ผู้เขียน หัวข้อ: // Update : รายการรีวิว ที่จ่อคิว ให้คุณอ่าน และจ่อคอหอย คนทำ ในตอนนี้ //  (อ่าน 11768 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เริ่มกันที่คันแรก....ค้างเติ่งมานานแล้ว...กำลังคิดว่าควรจัดการให้เสร็จเมื่อไหร่ดี....

mew408

• บุคคลทั่วไป
สู้ๆน่ะครับ
ติดตามอยู่ทุกวันเลย

ออฟไลน์ Dr.com&phone

• Newbie
  • *
รอชมอยู่ครับ สู้ๆ  :D

ต่อมา คันนี้ รายละเอียดหนะ เยอะมากมาย
หลังมอเตอร์โชว์ ค่อยว่ากัน

ส่วนคันนี้ อันที่จริง ไม่มีอะไรมาก

แต่ด้วยความที่ต้องจับไปยำรวมกับรีวิวดั้งเดิม ให้เป็น ฉบับ Re-Make มันเลย นาน

คันนี้ ก็จะพยายามให้เร็วกว่า คันข้างบน สีดำ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
ตั้งใจรออ่านครับ

ส่วนคันนี้

ตอนแรก ก็เตรียมเสร็จหมด

แต่พอมีข่าวว่า ตัวสีแดง Ralli Art พร้อมจะส่งมาให้
ก็เลยเกิดอาการชะงักรอ.....

เลยอาจต้องเลื่อนไปอีกนิดนึง ไหนๆก็ไหนๆ ทำทั้งที เอาให้ละเอียดสุดติ่ง กันไปเลยดีกว่า

(โลเกชัน ริมทางลง ทางด่วน ธรรมศาสตร์ รังสิต)

ส่วนคันนี้

อยู่ในมือแล้ว....ดังนั้น ไม่น่าจะนานแล้ว

แต่ไม่รับปากว่าเสร็จก่อน มอเตอร์โ๙ว์ ทันไหม
อาจจะเสร็จ ในช่วงมอเตอร์โชว์

ถ้า หา เอกสาร ตอนสัมภาษณ์ คนออกแบบ ที่ญี่ปุ่น เจอนะ...มันอยู่ที่ใดสักแห่งในห้องนอนนี่แหละ ไม่ไปไหนไกลหรอก
โดนเคลื่อนย้าย โดยไม่รู้ตัว เลยหายไปไหนไม่รู้

นี่คือ สิ่ที่คุณๆจะได้อ่านนับจากนี้ จนถึง เมษายน ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ส่วนคันนี้

ตอนแรก ก็เตรียมเสร็จหมด

แต่พอมีข่าวว่า ตัวสีแดง Ralli Art พร้อมจะส่งมาให้
ก็เลยเกิดอาการชะงักรอ.....

เลยอาจต้องเลื่อนไปอีกนิดนึง ไหนๆก็ไหนๆ ทำทั้งที เอาให้ละเอียดสุดติ่ง กันไปเลยดีกว่า

(โลเกชัน ริมทางลง ทางด่วน ธรรมศาสตร์ รังสิต)

ช่วงเวลาไหนหรือครับพี่ ผมว่าอันตรายอยู่นะถ่ายอย่างนั้น

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
เวลาถ่ายแบบว่า location กลางถนนอะไรอย่างงี้นี่

ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับผม

บางทีก็คิดเหมือนกันว่า ถ่ายกันได้อย่างไงเหมือนกันอ่ะคับ

ปล.เ้อ้อ อย่างไงก็ สุ้ๆนะคับผมพี่จิมและคณะ เป็นกำลังใจให้เสมอคับ

ออฟไลน์ JIRATH

วู้ววววววว

แต่ละรายการน่าติดตามมากมายเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
น่าติดตามทุกคันเลย โดยเฉพาะคันแรก   รอครับ
เป็นกำลังใจ ;D ;D

เวลาถ่ายแบบว่า location กลางถนนอะไรอย่างงี้นี่

ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับผม

บางทีก็คิดเหมือนกันว่า ถ่ายกันได้อย่างไงเหมือนกันอ่ะคับ

ปล.เ้อ้อ อย่างไงก็ สุ้ๆนะคับผมพี่จิมและคณะ เป็นกำลังใจให้เสมอคับ

ใช้เวลา ไม่เกิน 4-5 นาทีครับ

จอดข้างทาง ใจุดที่คิดว่าสวย และต้องมั่นใจว่า รถโล่งพอ แดดกำลังเหมาะ
ต้องมีภาพอยู่ในหัวแล้ว ต้องคิดไว้ก่อนแล้ว ว่าอยากได้ประมาณไหน
เปิดประตูเผ่นแผล็ว ลงไปถ่าย กด โชะๆๆๆๆ เอาให้เหมาะ โฟกัสให้ดี เล็งให้แม่นๆ

ถ้าลงไปดูแล้ว เห็นภาพจริงแล้ว คิดว่า ใช้ไม่ได้ เดินกลับขึ้นรถมาเลย อย่าเสียเวลา และเสียความปลอดภัย

