ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan March โดนสกัดดาวรุ่งในงาน motorshow นี้โดยค่าย Honda แล้วครับ  (อ่าน 11260 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
link นี้อะครับ http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000033151

ข่าวในประเทศ – ฮอนด้า บูมกระแสอีโค-คาร์ โชว์ Honda New Small Concept รถต้นแบบของ รถอีโค-คาร์ ฮอนด้าในเมืองไทย ประกาศปีหน้าเผยตัวจริงและขายแน่นอน

นายอาซึชิ ฟูจิโมโตะ ประธานบริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด กล่าวว่า แนวโน้มของตลาดและไลฟ์สไตล์ของผู้บริโภคชี้ชัดว่าต้องการรถยนต์ขนาดเล็ก ประหยัดน้ำมัน และเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม รัฐบาลไทยในขณะนั้นจึงได้ได้ริเริ่มโครงการอีโค-คาร์ขึ้นเพื่อส่งเสริม อุตสาหกรรมยานยนต์เมื่อสองสามปีก่อน

“ฮอนด้ามีความภาคภูมิใจนำเสนอ Honda New Small Concept มาแสดงในประเทศไทยเป็นครั้งแรก เพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้า รถต้นแบบคันนี้ได้รับการพัฒนาโดยศูนย์วิจัยและพัฒนาของฮอนด้าในประเทศ ญี่ปุ่น ด้วยรูปทรงสะดุดตา สะท้อนรูปลักษณ์ของรถยนต์แห่งอนาคตและจะเป็นต้นแบบในการพัฒนารถอีโค-คาร์ใน ประเทศไทย ที่จะเปิดตัวออกสู่ตลาดในปีหน้า และคาดว่าจะได้รับความสนใจจากผู้ชมงานมอเตอร์โชว์” ฟูจิโมโตะ กล่าว

รถอีโค-คาร์ของฮอนด้า เพียบพร้อมไปด้วยเทคโนโลยีล้ำยุค ดีไซน์โดดเด่น ประหยัดน้ำมัน และเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ตอบรับความต้องการและไลฟ์สไตล์ของผู้บริโภค โดยหลายปีที่ผ่านมา ฮอนด้าได้รับการตอบรับอย่างดีเยี่ยมจากผู้บริโภคชาวไทย จนกลายเป็นหนึ่งในแบรนด์ยอดนิยมในตลาดรถยนต์นั่งของประเทศไทย

รถอีโค-คาร์ ของฮอนด้า จะทำการผลิตที่โรงงานผลิตรถยนต์ฮอนด้า จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อจำหน่ายภายในประเทศและส่งออก ส่วนรถต้นแบบ Honda New Small Concept คันนี้จะจัดแสดงให้ผู้สนใจเข้าชม ในงานบางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 31 ระหว่างวันที่ 26 มีนาคม ถึง 6 เมษายนนี้ ณ ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุมนานาชาติไบเทค บางนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 20:07:54 โดย integra »

ออฟไลน์ Tonaka

Re: Nissan March โดนสกัดดาวรุ่งแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 19:36:50 »
แต่ก็ช้าไปก้าวใหญ่ๆ อยู่น่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ BnN

Re: Nissan March โดนสกัดดาวรุ่งแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 19:46:25 »
น่าติดตามครับ
แต่หวังว่าคงไม่มี defect บลาๆๆๆๆ แบบที่เป็นอยู่ในปัจจุบันนะครับ

ออฟไลน์ euro

• Full Member
ผมว่าไม่น่าจะมีผลกับ march ช้าไปแล้ว ปีหน้าว่ากันใหม่

ผมว่าไม่น่าจะมีผลกับ march ช้าไปแล้ว ปีหน้าว่ากันใหม่

แต่ผมกลับมองว่าคนที่ไม่รีบใช้รถ หรือ ไม่ชอบรูปทรงของ March

ก็อาจจะรอดูหลายคนเหมือนกันนะครับ

ผมก็รอดูอยู่เหมือนกันครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมเดาว่า

