ผู้เขียน หัวข้อ: //แจกบัตรเข้างาน Motor Expo 2015 : 100 รางวัลสำหรับ สมาชิก Webboard ง่ายๆครับ//  (อ่าน 14223 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockbuster

• Newbie
  • *
โดยรวมแล้ว ผมว่าในเวปก็มีทุกอย่างที่ครบถ้วนนะครับ แต่อยากให้ Headlight mag ช่วยทำ Review ให้เร็วกว่านี้อีกซักนิด
เข้าใจครับว่ามีหลายปัจจัย,งานเยอะและก็ต้องเก็บข้อมูล แต่ยังไงผมก็ยังรออ่านอยู่ดี ขอบคุณที่ให้ความรู้มาตลอดนะครับผม
และถ้าเป็นไปได้อยากจะให้ช่วยรีวิวพวกอุปกรณ์เสริมของรถ เช่น กล้อง ยาง หรือแบต อะไรพวกนี้เป็นความรู้เพิ่มเติมครับ (ที่จริงก็มีอยู่ในคลิปของคุณตอยแล้ว)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ตอนนี้มีทดสอบอัตราเร่ง 0-100 แล้ว
อยากให้มีการทดสอบ 100-0 บ้างครับ (ทดสอบระยะเบรค) เป็นเวลาหรือระยะทางก็ได้ครับ

preme123

• บุคคลทั่วไป
อยากให้รีวิวภายนอกและภายในรถ ในช่วงเวลากลางวันที่มีแสงสวยๆครับ  หรือไม่งั้นจอดในที่สว่างๆได้ไหมครับ จะได้เห็นภายในแบบ ช่วงกลางคืนและ แบบกลางวันด้วยครับ

บางคลิปไฟในรถน้อยมากไม่เห็นอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
1. อยากให้ปรับปรุงการเข้าดู website เพราะมันโหลดช้ามากๆ
2. full review อยากให้มีอย่างน้อยสัปดาห์ละครั้ง และมีบอก next review ว่าจะเป็นรุ่นไหน
3. full review อยากให้มีการวัดความเงียบภายในห้องโดยสารด้วย . ข้อมูลค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาของรุ่นนั้นๆ

ออฟไลน์ wetmon

• Newbie
  • *
อยากให้การเลือกรุ่นรถยี่ห้อ เพื่อเปรียบเทียบ สเปค ราคา ได้เหมือนกับเวลปโทรศัพท์มือถือหรือ LCD

ออฟไลน์ Ben_BEnz

• Full Member
อยากให้มีตารางเปรียบเทียบในแต่ละด้านของรุ่นในแต่ละกลุ่มอะครับ

เช่น เรื่องความสบายของเบาะนั่งหน้า/หลัง  ความกว้างของเบาะหลัง ความกว้างที่เก็บสัมภาระ หรืออื่นๆ ที่เกี่ยวกับห้องโดยสารครับ

เพื่อเวลาที่ดูเทียบแล้วน่าจะสะดวกและเห็นภาพมากยิ่งขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ salamander

• Newbie
  • *
อยากให้มีช่วงเวลานึงมีออนไลน์ ถาม-ตอบบ้างครับ  ซักอาทิตย์ละ 2 ชม.

ออฟไลน์ Skyforce

1.อยากให้มีในเรื่องของการรีวิว ที่เร็วขึ้นปัจจุบันรออ่านรีวิวนานไปหน่อยครับ
2.อยากให้มีรีวิวบริการหลังการขายของรถบ้างเช่นรีวิวเรื่องอู่ ศูนย์ติดฟิล์ม เครื่องเสียง ซึ่งอาจใช้เป็นช่องทางสปอนเซอร์ในดารหารายได้เข้าเว็บอีกทางหนึ่ง
3.อยากให้ทำคลิปที่เอารถ segment เดียวกันหลายยี่ห้อมาทดสอบพร้อมๆ กันและวัดสมรรถนะออกมาครับ
สมาชิกจะได้เห็นการเปรียบเทียบที่ชัดเจนของรถครับ บาครั้งดูแค่คันเดียวนึกภาพไม่ออกครับ เช่น เอา ppv มาเลยทุกยี่ห้อ มาแข่ง 0-100 หรือมาสู้กันที่ระยะเบรก เป็นต้น
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ O_O

อยากให้มีการรีวิวรถhyper carเยอะๆครับ

ออฟไลน์ HHHsung

อยากให้เพิ่มเรื่องการเปลี่ยนแปลงอุปกรณ์เพื่อทำให้สมรรถนะรถเดิมๆ ดีขึ้นครับ

คือซื้อแล้ว ก็อยากแต่งเพิ่ม เช่นที่คุณแพนบอกว่า HRV ปรับช่วงล่างแล้วจะดี

เลยอยากรู้ว่าต้องปรับอะไร ยังงัย ปรับแล้วสมรรถนะการขับขี่เปลี่ยนไปอย่างไร

ออฟไลน์ peanutbutter

• Jr. Member
  • **
อยากให้มีห้อง กระทู้ หรือทำลิงค์นึงที่รวบรวม The Clip ใว้ในที่เดียวครับให้ค้นหาง่ายขึ้น
แล้วก็ใน the clip อยากให้มีช่วงที่รีวิวทั้งภายนอกและภายในเพิ่มเข้ามาอีกนิดนึงครับ
ในส่วนของตัวหน้าเว็บเรื่องฟร้อนต์ เรื่องโทนสี ผมว่าดีอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
อยากให้ เว็บทดสอบรถ แห่งนี้ พัฒนา ได้มาตรฐาน มากขึ้น 3 รายการ คือ

1. เพิ่ม เครื่องมือ GPS สำหรับแสดงความเร็วของรถที่แท้จริง โดยไม่ต้องอ้างอิงจากที่หน้าปัดรถ
เนื่องจาก ไมล์หน้าปัดรถ แต่ละคัน แต่ละรุ่น แสดงผลไม่เท่ากัน ณ ความเร็วเดียวกัน

2. เพิ่ม เครื่องมือวัดระดับเสียง เพื่อทดสอบความดังในห้องโดยสาร ณ ความเร็วระดับต่างๆ
โดยไม่ต้องอ้างจากความรู้สึก ว่าเงียบ หรือ ดัง

3. เพิ่ม เครื่องมือวัดอัตราการไหลของ ของเหลวในท่อ เพื่อวัดอัตราการบริโภคน้ำมันเชื้อเพลิง
โดย เอามารัดที่ท่อน้ำมัน ก่อนส่งเข้าเครื่องยนต์ ซึ่งไม่ต้องตัด-ต่อท่อน้ำมันแต่อย่างใด
เพื่อความถูกต้อง ไม่ต้องกังวลกับ อากาศร้อน-เย็น น้ำมัน จะเต็มถังหรือไม่

ขอเสนอความคิดแค่นี้ ก็พอครับ
ขอบคุณครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Micjty

ไม่อยากให้ปรับปรุงอะไรเพิ่มเติมครับ เพราะที่มีอยู่ตอนนี้ก็ดีมากแล้ว แต่อยากให้พี่ๆดูแลตัวเอง พักผ่อนบ้างนะครับ อย่าหักโหมจนเกินไป อยากให้คงมาตรฐานการนำเสนอข่าวสารวงการยานยนต์อยู่แบบนี้ตลอดไปครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hacks

• Newbie
  • *
กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY(ฟังย้อนหลัง) มาเร็วกว่านี้หน่อย อย่างอื่น ok แล้วครับ...

ออฟไลน์ ATHENZ

• Newbie
  • *
อยากให้มีห้อง แนะนำการ ท่องเทียว ร้านอาหารบ้างครับ  อย่างอื่นผมชอบมากครับ

ออฟไลน์ somkeat

• Newbie
  • *
อยากให้มีเเนะนำศูนย์บริการที่ดีและอู่นอกด้วยครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
อยากให้ดึงสมาชิกเก่าๆที่เข้ามาอ่านอย่างเดียวกลับมาโพสเหมือนเดิมครับ
บางท่านเป็นอาจเป็นเซียนรถเฉพาะด้านเลยก็ได้ 
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก