ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปร้อน อีกแล้วครับ เชิญรับชม & คอมเมนต์กันตามอันธยาศัย  (อ่าน 23423 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
จริงๆ ถ้ารถบรรทุก เขารู้ เขาเอาเรื่อง BMW ได้เลยนะครับ

เพราะจากคลิปนี่คือ BMW เสียบตูดเต็มๆ

เอ...สงสัย เขาไม่รู้หรือครับ ทำไมรถบรรทุกไม่จอด หรือชนไม่แรงพอ

ตอบให้เลยว่าไม่รู้เรื่องหรอกครับ ยิ่งหางยาวๆแบบในคลิปด้วยแล้วถ้าไม่ใช่รถขนาดเดียวกันชนมารู้อีกทีตอนจอดแล้วเดินมาดูข้างหลังค่อยมานั่งงงว่าใครมาชนตรูตอนไหนฟระ

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
ขอบอกตรงๆว่า สมควรล่ะที่โดนแบบนั้น
คนขับ bmw อ่อนประสบการณ์นะครับ ยังดีที่ไม่เป็นอันตรายถึงชีวิต
แต่บทเรียนนี้ก็น่าจะคิดได้มากขึ้นว่า ความห่างชั้นของตัวรถ   และประสบการณ์ของผู้ขับ มันต่างกันนะ
ขับสี่มุดบนถนนแบบนี้พริ้วครับ  แต่เรื่องการขับมุดๆแบบนี้เมื่อก่อนผมก็เป็นนะสมัยวัยรุ่นแต่เดี๋ยวนี้เลิกแล้วกับการขับมุดๆแบบนี้
เพราะคิดได้ว่า ทำไปเพื่ออะไร ไม่ได้มีเรื่องด่วนหนิ (เริ่มแก่แล้วหุหุหุ) :)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

ออฟไลน์ Nouiii1

แล้วรถที่ตามหละ GTR ปาดเข้า เขาเบรคไม่ทันหละ รถบรรทุกนักทั้งนั้นด้วย ระยะเบรคไม่เท่ากัน แบบนี้มีเละ เอาไว้เป็นอุทาหร ครับ ไม่คุ้มเสี่ยงแบบนี้

ออฟไลน์ AkE

5555555 แหม่จัดตูดพี่พ่วงเบย m performance ไหมล่ะ

ออฟไลน์ CNX

เป็นไปตามกรรม...
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ถ้าเปลี่บนจากรถบรรทุกเปนรถบ้าน รถตู้คนเต็มคันล่ะ?
เทกระจาดแน่ๆ อยากซิ่ง แต่ไม่สนใจเพื่อนร่วมทางอย่าทำเลยครับ
ขับรถแพง แต่สมองไม่มีรอยหยัก
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ rotaryman

ดีที่เป็นสิบล้อไม่ใช่รถชาวบ้านชาวช่องที่เขาไม่เกี่ยวข้องด้วย คนพวกนี้เวลาชนขึ้นมามักเอาตัวรอดได้เพราะมีเงินก็อย่างที่เห็นเป็นข่าวนั่นแหละ ผมว่าต่อให้ฝีมือแค่ใหนก็ไม่ควรทำมันผิดกฎหมายอยู่แล้วรถติดขนาดนี้ผมว่าไม่ใช่เรื่องเลย ถ้าเก่งจริงไปแข่งในสนามครับ

ออฟไลน์ earrt

โอ๋ๆน้า

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
0.08   : โห..คันนั้นอ่ะ ยอมแพ้เลยนะ ขับได้ 300 กว่าเลยนะ  ::)
10.24 :  ซิ่งๆ ได้แต่อย่าพลาดก็แล้วกัน 555+

แล้วพี่จะเอาคลิปที่ตัวเองพลาดมาลงให้คนอื่นชื่นชมทำม้ายยยย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2016, 09:33:10 โดย Nismo De Alpina »
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ 2k

