ผู้เขียน หัวข้อ: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///  (อ่าน 13365 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
Re: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 22:58:26 »
ดูตลอด
มีต่อไป
พิธีกรถ้าเขาขากัน มันก็ยังดูมันส์ไม่น่าเบื่อ แต่บุคคลากรมันคงไม่ได้หากันง่ายๆ ลองดู ทำ อะไรใหม่บ้าง
เพื่อสิ่งที่แตกต่างยิ่งขึ้นและแฝงไว้ด้วยสาระด้านยานยนต์ต่อไป

เชียร์ the coup
One Day.

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
Re: /// The Coup Channel : กับ 3 คำถามที่ต้องการคำตอบจากคุณ ///
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 23:01:22 »
ดูประจำครับ และชอบ ความทะลึ่งทะเล้นของพิธีกรทุกคน
มันทำให้ดูเพลินจนจบคลิป

ส่วนในรายละเอียดของคลิปอยากให้เก็บงานเปิดตัวทุกค่ายทุกยี่ห้อ เท่าที่จะทำได้ครับ

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 23:02:31 »
1 เคยดูครับ ตั้งแต่ยุคแรกๆเลย
2 ควรจะมีอยู่ต่อครับ
3 เพราะว่า ผมได้ดูตัวรถจากภาพเคลื่อนไหว ซึ่งจะได้รายละเอียดที่แท้จริงกว่าภาพนิ่งที่นำเสนอ รวมถึงรายละเอียดบางอย่างที่ต้องแสดงเป็นภาพเคลื่อนไหว ส่วนตัวพิธีกร ผมเสนอให้เปลี่ยนครับ เพราะตั้งแต่ยุคแรกจนยุคปัจจุบัน ไม่เห็นพัฒนาการ จังหวะการต่อบทไม่ดี
ผมเข้าใจว่าพิธีกรมีเนื้อหาที่แน่นและลึก แต่ดูแล้วสัมผัสได้ถึงความด้นสดและไม่ได้นัดกันมาเลย

ออฟไลน์ Mos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 23:03:46 »
1.    เคยดูครับผม
2.    อยากให้มี The Coup Channel ต่อไปครับผม
3.    อยากให้มี The Coup Channel ต่อไปเนื่องจาก เป็นการนำเสนอทั้งสาระและความรู้ในส่วนข่าวสารยานยนต์ ทั้งในส่วนของรถยนต์รุ่นใหม่ๆ และในส่วนเรื่องการใช้การดูแล การตรวจเช็คในอุปกรณ์ต่างๆ ของรถยนต์ในเรื่องที่ยากๆ เข้าใจได้ง่ายๆ ครับ ควรมีต่อไปอย่างยิ่ง เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกๆ ท่านนะครับ ติดตามเว็ปเป็นประจำอยากมีส่วนร่วมเป็นแรงหนุน และสนับสนุนงานของเว็ปครับผม

ออฟไลน์ LinLanSer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 23:46:23 »
1 เคยดู ดูเกือบทุกคลิปเลย
2 ควรมีต่อ
3 โดยภาพรวมเป็นคลิปที่ดีอยู่แล้ว ถ้าอยากจะให้ปรับปรุงเพิ่มเติม
   - กรณีงานเปิดตัวรถอยากให้มาเร็วกว่าเดิม(แต่ของเดิมก็ค่อนข้างเร็วอยู่แล้ว)
   - ถ่ายรถทุกรุ่นในงานเปิดตัวทั้งภายในและภายนอก
   - บางครั้งไม่ต้องรองานเปิดตัวรถก็ได้ บุกเข้า showroom รถที่กำลังเป็นกระแสหรือเป็นที่สนในขณะนั้น[/li][/list]

จะติดตามต่อไปเรื่อยๆครับอย่าเพิ่งเลิกนะ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 23:48:32 »
1.    เคยดูครับผม
2.    อยากให้มี The Coup Channel ต่อไปครับผม
3.    อยากให้มี The Coup Channel ต่อไปเนื่องจาก เป็นการนำเสนอในส่วนที่อธิบายออกมาเป็นคำพูดไม่ได้ ชอบรายการสมัยช่วงก่อน ที่นำรถมาเทสบนถนน สำหรับคนที่ไม่มีเวลาไปทดลองรถ หรือไปชมโชว์รูม อาจจะนั่งพิจารณาอยู่บ้าน การกางสเปกอ่าน การถ่ายมุมขณะรถวิ่ง การพาไปชมอ้อพชั่นต่างๆของรถ การขับให้เห็นฟิลลิ่งเบื้องต้น ดูซ้ำๆ จะช่วยทำให้การตัดสินใจซื้อรถง่ายขึ้นครับ เวลามีเพื่อนมาปรึกษาก็จะเอาคลิปพวกนี้ให้ชม บางคนก็ไม่ชอบอ่านเยอะๆ เปิดคลิปดูรีวิวประมาณนี้จะเข้าถึงได้ระดับนึงครับ

ปล. ถือว่าเป็นการทำสาธารณประโยชน์ครับ คนที่ดูรถไม่เป็นเปรียบเทียบไม่เป็นยังมีอีกเยอะครับ ผู้บริโภคยังต้องการข้อมูลมากกว่าการโฆษณาครับ ขอบคุณรายการดีๆครับ

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 23:57:42 »
1. เคยดูครับ 
2. ควรมีต่อไปครับ
3. ลดเรื่องการพูดเล่นสองแง่สองง่ามลงครับ 
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ praphan

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:04:09 »
เคยดูครับ ควรมีต่อไปครับ หนุกดี  ดูสบายๆกันเองๆดี

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:09:47 »
1. เคยดูครับ LIVE นี่ดุทุกอันเลยครับชอบมาก
2. ควรมีต่อไปครับผม
3. ดีอยู่แล้วครับ ผมดู live เกือบทุกคันเลยครับ ชอบ อันนี้มาสุด รองลงมาก็ why แต่ chirp ดูแค่ตอนเดียว เองครับ ผมว่าถ้าไม่ไหวตัด chirp ออก ไม่ก็ ปีละตอนแบบ รถเด่นประจำปี ไรงี้ ก็ได้ครับ แต่ live นี่ชอบมากๆครับ แชนแนลเดียวที่ทำให้เราเหมือนไปงานเปิดตัวเลยครับ  :) :)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:13:25 »
ควรมีต่อครับ เพราะอารมณ์ที่ได้มันก็ต่างจากการดูเดอะคลิป

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:14:16 »
1. เคยดูครับ ตั้งแต่เริ่มเลย
2. อยากให้มีต่อไปครับ
3. คิดว่ารายการ Chirp ไม่มีก็ได้ครับ เรื่องการวิจารณ์รถชอบ the clip มากกว่า
    เวลาพาไปงานเปิดตัวรู้สึกเหมือนพิธีกรไม่ได้เตรียมบทมาเลย คือเล่นกันสดๆ มันก็ฮาดี แต่ถ้าเตรียมการนำเสนอมาแล้วค่อยมาสอดแทรกมุกกัน น่าจะดูไหลลื่นกว่านี้ครับ

2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:22:02 »
เคยดูมาก่อนครับ ก็น่าจะเกือบทุกตอนที่ออกเลย

ควรมีอยู่ครับ เพราะเป็นรายการที่ถ้าผมจะเลือกดูรายการเปิดตัวรถใหม่ในไทย ผมว่าก็มีรายการนี้แหละน่าดูสุด

จุดปรับปรุง ก็คงเป็นเรื่องพิธีกร เพราะในอดีตคุณกล้วยกับคุณตอยด์ทำไว้ค่อนข้างดี ยิงมุกได้ไม่ติดขัด แต่พอคุณเต้มา สไตล์นิ่งๆมึนๆ ตามมุขไม่ค่อยทัน คุณต๊อบก็ยังมีการเล่นมุขที่เหมือนไม่กะให้ใครรับต่อ ซึ่งผมมองว่าการเปลี่ยนพิธีกรทั้ง 2 รอบมันยังมีจุดขาดจุดเกินอยู่ แต่ผมว่าก็ดีนะครับถ้าจะจัดให้คุณต๊อบกับคุณเต้ทำร่วมกัน เพราะดูแล้วน่าจะไปในแนวทางเดียวกันได้อยู่ น่าลุ้น  ;D

แล้วก็เห็นด้วยว่า ถ้าจะตัด น่าจะตัด Chrip ออกมากกว่า เพราะลำพัง HLM Clip ก็ตอบโจทย์ความฮาความรู้ได้ครบมากๆแล้ว เพียงแต่โทนอาจจะดาร์คๆไปบ้างก็เท่านั้นเอง
H.

ongchaifilm

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:34:17 »
1.เคยดู
2.ควรจะมี
3.Fc เต้ครับ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 00:38:03 »
ในฐานะที่เข้ามาสิงสถิตในเว็บนี้อยู่หลายปี ขออนุญาตแสดงความเห็นตามนี้ครับ
ตอบ
ข้อ 1.เคยดูครับ
ข้อ 2.ควรมีต่อไป
ข้อ 3.อยากให้พิธีกรทุกท่าน ทำการบ้านข้อมูลตัวรถมาให้พร้อมก่อนออกรายการ เพราะทุกวันนี้ ผมเชื่อว่า เว็บ headlightmag เป็นแหล่งอ้างอิงข้อมูลตัวรถของหลายๆ คน ที่ต้องการความ real ไม่หลับหูหลับตาอวยอย่างเดียว ซึ่งเว็บนี้ได้ตอบโจทย์ผมและสมาชิกหลายๆ ท่านในที่นี้เป็นอย่างดี

ปล. อันนี้ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะครับ จากการติดตามรายการ The Coup Channel มาหลายปี หลายเทป หลายตอน ผมรู้สึกว่า ทางรายการต้องการนำเสนอในลักษณะเหมือนเราเป็นเพื่อนของคุณพิธีกรในแต่ละตอน แล้วคุณพิธีกรก็เหมือนมาเม้าท์มอยเรื่องต่างๆ ให้เราฟัง ตามหัวเรื่องของตอนนั้นๆ ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่ง ที่ทำให้ติดตามรายการมาตลอด เพราะมันให้ความรู้สึกเหมือนกับว่า "เอ๊ะ วันนี้คุณตอยด์ คุณกล้วย คุณเต้ คุณต๊อบ มีอะไรมาเม้าท์ให้เราฟังกันนะ" แถมบางครั้งก็มีการหลุดสคริปต์ให้เห็นกันจะๆ ก็เป็นสีสันของรายการดีครับ
        แล้วถ้าหากวันนึง รายการนี้ต้องหายไป มันก็เหมือนกลุ่มเพื่อนของเราหายไป ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากให้คุณจิมมี่สานต่อ โดยหาพิธีกรที่มีเคมีคล้ายๆ ชุดเก่า ไม่สำคัญว่าเพศใดมาสานต่อครับ สุดท้ายนี้ ยังไงก็ขอเป็นกำลังให้ทีมงานทุกๆ ท่านนำเสนอผลงานที่มีคุณภาพให้พวกเราต่อไปอีกนานๆ ครับ :D :D :D
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 03:19:08 »
1.เคยดู
2.ควร
3.เพราะมีสาระ รายการสนุกดี

ออฟไลน์ Poj

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 05:28:48 »
1. ดูเฉพาะ เปิดตัวรถใหม่

2. ไม่ควรใช้ชื่อ The Coup Channel  แต่ควรทำต่อไป (เพราะรายการนี้ ทำให้นึกถึง พิธีกร เดิมแล้วมันขัดแย้ง)

3. ผมว่า เปลี่ยนชื่อ รายการไปเลยก็ได้ครับ แล้วแต่ละรายการก็มีชื่อเฉพาะช่วงไปเลย ไม่สับสน

- ช่วง เปิดตัวรถใหม่ (ช่วงนี้สำคัญมาก ควรเน้นทำจุดนี้ให้ดีเลยครับ ความสนุกจากพิธีกรก็มีบ้าง แต่สำคัญที่
          รายละเอียดของรถ และการซอกแซก ถ่ายจุดที่คนสนใจ มากๆที่สุด มีผลต่อการตัดสินใจที่จะดูมากกว่า   )

- ช่วง สอนการใช้รถยนต์ บำรุงรักษา (ช่วงนี้ ไม่ค่อยได้ดู พิธีกรดูไม่ค่อยมีความเป็นกูรู ด้านนึ้โดยตรงครับ)

- Chirp ไม่เคยดูครับ

ปล. ผมว่าคุณหมูเก่งนะ ข้อมูลแน่น ถ้าทำรายการ เปิดตัวรถใหม่ น่าจะมีข้อมูลแน่นปึ๊ก

แต่เสริมความฮาและสาระ น่าจะ มีคุณ pan หรือ คุณ jimmy เองคอยเสริมนะครับ(ถ้ามีเวลา)

แต่เรื่องความฮา แบบ คุณกล้วย คุณ ตอย ผมเฉยๆ นะ เพราะ ผมต้องการดูรถ จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2015, 05:35:12 โดย Poj »

ออฟไลน์ iamwutdy

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 07:58:46 »
1. คุณเคยดู The Coup Channel มาก่อนหรือไม่?
เคยครับ ดูมานานแล้วตั้งแต่ช่วงแรก ๆ

2. คุณคิดว่า Headlightmag ควรจะมี The Coup Channel ต่อไปหรือไม่?
ควรครับ

3. เหตุผลเพราะว่า มันเป็นรายการที่ดีนะครับ ช่วง WHY ก็ให้สาระดี (แต่ช่วงอื่นผมเฉย ๆ นะครับ)
อันนี้ผมไม่ทราบว่า ทางทีมงานวางกลุ่มเป้าหมายไว้เป็นยังไง ตอบโจทย์อะไร
แต่โดยส่วนตัวผมกลับรู้สึกว่า รายการไม่ได้เป็นที่น่าดึงดูดใจให้ดูมากนักนะครับ
เนื้อหาสาระที่นำเสนอนั้นดี แต่ว่าบางครั้งรายการดูเล่นมากไปเลยทำให้ไม่ได้อยากดูนัก
ซึ่งนี่รวมถึงทุกช่วงของรายการนะครับ

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัว นะครับ ซึ่งตัวผมก็เคยทำงานด้านสื่อ อยากให้ช่วยเหลืออะไรก็ยินดีครับ

ออฟไลน์ groovy

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 08:00:59 »
1เคยดูครับ
2ควรมีต่อไป
3รูปแบบรายการสนุกและไม่เหมือนใคร

ออฟไลน์ Bateegoal

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 08:36:11 »
1. เคยดูครับ
2. ควรจะมีต่อครับ
3. เนื้อหาสาระตรงประเด็ดดีครับสำหรับ คลิป the coup channel แต่บางทีพิธีกรก็เล่นเยอะไป 555 แต่ผมก็ชอบนะครับผม ยังไงอย่าเลิกเลยครับ

ออฟไลน์ Suriya 640

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 08:56:20 »
1. คุณเคยดู The Coup Channel มาก่อนหรือไม่?

ดูครับ

2. คุณคิดว่า Headlightmag ควรจะมี The Coup Channel ต่อไปหรือไม่?

มีต่อไป

3.2 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ควร"......

มีสาระและเข้าใจง่ายครับ ดูไว้คลายเครียดก่อนนอนได้เป็น อย่างดี

The Coup Channel ควรจะต้องปรับปรุง หรือแก้ไขอะไรบ้างครับ? ถึงจะโดนใจคุณๆ
มากกว่าที่เป็นอยู่นี้

ขอระยะเวลา ยาวๆหน่อยครับ ไม่ต่ำ กว่า ครึ่งชั่วโมงเป็นอย่างน้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2015, 13:20:30 โดย Suriya 640 »

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:05:06 »
1. เคยครับ ดูบ่อย
2. ส่วนตัวชอบครับอยากให้มี
3. ส่วนที่ชอบของรายการคือ
 - คลายเครียดดี มุขตลกของรายการสำหรับผมถือว่าฮาตกเก้าอี้
 - บางเทปอัฟเดทข้อมูลรถเปิดตัวใหม่ ซึ่งมันน่าสนใจอยู่แล้ว แต่อยากให้เอามาลงแบบไวๆอย่าให้มีล่าช้าจะดีมาก
 - เทปที่ไม่เกี่ยวกับรถใหม่ก็มีสาระที่น่าสนใจบ้างเหมือนกัน

ออฟไลน์ Jhinz

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:11:47 »
1. เคยดูครับ ส่วนมากจะเป็น Live และ Why ส่วน Chirp จะดูแต่รถที่สนใจ

2. ควรจะมี The Coup Channel ต่อไปครับ

3.2 มีสาระโดยเฉพาะ Why ที่เหมาะทุกๆคนที่ขับรถ ส่วน Live ก็มีประโยชน์มากในการติดตามข่าวสารการเปิดตัวรถใหม่ต่างๆ Chirp ก็ได้เจาะลึกรถที่สนใจเหมือนได้ไปลองเอง

จุดปรับปรุง บางจุดที่บอกถึงข้อเสียของรถผ่านการแซวเล่นซึ่งทำให้ผู้ชมจะได้รู้จุดที่ควรระวังและเข้าใจก่อนซื้อรถ แต่ควรมีคำอธิบายเพิ่มเติม (เขียนเพิ่มก็ได้ครับ) เพราะบางครั้งพูดเป็นประโยคสั้นๆย่อๆแล้วไม่เข้าใจหรือตกข่าวมาฟังแล้วตามไม่ทันครับ
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออนไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:15:55 »
เคยดูครับ ถึงจะไม่ได้ดูทุกอันแต่ก็เลือกอันที่สนใจ

ควรครับ

3. มี 2 ข้อย่อยนะครับ อ่านดีๆนะ

3.1 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ไม่ควร" ขอเหตุผลด้วยครับ ว่าเพราะอะไร?

3.2 ถ้าคำตอบในข้อ 2 ของคุณคือ "ควร"......
The Coup Channel เป็น content รูปแบบนึงที่ให้สาระ ความบันเทิง และเพื่อนความผ่อนคลายในบางที
มันเป็นความหลากหลายที่ทำให้ผู้อ่าน ผู้ดู เลือกได้ว่า วันนี้่จะอ่านเฉยๆ หรือว่างพอจะเป็นดู Clip
ก็คล้ายๆกับ Clip ทดสอบรถหนะครับ บางวันอยากอ่าน บางวันอยากฟัง
และผมก็มองว่าความหลากหลายของการนำเสนอ ทำให้ผู้ชม ผู้อ่าน สนุกอยากติดตาม

ขออนุญาติออกความเห็นแบบคนนอก (หมายถึงนอกทีมงาน)
ผมไม่ทราบที่มาที่ไปว่า The Coup Channel กับ เรนเดีนร์
มีรูปแบบการทำงาน หรือ รูปแบบธุรกิจอย่างไร
แต่จากที่ได้ดูไม่กี่ครั้ง ผมนึกว่า เรนเดียร์ เป็น The Coup version on TV
ยังรู้สึกว่าดีจังที่มีรายการแบบนี้ให้คนที่ชอบดู TV ได้ดูบ้าง

หาก The Coup Channel กับ เรนเดียร์ บริหารจัดการโดยคนที่รู้จักกัน
พอมีความเป็นไปได้ไหมครับที่จะ Share เนื่อหากัน
เป็น single content แล้ววางแผนกันอีกทีว่าจะ on air กันอย่างไร
ใครชอบดู TV ก็ดูไป ใครชอบดูหน้าคอม ก็ตามสะดวก
อย่างน้อยก็ถือเป็นการร่วมงานกันเพื่อผู้ชม ผู้ฟัง

หมายเหตุ:  ผมไม่ได้อยากเชียร์ให้ Jimmy ทำรายการ TV หรือ ออก TV
             แต่บังเอิญว่า เรนเดียร์ที่เคยดู ผมว่ามันเป็นรูปแบบที่แตกต่างกับรายการรถทั่วไป
             และเมื่อมาคิดต่อ รู้สึกว่ามันเหมือนการเอา The coup ไป on air
             ถ้าเป็นเช่นนั้นก็ cross platform ได้นี่นา แต่ไม่ต้องไปเอา HLM ออก TV น๊ะครับ
             HLM อยู่แบบนี้ผมว่าดีแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:22:47 »
1.เคยดูครับ ดูทุกเทป
2.ควรให้มีต่อครับ
3.ผมว่าโอเคนะ กึ่งสาระกึ่งบันเทิง เป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งของรายการนี้  ;)

ออฟไลน์ oppa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:33:09 »
1. เคยดู
2. ควรมีต่อ
3. เพราะการที่มี The Coup Channel ทำให้ผู้อ่านหรือผู้ติดตาม สามารถรู้เรื่องราวของรถได้มากขึ้น แม้ว่าจะเป็นรถที่เปิดตัวใหม่ หรือ รถที่อยู่ในกระแสสังคม นอกเหนือจากการแนะนำรถใหม่แล้ว อาจจะสามารถเพิ่มเรื่องการแนะนำการใช้รถในรุ่นนั้นๆ เพิ่มให้ด้วยก็ได้ เนื่องจาก บางท่านที่ซื้อรถไป อาจจะยังใช้รถที่ซื้อไปไม่เต็มประสิทธิภาพ หรือ ยังไม่ครบทุก อรรถประโยชน์ รายการนี้สามารถส่งเสริมตรงนี้ได้  ส่วนเรื่องผู้ดำเนินรายการ ผมว่าใน team ที่เหลือ ก็น่าจะสามารถทำต่อไปได้ หรืออาจจะมีบ้างนานๆครั้ง ก็เชิญ คุณตอย มาเป็นแขกรับเชิญได้   

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:45:52 »
1. เคยดูครับ เรื่อยๆเฉพาะที่สนใจเพราะปกติผมชอบอ่านมากกว่า
2. ควรครับ
3. อยากให้มีคนร่วมแจมสร้างสีสันบ้างครับ เช่น คุณจิมมี่ คุณแพน โผล่มาคุยด้วยบ้าง

ป.ล. ผมนึกว่าเรนเดียร์เป็นการต่อยอดของเดอะคูปซะอีก เอามาวางบนดิน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ somchai496

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:52:20 »
1. เคยดู
2. ควรมีต่อ
3. ดีแล้วครับ แต่ปรับเปลี่ยนได้ครับ

ออฟไลน์ Thuvachit

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:54:12 »
1 เคยครับ ดูทุก clip และ subscribe ด้วย
2 ควรมีต่อครับ
3 ชอบเพราะเป็นคนขี้เกียจอ่านตัวหนังสือเยอะๆ การได้ตาดูหูฟัง ภาพเคลื่อนไหว มันเพลินกว่า
Review คุณจิมมี่ก็อ่านนะครับ แต่กว่าจะจบก็เหนื่อยเลย 55

อยากให้รายการเพิ่มเวลานานกว่านี้ ตอนนี้รู้สึกว่าดูแป๊บๆ ก็จบละ กำลังฮา จะรีบไปไปไหน

คือมันไม่มีรายการรถไหนที่ทำแบบนี้ เปิดไปก็เจอแต่อวยอันนั้น ชมอันนี้ ใส่ข้อมูลรายละเอียดเพียบ
แต่พูดจาเยิ่นเย้อ ไม่กล้าติ ข้อเสียยังพูดให้กลายเป็นกลางได้

พิธีกรวัยรุ่นดี GEN Y เข้าถึงง่ายกับคนรุ่นใหม่ ดูแล้วเพลิน แต่ได้สาระ ไม่ต้องทางการหรอกครับ ไม่ชอบ

ผมเข้าใจวัตถุประสงค์ของผู้จัดทำนะครับ ไม่ต้องวิชาการหรอกครับ
รายการต้องการให้คนที่ไม่รู้เรื่องรถดูเข้าใจ เพราะผมก็คนนึงในส่วนใหญ่ของประเทศคือไม่รู้เรื่องรถ
อยากได้ข้อมูลที่เข้าใจง่าย ด้นสดแบบนี้นี่แหล่ะ ความสดมันทำให้อยากติดตาม
อยากรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อไป มาไม้ไหน ไม่มี step ว่าจะต้องกล่าวอันนั้น พูดอันนี้
ทำให้รู้สึกว่ามันใหม่ตลอดทุก clip เจออะไรก็กระแทกแดกดันกันมาเลย ฮาดี
ค่ายรถที่ยืนอยู่ตรงนั้นได้ยินจะได้ไปปรับปรุงบ้าง เป็นอีกมุมมองนึงที่ผมอยากฟังจากพวกคุณ
ถ้าอยากรายละเอียดแน่นปึ๊ก ไป clip check check out ต่อ

เหลือคุณเต้กับคุณต๊อบก็ได้ แค่ไปฝึกปรือการรับส่งมุขเพิ่มเติม จิกกัดให้มันแสบกว่านี้ 55

ว่างๆ คุณตอยค่อยมารับเชิญนะครับ
รอติดตามผลงานต่อไป

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:15:13 »
ผมดูตลอดครับ
บางรุ่นทำให้ไม่ต้องไปดูที่โชว์รูม คือบางครั้งสนใจ แต่ดูรายการแล้ว ก็ทำให้รู้แล้วไม่ต้องเสียเวลาไปครับ

ก็ควรมีรายการนี้ครับผม อาจจะปรับเปลี่ยนตามสถาณการณ์ ไม่งั้น Headlightmag.com ก็จะขาดๆ อะไรไปสักอย่างครับผม จะได้ครบๆ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:18:38 »
ขอตอบแบบรวบรัดว่า
ทำต่อไปครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