ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา All New D max นึกว่าจะไม่เจอ สุดท้ายผมก็เจอจนได้  (อ่าน 51175 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
 รถคันแรกของบ้านมังกรทอง ซื้อมาปี 2535 จนตอนนี้ เจ้ามังกรทองวิ่งเกือบ 7 แสนโลละครับ
วิ่งอุบล ไป กทม สบายๆ   

ก่อนซื้อ ก็ศึกษาข้อมูลเป็นอย่างดีอยู่ครับ
แต่ด้วยความที่เป็นรถตลาด จึงคิดว่าไม่มีปัญหาอะไรหรอก

รถคันนี้ได้ซื้อมาเมื่อ มกราคม ปี 2014 ได้ซื้อ All New D max มาอีกคัน  isuzu d-max x-series Navi ตัว Top  เกียร์ออโต้ 
แหละปัญหาที่ คนใช้รุ่นนี้เจอกันในคลับเกือบๆ ทุกคน  ผมก็ได้เจอครับ  เริ่มดังนี้ครับ

- แหนบเอียง  มีปัญหาเทียบทุกคัน   เอาเข้าศูนย์รีบแก้ให้ทันที  จัดเรียงแหนบให้ใหม่  เขาบอกว่า ถ้าทำสักสองครั้งแล้วเป็นอีก ไม่หาย จะเคลมตัวใหม่ให้เลย   ทั้งหมดนี้เคลมฟรี ซ่อมฟรี

- ไฟหน้าเป็นรากไม้  อันนี้เจอแทบทุกคัน เนื่องจากระบบระบายความร้อนในโคมรุ่นนี้ ไม่มี  ผมจึงได้แจ้งศูนย์ว่า ผมเจอปัญหานี้   ทางศุนย์เช็คให้ และเปลี่ยนของใหม่ให้ทันที  ไม่มีค่าใช้จ่ายใด  (โคมไฟหน้ารุ่นนี้ คู่ละหมื่นครับ)

- จอ DVD มีปัญหา ขึ้นโค๊ด Error ไม่สามารถเข้าระบบเมนูหน้าจออะไรได้ ฟังเพลงไม่ได้  ใช้ระบบนำทางไม่ได้   จึงได้นำรถเข้าศูนย์บริการแจ้งปัญหา
ทีแรก ศูนย์บอกมีค่าบริการเพราะเขาไม่เคยอาการนี้  แต่ผมได้หาข้อมูลในคลับ มีหลายคันเจอเคสแบบผม ผมจึงได้แจ้งศูนย์ไป และเอาหลักฐานจากในเน็ตให้ศูนย์ดู  เขาบอกว่า ขอเวลาเช็ครายละเอียดกับตรีเพชรและผู้ผลิตจอก่อน   .....คำตอบคือ เคลมให้ฟรีครับ  ใช้เวลาเคลมปะมาณ 2 สัปดาห์ แต่ตัวนี้นานไปหน่อย 

- และสุดท้าย ปัญหาที่ผมเพิ่งเจอ เมื่ออาทิตย์ก่อน  รถผม อายุ เกือบๆ 2 ปี วิ่ง 25,000 กม โดยประมาณ ถือว่าวิ่งน้อย  เจอปัญหาใหญ่เลยก็ว่าได้   หลังจากซื้อของที่แม๊คโคร เวลา 19.00 น. กำลังจะขับกลับบ้าน   รถเร่งไม่ขึ้น  เครื่องงสั่น ไฟหน้าจอ ขึ้นรูป EGR พร้อมกับระบบ VSC  และเหม็นกลิ่นควันมาก....ผมหมดหนทาง ไม่กล้าขับต่อ  จึงได้โทรหาช่างศูนย์ มาดูให้   เขาแจ้งว่า รถมีปัญหาที่ EGR  วันนี้ต้องลากไปไว้ศูนย์ก่อน เพราะมัน่ค่ำแล้ว 

ผมก็โอเคร หลังจากนั้นตอนเช้า ศูนย์ได้ซ่อมรถผม  และได้แจ้งว่า  มอเตอร์ EGR พัง ต้องเปลียนใหม่   และที่ศูนย์นี้ ก็มีของให้เปลี่ยนเลยและเปลียนให้ฟรี   หลังจากเปลี่ยนมอเตอร์ อาการดังกล่าวก็หายไป  (ราคามอเตอร์ EGR ประมาณ 6 พันครับ) ....

