ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปร้อน อีกแล้วครับ เชิญรับชม & คอมเมนต์กันตามอันธยาศัย  (อ่าน 23422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
ไม่สนับสนุนการมุดนะครับ ในฐานะคนขับรถปกติ ผมไม่ได้ฟังเสียงในคลิปว่าทำไมBm ถึงยอมชนคันหน้า
แต่ผมว่าเขาตัดสินใจถูกแล้วที่จะไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น. คนที่แนะให้มุดซ้ายขวาต่อ ถ้ามันไม่ดี
ตามที่คาดไว้.     คุณคิดว่าคุณรับผิดชอบได้จริงหรือ.   คิดถึงคนใช้ถนนคนอื่นให้มากหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
ดูคลิปแล้ว รู้สึกคนที่มีสติสุดคือ ผู้หญิงที่นั่งข้างๆ

ตอนจะชนไม่กรี๊ด ไม่ร้องสักคำ 
พอชนเสร็จ ก็พูดคำสั่นๆ แต่เจ็บลึก ... นั่นไง

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ชั่วโมงบินยังห่างชั้นกับGTRเยอะเลย

ออฟไลน์ redsun

มันมีความเร็วติดมา
เห็นการจราจรคับคั่ง รถติดๆ
ทำรถให้ตรง ชะลอความเร็ว(ให้รถไม่เสียอาการ)แล้วค่อยตัดสินใจดีกว่าครับ
ข้างหน้ามีอะไร(ที่เรายังไม่เห็น)ยังพอมีทางเลือกไว้แก้ไขได้ครับ

ปล.
GTR เข้าให้และหนึบจริงๆ

ปล.ปล.
ขอบคุณสำหรับคลิปครับ
ขับรถระมัดระวังครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2016, 18:31:46 โดย redsun »

ออฟไลน์ SM.

ชอบทั้ง 2 คันเลยนะครับ สวยทั้งคู่

ออฟไลน์ pheet

ปล่อยเขาไปเถอะครับ ฝีมือเทียบกันไม่ได้เลยอีกอย่างฝ่ายตามยังไงก็เสียบเปรียบบนถนนที่ไม่ใช่สนามแข่งแถมเขาไม่ได้มาท้าคุณแข่งด้วยไม่น่าจะทำแบบนี้ แต่ยังดีที่ตัดสินใจชนตูดสิบล้อดีกว่าไปทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน

ออฟไลน์ kenny523

ไม่อยากคิดหากพลาดแล้วสิบล้อคันหลังมาอัดก๊อปปี้ มีเยอะด้วยสิ เป็นลูกจะยึดรถทุกคัน อันตรายกับเพื่อนร่วมทางและตัวเอง

ออฟไลน์ whoami

ตำรวจน่าจะตามปรับหน่อยนะ ข้อหาขับเร็วเกินกฎหมายกำหนด ทั้ง 2 คันนั่นแหละ

ออฟไลน์ Auto Messe

แบบนี้ที่เรียกว่าวางมิด คนขับอ่อน(ปสก)เอง ยังโชคดีไม่ทำคนอื่นเดือดร้อนหรือพาคนโดยสารตายเจ็บด้วย

ออฟไลน์ oppa

• Newbie
  • *
การมุดแบบนี้ รถที่โดนปาดหน้าก็เสี่ยงอันตรายไปด้วยทั้งนั้น ทั้งๆที่คันอื่นๆขับมาแบบปกติดีๆ
คิดว่าขับรถแบบนี้แล้วมันทำให้คนอื่นเค้าหันมายกย่องเหรอ  ????

น่าสงสารพ่อแม่ ของคนขับรถ 2 คันนี้ ก็ไม่แคล้วต้องโดนด่าไล่หลัง   

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
No comment เพราะอาจของทุกท่าน ก็มีหลายมุม ผมก็ว่าตามๆ นั้น

แต่ดูอีกมุม GTR ยังไงก็ GTR สมชื่อ อันตราเร่ง การ control มันดูไปคล้องจองสวยงาม

ส่วน BMW หลายคนบอกอ่อนประสบการณ์ แต่เท่าที่ดูผมว่าถ้าไปได้ขนาดนี้ ใจถึงและคิดว่ามีประสบการณ์พอสมควร  เพียงแต่จังหวะจะตามไลน์ GTR สุดท้ายแล้ว ด้วยศักยภาพของรถมันไม่เอื้อเท่า GTR (แต่ใจคนขับหนะไปแล้ว)  เลยเป็นเช่นนี้

สุดท้ายนับว่าโชคดี ที่ยังไม่มีเหตุบานปลายมากกว่านี้ และสูญเสียมากกว่านี้  สุดท้าย ถนนหลวงอย่าเล่นกันเลยครับ มันไม่สนุกเวลาเกิดเหตุ

ออฟไลน์ johnlee

เงินซื้อรถได้ แต่ซื้อฝีมือไม่ได้จริงๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ wa330

