ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Hyundai TUCSON ใหม่ //  (อ่าน 31616 ครั้ง)

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
สวยเด่น เตะตา
แตกต่างจาก SUV ทั่วไปในบ้านเรา
เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบรถที่เหมือนใคร

แต่ใช้งานระยะยาวแล้ว
ค่าบำรุงรักษา+ค่าอะไหล่ช่วงล่าง
ราคาจะโหดมั้ยครับ

รู้ๆกันอยู่ว่าถนนเมืองไทย
ไร้ความเรียบง่ายสิ้นดี
ขรุขระยังกะโลกพระจันทร์

ถ้ามีเครื่องดีเซลเข้ามาคงจะดีไม่น้อย
เพราะ เครื่องเบนซินต้องเหยียบคันเร่งหนักๆ กินน้ำมันแน่นอน
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
พิมพ์ผิดครับ

ขอขอบคุณ
บริษัท Hyunda Motor Thailand จำกัด

J!MMY
สงวนลิขสิทธิ์
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เกิดแน่งานนี้ ถ้ามีตังค์เยอะเมื่อไหร่ซื้อแน่ๆ ชอบสุดๆๆกว่าlexus rx350ที่ผมเคยนั่งซะอีก พูดได้เต็มปากเลยว่า สุดยอด ราคาก้โอเคแล้ว เยี่ยมครับ เซ็กซี่มาก

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
ขอบคุณครับ สวยมาก รอดูดีเซล :D

ออฟไลน์ PREM

สวยดีครับ ดูกลมๆ นิดหน่อยแต่ก็ยังสวยดี
โดยเฉพาะข้างใน เบาะสีน้ำตาลสวยมากกกก

เข้าใจว่าเป็นรถนำเข้า ราคาเลยแพง
อยากรู้ว่าฮุนไดนำเข้ามาเพื่อหยั่งกระแสเหมือน Santa Fe รึเปล่า
เพราะผมอยากให้ผลิตในประเทศ ราคาจะได้สูสีกับคู่แข่ง เผลอๆ จะขายดีเหมือน H-1 ก็ได้นะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ jud357

• Newbie
  • *
ถ้าประกอบใน แล้วราคาประมาณCRV ได้เกิดแน่นนอนแต่เพิ่มดีเซลเป็นทางแลก แต่ตอนนี้ราคามันสูงไปนิดและไม่มีดีเซลด้วย ใจจริงชอบมากตั้งใจจะทิ้งCRVกระโดดไปเอาอยู่แล้ว ติดอยู่ที่ราคากับไม่มีดีเซล

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
สวยดีและน่าขับขี่มากครับ

แต่ราคาดูแรงไปนิด
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ Blur

สวยมาก แต่แพงเกิน
ราคาเท่าๆ CRV ยังเหนื่อยเลย
อยากเกิดต้อง ราคาต่ำกว่า CRV และ Option ครบๆแบบนี้ เกิดแน่ๆ

ออฟไลน์ bangkok2010

• Newbie
  • *
ได้แต่มองครับ สวยเหมือนทักษอร

อิจฉาคุณ JIMMY จริง ๆ ได้ขับแล้ว

ฮือ ฮือ

ออฟไลน์ Dr.Shank

รถมันดูดีกว่า CRV นะผมว่า !!
..

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ
สวย และม้าเยอะดี

ออฟไลน์ remontage

เห็นด้วยที่ ถึงดีเซล จะแตะ 2 ล้าน ผมก็ว่าน่าเล่น

เพราะ สไตล์ครอสโอเวอร์ SUV ในบ้านเรา หาสวยๆยาก

ทักษอร เส้นสายฉีกดี

ออฟไลน์ car mood

สวยครับ  ด้านข้าง ด้านหลังสวย  ฮุนใดพักหลังมานี่เริ่มดูเข้าท่าขึ้น  ดูดีกว่า ซานตาเฟ่เยอะเลย

แต่ด้านหน้ารถมันดูแปลกๆนะ  น่าจะทำให้ดูดี ลงตัว สอดรับกับด้านข้างและท้ายได้มากกว่านี้

ภายในก็ ok นะครับ ตามสไตล์ฮุนใด

ออฟไลน์ Monstruo

อีกรายที่น่าจะหนาวคงไม่พ้น Subaru กับเจ้า Forester ซึ่งแพงกว่า Tucson ราวๆ สองแสนแถมเครื่องเบนซิน 2.0L เหมือนกันอีกต่างหาก

อยากถามพี่จิมมี่ว่าระหว่างสองคันนี้ คันไหนอืดกว่ากัน?

ออฟไลน์ KKCP118

ว้าวววๆๆๆ
สวยมากก   แถมออพชั่นยังครบสุดๆ
ภายในสีน้ำตาลไฮโซมากกกก

เรื่องราคา เราว่าสมเหตุสมผลดีนะคะ  แต่อาจจะดูแรงไปหน่อยเมื่อเทียบกับคู่แข่ง
ถ้าเทียบกับออพชั่นต่างๆที่ได้มา เราว่าคุ้มค่ะ ^^

ออฟไลน์ Dr.Shank

ผมชอบเบาะครับ สีน้ำตาลเข้มๆ สวยดี
..

ออฟไลน์ YF-19

แจ่ม!!! ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Biere

• Newbie
  • *
  • Biere ThaiMarch
    • Thai March Club
สวยมาก ๆ ครับ สวยกว่าคู่แข่งที่มีจริง ๆ แม้จะแพงไป แต่ผมว่า มันก็คุ้มกับ Option นะ

เบาะสีนี้อย่างกับรถยุโรปแน่ะ

ถ้าราคาต่ำกว่านี้ สงสัยค่ายอื่น...เครียด

ออฟไลน์ Lookkaew

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Hyundai TUCSON ใ$
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 21:41:46 »
ผมเรียกมันว่ารุ่น แอ๊ฟ
เพราะฮุนไดรุ่นนี้ชื่อ
.
.
.
.
.

ทักษอร

แล้วจริงๆ คนเกาหลีเค้าออกเสียงว่าไงอะครับ

ออฟไลน์ srattha

อย่าลืมแก้คำผิดด้วยนะครับ ;D

ออฟไลน์ mandize

เขาวาง positioning ไว้เป็น richman toyหนะครับ
เลยไม่ลงไปเล่นราคา อีกอย่างนำเข้าทั้งคันด้วย เทียบกับออฟชั่นแล้วผมว่าเยอะมากเลยนะ แทบสำเนาถูกตองออฟชั่นมาจากเกาหลีเลยทีเดียว

ตัว2WD ทำไมไม่ตั้ง 1.699 จะดูราคาถูกกว่า  1.72 ที่ีตั้งไว้

ออฟไลน์ thuang

• Jr. Member
  • **
ผมกำลังศึกษาข้อมูลของ Hyundai Elantra & Sonata second hand++ ณ แถว ๆ ปลาย ๆ 199X อยู่
เนื่องจากพบว่าสมรรถภาพดีมาก ๆ เมื่อเทียบกับตัวอื่นในงบพอ ๆ กัน (ห้าหลัก - -*)
แต่กำลังรอพิจารณะน้องเทนชินฮัง i10 อยู่เหมือนกัลล์ ถ้า HD แหย่โปรแรงสกัดน้องมีนา (ที่จริง ๆ ราคาก็โอเค แต่ไม่ได้เท่าใจคิด โดยเฉพาะตัวล่างสุด) อาจจะมีหันเห Idea มา Brand new car บ้างก็ได้
สู้ ๆ เว่ยยยย ฮอน เดร์!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 04:27:57 โดย thuang »

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
รถสวยอ่าคับ

ออฟไลน์ #PETH#

ทูซอน ไม่ธรรมดาอยู่แล้ว  8)

ตั้งหน้าตั้งตารอรอ CRDi กัน

ออฟไลน์ m35025

• Jr. Member
  • **
งามที่สุด แต่ราคาเกินความสามารถของครอบครัวผมไปตามคาด  มันน่าจะราคาพอ ๆ กับรถตู้ เอชวัน น่ะ อิอิ ;D :D

ออฟไลน์ POPROCK

ศูนย์บริการฮุนได
ที่ต่างจังหวัดไม่ค่อยมี

แล้ว เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
จะหาไส้กรองได้ที่ไหนครับ?

ผิดกับพี่โต ,พี่ฮอน
ร้านอะไหล่รถ ข้างๆ 7-11 ก็หาได้
ทั่วเมืองไทย มีทุกปากซอย
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง