ผู้เขียน หัวข้อ: //แจกบัตรเข้างาน Motor Expo 2015 : 100 รางวัลสำหรับ สมาชิก Webboard ง่ายๆครับ//  (อ่าน 14142 ครั้ง)

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
ในคลิปพี่จิมมี่ ผมอยากให้มีวิดิโอตัวรถ ทั้งภายในภายนอก ที่ถ่ายทำตอนช่วงกลางวันด้วยนะครับ
แล้วก็ตัวรถช่วงกลางคืนเวลาเปิดไฟด้วยครับ ผมว่าจุดเด่นของคลิปพี่จิมมี่คือเราได้เห็นร่วงกลางคืน ซึ่งที่อื่นไม่ได้ทำ แต่เพื่อความสมบูรณ์ก็อยากให้มีช่วงกลางวันด้วยหนะครับ

ออฟไลน์ lenovo

• Newbie
  • *
1. อยากให้มีรีวิวรถใหม่เร็ว ๆ ครับ
2. อยากให้มีรีวิวรถเปรียบเทียบใน segment เดียวกันครับ

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
ขอยอดขายรถยุโรปเเยกตามรุ่นรถ
เพิ่ม forum promotion รถครับ

ออฟไลน์ ketarou

• Newbie
  • *
1.อยากให้มีการวัดระดับเสียงดังภายในรถ เรื่องการเก็บเสียง แบบใช้เครื่องมือวัดครับ
2.เวลากดลิงค์ในเวบอยากให้ขึ้น tab ใหม่โดยอัตโนมัติ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2015, 18:38:58 โดย ketarou »

ออฟไลน์ arya

ต้องการให้ทำสรุปรถยนต์ใหม่ จากทุกๆ 1 ปี เป็น ทุกๆครึ่งปี ครับ แต่อาจไม่ต้องละเอียดมากเท่ากับตอนสรุปตอนต้นปี   

โดยอาจทำเป็นการอัพเดต เล็กน้อยๆ เพื่อให้ทันต่อเหตุการณ์ เพราะผมมองว่า ทุกๆ 1 ปี นั้น ดูนานเกินไปนิด

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ muza

ส่วน Website ผมสงสัย นานละ ทำไมมัน
จากเวปหลักมีปุ่มเข้าเวปบอร์ด แต่ เวปบอร์ดไปสู่เว็บหลัก ผมหาไม่เจอจริงๆ

Clip ผม อยากให้ แบบ ว่า บรรยายและ ถ่ายรอบๆ ตัวรถ หน่อยอะครับ
บางคันผมว่า ตัวจริง เวลาดูเดินดูรอบๆ มันสวยกว่า พวกรูปหน้าเวป
และ
ช่วยตัด Clipเก่า ตรงมาตราวัด ความเร็วที่เกินแล้วเอามาอัพใหม่หน่อยได้ไหมครับ
บางคันผมว่ามันยัง เป็นที่น่าสนใจอยู่อะครับ เสียดายมาก

ออฟไลน์ nekki

• Jr. Member
  • **
มีข้อเสนอแนะตามนี้ครับ

1. การรีวิวเสียงและความเงียบ อยากให้มีการใช้อุปกรณ์ในการวัดความดังเป็น dB
---> อาจจะเป็นอุปกรณ์ที่ไม่ต้องไม่ต้องแพงมากก็ได้ แต่อยากให้ใช้มาตรฐานเดียวกัน อุปกรณ์เดียวกัน

2. อยากให้มีการให้คะแนน Ergonomic ของการนั่งขับขี่ (เก้าอี้คนขับ, ที่พักหัว, ที่วางแขน, ตำแหน่งพวงมาลัย, องศาคันเร่งและอะไรอื่นๆที่เกี่ยวกับความนั่งสบายในการขับ)
---> อาจจะให้คุณจิมมี่ หรือ Fix นายแบบไว้ซักคนหรือสองคน โดยใช้มาตรฐานให้ใก้ลกันที่สุดในการให้คะแนน (ผมเคยต้องเปลี่ยนรถเพราะไม่ชอบ Ergonomic การนั่งมาแล้ว)

3. อยากได้ Responsive Design สำหรับการดูเว็บ / Forum ผ่านมือถือ ปัจจุบัน Sluggish พอสมควรครับ

