ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปร้อน อีกแล้วครับ เชิญรับชม & คอมเมนต์กันตามอันธยาศัย  (อ่าน 23553 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
**ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่าง**
ถึงแม้หลายท่านจะบอกว่า ทั้ง 2 คันขับไม่เสียมารยาทมาก แต่ผลของการกระทำ ก็ทำให้คนอื่นเดือนร้อน และตกอยู่ในสถานการณ์ที่อันตรายด้วย
ถ้าคันนั้นไม่ใช่ รถบรรทุก ละ? แต่เป็น Eco car เค้าอาจจะเสียหลัก หมุน ฟาด เพราะความคึกคะนอง ชั่วครู่ ของคน คนขับ BMW

อยากทำแบบนี้ ไปทำในสนาม เกิดอุบัติเหตุ จะได้ไม่เดือดร้อนใคร

**คุ้นๆว่าเป็นรถสมาชิกในนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2016, 08:51:20 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ O_o"

ใจเย็นๆนะครับ คอมเมนต์ ไม่อยากเห็นยาว 3-4 หน้า  :D :D :D :D

ออฟไลน์ Ty ESC

ขอสามคำ

" ตูด เต็ม เต็ม "

ออฟไลน์ Chris Evn

ในคลิปเขียนว่า รุ่น M

แต่ดูแล้วเหมือน M ปลอมไหม

promt

• บุคคลทั่วไป
ขับโอเค มีมารยาทอยู่นะครับ

ไม่ได้ขับแบบเห้ย สระอี

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

รถบรรทุกเยอะมากครับ เป็นผมนี่แค่ขับตรงๆ ก็ตัวลีบแล้ว เคยรถบรรทุกอยู่ๆ กับหักออกมาจะชน ตั้งแต่นั้นมาก็กลัว ไม่กล้าเข้าใกล้รถบรรทุก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รถที่ถูกชนไม่รู้ตัวเลยเหรอครับเนี่ย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ PAN

อย่าขับขนาดนี้ในการจราจรแบบนี้เลยครับ อันตรายครับ ตัวเองซวยไม่เป็นไร แต่อย่าทำคนอื่นซวยไปด้วยเลยครับ และอีกอย่างต้องรู้จักlimitตัวเองและรถด้วยครับ

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
Series 3 คันนี้20d 20i หรือ 28i  ครับ เห็นกดตามGTR ได้แบบกระชั้นชิดเลย ซึ่งจริงๆแล้วGTR แรงกว่ามากๆๆไม่ใช่เหรอครับ

ปล มุดมันส์ดีครับ  ขนาดพลาดก็ยังมีสติ ถ้าฝืนหักออกซ้ายหรือขวา ผมว่าชนกันกระจุย   

ออฟไลน์ akewizard

ในคลิปต่างประเทศ  GTR ออกตัวไล่กับ Aventador ได้เลยนะถึงม้าจะน้อยกว่าก็ตาม ฉายา Godzilla ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย
ในคลิปที่ขับไล่ทัน เพราะเขาไม่กดเต็มมากกว่า

ปล. ไม่สนับสนุนกับขับแข่งบนถนนนะครับ  สมมุติว่าขับไปชนท้ายรถเก๋งที่มีคนแก่นั่งอยู่แทนล่ะ ?? จะเกิดอะไรขึ้น

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
รถสิบล้อบอก ปล่อยให้เด็กๆมันเล่นกันไป

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Series 3 คันนี้20d 20i หรือ 28i  ครับ เห็นกดตามGTR ได้แบบกระชั้นชิดเลย ซึ่งจริงๆแล้วGTR แรงกว่ามากๆๆไม่ใช่เหรอครับ

ปล มุดมันส์ดีครับ  ขนาดพลาดก็ยังมีสติ ถ้าฝืนหักออกซ้ายหรือขวา ผมว่าชนกันกระจุย
รถเยอะแบบนี้ GTR กดเต็มจะอันตรายมากครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
GTR ไปลายสวยมากครับ ชอบมากๆ ถ้าได้มา จะไม่ขับแบบนี้  ;)

