ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างกับการผ่อน 84 เดือนครับ  (อ่าน 14506 ครั้ง)

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
เอาที่สะดวกเลยคับเงินคุณเอง ผมคิดว่าถ้าคุณพร้อมกว่านี้คงจะชื้อสดหรือผ่อนสั้นกว่านี้แน่นอน ไม่มีใครอยากเป็นหนี้หรือเสียดอกเยอะไหรอกคับ แต่ถ้าผ่อนยาว แล้วไม่เดือดร้อน ไม่เบียดเบียนส่วนอื่นๆของชีวิตก็ทำคับ

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
เอาที่สะดวกเลยคับเงินคุณเอง ผมคิดว่าถ้าคุณพร้อมกว่านี้คงจะชื้อสดหรือผ่อนสั้นกว่านี้แน่นอน ไม่มีใครอยากเป็นหนี้หรือเสียดอกเยอะไหรอกคับ แต่ถ้าผ่อนยาว แล้วไม่เดือดร้อน ไม่เบียดเบียนส่วนอื่นๆของชีวิตก็ทำคับ

เอาจริงๆ คนที่ชอบเป็นหนี้ก็มีนะครับ

ผมเห็นมาหลายคนแล้ว เช่น มีเงินในธนาคาร เกินราคาของที่จะซื้อ แต่ก็ชอบผ่อนผ่านบัตรต่างๆ ทั้งที่เสียดอกเบี้ย

เขาบอกว่า ไม่อยากถอนเงิน มันเสียดาย

ออฟไลน์ yourturle

มิควร
ยกเว้นว่าออกเพื่อทำการค้า ธุระกิจ เพื่อจะได้เติบโต
เสียดอกมาก แต่ได้ประโยชนกลับมามากคุ้ม เพราะเงินหาได้ แต่ซื้อเวลากลับมาไม่ได้

ลองชั่งน้ำหนักดูครับ ถ้าเสียดอกเป็นแสนแต่ได้โอกาส ได้อย่างเสียอย่างเสมอ
One Day.

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ถ้าไม่รีบใช้รถผมอยากให้เก็บเงินไว้ก่อนผ่อน4ปีก็พอ แต่ถ้ารีบเอามาวิ่งงานทำมาหาเงินก็ไม่ว่ากันครับ

ออฟไลน์ V221

ผมคิดว่ายาวไป ยิ่งถ้างบจำกัดจะลำบากยกเว้นว่าอยากผ่อนยาวเพราะมีเงินก้อนใหญ่ไปทำอย่างอื่นที่เสี่ยงน้อยจริงๆ รถอายุเกิน5ปีจะมีค่าซ่อมจุกจิกมาให้เรื่อยๆครับ
BMW 750E M SPORT