อันที่จริง ไม่แนะนำให้ใครทำอย่างที่ผมทำเท่าไหร่หนะครับ มันไม่ค่อยจะดี
เป็นวิธี มักง่าย ที่มักใช้ได้ผล เวลาที่คิดหาโลเกชันไม่ออกแล้วจริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช้เวลา ไม่เกิน 4-5 นาทีครับ

จอดข้างทาง ใจุดที่คิดว่าสวย และต้องมั่นใจว่า รถโล่งพอ แดดกำลังเหมาะ
ต้องมีภาพอยู่ในหัวแล้ว ต้องคิดไว้ก่อนแล้ว ว่าอยากได้ประมาณไหน
เปิดประตูเผ่นแผล็ว ลงไปถ่าย กด โชะๆๆๆๆ เอาให้เหมาะ โฟกัสให้ดี เล็งให้แม่นๆ

ถ้าลงไปดูแล้ว เห็นภาพจริงแล้ว คิดว่า ใช้ไม่ได้ เดินกลับขึ้นรถมาเลย อย่าเสียเวลา และเสียความปลอดภัย

อันที่จริง ไม่แนะนำให้ใครทำอย่างที่ผมทำเท่าไหร่หนะครับ มันไม่ค่อยจะดี
เป็นวิธี มักง่าย ที่มักใช้ได้ผล เวลาที่คิดหาโลเกชันไม่ออกแล้วจริงๆ

เชี่ยวชาญครับ ที่สำคัญคือการมีภาพในหัวและลงไปถ่ายอย่างรวดเร็วนี่แหละ

ออฟไลน์ PREM

จะรออ่านอย่างใจจดใจจ่อครับ
โดยเฉพาะสองคันแรก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ gundam126

ผมรอคันสีดำ....เจ้า730 กะว่าถ้าถูกล๊อตตารี่รางวัลที่1จะซื้อเลยนะเนี่ย 555 แต่ซื้อมาตั้งแต่อายุ18 ยันตอนนี้28 ยังไม่เคยถูกเลยแม้เลขท้าย3ตัว จะรอพี่J!mmyครับ ...แม่ได้เทียน่าส่วนพ่อได้แคมรี่ไฮบริดก็เพราะรีวิวพี่J!mmyนี่แหละ

ออฟไลน์ FaTjoE

• Newbie
  • *
เยี่ยมยอดเลยครับ
ได้หลับได้นอนกันบ้างไหมเนี่ย :)

ออฟไลน์ joufo

อีเอ็กซ์ สีแดง นี่แดงสดเหรอครับ หรือว่าแดงเหมือนเดิม

แล้วตัว แรลลี่อาร์ท คือเพิ่มชุดแต่งเฉยๆ ใช่เปล่าครับ

ผมเซ็งมิตซูฯ ตรงนี้นี่แหละ
ออกรถปุ๊บ สีขาวมาปั๊บ
สีขาวมา แล้วตัวแต่งพิเศษก็ตามมาติดๆ

-----------

เห็น เอ็มแอล แล้วคิดถึงครับ
เคยไปลองขับกับทริปของเบนซ์
ประทับใจไม่มีวันลืม
จนสงสัยว่า ถ้ามีเงิน จะซื้อ เอส หรือ เอ็มแอล ดี
 ;D

ออฟไลน์ Sunnook

รออ่าน ML  Series 7 และ Lancer EX อย่างใจจดใจจ่อครับ อิอิ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
หูยๆๆ อ่านตาแฉะแหงๆเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
น่าติดตามทุกตอนเลยครับ

.
.
.
.

ออฟไลน์ tommemov

• Newbie
  • *
รอ 2 คันแรก ครับ  :)

ออฟไลน์ Nut_K

รอชม ML-Class กับ 730d ครับ

ออฟไลน์ CRO

รอชมทุกครันครับ  ;D

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
จะคอยติดตามชมครับ ทั้งหมดนะแหละครับ
    เป็นกำลังใจให้พยายามต่อไป ::) ::) ::)
My impression is Impreza

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
รอชมคร้าบบบ ;D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
พี่กล้วยไปเป็นพริตตี้ให้ซูซูกิตั้งแต่เมื่อไรล่ะนั่น?????

555+
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ KKCP118

Re: // Update : รายการรีวิว ที่จ่อคิว ให้คุณอ่าน และŧ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 18:45:01 »
รอชมอย่างใจจดใจจ่อเช่นเดียวกันค่ะ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2010, 20:15:18 โดย Kook~ku* »

ออฟไลน์ Ma_Mhee

• Newbie
  • *
อยากอ่านรีวิว Mini Cooper S Convertible ใจจะขาดแล้วครับบบ >_<

สู้ๆนะครับ

ไปอ่านรีวิวเวปภาษาอังกฤษมาแล้ว

แต่ยังไงก็อยากอ่านรีวิวจากเวปนี้ที่สุด
. . . ??????  ?????????? . . .

รอติดตามทุกผลงานของพี่จิมมี่ครับ โดยเฉพาะ Swift :D