ออฟไลน์ Visual

1:47 ""ซิ่ง ซิ่งได้ แต่อย่าพลาดละกัน กูบอกแค่นั้นแหละ" "อะฮึฮึฮึฮึฮึ"
2:25 ตูมมมมม

อะฮึฮึฮึฮึฮึฮึ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ถ้าจะแข่งกันแบบนี้ นัดรวมตัว แล้วไปเช่าสนามแข่ง ดีกว่าไหม?

คนที่ไปมีทักษะพอตัว ขับกันสนุกๆ เฉือดเฉือนกันตามสบาย

(คนที่ไปๆ รู้ตัวว่าทำอะไรอยู่ พร้อมสำหรับเหตุที่ไม่อยากให้เกิด พร้อมสำหรับค่าใช้จ่ายต่างๆ ที่จะตามมา พร้อมสำหรับชีวิต?)

บนถนนจริง ทักษะการขับขี่เอาตัวรอดของตัวเองอาจจะเยอะ แต่ใช่ว่าคนขับรถคันอื่นในถนนจริงจะทักษะเยอะตาม :(

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

สนุก+เท่ห์ เเค่ชั่วครู่

เเต่ทุกข์ยาว ซ่อมไม่รุ้จะนานขนาดไหน พังถึงเครื่องรึปล่าว

ออฟไลน์ Buffy

ดูจบแล้ว คิดว่าไม่ได้เกี่ยวกับความแรงรถเลยครับ

เป็นเรื่องของ ความเชี่ยวชาญเส้นทางเส้นนี้ + ประสบการณ์ในการขับรถคันนี้+ จินตนาการคาดการณ์ล่วงหน้าได้เป็นสิบสิบ shot

โดยภาพรวม มันส์ดีครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ขนาดรู้ว่าเค้ากดได้ 300 ยังตาม เป็นผมเจอแบบนี้ลงซ้ายยาวๆเลย

ออฟไลน์ bingoman

ดูจบแล้ว  ไม่ได้ว่าคนขับเกรียนนะครับ เพราะไม่ได้ขับแบบเสียมารยาทมาก เช่น จี้ตูด ปาดหน้า  ไม่มี

แต่ที่ชนเพราะ ฝีมือไม่ถึง อาจจะกะอัตราเร่งผิดและดันทุรังจะมุดตาม GTR มากเกินไป  จังหวะที่จะชนนั่น  ออกซ้ายแล้วจะเข้าขวามุดตาม GTR ผมว่าเกือบเข้าได้  แต่ถ้าเข้าได้ก็จะเข้าแบบน่าเกลียดมาก  ชนท้ายแบบนี้ ก็ยังดีกว่าเข้าไปแล้วปาดรถเลนขวาอ่ะ

ประมาทเกินไปหน่อย  ดีที่ชนตรงๆ  ถ้าเข้าไปปาดรถเลนขวา  อาจมีหมุนได้

ปล.  ความเห็นส่วนตัว  ที่จริงมุดตาม GTR เข้าหน้ารถบรรทุกทันแน่ๆ ไม่ชนรถบรรทุกแน่  แต่คนขับคงกลัวเสียมารยาทนะ   ผมดูวนแล้ว  ถ้ามุดตาม GTR เข้าหน้ารถบรรทุก  เข้าได้  เพียงแต่พอเข้าไปแล้วอาจมีเสียวสอยตูด GTR ได้  ฮ่าๆ

ไม่ได้ยุยงให้ขับเร่งรีบครับ  แค่ว่าไปตามภาพที่เห็น   ปกติผมก็ขับมุดๆ พอสมควร  แต่ไม่เสี่ยงเหมือนกัน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2016, 02:31:49 โดย bingoman »

ออฟไลน์ GoatGoat

ผมว่าจังหวะออกซ้ายแล้วตบเข้าขวาตาม GTR มันเสี่ยงไปนิดนึง
ส่วนตัวผมเว้นระยะจากคันหน้าพอสมควร เพราะกลัวเบรคไม่ทันตามในคลิปนี่แหละ
ดูเสร็จอยากเปลี่ยนไปใช้ Brembo หลายๆ pot ขึ้นมาเลย :o

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

ผมว่านะไม่ว่ายังไงก็ไม่ควรไปขับตามไล่ตามจี้อะไร เรามีจุดมุ่งหมายของเราที่จะไปก็ไปปกติ ชื่นชมเจ้า GTR น่ะได้แต่ผมว่าไม่เห็นจำเป็นต้องไปไล่ตามเค้าเลย
ไม่เกิดอะไรขึ้นมาก็ดีไป แต่ถ้าชนขึ้นมาเสียอารมณ์ เสียเวลา ยิ่งเบรกกระทันหันด้วยต่อให้เราไม่ชนคันที่ตามมาก็อาจชน มองแบบคนชอบขับรถเลยนะครับผมเห็น
GTR รู้รุ่นรู้แรงม้าแค่นี้ก็พอแล้วเพราะยังไงเทียบกันมันห่างชั้นกันมากเรื่องประสิทธิภาพของรถ ผมเคยเดินๆอยู่ข้างถนนโดนรถแซงมุดๆไล่ตามแบบนี้เฉี่ยวหนนึง
โดนกระจกมองข้างกระแทกหน้าอกลุกไม่ขึ้นเลยคู่กรณีก็ขับหนีไปเลยไม่ชลอดูด้วย ขับแบบให้ปลอดภัยเถอะครับถึงแม้จะอยู่บนทางด่วนก็ตาม ที่บ้านยังมีครอบครัว
รอทานข้าวอยู่นะครับ

• . . .
ขับโอเค มีมารยาทอยู่นะครับ

ไม่ได้ขับแบบเห้ย สระอี

นี่ประชด ใช่ไหมครับ? ผมเข้าใจถูกต้องแล้วใช่ไหม?

หรือผมเข้าใจผิด?

ดูจบแล้ว  ไม่ได้ว่าคนขับเกรียนนะครับ เพราะไม่ได้ขับแบบเสียมารยาทมาก เช่น จี้ตูด ปาดหน้า  ไม่มี

แต่ที่ชนเพราะ ฝีมือไม่ถึง อาจจะกะอัตราเร่งผิดและดันทุรังจะมุดตาม GTR มากเกินไป  จังหวะที่จะชนนั่น  ออกซ้ายแล้วจะเข้าขวามุดตาม GTR ผมว่าเกือบเข้าได้  แต่ถ้าเข้าได้ก็จะเข้าแบบน่าเกลียดมาก  ชนท้ายแบบนี้ ก็ยังดีกว่าเข้าไปแล้วปาดรถเลนขวาอ่ะ

ประมาทเกินไปหน่อย  ดีที่ชนตรงๆ  ถ้าเข้าไปปาดรถเลนขวา  อาจมีหมุนได้

ปล.  ความเห็นส่วนตัว  ที่จริงมุดตาม GTR เข้าหน้ารถบรรทุกทันแน่ๆ ไม่ชนรถบรรทุกแน่  แต่คนขับคงกลัวเสียมารยาทนะ   ผมดูวนแล้ว  ถ้ามุดตาม GTR เข้าหน้ารถบรรทุก  เข้าได้  เพียงแต่พอเข้าไปแล้วอาจมีเสียวสอยตูด GTR ได้  ฮ่าๆ

ไม่ได้ยุยงให้ขับเร่งรีบครับ  แค่ว่าไปตามภาพที่เห็น   ปกติผมก็ขับมุดๆ พอสมควร  แต่ไม่เสี่ยงเหมือนกัน   

ตั้งแต่ วินาที ที่ 0:50 ไป

-ปาดซ้าย ปาดขวา

-ปาดซ้าย รูดไหล่ทางยาวๆ

-...

