเตอร์ไฟฟ้ากับเครื่องยนต์ครับ

CVT เป็นสายพานครับ

เข้าใจว่าที่เป็นคลัชเเพราะรอบนี้ไม่มี Torque converter แล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

3 รุ่นย่อยเลย กล้ากว่าคนอื่นด้วยนะครับ