4. อยากให้มีการรีวิว/เปรียบเทียบระบบ infotainment ใหม่ๆ เช่น CarPlay, Android Auto
---> ส่วนตัวพอผมเปลี่นมาใช้ Android Auto ก็ไม่หันกลับไปมองอย่างอื่นอีกเลย เลยคิดว่าคงยังมีคนอีกมากที่ยังไม่รู้พวกนี้ ว่าปัจจุบันมันทำอะไรได้ไปถึงไหนแล้วเมื่อเทียบกับ OEM ของ Makerที่ค่อนข้างล้าหลัง (หมายถึงของฝั่งไทยนะครับ อย่าไปเทียบกับ Navi ของญี่ปุ่นเลย คุณภาพห่างไกลกันมาก )

ที่เหลือก็ไม่มีอะไรครับ เว็บใหม่ก็เสถียรดี content ก็เยี่ยม ติดตามมาตั้งแต่สมัยเว็บต้องห้าม ก็คงขอเป็นกำลังใจให้และติดตามต่อไปยาวๆครับ
2021 BMW X3 20d M Sport

ออฟไลน์ beau_t

อยากให้เว็บมี clip ที่เป็น Driving Shot ,Exterior ,Interior อ่ะครับ

อีกเรื่องคืออยากให้มีคลิปงานเปิดตัวรถในไทยทุกรุ่นด้วยครับ (อย่างที่ The Coup Team ทำอยู่)

ออฟไลน์ Prethz

• Newbie
  • *
อยากให้มีปุ่มที่กดกลับจากเว็บบอร์ดไปยังหน้าแรกครับ

ออฟไลน์ Posit

• **
อยากให้มีรีวิวภายในของรถแยกจากช่วงcheck check out เช่นรูปลักษณ์เทียบกับคู่แข่ง
อยากให้มีช่วงการแข่งขันตอบคำถามชิงของรางวัลต่างๆทั้งในwebboad และdrive by jimmy
อยากให้the coup team ทำรีวิววีดีโอการเปิดตัวรถใหม่ให้เจาะจงรายละเอียดทุกรุ่นย่อยเลย ::) ::)

ออฟไลน์ petoang

• Newbie
  • *
อยากให้มีตารางเปรียบเทียบมิติภายนอกภายในของรถด้วย นอกจากสมรรถนะ ความประหยัด เพื่อเป็นการช่วยตัดสินใจในการเลือกรถ  เข้าใจว่ามีบอกไว้แล้วแต่ยังไม่มีตารางเทียบกันในกลุ่มรถพิกัดเดียวกัน

ออฟไลน์ nez

• **
Re: //แจกบัตรเข้างาน Motor Expo 2015 : 100 รางวัลสำหรับ สมาชิก Webboard
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 19:46:10 »
อยากให้รีวิว รถเกาหลี ให้มากขึ้น เช่น Hyundai Elantra 2016

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ถ้าเป็นไปได้อยากให้มี App HLM นะครับ
ได้ก็ดีไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

ปล.ผมคงไม่ได้ไปขอไม่เอาบัตรนะครับ

ออฟไลน์ Sencha

อยากให้มีคลิปพาเดินชมรอบรถอธิบายอ๊อฟชั่นต่างๆของรถด้วยครับ บางคันมีใน the coup ก็ดี แต่บางคันมันไม่มีนี่สิครับ

ออฟไลน์ jumpon77

อยากให้มีเวอร์ชันมีอถึอบ้างครับเพราะส่วนใหญ่เราใช้สมาท์โฟนกันหมดครับขอแค่นี้ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ whoami

อยากให้มี ทดลองขับรถมือสองบ้างครับ บอกจุดเด่นจุดด้อย จุดสังเกตต่างๆประจำรุ่น ประวัติ รุ่นย่อยต่างๆ
อาจจะเป็นรถของทีมงาน สมาชิก หรือเต๊นท์ไหนอยากส่งรถมาให้ทีมงานทำรีวิวก็เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ ponlapat

• Newbie
  • *
อยากให้นำรถขึ้นtestแรงม้าจริงบนเครื่อง

ออฟไลน์ Vanz

• **
อยากให้  สามารถคลิ๊กเข้าไปอ่านข่าวความเคลื่อนไหวอื่นๆของค่ายรถแต่ละค่ายได้ ดังรูป
เช่น BMW ก็คลิ๊กเข้าไปดูข่าวย้อนหลังของค่าย BMW ที่ผ่านมาได้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อยากให้รีวิวเรื่องเสียงโดยวัดเป็นเดซิเบลครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Pranhirun

• **
ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มีรีวิวรถมือสองบ้างครับ อย่างเช่นรถยอดนิยมทั้งหลาย

หรือ ถ้ามีการประกวด user review ครับ ด้วยการโหวตจากผู้อ่าน จะได้มีรีวิวเจ๋งๆจากทางบ้านมาให้อ่านกันเยอะๆครับ
ของรางวัลก็เช่น ได้ไปเทสรถกับพี่จิมมี่หรือบัตรดินเนอร์กับพี่จิมมี่ อะไรก็ว่าไปครับ ^^

อ้อ ตั้งแต่เปลี่ยนเวบเป็นเวอร์ชั่นใหม่ หน้าแรกโหลดช้าไม่เหมือนเวอร์ชั่นเก่า ปรับปรุงได้ก็ดีครับ ^^
Honda Civic EK 1.6VtiL 1997 (Sold)
Honda Civic FD 2.0EL 2008 (Sold)
Volkswagen Passat B5.5 TDi 2003 (Sold)
Nissan X-Trail T32 2.5V 2015 (For my family)
Mercedes Benz C300 W205 2015 (For my wife)
Toyota Camry ACV40 2.4V 2008 (For my work)

ออฟไลน์ JAMMAI

• Newbie
  • *
ในส่วนของการรีวิวรถ อยากให้ข้อมูลในส่วนของ crash  test rating หรือผลการทดสอยด้านความปลอดภัยด้วยครับ

nas1880

• บุคคลทั่วไป
อยากให้มี  history honda thailand

ออฟไลน์ meeuwarn

1. อยากให้มีเครื่องวัดเสียงครับ ในย่านควมเร็วต่างๆ (แพงไหมหว่า)
2. ทำให้ดูในมือถือง่ายๆครับ

ออฟไลน์ KUNPRA

• Newbie
  • *
ที่ทำอยู่ตอนนี้ ผมก็ว่าดีแล้วครับ ตรงไปตรงมาดี ถ้าเพิ่มห้องชี้แหล่งอะไหล่เก่าหรืออะไหล่ทดแทน สำหรับรถเก่าบ้างก็ดีครับ

ออฟไลน์ nut_na

• Newbie
  • *
อยากให้ถ่ายทำในตอนกลางวันครับ เพื่อจะได้มองเห็นภายในรถได้ชัด รวมถึงภาพจะชัดเจนขึ้นด้วย เพราะ noise ลดลงครับ

ผมชอบสไตล์ video review ประมาณของ motor trend ครับ ถ้าได้ประมาณนั้นจะเทพมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ JP

• **
อยากให้ปุ่ม Read more เพื่อตาม page ที่ถูกอัพเดทล่าสุดน่ะครับ
และดูเหมือน Web load ช้านะครับ บริเวณ what's new โฆษณามาก่อนเลยครับ
ถ้ามี version บนมือถือหรือพวก Smartphone/tablet น่าจะดีนะครับ

ออฟไลน์ acc4444

• **
อยากให้มี เปรียบเทียบรีวิวรถต่างยี่ห้อใน segment เดียวกันครับ

เช่น c class vs serie3 vs audi a4

เอาแบบอารมณ์การขับขี่ ตาราง spec รถ เปรียบเทียบเป็นบทความก็ดีครับ

ออฟไลน์ Nat8

• Newbie
  • *
อยากให้มีการเลือกรถที่เรากำลังสนใจอยู่ แล้วพอมีข่าวหรืออัพเดตกับรถแล้วจะnotify ผู้อ่าน

ออฟไลน์ sorawit

• Newbie
  • *
อยากให้เว็บ web headlightmag มี UI ของโทรศัพท์มือถือ เพราะตอนอ่านในโทรศัพท์มือถือรู้สึกว่า ตัวอักษรเล็กไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2015, 22:23:35 โดย sorawit »

ออฟไลน์ PuM

• **
    • iPum
อยากให้ web headlightmag เป็นแหล่งรวบรวมข้อมูลของรถทุกรุ่นที่จำหน่ายในประเทศไทย เพื่อเป็นข้อมูลแก่ผู้อ่านในการค้นหารายละเอียดรถรุ่นต่างๆครับ อันนี้อาจจะยากและใช้เวลาหน่อย แต่ว่าอาจจะเปิดโอกาสให้ผูัอ่านที่มีความรู้เข้ามาช่วยกันเติมเต็มได้ เหมือน wikipedia ครับ หรือรุ่นไหนที่มี review แล้วก็เพิ่ม link เข้าไปอ่านได้เลย อันนี้คงยากหน่อย แต่อยากจะเห็นนะครับ

อยากให้ มีการ update ที่เร็วขึ้นครับ บางทีอยากได้เห็นข้อมูลอย่างคร่าวๆ ก่อนแทนที่จะได้รอ full review อย่างเดียว ซึ่งบางทีก็ต้องรอนานมาก

เป็นกำลังใจให้ครับ