มีสมาชิกในคลับดีแม๊กหลายคน เป็นหลายคันเหมือนกัน  เขาบอกเครื่องพวก Euro 4 ขึ้น จะมีปัญหานี้   เขาแนะนำให้ไปอุด EGR ปัญหานี้จะไม่เกิดขึ้นอีกได้ง่าย   แต่ผมคิดว่าคงจะทำตามที่ในคลับแนะนำครับ แต่คงรอให้หมดประกันก่อน เพราะอู่ที่รู้จักเขาบอก ให้หมดประกันก่อนดีกว่า ค่อยมาทำ

สรุป - ยอมรับเรือ่งการแก้ไขปัญหาของ Isuzu นะครับ แก้ไขปัญหาได้รวดเร็ว  ไม่คิดตังต์ เพราะยุในระยะประกัน  แต่ผมไม่ค่อยโอเครเลย ทำไมปัญหาจากการผลิตมากมายจังเลย  รถวิ่งน้อย แต่ปัญหา เล็กๆน้อยๆ เยอะจัง   
เนี่ยยังมีอีกหลายปัญหานะครับที่ผมยังไม่เจอ
เช่น
น้ำซึมเข้าหลังคา
ลมเข้าตอนขับรถ เพราะซีลยางไม่ได้มาตราฐาน

ไม่รูัว่าอนาคตจะเจอปัญหาอะไรอีก  ได้แต่ภาวนา อย่าได้เจอเหมือนที่ในคลับเจอกันเลย  ขี้เกียจเอารถเข้าศูนย์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2015, 07:08:51 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Re: ปัญหา All New D max นึกว่าจะไม่เจอ สุดท้ายผมก็เจอจนได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 22:05:46 »
เรื่องเครม ยี่ห้ออื่นก็ฟรีนะ ไม่ได้ช้า เเต่รถปัญหาเยอะไปนะ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
Re: ปัญหา All New D max นึกว่าจะไม่เจอ สุดท้ายผมก็เจอจนได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 22:11:28 »
ไม่มีใครอยากให้รถมีปัญหา แม้แต่ตัวผู้ผลิตเอง
แต่ผมยอมรับว่า isuzu แก้ปัญหาและเครมได้รวดเร็วจริงๆ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 22:19:04 »
ดีตรง มาเร็ว เครมเร็ว  :D :D :D แก้ปัญหาได้จบ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 22:53:15 »
รถจะมีปัญหามากมายแต่ไหน แต่ถ้าแก้ไขได้จบและรวดเร็ว มันก็แฮปปี้แล้ว
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 22:54:10 »
เขาทำดีจริงๆ ครับ หมายถึงบริการนะครับผม

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 23:21:14 »
อีซูซุ เอาใจใส่ ลูกค้าเหนือกว่าฮีโน่(รถใหญ่นะ) เหมือน ฟ้าชั้นสตาร์โตสเฟียร์กับเหวลึกๆ

ยอด Heavy Truck   Light Truck จึงเป็นอ้นดับ1ตัวจริง

ส่วนตัวผมเป็นลูกค้าอีซูซุแล้วจะไม่ย้อนกลับไปฮีโน่อีกเลยๆๆๆ

(โง่หลงทางไป10กว่าคัน ขนาดดีลเลอร์ยังลืมชื่อเราเลย พวกอีโก้สูง) 

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 23:53:07 »
ถ้าเป็นเจ้าอื่น ศูนย์อาจทำให้เราปวดหัวกว่านี้ ::) ::) ::)

จะหวังเรื่องถึก ทน เหมือนเดิมไม่ได้แล้วครับ กับอีซูสุ ยุคใหม่ และผมว่าเหมือนกันกันทุกๆเจ้า

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 00:04:08 »
บริการดีขนาดนี้ สุดยอดจริงๆ ลองเจ้าอื่นน่ะครับ ปัญหาที่บอกว่าในเน็ทเจอหลายคน เอาข้อมูลให้ดู เค้าไม่ค่อยจะสนใจหรอกครับ
ปฏิเสธลูกเดียว
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 00:24:10 »
กระบวนการสร้างรถมีปัญหา  แต่ท่านผู้ชมก็มายกยอศูนย์บริการ  อิอิ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 00:58:25 »
เจอเหมือนกันครับวิ่งน้อยเป็นที่ระบบแอร์
ตอนนี้ก็เลยใช้ยี่ห้ออื่นดูบ้างไม่ชอบศูนย์ที่ใช้อยู่ครับไม่มีความรับผิดชอบ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 01:05:52 »
All New Dmax มีปัญหา แหนบเอียงกับไฟหน้าเป็นรากไม้ เป็นกันหลายคันจริงๆ
ดีตรงที่ เครมไว รวดเร็ว แก้ปัญหาจบครับ
เรื่องระบบEGR หาซื้อสาย EGR Killer มาเสียบได้เลย หมดปัญหาเรื่องไฟรูปเครื่องยนต์โชว์เพราะตัวEGRเสียครับ 
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ vinkavin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 01:10:50 »
มีปัญหาใหญ่โต เรื่องเดียว คือ เรื่อง EGR Motor พัง ซึ่งยุค คอมมอนเรล มีปัญหานี้หมด แทบทุกเจ้า มากน้อย ช้าเร็ว แตกต่างกัน

คอมมอนเรล ทำให้รถตอบสนองสมใจอยาก แต่มันก็จุกจิกกว่าดีเซลสมัยก่อนเยอะล่ะนะ

ผมว่าที่ จขกท. เจอมันก็แค่ "เสมอต้นทุน" ตามสิทธิ
มีคนอื่นเจอ "ขาดทุนสิทธิประโยชน์" กว่านี้อีกเพียบ ไม่เกี่ยงค่าย

ใช้รถสมัยนี้  อย่าถามหา "กำไร"

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 02:56:14 »
ถ้า ford เคลมเร็วแบบนี้นะ ...

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 07:10:29 »
All New Dmax มีปัญหา แหนบเอียงกับไฟหน้าเป็นรากไม้ เป็นกันหลายคันจริงๆ
ดีตรงที่ เครมไว รวดเร็ว แก้ปัญหาจบครับ
เรื่องระบบEGR หาซื้อสาย EGR Killer มาเสียบได้เลย หมดปัญหาเรื่องไฟรูปเครื่องยนต์โชว์เพราะตัวEGRเสียครับ

มันจะไม่หมดประกันหรอครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 07:53:04 »
ทำไมคนในคลับส่วนมากชอบยุให้แต่ไปอุดอีจีอาร์ ไม่ว่าคลับไหน ทั้งอีสุ มิตซู วีโก้เรโว่
บอกเพราะไม่อุดอีจีอาร์รถถึงพัง ถ้ามันเป็นเยอะแบบนี้ มันต้องผิดปกติที่กระบวนการไหนสักอย่าง
น่าจะมีต้นสายปลายเหตุ มอเตอร์ไม่ทน หาตัวที่มันทนมาใส่แทนได้ไหมครับ ค่ายรถพิจารณาสิ เปลี่ยนซัพไหม
คือ จะว่าเพราะอีจีอาร์ ไปอุดแล้วมันหาย ปัญหามาจากตรงนี้แน่นอน แล้วทำไมกระบะผม ไม่เคยเจอปัญหาข้ออ้างนี้เลย
 นาวาร่า มาสด้า อีสุ วีโก้ ไม่เคยอุดอีจีอาร์ มาสด้ากับออลนิวอีสุ ทะลุแสนโลไปละ ปกติดี บำรุงรักษาตามระยะกำหนดตลอด
วีโก้ได้3ปีละ วิ่งน้อย บำรุงรักษาตามระยะ ยังปกติดี
ขอนอกเรื่องไปที่ EGR นะครับ บางทีผมก็อยากรู้นะ ว่าปัญหาจริงๆมันใช่ที่ตรงนี้เหรอ ถ้าใช่ ทำไมรถครอบครัวบ้านผม เดิมๆ4คัน
ต่างยี่ห้อไม่เป็น และไม่เคยเจอเหมือนคนอื่น บางคนบอกอุด EGR เพราะรักรถ รถจะได้ทนๆ รถผมก็ไม่อุด EGR แต่ผมก็รักรถ
และมันก็ยังทนมือทนเท้าจนทุกวันนี้

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 07:59:36 »
 แว้บเฉพาะหัวข้อ นึกว่า 1.9 ก็เริ่มซะแล้ว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 08:16:24 »
ทำไมคนในคลับส่วนมากชอบยุให้แต่ไปอุดอีจีอาร์ ไม่ว่าคลับไหน ทั้งอีสุ มิตซู วีโก้เรโว่
บอกเพราะไม่อุดอีจีอาร์รถถึงพัง ถ้ามันเป็นเยอะแบบนี้ มันต้องผิดปกติที่กระบวนการไหนสักอย่าง
น่าจะมีต้นสายปลายเหตุ มอเตอร์ไม่ทน หาตัวที่มันทนมาใส่แทนได้ไหมครับ ค่ายรถพิจารณาสิ เปลี่ยนซัพไหม
คือ จะว่าเพราะอีจีอาร์ ไปอุดแล้วมันหาย ปัญหามาจากตรงนี้แน่นอน แล้วทำไมกระบะผม ไม่เคยเจอปัญหาข้ออ้างนี้เลย
 นาวาร่า มาสด้า อีสุ วีโก้ ไม่เคยอุดอีจีอาร์ มาสด้ากับออลนิวอีสุ ทะลุแสนโลไปละ ปกติดี บำรุงรักษาตามระยะกำหนดตลอด
วีโก้ได้3ปีละ วิ่งน้อย บำรุงรักษาตามระยะ ยังปกติดี
ขอนอกเรื่องไปที่ EGR นะครับ บางทีผมก็อยากรู้นะ ว่าปัญหาจริงๆมันใช่ที่ตรงนี้เหรอ ถ้าใช่ ทำไมรถครอบครัวบ้านผม เดิมๆ4คัน
ต่างยี่ห้อไม่เป็น และไม่เคยเจอเหมือนคนอื่น บางคนบอกอุด EGR เพราะรักรถ รถจะได้ทนๆ รถผมก็ไม่อุด EGR แต่ผมก็รักรถ
และมันก็ยังทนมือทนเท้าจนทุกวันนี้

เห็นเขาบอกตั้งแต่เครื่อง ยูโร 4 มันจะพังง่ายนะครับ ไอ้ตัวมอเตอร์ EGR

คันที่บ้านผม ฟอร์จูน   3.0V AT ก็ไม่เคยอุด EGR เหมือนกันครับ ปกติดี ไม่จุกจิก วิ่ง ไป 2 แสนโลละครับ
รถประมาณ 9 ปี

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 08:47:18 »
รถของญาติ วีโก้ เเชมป์ สามปีวิ่งไปเเสนโลละคับ ก็ไม่ได้ไปอุด egr นะคับอย่าไปอุดเลยมันทำลายสิ่งเเวดล้อม...

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 11:01:55 »
รถผลิตเป็น Mass มีปัญหาทุกยี่ห้อ

รายนี้จริงใจต่อการแก้ปัญหาจริงๆ ลองจะประทับใจครับ  ไม่ลีลา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 12:36:40 »
เป็นผมก็คงเซ็งเหมือนกันหล่ะนะ รถก็ไม่ได้เก่า
แต่ดูแลลูกค้า ไม่บ่ายเบี่ยงเคลมก็ถือว่าดีครับ

ออฟไลน์ alankarm

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 14:01:07 »
ผมใช้ดีแม๊กตั้งแต่รุ่นแรก 8 คันมีทุกเจน ตั้งแต่ปี 2002 มันก็มีปัญหาทั้งเล็กใหญ่

แต่ที่ได้ใจเลยคือ ทุกปัญหาสามารถเคลียร์จบ รวดเร็ว และตัวรถเองก็ทนทานต่อการใช้งานครับ

2 คันแรก ทะลุ 450,000 โลไปแล้วครับ ยังไม่ทำเครื่องเลย แต่ตอนนี้ ลองเล่น 3.2 WT ลุ้นๆเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 14:39:41 »

มันจะไม่หมดประกันหรอครับ

พิจารณาด้วยตัวเองดีกว่าครับ
http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,19100.378.html
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 18:29:16 »
เคลมดีมากแต่ประสาทจะกินเอา

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 22:12:25 »

เชียร์ให้อุดให้ ต่อสายหลอกอีจีอาร์ จะได้ขายสายหลอก ได้เยอะมั้งครับ เหตุผลเพิ่มเติมนอกจากบอกว่าอุดแล้วเครื่องสะอาด
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 22:44:54 »
ดีครับ เคลมไวดีจัง ผมว่ารถตลาด ได้เปรียบเรื่องนี้แหละ อะไหล่เยอะ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 23:03:45 »

แต่ก่อนไม่มี EGR รถก็วิ่งได้ครับ
EGR ถ้าไม่ติด EURO ค่ายรถก็คงไม่อยากใส่

ออฟไลน์ CK5

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 11:15:38 »
ศูนย์อิซูซุ ผมว่าเคลมง่ายดีนะครับ ตอนเช็คระยะ บ่นกับคนรับรถว่า เสียงลมเข้าเยอะจัง คนรับรถ ตอบมาว่า เด๋วผมเคลมยางขอบประตูให้รอบคันนะครับ 

และเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน ศูนย์ที่ผมซื้อที่ขอนแก่นโทรมา บอกว่า เห็นผมเขียนในเวบบอร์ดของคลับว่าเสียงลมเข้าประตูดัง เลยโทรมาบอกให้ไปเคลม ที่เค้าตามตัวผมเจอเพราะผมรีวิว ซื้อรถที่ศูนย์นี้ไว้ (ผมอยู่กทม. แต่ไปซื้ัอที่ขอนแก่นเพราะได้รถเลย ศูนย์กทม.นานรอไม่ไหวเลยยกเลิกครับ) แต่ก็ตอบว่าเคลมกับตรีเพชรไปแล้ว

ออฟไลน์ Nouiii1

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 11:21:29 »
วงการรถยนต์ ว่าด้วยเรื่องการควบคุมคุณภาพยังด้อยกว่า วงการอิเลคทรอนิคมากครับ ผมสัมผัสมาแล้วทั้งสองงาน
รถยนต์จะลงทุนเฉพาะเครื่องจักรที่ใ้กันยาวๆเช่นพวกที่เป็น ไลน์เชื่อมตัวถัง แล้วไลน์ พวก อุปกรณ์ต่างๆ บางโรงงานยังใช้จิ๊ก แบบไม้ผลิดให้ลูกค้าเพราะมันเปี่ยนรุ่นเร็วลงทุนไม่คุ้มเลยมี Human Error บ่อยๆ การ Develop ก็ใช้เวลาน้อยเกินไปจน Reliability ไม่ได้ ฉะนั้น ต้องซื้อรถที่เปิดตัวช่วง ปีที่1-2 ถึงจะดีจะเป็นจุดที่ part ต่างๆ improve มาแล้วช่วงหนึ่ง พอปีที่ 3 เป็นต้องไปกะจะเริ่มลด Cost กันแล้วก็จะเป็นขาลงอีก

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 11:22:10 »
ก่อนหน้าที่ผมใช้ ISUZU เคยเบื่อเรื่อง จุกจิกนี้เหมือนกัน (ตอนนั่นรถผมเป็น LOT แรก) เคลมบ่อย บอกตรงๆว่าช่วงนั่น้บื่ิมากๆ และไม่ไว้ใจกับรถตัวเองอีกเพราะกลัวว่ามันจะเกิดเหตุการอะไรแปลกขึ้นอีก แต่หลายๆอาการที่เคลมไปคือไม่กับมาเป็นอีกเลย พูดง่ายๆเลยว่า เคลมเร็ว เคลมจบ ไม่งอแง จากที่คุยกับช่างใน 0 ช่างบอกว่า Isuzu จะมีการ อัพเดท Part ที่มีปัญหา ทำให้ไม่เกิดเหตุการซ้ำรอย อย่างรถผมปี 06 แต่เวลา Sevice เบิก Part เกี่ยวกับเครื่องยนต์ ช่างจะต้องเบิก Part เป็นตัวปี 11 ตอนนี้ Isuzu ผมคันนี้ก็ยังอยู่ดีมีสุขอยู่เลยครับ

แต่ตอนนี้รถคันใหม่ของผม มีปัญหา เครมช้ามาก เครมไม่จบ วิเคราะห์อาการไม่ถูก บอกตรงๆเลยว่าถ้าได้ออกคันใหม่อีก Isuzu ผมจะมองเป็นตัวเลือกแรกๆ จริงที่ Isuzu อาจจะไม่มี Option เท่ากับรถคันอื่น แต่บริการไว้ใจได้

ตรีเพชร เขาได้ใจผมไปเต็มๆ