ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครคิดบ้างว่า แผงคอนโซลของ Ford Fiesta มีลักษณะเหมือน Alien กลายพันธุ์  (อ่าน 14740 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
เนื่องจากผมรู้สึกชอบรูปลักษณ์ภายนอก สรรมถนะ และภาพโดยรวมทุกอย่างของ Fiesta แต่พอเข้าไปอยู่ข้างใน เสียอย่างเดียวไอ้คอนโซลกลาง มันรู้สึกแปลกๆอยู่ครับท่าน

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
เห็นด้วยครับท่าน
คิดมาได้ไง
จุดนี้แหละที่ผมไม่ชอบมาก ๆ
ประสบการณ์ก็มาก ไม่น่าเลย
เสียดายรถดี ๆ ครับ.  >:(

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ผมเห็นทีไรแล้วคิดถึงมือถือยี่ห้อหนึ่งทุกทีเลยอ่ะครับ...

เป็นจุดที่ไม่ชอบเลยจริงๆ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ nattauta

• Jr. Member
  • **
เจอแบบเรียบร้อย    แบบหรู  แบบการ์ตูนน่ารัก

แล้วมาเจอแปลก ๆ ล้างตากันบ้างก็ดี

ส่วนตัวชอบนะ ปุ่มมันเยอะดี ดูเว่อร์ ๆ ดูแล้วเว่อร์ดี

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Bluedoft

แต่กลายเป็นว่ามันเป็นส่วนที่สวยมากสำหรับผม เหอะๆ

ออฟไลน์ PuppyKak

Nokia Fiesta ครับ

555

ผมก็ว่ามันเหมือน Nokia เห็นแล้วนึกถึงปุ่มโนเกีย 5555

ออกแบบได้ไม่เข้า ไม่ใช่เลยจริง ๆ --*

ออฟไลน์ srattha

ผมกลับชอบแฮะ ;D

ออฟไลน์ Ohmmypp

ดูจนไม่ชอบ จนเริ่มชอบแล้วคับ 5555+  คุณพ่อเกิดสน 1.6 MT นี่สิ ถ้าไม่เกิน 5.5 แสน ไม่แน่
JC TU #54

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ทำไมมันเป็นจุดที่ผมชอบที่สุดก็ไม่รู้แฮะ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ kemjc

เหมือนโทรศัพท์มือถือจริงๆ ผมเคยอ่านที่ไหนไม่ทราบ เห็นว่า เค้าจงใจออกแบบให้คล้ายหน้าปัดโทรศัพท์มือถือ
แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเหมือนช้าง
ดูช่องแอร์สองข้างเหมือนหูช้าง แล้วแผงที่ทำสีเงินลากยาวลงมาถึงปุ่มวิทยุก้เป็นงวงช้าง

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมเห็นแล้ว นึกถึง ฮุนได ทักษอร อ่ะ  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Can

• **
ดูให้เหมือนหน้าของ ตือโป๊ยก่าย ก้ได้นะ ลองขยับขึ้นขยับลงให้เห็นเพียงแค่บางส่วนแล้วจินตนาการได้หลากหลาย

สงสัยจริงๆว่าทำไมต้องมีสวิทซ์อะไรเยอะแยะ ถ้ามาเมืองไทยแล้วจะมีปุ่มเยอะขนาดนี้หรือ ถ้าตัดบางปุ่มออกๆปมันก็จะดูไม่ลงตัว

ดูไปเรื่อยๆมันก็สวยดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Satanic za'

ไม่รู้เหมือนกันครับ แล้วแต่คนมองมั้ง ส่วนตัวแล้วผมชอบนะ ดูอวกาศดี

ยิ่งถ้าได้แบบ Focus 2012 นี่ อวกาศจริงๆ ชอบมากๆ

ออฟไลน์ chai99

ผมก็ว่าสวยดีนะครับ
ผิดจากรุ่นก่อนๆของฟอร์ด ผมว่ามันโบราณไปหน่อย
แบบนี้ดูค่อยน่าใช้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมชอบนะ ยิ่ง Focus ยิ่งสวย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่ามัน stitch เลยอะ

ออฟไลน์ kemjc

ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่า
เห็นแผงหน้าปัด ฟอร์ดโฟกัส 2012 แล้ว เหมือน ฮุนได Tucson
ยิ่งช่องลมนี่ ดูคล้ายกันมาก ยังกะก๊อปกันมา

ผมก็ว่าคล้ายๆนะ แต่ผมว่าของโฟกัสดูสวยกว่า จะถามว่าใคร copy ใครก็คงยาก เล่นเปิดตัวปี 2010 เหมือนกันซะด้วย อิอิ

แต่แอร์แนวตั้งนี่ เริ่มเห็นเยอะแล้วเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ของจริงสวยดีนะครับ ดูดีมีสกุลทีเดียว

แม้ว่าจะมันจะดูสูงเหมือนกัน

คุณ HOMY_DEMIO  เห็นของจริงมาแล้วหรอครับ แหม อิจฉาจัง

ผมเห้นแบบผ่านกระจกอีกทีอะ ไม่ค่อยชัด

แต่พ่อผมไม่ชอบ 555

ออฟไลน์ ddman

• **
เรื่องธรรมดาที่ออกแบบได้ค่อนข้างหวือหวา   งานนี้ถ้าไม่ชอบเพราะสวยฉีกดี     ก็พาลให้ไม่ชอบเพราะรับไม่ได้ไปเลย
??????????????????....????????

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมกลับชอบนะ มันออกแนวเข้ากับด้านนอกรถดี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
แปลกดีครับ 555+

focus สวยอะ

ผมว่ามัน stitch เลยอะ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Supermax

• **
มันคือ โนเกีย 8250 มือถือในตำนาน

ออฟไลน์ Sunnook