Honda คงไม่เอามาขายถูก ๆ ดูตัวอย่างจาก Freed
เพราะถ้าขายถูก ๆ JAZZ, CITY มีหวัง ถูกแย่งยอดขายไปบ้างล่ะ แค่โดน Nissan Mazda ตีก็แย่แล้ว

จะเอามาขายถูก ๆ ไม่ใช่นิสัย Honda

เตรียมผิดหวังกันได้เลย ราคาเริ่มต้น ต้องมี 430000

ออฟไลน์ traveller

หลายปีก่อน มีเวลามากพอ จะ ทำ ก็ไม่ทำ มัว ถ่วงเวลา เพราะ เห็นว่า แจ๊ส ซิตี้ ยังขายดีมาก
แต่ วันนี้ นิสสัน กำลังจะเปิดตัว อีโค คาร์
ฮอนด้า โตโยต้า ชัก หวั่น กลัว กระแส นิสสัน จะแรง
จึง เกิด ค่านิยม ใหม่ คือ
รถ ไม่มีจะขาย แต่ รีบ บอกคนซื้อ ว่า มาแน่
อย่า เพิ่ง ซื้อ นิสสัน อีโค คาร์ นะ
ของ ฉัน ดีกว่า นิสสัน

หา กิน กัน ง่าย ดีนะครับ
งาน สร้างรถ ขายรถ ยี่ห้อตัวเอง ไม่ตั้งใจทำ
กั๊ก อีโค คาร์ ของตัวเอง นานเกินไป

คนไทย ก็ ช่วย สั่งสอน บริษัท ชอบ กั๊ก
ด้วย การ ไป ซื้อ นิสสัน มาร์ช มาใช้ ให้ เยอะๆ
เอา ให้ ได้ยอดขาย แสน คัน ใน ปีนี้ เลย

ฮอนด้า โดด เข้า ยื่น อีโค คาร์ ก่อนใคร
แต่ ไม่ตั้งใจ ทำ การบ้าน
แล้ว มา วันนี้ ยัง จะ ออกข่าว ให้ คนซื้อ รถ อีโค คาร์ ปี หน้า ปี โน้น ของ ฮอนด้า อีก
ทน ดู นิสสัน มาร์ช ขายดี ไม่ได้ หรือ ครับ

ให้ รางวัล คนทำการบ้าน อีโค คาร์ ของไทย อย่าง นิสสัน บ้าง เถอะครับ

ผม ไม่เคย ใช้ นิสสัน
แต่ คราวนี้ จะ ตัดใจ เป็น ลูกค้า นิสสัน
จะทน ศูนย์ห่วยๆ ให้ ได้ ครับ
พื้นที่ ที่ผมอยู่ ศูนย์นิสสัน เจ๊ง มา 7 รอบแล้ว
เฮ้อ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ยังคงเร็วไป ที่จะคิดถึงราคา Honda Ecocar แต่ผมก็เห็นด้วยกับตัวเริ่มต้นที่อาจแตะ 430,000 หรือน้อยกว่า (สัก 409,000-419,000) เพราะในฐานะที่เป็นหนึ่งในเจ้าตลาดรถยนต์นั่ง ผู้บริโภคให้การยอมรับในแบรนด์อยู่มากพอควร ดังนั้นแม้จะแพงไปกว่าที่คิดสักหน่อย คนน่าจะรับได้ ไม่เหมือนกับทาง Nissan ที่ก็ถือว่าเป็นมวยรอง ดังนั้นราคาจะถูกกว่า ก็สมเหตุสมผล...

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
อืมๆๆจะแข่งกันได้ไหมนี่ แต่ผมขอบอกว่าหน้าสวยๆๆๆมากแต่ท้ายแปลกๆชอบกล

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เอ่อ น้อง พี่เขียนใน PR News แล้วอ่ะ
วันหลังฝากเชคก่อนลงข่าวนะ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1082:honda--bangkok-motorshow-2010&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

ออฟไลน์ PREM

ยังคงเร็วไป ที่จะคิดถึงราคา Honda Ecocar แต่ผมก็เห็นด้วยกับตัวเริ่มต้นที่อาจแตะ 430,000 หรือน้อยกว่า (สัก 409,000-419,000) เพราะในฐานะที่เป็นหนึ่งในเจ้าตลาดรถยนต์นั่ง ผู้บริโภคให้การยอมรับในแบรนด์อยู่มากพอควร ดังนั้นแม้จะแพงไปกว่าที่คิดสักหน่อย คนน่าจะรับได้ ไม่เหมือนกับทาง Nissan ที่ก็ถือว่าเป็นมวยรอง ดังนั้นราคาจะถูกกว่า ก็สมเหตุสมผล...
ไม่แน่เสมอไปนะครับ ดูตัวอย่างจาก Freed กับ Proton Exora ได้
ต่อให้แบรนด์ดีแค่ไหน ถ้าราคามันแพงไม่เข้าท่า คนก็ไปสนใจรถแบรนด์อะไรไม่รู้ได้เหมือนกัน

ผมว่าถ้ามันแพงขนาด 4 แสนต้นๆ ในขณะที่ March อยู่ 3 แสนปลายๆ ยังไงยอดขายคงไม่หรูหรานัก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ruksadindan

แล้วเมื่อไหร่จะได้มี Full EV มาล่ะครับเนี่ย
แต่จะว่าไปทิศทางอนาคตยังไม่มีใครตัดสินเลย

เอ่อ น้อง พี่เขียนใน PR News แล้วอ่ะ
วันหลังฝากเชคก่อนลงข่าวนะ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1082:honda--bangkok-motorshow-2010&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

ลืมเปิดดูหน้าแรกครับ

ขอโทษครับ

ออฟไลน์ Lovely_Car

แต่ผมกลับมองว่าคนที่ไม่รีบใช้รถ หรือ ไม่ชอบรูปทรงของ March

ก็อาจจะรอดูหลายคนเหมือนกันนะครับ

ผมก็รอดูอยู่เหมือนกันครับ

เห็นด้วย +1ครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
  ข่าวในประเทศ ? ฮอนด้า บูมกระแสอีโค-คาร์ โชว์ Honda New Small Concept รถต้นแบบของ รถอีโค-คาร์ ฮอนด้าในเมืองไทย ประกาศปีหน้าเผยตัวจริงและขายแน่นอน

นายอาซึชิ ฟูจิโมโตะ ประธานบริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด กล่าวว่า แนวโน้มของตลาดและไลฟ์สไตล์ของผู้บริโภคชี้ชัดว่าต้องการรถยนต์ขนาดเล็ก ประหยัดน้ำมัน และเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม รัฐบาลไทยในขณะนั้นจึงได้ได้ริเริ่มโครงการอีโค-คาร์ขึ้นเพื่อส่งเสริม อุตสาหกรรมยานยนต์เมื่อสองสามปีก่อน

?ฮอนด้ามีความภาคภูมิใจนำเสนอ Honda New Small Concept มาแสดงในประเทศไทยเป็นครั้งแรก เพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้า รถต้นแบบคันนี้ได้รับการพัฒนาโดยศูนย์วิจัยและพัฒนาของฮอนด้าในประเทศ ญี่ปุ่น ด้วยรูปทรงสะดุดตา สะท้อนรูปลักษณ์ของรถยนต์แห่งอนาคตและจะเป็นต้นแบบในการพัฒนารถอีโค-คาร์ใน ประเทศไทย ที่จะเปิดตัวออกสู่ตลาดในปีหน้า และคาดว่าจะได้รับความสนใจจากผู้ชมงานมอเตอร์โชว์? ฟูจิโมโตะ กล่าว

รถอีโค-คาร์ของฮอนด้า เพียบพร้อมไปด้วยเทคโนโลยีล้ำยุคอาทิเช่น ระบบต๊อกๆในเครื่องยนต์อันเลื่องชื่อ ดีไซน์โดดเด่น ประหยัดน้ำมัน และเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ตอบรับความต้องการและไลฟ์สไตล์ของผู้บริโภค โดยหลายปีที่ผ่านมา ฮอนด้าได้รับการตอบรับอย่างดีเยี่ยมจากผู้บริโภคชาวไทย จนกลายเป็นหนึ่งในแบรนด์ยอดนิยมในตลาดรถยนต์นั่งของประเทศไทย

รถอีโค-คาร์ ของฮอนด้า จะทำการผลิตที่โรงงานผลิตรถยนต์ฮอนด้า จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อจำหน่ายภายในประเทศและส่งออก ส่วนรถต้นแบบ Honda New Small Concept คันนี้จะจัดแสดงให้ผู้สนใจเข้าชม ในงานบางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 31 ระหว่างวันที่ 26 มีนาคม ถึง 6 เมษายนนี้ ณ ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุมนานาชาติไบเทค บางนา

:D :D :D :D :D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
หลายปีก่อน มีเวลามากพอ จะ ทำ ก็ไม่ทำ มัว ถ่วงเวลา เพราะ เห็นว่า แจ๊ส ซิตี้ ยังขายดีมาก
แต่ วันนี้ นิสสัน กำลังจะเปิดตัว อีโค คาร์
ฮอนด้า โตโยต้า ชัก หวั่น กลัว กระแส นิสสัน จะแรง
จึง เกิด ค่านิยม ใหม่ คือ
รถ ไม่มีจะขาย แต่ รีบ บอกคนซื้อ ว่า มาแน่
อย่า เพิ่ง ซื้อ นิสสัน อีโค คาร์ นะ
ของ ฉัน ดีกว่า นิสสัน

หา กิน กัน ง่าย ดีนะครับ
งาน สร้างรถ ขายรถ ยี่ห้อตัวเอง ไม่ตั้งใจทำ
กั๊ก อีโค คาร์ ของตัวเอง นานเกินไป

คนไทย ก็ ช่วย สั่งสอน บริษัท ชอบ กั๊ก
ด้วย การ ไป ซื้อ นิสสัน มาร์ช มาใช้ ให้ เยอะๆ
เอา ให้ ได้ยอดขาย แสน คัน ใน ปีนี้ เลย

ฮอนด้า โดด เข้า ยื่น อีโค คาร์ ก่อนใคร
แต่ ไม่ตั้งใจ ทำ การบ้าน
แล้ว มา วันนี้ ยัง จะ ออกข่าว ให้ คนซื้อ รถ อีโค คาร์ ปี หน้า ปี โน้น ของ ฮอนด้า อีก
ทน ดู นิสสัน มาร์ช ขายดี ไม่ได้ หรือ ครับ

ให้ รางวัล คนทำการบ้าน อีโค คาร์ ของไทย อย่าง นิสสัน บ้าง เถอะครับ

ผม ไม่เคย ใช้ นิสสัน
แต่ คราวนี้ จะ ตัดใจ เป็น ลูกค้า นิสสัน
จะทน ศูนย์ห่วยๆ ให้ ได้ ครับ
พื้นที่ ที่ผมอยู่ ศูนย์นิสสัน เจ๊ง มา 7 รอบแล้ว
เฮ้อ

เค้าไม่ได้กั๊กหรอก

โครงการ ECOCar เริ่มชัดเจนก็ตอน รัฐบาลสุรยุทธ์ ประกาศหลักเกณฑ์ใหม่ แล้วให้แต่ละค่าย เสนอ
ทุกค่ายที่เสนอ ได้รับอนุมัติ ช่วงต้นปี 2551 แต่ช่วงนั้น ราคาน้ำมันเริ่มแพงหูตูบ

ไม่ถึงปี ก.ค. 51 ราคาน้ำมันดิบขึ้นไปถึง 147 เหรียญ แล้วก็ฟองสบู่แฮมเบอร์เกอร์แตก

ธุรกิจทุกอย่าง ชะงักหมด โดยเฉพาะพวกค่ายรถ  แล้วจะให้ Honda เร่งโครงการได้ไง
เค้าก็ต้องรอฝุ่นควันจางหาย สำรวจสภาพตัวเอง และตลาดโลกซะก่อน

ทุกยี่ห้อก็ทำแบบนี้เหมือนกันหมด  มีบังเอิญก็ Nissan ค่ายเดียวนี่แหละที่ มันไปสอดคล้องกับแผนการระดับโลกของเค้า
เอา ไทย อินเดีย จีน เป็น 3 ใน 5 ฐานผลิตหลัก สำหรับรถเล็กรุ่นใหม่ของโลกอย่าง March / Micra

เลยเสร็จ Nissan เลย ที่เอา B-segment / Subcompact มาใส่เครื่อง 1.2 ลิตร ตีตั่วเด็ก เข้าโครงการ ECOCar เสียภาษี 17%

ร้อยวันพันปี จะเกิดสภาวะแวดล้อมหลายๆ อย่างที่เข้าทาง/สอดคล้องกันหลายๆ ด้านแบบนี้

ปล. ดวง/โชค เข้าทางขนาดนี้ ถ้ายังมาเกิดไม่ได้ ก็ไปตายได้เลย Nissan เอ๊ย

XCHO

• บุคคลทั่วไป
ก็ดีนะครับ ที่หลายๆค่าย แข่งกัน รถที่ใช้ปัจจุบันก็ใกล้จะเปลี่ยนมือแหละ(แต่มันยังคงอยู่ในบ้านผม)
มันเหมาะมากกับผมที่รายได้ได้ไม่สูง แต่ราคารุ่น TOP ไม่น่าเกิน 300,000 นะครับ ไหนๆ ก็จะ ECONOMY แหละ
ECO CAR เนี๊ยถ้าอัตราเร่ง 0-100 ดีหล่ะก็น่าใช้แน่ๆ  TOP SPEED สัก 120 ก็น่าใช้นะ

แต่ผมชอบ TATA NANO Full Option ที่ยุโรปอ่ะ ไม่รู้ขายยัง?
ไม่รู้ว่าเบาะจะนั่งสบายไหม ความปลอดภัยเป็นอย่างไร
เห็นว่ามาตั้งโรงงานที่ไทยแล้วไม่ใช่เหรอครับ ไม่เห็นมีข่าวตัวนี้เลยอ่ะ....เงียบไปเลย......

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ของแบบนี้ต้องรอดูกันต่อไปครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ kemjc

เจอแผนการตลาดของฮอนด้าเข้าแล้ว
ก็ยังดีทีมีแจ้งเป้าหมายอนาคตให้ประชาชนได้ทราบกัน
สิ่งที่เกิดขึ้นในช่วงนี้คือ
EcoCar กำลังเป็นกระแส นิสสันเปิดตัวก่อน
ฮอนด้าเลยเกาะกระแส บอกความคืบหน้าตัวเอง
จะติดตามดูว่าค่ายอื่นๆจะมีตามมารึไม่

ออฟไลน์ suran_me

• Newbie
  • *
Eco Car ของ  HONDA รุ่นนี้ตามกระแสข่าวแจ้งมา  น่าจะมี 2 ประตูบวก 1

บวก 1 หมายถึงฝาด้านท้าย จะเปิดได้แค่กระจก  หรือทั้งบานต้องดูกันอีกที

แต่ที่แน่ๆ น่าจะนำเครื่อง ไฮบริดมาใช้แน่ร่วมกับเกียร์ CVT ดังนั้น

ราคาไม่ต้องพูดถึงคงไม่เน้นถูกแน่

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สวยนะคับ แต่คงตัดกระแส March ได้ไม่มากเท่าที่ควร
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ kritphakhin

งานเข้าแล้วไงน้อง March ของเรา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จะบอกว่า คนที่คิดทำรถเล็ก อีโคคาร์ ก่อนใครเพื่อน

คือ ฮอนด้าครับ

แว่วกันมาตั้งแต่ราวๆ ปี 2003 แล้วก็เงียบหายไปพักนึง

แต่หลังจาก ล้มลุกคลุกคลานมาพักใหญ่ ก็ได้ยินว่า เพิ่งเริ่มตั้งต้นติดกันอีกครั้งนึง เมื่อ ราวๆ 3 ปีก่อนมานี้เอง

ส่วนของนิสสันนั้น เขาใช้วิธีการตีตั๋วเด็ก เสียบเอามาร์ช เข้า Eco Car ให้ได้ แค่นั้นเองครับ แผนเขามีอยู่แล้ว ทุกอย่างเลยดูง่ายดายไปหมด

ออฟไลน์ srattha

JAZZ ผ่อนจะหมดแล้วครับ เฝ้ามองแล้วก็ชื่นชมดีกว่าครับ :P

ออฟไลน์ SUN-PS

ของฮอนด้าต้องมี2ปีขึ้นไปแน่ๆครับ
ขนาดรถโชว์รูมเอง สั่งตอนนี้ยังปาเข้าไปกลางปีรับรถเลย..เฮ้อ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมว่าเป็นการแก้เกมส์ของฮอนด้าด้วยแหล่ะ
เพราะมาร์ชกระแสกำลังมาแรง เอามาโชว์ก่อน แล้วบอกว่าปีหน้าขาย
พวกกลุ่มลูกค้าฮอนด้าหลายๆคนที่เล็งมาร์ชมาก่อน (แหง๋ล่ะ เพราะมีอีโคคาร์อยู่เจ้าเดียว)
ก็จะชะงักการซื้อไปได้ เพื่อรอดูฮอนด้า.. (มีทางเลือกเพิ่มขึ้น ผลดีต่อผู้บริโภค)
หนึ่งในนั้นก็คือผมนี่แหล่ะ.. ที่จะรอดูก่อน..

ดังนั้น ผมคิดว่าฮอนด้าออกมาประกาศแบบนี้
มันต้องมีผลต่อนิสสัน มาร์ชแน่นอน ในระดับนึง

ส่วนราคานั้น อย่ายกตัวอย่างของ Freed เลยครับ รายนั้นเค้าประกอบนอกประเทศ แถมยังเอาอะไหล่หลายชิ้นจากยุ่น
แต่นี่ประกอบในไทย ราคามันก็คงจะไม่แพงห่างกันมากนัก (แต่คิดว่าราคาจะไม่ถูกกว่ามาร์ช)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Bandai

• Newbie
  • *
ปกติผมจะชื่นชมรถที่ฮอนด้าดีไซน์ ว่ามีความสวยงามมาก อย่างแอคคอร์ด ซีวิค และซิตี้ เป็นรถในดวงใจเลย

แต่คันนี้เห็นแล้ว ไม่ผ่านจริงครับ บั้นท้ายเหลี่ยมๆ ตัดๆ แข็งทื่อสุดๆ

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
ดูตอนแรกก็ตื่นเต้นแทน ว่าจะตัดกระแสน้องมีนาได้เยอะ

แต่ดูๆไป อ้าว...2 ประตู กับอีก 1 บาน
มันก็เป็นได้แค่รถแฟชั่นของวัยรุ่นแล้วสิเนี่ย
สำหรับรถครอบครัว แค่โจทย์นี้ ถือว่าสอบไม่ผ่านแล้วครับสำหรับผม