ผู้เขียน หัวข้อ: เจอมากับตัวมีคนใช้ camry วิ่ง 40000 เครื่องพังเนื่องจากไม่เคยเช็ครถหรือเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเลย  (อ่าน 20311 ครั้ง)

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
ใจรักที่จะขับ แต่อย่าจับรถเลยดีกว่าแบบนี้ผมสงสารรถป้า

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
อึ้งจริงๆ ไม่น่าเชื่อว่ามีคนแบบนี้ด้วย

ปล.1 ขออวยพรให้ Accord 2.0 ป้าพังตั้งแต่ 10,000 โลนะครับ เผื่อจะกลับใจเลิกขับเลิกซื้อรถมาทรมาน

ปล.2 ท่าทางป้าจะรวย ถ้าปรึกษาผม ผมจะจูงไปซื้อ Jaguar เลยครับ ท๊นทนนะป้า ผมใช้มา 10 ปีละยังวิ่งฉิว  ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ xman2029

แกเป็นสาวโสด(โฉด) ครับ ใช้รถหนักทุกเสาร์อาทิตย์วิ่งวันล่ะ5-600 โลตลอด ลมยางยังไม่เคยเติมเลยครับ รู้สึกเครื่องจะพังเนื่องจากหม้อแห้ง เนื่องจากไปชนหมามาแล้วซ่อมไม่จบเนื่องจากแกไปซ่อมอู่นอกแบบถูกๆ รถแกมีประกันแค่ตอนศูนย์แถมให้ปีแรกเท่านั้นพอหมดก็ไม่ทำ เนื่องแจกแกชื้อสด ล่าสุดไปออก accord 2.0 มาล่ะ รอลุ้นกันว่ากี่โลพังครับ :P

อ้าว ถ้าอย่างนั้น เค้าจะมากล่าวโทษ จขกท.ได้ยังไง
ในเมื่อเคยเกิดอุบัติเหตุแล้วซ่อมไม่ดีเอง

แต่....เหตุการณ์ชนหมา เลยต่อเนื่องทำให้รถพัง
กับหัวข้อกระทู้ ที่ว่าไม่ดูแลรถจนพัง
มันคนละเรื่องกันแล้วนะครับ   :o

แถมเปลี่ยนรถใหม่อีกละ  รวยจริงๆ

ผมถือว่า อ่านสนุกๆ ละกัน  อิอิ
แกดูแลไม่ดีด้วยล่ะครับ ถ้าดูแลดีๆทำไมจะไม่รู้ว่า หม้อน้ำรั่ว ปกติมีไฟเตือนหม้อน้ำอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ถ้าใส่ใจสักนิดก็จะรู้ แถมรถแกทุกคัน ใช้ไม่เกิน3-4ปี มีอันเป็นไปตลอดทุกคัน
ป.ล. แกรวยครับ ทำธรุกิจขายตรงเป็นงานหลัก ครูเป็นอาชีพเสริม

ออฟไลน์ -Brian

แกเป็นสาวโสด(โฉด) ครับ ใช้รถหนักทุกเสาร์อาทิตย์วิ่งวันล่ะ5-600 โลตลอด ลมยางยังไม่เคยเติมเลยครับ รู้สึกเครื่องจะพังเนื่องจากหม้อแห้ง เนื่องจากไปชนหมามาแล้วซ่อมไม่จบเนื่องจากแกไปซ่อมอู่นอกแบบถูกๆ รถแกมีประกันแค่ตอนศูนย์แถมให้ปีแรกเท่านั้นพอหมดก็ไม่ทำ เนื่องแจกแกชื้อสด ล่าสุดไปออก accord 2.0 มาล่ะ รอลุ้นกันว่ากี่โลพังครับ :P

อ้าว ถ้าอย่างนั้น เค้าจะมากล่าวโทษ จขกท.ได้ยังไง
ในเมื่อเคยเกิดอุบัติเหตุแล้วซ่อมไม่ดีเอง

แต่....เหตุการณ์ชนหมา เลยต่อเนื่องทำให้รถพัง
กับหัวข้อกระทู้ ที่ว่าไม่ดูแลรถจนพัง
มันคนละเรื่องกันแล้วนะครับ   :o

แถมเปลี่ยนรถใหม่อีกละ  รวยจริงๆ

ผมถือว่า อ่านสนุกๆ ละกัน  อิอิ
แกดูแลไม่ดีด้วยล่ะครับ ถ้าดูแลดีๆทำไมจะไม่รู้ว่า หม้อน้ำรั่ว ปกติมีไฟเตือนหม้อน้ำอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ถ้าใส่ใจสักนิดก็จะรู้ แถมรถแกทุกคัน ใช้ไม่เกิน3-4ปี มีอันเป็นไปตลอดทุกคัน
ป.ล. แกรวยครับ ทำธรุกิจขายตรงเป็นงานหลัก ครูเป็นอาชีพเสริม
โห ครบถ้วนตรงตามคุณสมบัติมนุษย์ป้าที่ดีเลยครับ โสด ขายตรง ยึดมั่นในความคิดตัวเอง ขี้เหนียว

ออฟไลน์ balliblue

โอ้ว นี่มันมนุษย์ป้า prototype เลยนะเนี่ย 555

promt

• บุคคลทั่วไป
แกเหมือน ตัวโกงในนิทานก่อนนอน

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
ว่าแล้วเชียว ครบ หลักสูตรทัศนคติแห่งความเป็นอิสระแห่งชีวิตเลยทีเดียว โดนมาเยอะเจ็บมาเยอะ 555555

ออฟไลน์ Mike

ขอหลักฐานด้วยครับ

ส่วนตัวผมไม่เชื่อครับ ต่อให้ไม่ถ่ายน้ำมันอะไรเลยก็ตาม รถวิ่งได้ 40,000 นี่ไม่พังแน่ๆ
ไม่ถ่ายน้ำมันเครื่องเลยจนเป็นโคลน มันก็ยังไม่พัง

น้ำทันเครื่องเหนียวเป็นโคลน ไม่พัง??
สุดท้ายยังไงก็พังครับ ช้า เร็ว ขึ้นอยู่กับความอึดของเครื่องยนต์ และสภาพการใช้งาน
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ H.

มนุษย์ป้าพันธุ์ต้นแบบจริงๆ
ถ้าให้เพิ่มอีกข้อคือชอบเดินสายทำบุญนี้เปะ !

จริงๆแกไม่ได้ขี้งกหรอก แต่แกอยากอวดฉลาดมากกว่า ทำไมฉันต้องทำ ทำไมฉันต้องเปลี่ยน ทำไมฉันต้องเชื่อ เป็นนิสัยอมตะมนุษยืป้าครับ ไม่มีเหตุผลรองรับ
H.

ออฟไลน์ yourturle

รวยอย่างเดียวไม่ได้ ต้องโ_  ด้วย

ขอด่าเป็นภาษาดาวรำคาญ #%$€&£₭₩)*÷=×+-'";:^&*?(,¿¡♧][°⊙☆   `~\|{><□●   ♤♡◇¡°⊙▪
One Day.

ออฟไลน์ chinjung

• Sr. Member