ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามไฟDRLที่เป็นอุปกรณ์แต่งjazz gkว่าของแท้กับของซัพพรายเออร์แตกต่างยังไงครับ  (อ่าน 6036 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
สอบถามไฟDRLที่เป็นอุปกรณ์แต่งjazz gkว่าของแท้กับของซัพพรายเออร์แตกต่างยังไงครับ
พอดีไปดูไว้ครับ ไปถามที่ศูนย์ฮอนด้า ทางศูนย์แจ้งว่ามี2แบบคือของแท้ราคา4,000บาทกับของซัพพรายเออร์ราคา1,820บาท ประกัน1ปีเหมือนกัน แต่ราคาแตกต่างกันพอสมควร มีสมาชิกท่านใดได้ติดตั้งไฟDRLบ้างครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
รุ่นนี้ ไม่ทราบส่ง แต่ที่เจอคือ ของแท้จะปั้มนูน Honda ที่เลนส์กระจก แต่ของซับคือของเทียบ มีอีกหลายเกรด ของแท้ 4พันไม่แพงนะครับ ทน ไม่เหลืองง่ายๆ คุณภาพของดีกว่าเยอะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Stp

ถ้าจะหาของซับฯ ให้เลือกแบบมียี่ห้อมีประกันไว้น่าจะดีกว่า เพราะ LED จีนห่วยๆ ก็พังง่ายเหมือนกัน แทนที่จะสวยกลายเป็นน่าเกลียดไปแทนซะ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
ของศูนย์ทรงไม่เหมือนกันครับ แต่ถ้าให้เดาน่าจะทนทานกว่า เดย์ไลท์มีหลายยี่ห้อหลายราคาเลยครับ
ส่วนตัวใช้ของLufgarageครับเพราะไม่ชอบทรงของศูนย์ ลองเสริทfacebookดูนะครับ 

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดูดีๆนะครับ เพราะมันก็มีไม่น้อย ที่ศูนย์ชอบเอาของเทียบมาสวมเป็นของศูนย์ให้กับลูกค้า

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ของผมใส่ของแท้ เวลาเปิดไฟหรี่ หรือไฟหน้า DRL จะหรี่แสงลงด้วยครับ

ไม่แน่ใจว่าของนอกจะหรี่แสงลงไหมนะครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
คาดว่าจะมี DRL มาให้น่ะครับ ตอน minor change

ว่าแต่จะปรับเล็กเมื่อไหร่ ท่านใดทราบไหมครับ ตอนนี้เล็งอยู่ว่าจะเทิร์นมาใช้งาน

ออฟไลน์ nuntapon.s

ของแท้ราคานี้ผมจัดไปไม่คิดเลย   เอามาวางเทียบกันรับรองงานต่างกันเยอะครับ  อันนี้ไม่ต้องพูดถึงความทนทาน

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เคยเจอของแท้ญี่ปุ่นจะเข้ารูปและไฟสว่างสีขาวนวลมากๆครับ แต่ราคา 8 พันเลย

อันนี้ถ้าแท้ 4 พัน ไม่แพงครับ

ออฟไลน์ ChotLife

ผมใช้กับ City โฉมปัจจุบันอยู่ครับ แบบเดียวกันกับ Jazz
ของแท้ จาก Honda Access ผมลองดูแล้ว มันเป็นของ Philip ครับ
กลางวัน สว่างจ้ามากครับ ใช้มา 1ปีแล้ว ยังไม่มีขาดแม้แต่หลอดเดียว
เวลาหรี่ไฟ หรือ เปิดไฟหน้า DRL จะดับไปนะครับ ไม่ใช่หรี่ให้แสงเบา แต่จะดับเลยครับ

แนะนำให้ซื้อของแท้เลยครับ พวกของจีนแดง ผมเห็นมาเยอะตามท้องถนน หลอดขาดบ้าง ไม่ติดบ้าง
ของแท้ จาก Honda Access By Philip แบรนด์นี้ ผมว่าคงใช้จนขายรถล่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2016, 10:16:46 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ ChotLife

ของผมใส่ของแท้ เวลาเปิดไฟหรี่ หรือไฟหน้า DRL จะหรี่แสงลงด้วยครับ

ไม่แน่ใจว่าของนอกจะหรี่แสงลงไหมนะครับ

ของแท้จาก Honda Access รึป่าวครับ เซลหลอกรึป่าว ลองขอดูใบเสร็จนะครับ
ของแท้จะไม่มีหรี่นะครับ เวลาเปิดไฟหน้า หรือหรี่ไฟ ไฟ DRL จะดับลงทันทีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2016, 10:15:13 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ Tien.W

ของแท้ชัวร์ๆว่าทน ครับ

เอาง่ายๆ อย่าง กันสาดเนี่ย ของแท้ 4 พันกว่า (CR-V) ใช้มา 3 - 4 ปี ยังปกติดีทุกอย่าง ในขณะที่อีกคันบอกว่าแพง ไปใส่เทียม แบบมีคิ้วโครเมี่ยมเหมือนกัน

ผ่านปีแรกไป โครเมี่ยมร่อน แตกลายงา เปลี่ยนตัวสอง ใช้ได้อีกปีนึง กิ๊บหลุดหาย โครเมี่ยมซีดอีก ... เบ็ดเสร็จ 2 ชุดก็เกือบซื้อแท้ได้ละ สุดท้าย ซื้อชุดสาม เลยซื้อแท้ ... ซึ่งถ้าซื้อแท้ตั้งแต่แรก ก็จบไปละ จริงไหม ?

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

ของแท้จาก Honda Access รึป่าวครับ เซลหลอกรึป่าว ลองขอดูใบเสร็จนะครับ
ของแท้จะไม่มีหรี่นะครับ เวลาเปิดไฟหน้า หรือหรี่ไฟ ไฟ DRL จะดับลงทันทีนะครับ

ขออภับครับ จำผิดกับ Accord G9 ครับ ไป DRL ดับตอนเปิดไฟครับ
ของแท้แน่นอนครับ เพราะได้เห็นก่อนใส่เลยครับ ::)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK