ผู้เขียน หัวข้อ: //แจกบัตรเข้างาน Motor Expo 2015 : 100 รางวัลสำหรับ สมาชิก Webboard ง่ายๆครับ//  (อ่าน 14145 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Thailand International Motor Expo 2015
จัดระหว่างวันที่ 2-13 ธันวาคมนี้ ที่ Challenger Hall เมืองทองธานี

กติกาการแจกง่ายๆครับ 100 รางวัล (รางวัลละไม่เกิน 4 ใบ)

1. Comment ในกระทู้นี้ ว่าอยากให้ Headlightmag ปรับปรุงอะไร
เพิ่มเติมส่วนไหน แก้ไขอะไร หรือมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม บอกมาได้เลยครับ

2. หลังจากนั้นส่งข้อความหลังไมค์ มาที่ผม MoO Cnoe
http://community.headlightmag.com/index.php?action=pm;sa=send;u=663

ระบุข้อมูลดังต่อไปนี้

ชื่อ-นามสกุล
ที่อยู่ที่จะให้จัดส่งบัตรไปให้
ระบุจำนวนบัตรที่ต้องการ (สูงสุดไม่เกิน 4 ใบ)

เช่น
ช่างเก่ง ศูนย์บริการดี
999/99 หมู่ 99 ถ.จรัญสนิทวงศ์ แขวงบางอ้อ
เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร 10700
( 3 ใบ )

แค่นี้ก็เรียบร้อย เตรียมรอรับบัตรได้เลยครับ สำหรับผู้ที่ทำถูกกติกา 100 ท่านแรก
เริ่มได้เลยครับผม ! (ถ้าได้ครบ 100 ท่านแล้ว ผมจะมาทำการล็อคกระทู้นะครับ)

บัตรนี้จะสามารถใช้เข้างาน Motor Expo 2015 ได้วันที่ 3-13 ธันวาคม 2015

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2015, 12:44:56 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ของเรารอจาก DRIVE BY JIMMY อิอิ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Champpz4

• Newbie
  • *
อยากให้มีรีวิวพวก super car บ้างครับ ดูแต่ของนอก ฟังออกบ้างไม่ออกบ้าง TT
แล้วก้อยากให้ จับพวก sport car หรือ  super car มา drag race กันครับ อยากเห็นของไทยทำบ้าง

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
อยากให้มีreviewการใช้งานแบบจริงๆในระยะเวลาหนึ่ง เช่นผ่านไป2เดือนไปจนถึง1ปีแล้วแต่ความเหมาะสม
ระบุปัญหาที่พบ ข้อดี ข้อเสีย ศูนย์บริการเป็นต้นครับ

ออฟไลน์ equinox

• Jr. Member
  • **
อยากให้เวบมีกระทู้ปัดหมุดรวบรวมข้อเสนอและส่วนลดการซื้อรถยนต์ใหม่ประจำเดือนน่ะครับ เผื่อสมาชิกท่านไหนที่มีแผนจะออกรถใหม่หรือพึ่งออกรถใหม่จะได้เข้ามาแชร์ข้อมูลกันในกระทู้น่ะครับ

ออฟไลน์ O_o"

อยากให้อัดคลิปรีวิวจากกล้อง go pro ช่วงเวลากลางวัน ลงบ้างครับ

ถ่ายแต่ช่วงกลางคืน รายละเอียดต่างๆ ไม่ค่อยชัดเท่าไร มืดเกินไปนะครับ

ถ่ายมาแบบใช้งานทั่วๆไปในเมืองนอกเมืองนะครับ  เปลี่ยนมุมกล้องเป็นมุมอื่นๆบ้างก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
อยากให้มีระบบ like comment และอยากให้มีการโหวตกระทู้รายสัปดาห์ครับ กระทู้ดีๆจะได้ไม่ตกไปเร็วเกินไป

ออฟไลน์ gugnoidea

อยากให้รีวิวรถออกเร็วกว่านี้อีกสักหน่อยอ่ะครับ ;)

ออฟไลน์ GlicoPooky

• Newbie
  • *
อนากใหเพอมพ์ตอบ Reply หรือตั้งกระทูเง่ายกว่านี้หน่อยครับ จะพิมพ์แต่ละทีต้องตอบคำถามเชคบอทเยอะเกิ้น

ออฟไลน์ Mike

1.ตอนนี้ ถ้ากดอ่าน feed ข่าวจาก app facebook iphone มันใช้งานลำบากครับ
ไม่ลื่น ค้าง ซูม ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นปัญหา ของ เวป ที่ไม่เข้ากับ safari หรือเป็นปัญหาที่ ios 9

2.และอยากให้เวป แนบรูปได้ เวลาตอบกระทู้ ไม่อยากให้ต้องเอา รูปไปอัพลิงค์ข้างนอก แล้ว แปะ ด้วย html

3.อยากให้มีรีวิว เรือ ครับ รวมถึง สกูตเตอร์ เจทสกี ATV บลาๆๆๆ พวก พาหนะ adventure ต่างๆ
4.อยากให้มีรีวิว รถกอล์ฟ ครับถ้ามีโอกาส
5.อยากใ้ห้มีช่วง ช่วยทางบ้านเลือก รถมือสอง ครับ เช่นทางบ้านเขียนมาขอคำแนะนำ ว่าจะซื้อคันนี้ อยากให้ทางทีมงานไปช่วยดูรถ บลาๆๆๆ ครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ game.jirapat

• **
อยากให้ทำบทความ ประวัติรถยนต์ ใยยุค80-90 ที่ขายในเมืองไทยครับ

ออฟไลน์ Odeng

• **
   อยากให้มี Review ศูนย์บริการต่อครับ (เห็นหายไปพักใหญ่แล้ว) เพราะเป็นข้อมูลที่ดีมากๆ ให้กับคนใช้รถยี่ห้อนั้นๆ  และหากเป็นไปได้ให้มี มาสด้า ฟอร์ด เชฟโรเลตด้วย  :)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เอาจริงๆ ผมอยากให้ชื่อ login ของสมาชิกทุกท่าน
ใช้ชื่อไหนก็ชื่อนั้นไปเลย
ไม่สามารถเปลี่ยนได้
ผมว่าน่าจะดีนะครับ ส่วนเพื่ออะไร
อันนั้นผมว่าหลายท่านน่าจะทราบดีครับ  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ [J]e[w]

อยากให้มีระบบถามตอบแบบออนไลน์ครับ   ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ deathsheep

อยากให้The clipมี extra clipโชว์การปรับโหมดขับเคลื่อน (แบบ extra clipที่โชว์ระบบขับ 4 ของrevo) ในรถรุ่นอื่นๆด้วยครับ  ได้เห็นภาพและมีการอธิบายพร้อมแบบนี้เข้าใจง่ายดี

เรื่องตั๋วไม่เป็นไรครับ   คงไม่ได้ไป :'( :'( :'(

ออฟไลน์ MUK

อยาให้เวลา รีวิวฉบับเต็ม รถในกลุ่มเดียวกัน อยากให้เพิ่ม ส่วนเทียบคะแนนในแต่ละด้าน (ถ้าเป็นไปได้ครับ) เช่นคันดีสุดให้เต็ม 10 คันอื่นๆ ก็ลำดับกันไปครับ
 :)
ไม่ได้ก็ยังตามอ่านเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

บัตรเข้างาน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 13:27:08 »
อยากให้เพิ่มบรรทัดหัวข้อล่าสุดcommunity ให้ยาวขึ้นเป็น2เท่าครับ  อยากให้มีตารางเปรียบเทียบความสบาย100คะแนนเต็ม By แพน จิมมี่ หมู ฯลฯ ของรถ เหมือนตาราง0-100

อยากให้มีรีวิวบ้านด้วย By สมาชิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2015, 13:36:23 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
อยากให้ช่วง The Clip อ่ะครับ ช่วงคลิปแรกเป็นรีวิวอุปกรณ์ รูปลักษณ์ภายนอก +  ภายในในช่วงกลางวันก่อน จะได้เห็นออฟชั่น และการใช้งานกันเต็มๆ

คลิปที่ 2 เริ่มมาก็เป็นเช็ค เช็ค เอ้าท์ไปเลยครับ ไม่ต้องแนะนำอะไรอีกแล้วในตอนกลางคืนแบบเดิม เอาเรื่องสมรรถนะมาพูดกัน แบบนี้น่าจะโอเคกว่าครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
ขอเสนอ

..อยากให้มีห้องซื้อ-ขาย รถมือ2 ของ สมาชิกที่มีการโพสต์เกิน 200 ขึ้นไป หรือไป meeting กับทาง Headlight Mag โดยจะต้องลงทะเบียนกับทางเว็ปโดยตรง มีหลักฐานเอกสารในการซื้อ-ขาย ชื่อเจ้าของรถตรงกับเล่ม..คร่าวประมาณนี้ครับ ที่เหลือยังนึกไม่ออก : )

..จะได้ไม่ต้องไปหาตามเต็นท์ และได้รถที่สอบถามปัญหากับทางเจ้าของเดิมได้อย่างตรงไป-ตรงมา

ขอบคุณครับ :P

ออฟไลน์ trumpetx

อยากให้ทำ The clip แบบเปรียบเทียบใน segเดียวกันครับ อยากเห็นแบบฟิวลิ่งลงจากคันนั้นมาขึ้นคันนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Paul sa

ตอนนี้เริ่มเห็นรีวิวของทีมงานนอกเหนือจากคุณ J!MMY มากขึ้น ดีมากครับเพราะจะได้อ่านรีวิวรถใหม่ได้เร็วขึ้นเนื่องจากแต่ละค่ายเปิดตัวกันเร็วเหลือเกิน และยิ่งหากเป็นแบบ full review ได้โดยมาตรฐานคุณ J!MMY เยี่ยมเลยครับ

Special report ชอบครับ และขอให้มีต่อเนื่อง มีประโยชน์ทุกเรื่องจริงๆ

ออฟไลน์ niffie

• Newbie
  • *
อยากให้ Review. รถออกเร็วๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ กัสสึ...

อยากให้เพิ่มforum อีกครับ
เช่น
ข่าวสารรถยนต์
User review
รายงานปัญหา (มีหลักฐานแสดงชัดเจน)
พูดคุยทั่วไป สัพเพเหระ
พูดคุยทั่วไป เกี่ยวกับรถยนต์
 ฯลฯ
น่าจะทำให้เป็นสัดส่วนและหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องที่สนใจได้ง่ายขึ้นครับ 😊

ออฟไลน์ morak

• Newbie
  • *
อยากให้มีกระทุ้ที่รวมพวก the clip ไว้เปนกระทุ้ปักหมุดเพราะกระทุ้บางทีตกเร้วเกิน แล้วพวกคลิป extra ดุได้แต่จากในกระทุ้ ทำให้บางทีหากระทุ้นั้นๆไม่เจอเลยอดดุครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Redcliff

• **
อยากให้มีรายการนั่งคุยปรึกษาปัญหารถ ให้คำแนะนำ เชิญช่างหรือผู้ชำนาญมาให้ความรู้ สังเกตุดูจากการตั้งกระทู้ในเว็บบอร์ดแล้วมีคำถามมากมายเลยเกี่ยวกับการขอคำปรึกษา เลยว่าถ้ามีรายการตอบคำถามจากสมาชิกเว็บบอร์ดบ้างก็น่าจะดีไม่น้อยเลยครับ

ออฟไลน์ peterpat

ณ ปัจจุบันโดยรวมแล้วเว็บค่อยข้างใช้งานง่ายครับ แต่เดี๋ยวนี้เข้ามามาชมหน้าเว็บน้อยกว่าเมื่อก่อน
ส่วนมากจะดูจากใน Facebook ของ HLM แล้วลิ้งมาในตัวเว็บมากกว่าครับ
สิ่งที่อยากให้เพิ่มเติมตอนนี้อยากให้มีรีวิวแบบเชิงสรุปสั้นๆสำหรับคนที่มีเวลาอ่านไม่มาก (ความยาวประมาน First Impression)
สรุปรวมราย segment ครับ เพื่อความสะดวกของผู้อ่านที่ต้องการเปรียบเทียบในการตัดสินใจซื้อรถ
เพราะบางครั้งต้องกลับไปค้น review เก่าๆมาเทียบกันทีละอันครับ

ออฟไลน์ shando

อยากให้พี่แพนเขียนประวัติรถmx-5ครับ อยากอ่านมาก
แล้วก็อยากให้รีวิวเพิ่มเติมในส่วนของเสียงรบกวนในรถที่ความเร็ว110ด้วยครับ

ออฟไลน์ ZcYth

• Newbie
  • *
อยากให้เพิ่มห้อง 2 ห้องครับ
1. ห้องที่รวม The clip เอาไว้ในกระทู้ เพื่อง่ายต่อการค้นหา
2. ห้อง Modify car แบ่งปันความรู้การแต่งรถครับ

ออฟไลน์ Noppadol

• Newbie
  • *
อยากให้ทีมงานเปรียบเทียบรถใน sigment เดียวกันที่น่าสนใจ

โดยจัดทำถ่ายเป็นวีดีโอแต่ละคันเปรียบเทียบการใช้งานจริงว่าแต่ละคันมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ  8)

ออฟไลน์ peretto

• **
อยากให้เวปดีๆ แบบนี้อยู่กับเราไปนาน เหมาะสมกับเรื่องที่ดีที่สุดครับ