คัน GTR เห็นชัดตลอดว่าไม่ได้เปิดไฟขอทางแน่ๆ คัน BM ไม่ทราบ

ปล.เพลงที่เปิดในคัน BM เปิดได้เหมาะกับการซิ่งมากๆ  ??? ??? ??? :-*

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

0 = 1

?

• . . .
ผมว่านะไม่ว่ายังไงก็ไม่ควรไปขับตามไล่ตามจี้อะไร เรามีจุดมุ่งหมายของเราที่จะไปก็ไปปกติ ชื่นชมเจ้า GTR น่ะได้แต่ผมว่าไม่เห็นจำเป็นต้องไปไล่ตามเค้าเลย
ไม่เกิดอะไรขึ้นมาก็ดีไป แต่ถ้าชนขึ้นมาเสียอารมณ์ เสียเวลา ยิ่งเบรกกระทันหันด้วยต่อให้เราไม่ชน คันที่ตามมาก็อาจชน มองแบบคนชอบขับรถเลยนะครับผมเห็น
GTR รู้รุ่นรู้แรงม้าแค่นี้ก็พอแล้ว เพราะยังไงเทียบกันมันห่างชั้นกันมากเรื่องประสิทธิภาพของรถ ผมเคยเดินๆอยู่ข้างถนนโดนรถแซงมุดๆไล่ตามแบบนี้เฉี่ยวหนนึง
โดนกระจกมองข้างกระแทกหน้าอกลุกไม่ขึ้นเลยคู่กรณีก็ขับหนีไปเลยไม่ชลอดูด้วย ขับแบบให้ปลอดภัยเถอะครับถึงแม้จะอยู่บนทางด่วนก็ตาม ที่บ้านยังมีครอบครัว
รอทานข้าวอยู่นะครับ

0 = 1

?

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

อันนี้ถามแบบไม่รู้จริงๆ
คนที่ขับ supercar เวลาเจอคนจะลองของ
เค้าจะเล่นด้วยมั้ยฮะ
แล้วที่มุดๆไปนี่คือหนีรำคาญ หรือว่าอยากเล่นด้วย?

แล้วจุดสิ้นสุดเวลาขับตามแบบนี้มันอยู่จุดไหน?
ใครแพ้? ใครชนะ? วัดกันตรงไหนครับ?
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ MUK

ขับปลอดภัยกันครับ
ถ้าตูดไม่ใช่ รถใหญ่แบบนี้ เป็นรถเล็ก เขาคงมีอุบัติเหตุด้วยครับ ถ้าเรา รถเราคนเดียวไม่เกี่ยวกับใคร ก็พออภัยครับ แต่ถ้ามีคนอื่นต้องร่วมด้วยผมว่าไม่ควรครับผม

ออฟไลน์ Carrera

เปลี่ยนจากรถบรรทุกเป็นรถตู้โดยสาร  ผมว่าคงไม่สนุกแบบนี้แน่ๆครับ 

ถนนสาธารณะ ไม่ใช่สนามแข่งรถ  เก่งจริง  ของจริง ต้องไปวัดในสนาม  ถ้าผมเจอรถ GTR ส่วนตัวผมก็ชอบนะ  แต่ถ้าเค้าขับไม่เร็วอาจจะเปิดกระจกทักทายนิดหน่อย   ถ้ามีโอกาสนั่งคุย  ชวนไปเล่นใน Track มันจะเหมาะกว่าครับ   เพราะอย่างน้อยๆ  ผมเชื่อนะ   คนที่ซื้อ GTR ต้องบ้ารถพอตัว  เพราะงบประมาณนี้ ถ้าอยากไฮโซคงไป Cayman , 911 หมดละ

ค่าสนามวันนึง  ลองงดค่าเหล้า เปลี่ยนมาเป็นค่าเข้าสนาม  ส่วนตัวผมว่า  เข้าสนามแล้วมันฟินกว่า แถมได้เที่ยวด้วย ;D

ดูรถ BMW กดตาม GTR ไม่มีทางไหวหรอกครับ  ยิ่งเร่งช่วงสั้นๆด้วยแล้ว AWD + 500 HP + Brake ของ GTR ด้วยแล้ว แฮนลิ่งมันต่างกันเกินไป  ต่อให้ M3 ก็ยากครับ   ไหนจะเลือกที่จะวิ่งตามอีก   คันนำหน้ายังไงก็ได้เปรียบเพราะเลือกไลน์ได้ก่อน ในถนนไม่เหมือนในสนามด้วย  เพราะไลน์มันเปลี่ยนไปตามรถบนถนนตลอด  คันหลังถ้าเลือกจะตามมันก็แบบนี้แหละครับ   

"Line ที่หายได้" เพราะรถบรรทุกปิด  55555   ;D

สำหรับผม  รถยนต์มันไม่ได้มีแค่ความแรง  ส่วนตัวชอบรถที่บาลานซ์ดีๆมากกว่า  ทั้งแฮนลิ่ง  แรง  เบรค เสียง และที่สำคัญ  "หล่อ"  ยิ่งตอนนี้ชอบเจ้า LC500 มาก  หวังว่าจะมีเวอร์ชัน LC-F V10 ตามมา   หรือฝั่งมาสด้า ก็มี NEW RX หวังว่า คันจริงจะสวย    ;)

วัดบนถนนแบบนี้มันบอกอะไรไม่ได้เลยสักอย่าง  การถ่ายน้ำหนัก ,  Line , Braking หรือมีปัญญาแค่กดคันเร่งตามๆไปงั้นเอง   ผมว่าคนขับ GTR น่ะ  ทักษะใช้ได้เลยละ  ดูจากการตัดสินใจ  ค่อนข้างเผื่อระยะปลอดภัยไว้อยู่   ส่วน BMW นี่ ...... No Comment ละกัน  ยิ่งจังหวะสุดท้าย  ดูจากการถ่ายน้ำหนักรถ  ถ้าตามเข้าขวาเลย  ผมว่ามีโอกาสเสียการทรงตัวอยู่  ถึงจะเสียบเข้าพ้นก็เถอะ ดูจาก Body Roll นี่ชัดเลย .... เอาง่ายๆว่ายังขาดความเยือกเย็นละกัน  คนขับ  GTR มองก็รู้เลย "นิ่ง" กว่าชัดเจนมาก   จังหวะเปลี่ยนเลนนี่เหลือให้คันหน้าตลอดเลย    ท่าทางจะควบคุมรถตัวเองได้ดีมากอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2016, 07:23:54 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Newhang

ขับแบบนี้เชิญ ด่ากันได้ตามอัทยาศัยเลยครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

จริงๆ ถ้ารถบรรทุก เขารู้ เขาเอาเรื่อง BMW ได้เลยนะครับ

เพราะจากคลิปนี่คือ BMW เสียบตูดเต็มๆ

เอ...สงสัย เขาไม่รู้หรือครับ ทำไมรถบรรทุกไม่จอด หรือชนไม่แรงพอ

sunjiranger

• บุคคลทั่วไป
มือไม่ถึง เสียดายรถจัง :'(

ออฟไลน์ pongsak_877

มุดได้แต่อย่าพลาดและไม่สนับสนุนการขับขี่บนถนนแบบนี้อันตรายต่อเพื่อนร่วมทาง

การมุดในที่จราจรคับขันแบบนี้คันตามเสียเปรียบ คันหน้าขับสบายกว่า เพราะช่องบางจังหวะก็ไปได้คันหน้าคันเดียว

แต่ในคลิปคันตามประสบการ์ณน้อยไปเลยเป็นแบบนี้

[youtube]https://youtu.be/Yn_PCMC6jhA[/youtube]