ผู้เขียน หัวข้อ: ++++++ FIESTA กับ FOCUS เกียร์พัง ตอนนี้ออกทีวีแล้วนะครับ +++++  (อ่าน 10695 ครั้ง)

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
Re: ++++++ FIESTA กับ FOCUS เกียร์พัง ตอนนี้ออกทีวีแล้วนะครับ +++++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 09:22:12 »
สงสารคนที่ซื้อนะครับ คล้ายป้าผม เตือนก็แล้วว่าอย่าๆ สุดท้ายซื้อมาเจอปัญหาแก้ไม่หมดขายทิ้งไปถูกๆ

และรู้สึกขัดใจนิดนึงกับคนที่ไม่มีปัญหา โพสท์อธิบายอวยซะเยอะแยะ รถขับดีอย่างนั้น ใช้ดีอย่างนี้ แต่ไปช่วยเขาซ่อมไหม? หรือแนวทางการซ่อมน่ะมีไหมครับ? แถมเหมือนกับไปเหน็บเขาว่าใช้รถไม่เป็นอีกอะครับ โพสท์ตอบแบบนี้ ....

ผมคิดว่าไม่ผิดนะ ทีผู้ใช้รถจริงจะอวยคุณความดีของรถ ที่มาจากประสบการณ์ใช้จริงของเขา ถ้าไม่เป็นการโม้โอ้อวดเกินจริง เพราะเป็นการให้ข้อมูลกับผู้บริโภคท่านอื่นๆที่ไม่เคยใช้ ก็ต้องรับฟังด้วยใจไม่อคติไปก่อนครับ
แต่ประเภทเที่ยวไปเหน็บแนมผู้อื่นว่าใช้รถไม่เป็น/เลือกรถไม่เป็นนั้น ก็เป็นการไม่ถูกต้อง ทุกคนต้องเคารพการตัดสินใจของผู้อื่นด้วย

แต่ที่เป็นปัญหามากหน่อย ก็ประเภทแค่ฟังเขามาไม่มีประสบการณ์เองจริง  แล้วพูดซะยังกับใช้จริงมาแสนนาน/เป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องรถ
ไม่ว่าทั้งกลุ่มอวยหรือกลุ่มด่าตำหนิ อคติในใจมีเยอะ..พบได้ทั่วไปเต็มไปหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 09:25:54 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
Re: ++++++ FIESTA กับ FOCUS เกียร์พัง ตอนนี้ออกทีวีแล้วนะครับ +++++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 10:58:59 »
สงสารคนที่ซื้อนะครับ คล้ายป้าผม เตือนก็แล้วว่าอย่าๆ สุดท้ายซื้อมาเจอปัญหาแก้ไม่หมดขายทิ้งไปถูกๆ

และรู้สึกขัดใจนิดนึงกับคนที่ไม่มีปัญหา โพสท์อธิบายอวยซะเยอะแยะ รถขับดีอย่างนั้น ใช้ดีอย่างนี้ แต่ไปช่วยเขาซ่อมไหม? หรือแนวทางการซ่อมน่ะมีไหมครับ? แถมเหมือนกับไปเหน็บเขาว่าใช้รถไม่เป็นอีกอะครับ โพสท์ตอบแบบนี้ ....

ผมว่าพวกติ่งนี่ผมว่าเป็นทุกค่าย ไม่รู้จะอวยอะไรนักหนา
ไปดูตามคลับรถสิ แทนที่ตะช่วยกันปกป้องสิทธิผู้บริโภคด้วยกัน ดันไปพยายามปกป้องค่ายรถ
พอรถมีปัญหาก็โบ้ยว่า user error ลูกเดียว เคยเจอรถป้ายแดงวิ่งไปยังไม่ถึง 500 โล เครื่อง overheat พวกติ่งมันบอก ทำไมไม่ตรวจสอบสภาพรถก่อนออกจากบ้าน
เอากับมันสิ  ::) ::)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:09:21 »

ผมว่าพวกติ่งนี่ผมว่าเป็นทุกค่าย ไม่รู้จะอวยอะไรนักหนา
ไปดูตามคลับรถสิ แทนที่ตะช่วยกันปกป้องสิทธิผู้บริโภคด้วยกัน ดันไปพยายามปกป้องค่ายรถ
พอรถมีปัญหาก็โบ้ยว่า user error ลูกเดียว เคยเจอรถป้ายแดงวิ่งไปยังไม่ถึง 500 โล เครื่อง overheat พวกติ่งมันบอก ทำไมไม่ตรวจสอบสภาพรถก่อนออกจากบ้าน

ครับ แบบนี้ล่ะครับ รถเขาเสียไปซ้ำเติมเขา หาว่าขับไม่ดี ไม่ตรวจสอบ ใช้ไม่เป็น อ่านในคลับมากๆแล้วเลยงง  กลายเป็นนี่กรูผิดใช่ไหม ซื้อรถมาต้องรับได้เกียร์กระตุก แรงหาย รถไหลถอยหลัง เครื่อวดับกลางอากาศ ไปโพสท์หาคนช่วย ดันเจอซ้ำเติม

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:14:26 »

ครับ แบบนี้ล่ะครับ รถเขาเสียไปซ้ำเติมเขา หาว่าขับไม่ดี ไม่ตรวจสอบ ใช้ไม่เป็น อ่านในคลับมากๆแล้วเลยงง  กลายเป็นนี่กรูผิดใช่ไหม ซื้อรถมาต้องรับได้เกียร์กระตุก แรงหาย รถไหลถอยหลัง เครื่อวดับกลางอากาศ ไปโพสท์หาคนช่วย ดันเจอซ้ำเติม

จริงงงครับ บางทีก็แอบสงสัย เค้าเป็นญาติกับ บ.นั้นหรือ ป้องกันสุดๆ  ;D

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:47:53 »

เป็นทุกค่ายครับ แทนที่จะช่วยกันแก้ไขปัญหาหรือดำเนินการที่เป็นประโยชน์

สุดท้ายพอมีปัญหาจริงๆ พวกนี้แหละครับชิงขายรถหรือหายตัวถาวรก่อนทุกที
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:56:27 »
...

จริงงงครับ บางทีก็แอบสงสัย เค้าเป็นญาติกับ บ.นั้นหรือ ป้องกันสุดๆ  ;D

ผมมีเพื่อนรุ่นพี่ทำงานฟอร์ดนะ เขายังไม่ปกป้องบริษัทเท่าพวกนั้นเลย เคยเห็นใช้Focusตัวแรก ตอนนี้Civicละ บอกไม่เอาละรถฟอร์ด

ยิ่งดูก็ยิ่งงครับ เว็บบอร์ดแต่ละยี่ห้อเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 12:58:07 โดย Jae »