ทำไมส่วนใหญ่มองว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยกันจัง?  :( กรณีนี้ถ้าเปลี่ยนจากท้ายรถบรรทุกเป็นรถที่เบากว่าอย่างแจ๊ส/ยาริส หรือทางโล่งๆแล้วมุดพลาดไปชนท้ายรถตู้อย่างตอนแพรวา ผลที่ออกมาคือมีคนตายมากมาย......  :'( นักแข่งเรื้อนข้างถนนจะใช้รถแพงแค่ไหนมันก็กากเดนในสามัญสำนึกไม่ต่างกัน คันมากอยากแข่งไปเปิดสนามแข่งสิ หรือว่าเก่งได้แค่ถนนหลวงที่มีแต่มือสมัครเล่นถ้าลงสนามจริงจังสู้มืออาชีพมากประสบการณ์ไม่ได้?  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เห็นกระบะอัดกันทีไรซัดซ้ายตลอด
20วิต่อมา GTR คงคิด มันไปไหนแล้วละ  ::)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ให้ค่าแค่เด้กแว๊นซ์ครับการกระทำแบบนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

GTR เค้าขับแบบไปเรื่อยๆของเค้า แต่เจ้า 3 นี่ไปตาม ทำให้ GTR ขับแบบนั้น  ผมมั่นใจมากๆกรณีนี้ เพราะเจอบ่อยๆ เวลามีรถมุดๆ อยู่ๆจะมีรถที่ตามเฉย ทั้งๆที่ขับอยู่ปกติ แล้วไอคันที่มุดๆอยู่นั้น มันจะทำทุกอย่างเพื่อสลัดโดยอัตโนมัติ

ส่วน 3 เพราะมากัลเพื่อนด้วย เลยออกแนวห้าวเพื่อขับตาม GTR อยากลองดู แต่ตัวเองมุดแต่ละช่อง แย่มาก คือแต่ละช่องชิดไป ทำคนอื่นเดือดร้อน
ด้วยประการนี้ ตัดสินใจไม่ขาดเองเลยไปชนท้าย ถ้าเป็นผมนะ ผมไปซ้าย เพราะเบรคไม่ได้แล้วจังหวะนั้น เพราะเร็วไป

ไม่ได้ว่าตัวเองเก่งนะ แต่ดูแล้ว 3 มุดแต่ละช่อง แย่มาก ไม่เนียน และโครตไม่ปลอดภัย ห้าวเกิน  หลังจากนี้คงได้บทเรียนแหละ มุดในที่รถเยอะแบบนี้โครตไม่ปลอดภัยต่อคนอื่นและตนเองเลย เพราะรถเยอะไป และ ความหนาเเน่นแต่ละเลน ช่องไฟแทบไม่มี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 5ume7h

สมน้ำหน้า

เอาคลิปลงประจานตัวเองแท้ๆ

ออฟไลน์ cuptea

• Jr. Member
  • **
ไม่สนับสนุนการขับมุดเพราะเป็นอันตรายแก่ตนเองและผู้อื่น  แต่อ่านไลน์กับกะระยะและความเร็วไม่ดี
แต่มีคลิปมาประจานตัวเองทำไมครับ เก็บไว้ดูคนเดียวก้อพอ

ออฟไลน์ S6

ถนนกับการจราจรแบบนี้ รถแรงม้ามากๆ ก็หนียากอยู่
คันหลังที่ตามมา จังหวะเปลี่ยนเลนขวาสุดมาซ้ายสุดแล้วกลับไปขวาสุดอย่างเร็ว ยางเริ่มหมด Traction
ผมว่า คนขับยังมีสติ ไม่กดเบรคช่วงเปลี่ยนเลน ไม่งั้นอาจจะกลายเป็นหมุนก็ได้
คนขับกดเบรคในจังหวะรถไม่เปลี่ยนทิศทางจะได้ระยะเบรคที่ดีกว่าทำให้ชนไม่แรง รถจึงเสียหายไม่เยอะ
จังหวะที่จะไปคงลังเลไม่กดเต็มด้วยแหละ เพราะมีเพื่อนนั่งไปด้วย มันเลยไม่พ้น