ดีที่ดูแล้วยัดไม่พ้น แล้วยอมชนท้าย
ถ้าฝืนยัดเข้าไปโดนสิบล้อชนกลางลำหมุนฟาดจะเสียหายหนัก
มุดแบบนี้ไม่ได้นัดกันมาตามลายตลอดไม่ได้คันหน้ามันไม่ได้เผื่อให้คันหลัง
ต้องหาช่องเอาเองถึงมีโอกาสขึ้นนำมุดแบบนี้ตามท้ายอย่างเดียว
ไม่ต้องไปตามติดมองช่องดีๆโล่งๆบางทีคันหน้ามันมุดไปเจอทางตันออกไม่ได้
เราเจอช่องโล่งก็ทิ้งยาวๆ

ออฟไลน์ Anvers30

ขอออกตัวก่อนว่า ไม่ได้เจตนาจะก่อดราม่า หรือโลกสวยใดๆ ทั้งสิ้น เพราะการขับมุด ถือเป็นเรื่องปกติวิสัยในบ้านเรา และในคลิปก็ไม่ได้มุดอันตรายนัก (แต่ก็ไม่สมควรกระทำ) ผมเองสมัยวัยรุ่นก็คึกคะนองอยู่บ่อยครั้ง

แต่ประเทศที่มีอารยะทั้งหลาย แทบจะไม่มีการขับขี่มุดซ้าย ป่ายขวาแบบนี้ให้เห็นเลย ลองไปดูตามคลิปสิครับ ขับแบบฉวัดเฉวียดมีแต่ประเทศระดับเราทั้งนั้น พวกรัสเซีย บราซิล เม็กซิโก มาเลย์ อินโด ตะวันออกกลาง ฯลฯ ขับซิ่งแบบคิดว่ารถที่วิ่งตามการจราจรเป็นไพล่อนในจิมคาน่า วัดระดับความโคลงตัวถัง เกาะยึดถนนกันซะดื้อๆ เลย

เอาจริงๆ ผมเริ่มเชื่อบางงานวิจัยของโลกตะวันตกแล้ว ว่าการวัดความเจริญของประเทศนั้นๆ ไม่ยากครับ ดูจากวินัยบนท้องถนน การทิ้งขยะเป็นที่เป็นทาง ก็ชี้วัดได้มากแล้ว ดูท่าจะจริงอยู่ ผมไปเรียนออสมาสองปี เจอรถขับมุดแค่ครั้งเดียว คือ S500 W221 เส้น M1 ขาเข้าเมลเบิร์น หลังจากนั้นไม่เคยเจออีกเลย

ในคลิปเทสบนเอาโต้บาห์น พวกรถแรงระดับซุปเปอร์คาร์ ไม่ก็แนว M5 เจอรถวิ่งออกมาขวางเลนซ้ายประจำ บางคันตีมึนไม่หลบ ไม่ต่างจากขับช้าแช่ขวาไทยสไตล์เลย แต่เค้าก็อดทนไม่มีบีบแตร สาดไฟ ปาด มุด แซงอย่างเดือดดาล ให้เต็มที่คือเปิดสัญญาณซ้ายขอทาง ถ้าจะแข่งกัน เค้าแข่งกันตอนโล่งจริงๆ ครับ ถัาสู้ไม่ได้ ก็หลบเข้าขวา ถือว่าจบ ที่อเมริกาก็เช่นกัน ที่นั่นเข้มงวดเรื่องความเร็วมากซะด้วย แถมพวกขับช้าแช่ซ้ายก็เยอะ แต่ก็ไม่มีมุดจิมคาน่าให้เห็น อาจจะมีแซงขวาบ้างเมื่อถึงที่สุดของแจ้

ที่พูดซะยืดยาว ก็จะมาเตือนสติทุกท่าน รวมทั้งตัวผมเองด้วย ว่าลดละเลิกการขับขี่แบบนี้ จะลดอุบัติเหตุได้อีกทางเลยครับ มุดบนทางหลวงว่าอันตรายแล้ว มุดในที่ชุมชนอันตรายกว่าเป็นล้านเท่า อย่าลืมว่าเมืองไทยมีตัวประกอบบนถนนเยอะกว่ายุโรป อเมริกา หรือออส นิวมากนัก พวกอีแต๋น ซาเล้ง มอเตอร์ไซค์ หมา แมว คน หรือแม้แต่รถด้วยกัน พร้อมจะตัดหน้าท่านทุกเวลา

ออฟไลน์ crspy

หรือจะเจอกับพี่รัสเซียรายนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2016, 16:19:11 โดย crspy »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
อยากรู้ใช้สมองส่วนไหนคิดที่เอา F30 ไปอัดไล่ GTR แล้วเอาสมองส่วนไหนคิดที่มาอัดรถมุดไปมุดมาบนถนนหลวงที่รถเยอะๆ

อยากให้ จนท.ดำเนินคดีด้วย เอาแบบคลิปยาริสกับกระบะวีโก้ที่โด่งดัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2016, 16:37:08 โดย F&O »

ออฟไลน์ Sit: )

สงสัยหนะครับว่าจังหวะก่อนชน ความเร็วเท่าไร

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมขำ

แต่คิดว่านางจะเข็ดเหรอ?

ออฟไลน์ Gopz

หรือจะเจอกับพี่รัสเซียรายนี้ครับ

คนนี้ตายแล้วนะครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ ight

• **
ยังไม่เห็นโลงศพ ไมาหลั่งน้ำตาครับ ขับแบบนี้ อยู่ในดงสิบล้อ ยังโชคดีที่ไปอัดตูดสิบล้อ ถ้าแทรกเข้าขวาได้ แล้ว GTR เกิดเบรคกระทันหัน ได้ชนตูด GTR แถมโดนสิบล้ออัดแน่นอนครับ 

บอกเลยว่าสิบล้อยิ่งรถหนัก บางทีเค้าไม่เบรคหรอกครับ กระทันหันก็อัดไปเลย ปลอดภัยกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

คนนี้ตายแล้วนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Headman

ผมชอบเสียงตอนจบมากเลยครับ

"นั่นไง"

ไม่ได้จะว่าร้ายหรืออะไร...แต่ถ้าฝีมือไม่แน่พอ อย่าคิดที่จะลองครับ ถ้าเปลี่ยน 10 ล้อ เป็น Eco Car ล่ะก็...คงนึกภาพไม่ออกเลยจริงๆ.....

น่าเสียดายครับ ถ้าพี่สิบล้อเห็น มาเอาเรื่องด้วยนะครับ ดันชนพี่บุบนะ :)
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ gumpzgear

ดูยังไงผมก็ว่าขับเสียมารยาทนะครับ

เค้าเพิ่งรณรงค์ไม่ขับบนไหล่ทางอยู่ด้วย

ออฟไลน์ tvm

ถึงคนขับ อันนี้คือ "มือไม่ถึง รถก็ไม่ถึง" และ "ไม่มีสำนึก ไม่แคร์คนอื่นๆ" ขอประนาม

ถึงคนที่คิดว่าบนถนนสาธารณะมัน "มุด" ได้
ผมไม่ได้กลัวการมุด แต่กลัวการพลาด ทำเป็นพูดว่ามุดไม่จี้ ไม่เสียมารยาท เหมือนตัวเองเป็นนักขับ นักซิ่งกัน ถามจริงๆ ถนนหลวงมันควรไหม? คิดกันนิดนะ ไม่ใช่โชวร์เก่งอย่างเดียว
คนแบบนี้ รถแบบนี้ เห็นใจคนอื่นเถอะคร้าบบบบบบบบ

ออฟไลน์ LinLanSer

• **
ท่าน BM ทำแบบนี้เพื่อ? เค้าซิ่งยังไงก็เรื่องของเค้าแต่คุณทำเหมือนพยายามไล่ตามทั้งที่คุณก็ขับของคุณปกติดี พอมีการไล่กันก็ขับกันซะอันตรายทั้งคู่
ไม่ขอคอมมเมนต์เรื่องฝีมือขับรถอะไรทั้งนั้น ไร้สาระ ถนนใช้งานทั่วๆไปไม่ควรขัีบแบบนี้อยุู่แล้ว
และตามคอมเมนต์หลายๆท่านถ้ารถที่ถูกชนไม่ใช่รถบรรทุก คุณรับผิดชอบไหวมั้ยถ้ามีผู้บาดเจ็บหรือเสียชีวิต

ขอบคุณคนที่โพสที่ช่วยแสดงตัวอย่างคนขับรถแบบมีแต่เงินซื้อรถอย่างอื่นไม่รู้มีเปล่า เป็นอุทาหรณ์ให้ท่านอื่นๆ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขับเร็วแย่มากทั้งคู่แล้ว

คนขับบีเอ็ม อ่อน ง่าว

และไปดูดตูดเขาเพื่อ

ออฟไลน์ tierak

พอดูจบ ผมหัวเราะ 555 เลย

ออฟไลน์ yourturle

ขอก่อนขึ้นหน้า4

ตามเพื่อ?

One Day.

ออฟไลน์ ichok

ถ้าเกิดอุบัติเหตุร้ายแรง bm เสียหลักหมุนฟาดกับขอบปูนตีลังกา สุดท้ายคลานออกมาขอความช่วยเหลือ แล้วถ้าผมเห็นเหตุการณ์แต่ไม่หยุดช่วย ผมจะเป็นคนใจดำมั๊ยครับ ผมอยากกระทึบซ้ำ

ออฟไลน์ каваи

มุดไปมาแบบนี้ลองนึกภาพถ้าเปลี่ยนจากรถบรรทุกเป็นรถ SUV ที่มีครอบครัวดูสิครับ... และมันจะไม่ได้มีแค่2คันแน่นอน