ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto  (อ่าน 19478 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
Re: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 21:24:03 »
ตอนรับรถเขาไม่ได้ถามเลยเหรอว่าเอาของมีค่าออกหมดรึยัง โทษตัวเองดีกว่ามั๊ย

ไปสนับสนุนโจรซะงั้น กลับไปอ่านที่จขกท. พิมพ์มาใหม่เถอะครับ เค้าอุตส่าห์เล่าเหตุการณ์ซะยาว ใครก็ตามที่พยายามงัดแงะสินทรัพย์ผู้อื่นโดยเจตนา ไม่ว่าข้างในจะมีหรือไม่มีของมีค่าใดๆ ผู้นั้นมีค่าเท่ากับ "โจร"

ออฟไลน์ kiwiwi

Re: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 21:25:58 »
ตอนรับรถเขาไม่ได้ถามเลยเหรอว่าเอาของมีค่าออกหมดรึยัง โทษตัวเองดีกว่ามั๊ย

ไปสนับสนุนโจรซะงั้น กลับไปอ่านที่จขกท. พิมพ์มาใหม่เถอะครับ เค้าอุตส่าห์เล่าเหตุการณ์ซะยาว ใครก็ตามที่พยายามงัดแงะสินทรัพย์ผู้อื่นโดยเจตนา ไม่ว่าข้างในจะมีหรือไม่มีของมีค่าใดๆ ผู้นั้นมีค่าเท่ากับ "โจร"

มาตรฐานคนไทยแท้ มีอยู่ทุกเว็ปแหละครับ 555555

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 02:27:32 »
การรับผิดชอบของศูนย์บริการแย่จังครับ  :(

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 05:11:52 »
ปกติรถ BMW ของผมจะเข้าบริการที่ German Auto ตลอด จนเปลี่ยนรถคันใหม่ก็ยังคงใช้บริการที่นี่ แต่ล่าสุดผมเลือกไปใช้ที่อื่นแล้วครับเพราะรับไม่ได้กับการบริการลูกค้า

ผมจะนำรถ Mini ไปเปลี่ยนใบปัดน้ำฝนที่ขาด ได้โทรเข้าไปนัดที่ Mini German Auto ล่วงหน้า ขอนัดนำรถเข้าบริการเปลี่ยนใบปัดน้ำฝน รถผมหมด MSI แล้ว ต้องชำระค่าใช้จ่ายเอง ที่จริงสามารถซื้อเปลี่ยนเองได้ครับ แต่เนื่องจากช่วงนั้นผมอยู่ต่างประเทศ ภรรยาผมเค้าทำไม่เป็น ผมเลยให้โทรไปนัดกับศูนย์ ทางศูนย์บอกให้เข้าไปได้เลย ไม่ต้องนัด เพราะใช้เวลาไม่เกิน 10 นาทีก็เสร็จ

ถึงวันนัด ภรรยาผมเข้าไปที่ Mini German Auto พนักงานรับรถไล่กลับออกมา เพราะไม่มีอยู่ในตารางนัดหมาย ภรรยาผมก็อธิบายไปแล้วว่าโทรมานัดแล้ว เค้าบอกให้เอารถเข้ามาเลย ขอให้พนักงานรับรถไปสอบถามเจ้าหน้าที่ด้านในก่อน แต่ทางพนักงานรับรถยืนกรานท่าเดียวว่าไม่มีในตารางนัดหมาย ไม่สามารถให้บริการได้ ให้กลับออกไปก่อนทั้งๆที่เห็นว่าใบปัดน้ำฝนขาด และอยู่ในช่วงหน้าฝน

ภรรยาผมโมโหมาก ผมจึงบอกให้กลับไปที่ศูนย์ Mini เอกมัยดู ตอนแรกที่ไม่ไปศูนย์เอกมัยเพราะไกลบ้านมากกว่า ภรรยาผมไปถึงศูนย์ Mini เอกมัย ช่างที่นั่นเปลี่ยนให้ทันทีทั้งที่ไม่ได้โทรเข้าไปนัดหมายด้วยซ้ำ ใช้เวลาชำระเงินกับเปลี่ยนใบปัดน้ำฝนไม่เกิน 10 นาที ประทับใจกับการบริการของ Mini เอกมัยมากครับ

สรุปว่า ภรรยาผมบอกผมว่า ถ้าต้องซื้อ BMW หรือ Mini คันใหม่ ห้ามซื้อกับศูนย์ German Auto เด็ดขาด >:(

2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ lukasthailand

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 09:39:24 »
เวลาผมเข้าศูนย์ ผมไม่แกะกล้องในรถออกนะ หมุนเลนส์กลับมา ใส่เมมไป 128gb ก็อัดได้พอหอมปากหอมคอ ได้รถมาก็ถอดเมม มาดูว่าเค้าทำไรกับรถเราบ้าง
มีทีนึงเข้าเช็คระยะ ถอดเมมดู ช่างขับรถเราและบอกว่า "น้ำหอมเ*ยไรวะ เหม็นชิป*าย" "พวกมาลัยแม้*ไกลเจ๊งแล้ว"

แต่พนักงานก็ไม่ได้แจ้งเรื่องพวกมาลัยมีปัญหานะครับ สรุปง่ายๆ เมื่อรถตกอยู่ในมือศูนย์แล้ว ช่างอยากทำไร เค้าก็ทำแหละครับ เราต้องระมัดระวังตัวเองก่อน ที่นี้เมืองไทยครับ นายทุนเป็นใหญ่ T-T

ออฟไลน์ StrawHat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 09:55:03 »
update ครับ

ไปแจ้งความเรียบร้อยแล้วครับ แต่ร้อยเวรแนะนำว่าลงเป็นบันทึกประจำวันไปก่อนแล้วเอาใบแจ้งความไปให้ศูนย์เพื่อขอความรับผิดชอบ เพราะของเราไม่ได้หาย แต่ถ้าศูนย์ยังยึกยักอีกให้กลับมาแจ้งความดำเนินคดีครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:09:48 »
ต้องระมัดระวังเองอย่างหลายๆท่านว่าจริงๆ ครับ
ความรับผิดชอบของช่างบางคนก็น้อยไปนิดครับ
ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไรต้องระวังครับ ผมก็เคยโดน
เอารถเข้าศูนย์ ไปเปลี่ยนอย่างอื่น แต่ทำของเราเสีย
จะให้เราเป็นคนจ่าย ผมก็เลยโวย และไม่ยอม
ผู้จัดการศูนย์ขอโทษ และยอมแก้ไขครับ
 :)
แต่เหตุการณ์แบบนี้ผมว่าคงเป็นช่างนั่นแหละครับที่ทำ
 :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 11:02:12 »
update ครับ

ไปแจ้งความเรียบร้อยแล้วครับ แต่ร้อยเวรแนะนำว่าลงเป็นบันทึกประจำวันไปก่อนแล้วเอาใบแจ้งความไปให้ศูนย์เพื่อขอความรับผิดชอบ เพราะของเราไม่ได้หาย แต่ถ้าศูนย์ยังยึกยักอีกให้กลับมาแจ้งความดำเนินคดีครับ
ขอติดตามและเอาใจช่วยครับ ยังไงแวะมาอัพเดตด้วยนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^