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ขอบตอบแบบหลักๆเท่าที่รู้มานะครับ BMW คันนี้ 320d เบรคเดิม ช่วงล่างเดิม(เท่าที่เห็น ล้อเดิม)เดิมๆทั้งคัน เพิ่มเติมคือสติ๊กเกอร์...... user นี้มีอีกหลายคลิปครับที่ชอบมุดชอบจี้ชอบตาม มีอีกคลิปที่มุดตาม R8 สีขาว คาดว่าหลายท่านคงเห็นแล้วก็อีกคลิปนึงที่ไล่ตาม volvo v40 แต่ volvo มิดท้ายรถบบรทุกไปก่อน จริงๆผมมี user เจ้าของ youtube ครับแต่ไม่อยากเอามาลงประจาน

ปล.มาเรื่องขับรถ รถไม่ไหวคนขับก็ยังขับแบบห้าวๆอยู่ก็จะเป็นอย่างที่เห็นนี่แหละครับ

ออฟไลน์ mamaman

อ้าว โพสแบบนี้
 ตำรวจ จับแน่ๆ ครับ
 ข้อหา ขับรถ ไม่ปลอดภัย

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอบตอบแบบหลักๆเท่าที่รู้มานะครับ BMW คันนี้ 320d เบรคเดิม ช่วงล่างเดิม(เท่าที่เห็น ล้อเดิม)เดิมๆทั้งคัน เพิ่มเติมคือสติ๊กเกอร์...... user นี้มีอีกหลายคลิปครับที่ชอบมุดชอบจี้ชอบตาม มีอีกคลิปที่มุดตาม R8 สีขาว คาดว่าหลายท่านคงเห็นแล้วก็อีกคลิปนึงที่ไล่ตาม volvo v40 แต่ volvo มิดท้ายรถบบรทุกไปก่อน จริงๆผมมี user เจ้าของ youtube ครับแต่ไม่อยากเอามาลงประจาน

ปล.มาเรื่องขับรถ รถไม่ไหวคนขับก็ยังขับแบบห้าวๆอยู่ก็จะเป็นอย่างที่เห็นนี่แหละครับ

อ๋ออออออ รู้แล้วถ้างั้น ผมก็ดูแล้วทั้งนั้น ถ้างั้นคงพลาดจากเสียง เฮ้ยๆๆๆๆ นั่นแหละครับ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CJ.

อันตรายกับผู้ร่วมใช้ถนนมากครับ ถ้าคันที่โดนชนเป็นรถลักษณะอื่นๆ อย่างเช่นเป็น brio นั่ง 4 คนจะเกิดอะไรขึ้น?

เคยเกือบโดนรถขับลักษณะแบบนี้ชนท้าย ตอนอยู่เลนซ้ายสุดจะเข้าซอย แล้วรถนั่นแซงมุดเข้าซ้ายสุดมาพอดี

นอกเรื่อง แอบสงสัยอย่างนึง คือซื้อ luxury line มาแต่งซิ่ง? ทำไมไม่ซื้อ sport line?
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Night_Angel

ดูจบแล้ว  ไม่ได้ว่าคนขับเกรียนนะครับ เพราะไม่ได้ขับแบบเสียมารยาทมาก เช่น จี้ตูด ปาดหน้า  ไม่มี

แต่ที่ชนเพราะ ฝีมือไม่ถึง อาจจะกะอัตราเร่งผิดและดันทุรังจะมุดตาม GTR มากเกินไป  จังหวะที่จะชนนั่น  ออกซ้ายแล้วจะเข้าขวามุดตาม GTR ผมว่าเกือบเข้าได้  แต่ถ้าเข้าได้ก็จะเข้าแบบน่าเกลียดมาก  ชนท้ายแบบนี้ ก็ยังดีกว่าเข้าไปแล้วปาดรถเลนขวาอ่ะ

ประมาทเกินไปหน่อย  ดีที่ชนตรงๆ  ถ้าเข้าไปปาดรถเลนขวา  อาจมีหมุนได้

ปล.  ความเห็นส่วนตัว  ที่จริงมุดตาม GTR เข้าหน้ารถบรรทุกทันแน่ๆ ไม่ชนรถบรรทุกแน่  แต่คนขับคงกลัวเสียมารยาทนะ   ผมดูวนแล้ว  ถ้ามุดตาม GTR เข้าหน้ารถบรรทุก  เข้าได้  เพียงแต่พอเข้าไปแล้วอาจมีเสียวสอยตูด GTR ได้  ฮ่าๆ

ไม่ได้ยุยงให้ขับเร่งรีบครับ  แค่ว่าไปตามภาพที่เห็น   ปกติผมก็ขับมุดๆ พอสมควร  แต่ไม่เสี่ยงเหมือนกัน

พลาดเพราะ ไม่ได้ขับ AWD เหมือน R35 น่ะแหละครับ จะเข้า ถ้า AWD ด้วยกันผมมองว่ายังไงก็เข้าได้ 
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ chaithawat

ขับแบบนี้บนถนนมีแต่เจ็งกับเจ็บเท่านั้น  จะกวดเขาดูความแรงเขาเอาแค่สั้นๆพอแล้วมั้ง ตัวผมเองก็นิสัยแบบนี้เหมือนกันยอมรับเลย ชอบกวดรถแรงๆดู  ฟังเสียงเครื่องแล้วน่าจะไม่ใช่เอ็มครับ  ลักชัวรี่ธรรมดาเบรคเดิมมุดไปแทรกเขากระทันหันหน้าแตกซิครับ หรือต่อให้สี่พอร์ตก็ไม่แน่ว่าจะหนีท้ายพังจากคันหลังได้ อันตรายจริงๆ
ขับเฉยๆ หรือจอดไว้ก็หล่อแล้วครับ ไม่ต้องบู้

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member
ขับแบบนี้มันเท่ยังไงคับ?

ออฟไลน์ Tumsak

• Newbie
  • *
ถ้าคลิปการขับขี่แบบนี้เกิดในสนามแข่งก็ดีไปครับ แต่นี่คือถนนสาธารณะ ขับขี่อันตรายแบบนี้ทำให้เพื่อนร่วมทางได้รับความเดือดร้อน ไม่ควรนะครับ...ลองนึกดูถ้าเกิดรถที่ชนไม่ใช่รถพ่วง รถสิบล้อ เป็นรถเล็กๆที่มีพ่อแม่ลูกนั่งมา แล้วรถเกิดเสียหลักขึ้นมา จะเกิดอะไรขึ้นครับ...อุบัติเหตุไม่จบเหมือนในคลิปแน่นอน  อยากโชว์ว่ารถเร็ว รถแรง ไปพีระเซอร์กิต บุรีรัมย์เซอร์กิต ฯลฯ โน่นเลยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เพื่อนผมเองครับ เหตุเกิดตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่คลิปเพิ่งมาดังเพราะข่าว BMW

ไม่ได้อยากให้ใครเป็นเยี่ยงอย่างครับ ขับรถกันระมัดระวังด้วยครับ

ออฟไลน์ jan_e39

ไม่ไหวครับขับแบบนี้ มันก็สมควรแล้วครับ ดีที่ไม่ไปทำให้ใครเจ็บหรืออันตรายจากความเกรียน ความห้าวในครั้งนี้

ออฟไลน์ ps000000

ไม่เหมาะสม

แต่ดูเพลิน

ออฟไลน์ Volta

เห็นฝากระโปรง bmw แล้วเสียวแทนครับ มันทิ่มเข้าไปใต้ตูดรถพ่วง ไม่ได้ชนแบบเต็มๆหน้ารถ

นี่ถ้ารถพ่วงจอดอยู่เฉยๆนี่ ผมว่า คนขับไม่น่ารอด
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ pakorn

• ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
ดูแล้วนึกถึงคลิปซีวิคชนท้ายรถตู้ตกข้างทาง
อันตราย คึกคะนองโดยใข่เหตุ บังเอิญคันที่ไปชนมันเป็นรถใหญ่ ถ้าเป็นรถตู้โดยสารละมึ...เอ้ย ดังอีกแล้ว BM
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12