ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto  (อ่าน 19499 ครั้ง)

ออฟไลน์ StrawHat

• Jr. Member
  • **
เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto
« เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 13:18:53 »
ผมได้นำรถไปทิ้งไว้ที่ศูนย์ german auto สาขาบางนา เพื่อ follow up ปัญหาที่เกิดจากช่างหลังการบริการครั้งก่อนหน้า ก่อนทิ้งรถผมได้เก็บของบางส่วนไว้ในคอนโซลแล้วทำการล๊อก หลังจากรับรถมา ปรากฏว่าไม่สามารถปลดล๊อกได้เพราะในรูกุญแจเหมือนมีอะไรเข้าไปอุดทำให้ไม่สามารถเสียบกุญแจลงไปได้

ผมจึงนำรถกลับไปที่ศูนย์เพื่อให้ดูว่าทำไมมันถึงมีปัญหาต่อเนื่องไม่หยุดหย่อน กลับเจอพนักงานฝ่ายบริการปฏอเสธความรับผิดชอบโดยอ้างว่าไม่มีใครเข้าไปยุ่งภายในรถลูกค้าแน่นอน (ไม่รู้ว่าถ้าไม่เข้าไปในรถแล้วจะเคลื่อยย้ายรถได้ไง) พร้อมทั้งบอกให้ผมไปหาช่างกุญแจเอาเองโดยศูนย์จะไม่รับผิดชอบอะไรทั้งสิ้นกับเรื่องนี้

หลังจากที่ได้ให้ช่างกุญแจดู ปรากฏว่ามีคลิปหนีบกระดาษหักคาอยู่ในรูกุญแจ ช่างกุญแจคาดว่ามีคนพยายามที่จะเปิดคอนโซลโดยใช้คลิปหนีบกระดาษแต่หักคาซะก่อนที่จะเปิดได้ ผมจึงรีบแจ้งเรื่องพร้อมทั้งรูปหลักฐานไปที่ german auto พนักงานคนเดิมบอกว่าจะขอดูกล้องวงจรปิดก่อนและจะติดต่อกลับมาภายในวันจันทร์ที่ผ่านมา

จนถึงวันนี้ยังไม่มีใครติดต่อเพื่อแสดงความรับผิดชอบกับผม กระทั้งคำว่าขอโทษยังไม่ได้ยินเลย แจ้งเรื่องนี้ไปที่ BMW Thailand ทางบริษัทแม่ก็สัญญาว่าจะมีการติดต่อกลับภายในวันนี้ก่อนเที่ยง แต่สุดท้ายก็ยังไม่มีใครติดต่อมาเลยครับ

เลยอยากจะเตือนคนที่ขับ BMW ว่าถ้าเป็นไปได้ อย่าใช้บริการที่ german auto สาขาบางนาเด็ดขาดครับ และฝากถึงคนที่กำลังจะซื้อรถ BMW ว่าบริษัทแม่ไม่ค่อยที่จะรับผิดชอบอะไรเลยนะครับ ถ้ามีปัญหาคงต้องวัดดวงกันเอง

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
Re: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 13:29:32 »
ไม่ว่าจะเข้าศูนย์ไหน รถยี่ห้ออะไรก็ตาม ต้องไม่ทิ้งสิ่งของมีค่าไว้ในรถเด็ดขาดครับ

ส่วนตัวคิดว่าศูนย์และ BMW thailand คงจะเงียบไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2016, 13:31:15 โดย keng »

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 13:31:07 »
เอารถเข้าศูนย์ ถ้าทิ้งรถ ยังไงเอาของมีค่าออกให้หมดดีสุดครับ

เพราะเคยโดนมากับตัวเหมือนกัน ยี่ห้อเจ้าตลาด

แค่แฟรชไดร์ อันไม่กี่ร้อย เสียบคารถไว้ ยังหาย ข้างในมีแต่เพลง พอถามเจ้าหน้าที่ เค้าก็ตีหน้ามึนๆและให้อ่านรายละเอียดในใบรับรถว่า
"ให้นำของมีค่าออกจากรถ ก่อนนำรถเข้าซ่อม ถ้าสูญหาย บริษัทฯไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น" ....

ปิดจ๊อบ .... หมดข้อโต้เถียง

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 13:40:03 »
เจอนี้เป็นผมปรี๊ดเลยและแต่ทางที่ดีไม่ควรไว้ของมีค่าไว้ในรถ ผมเคยตอนเอา CRV ไปถ่ายน้ำมันเครื่องวางเหรียญ 10บาท 2เหรียญ กับ 1บาท 4-5 เหรียญไว้ในเกะกลาง พอตอนรับรถเหรียญหายครับถามพนักงานรับรถบอก "มันไม่มีเหรียญอยู่ในเกะตั้งแต่แรกแล้วครับ" (เห็นแล้วเพลียดีที่ไม่วางแบงค์เขียวแบงค์แดง >:()

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 13:43:12 »
แจ้งความได้ครับ  ลายนิ้วมือน่าจะมี
แค่นี้ผุ้จัดการศุนยก็เต้นแล้ว

แต่ผิดวิสัยการแก้ปัญหาลุกค้านะที่ให้ไปหาข่างกุญแจเอง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ sangjan

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 13:46:24 »
ไม่ว่าจะเข้าศูนย์ไหน รถยี่ห้ออะไรก็ตาม ต้องไม่ทิ้งสิ่งของมีค่าไว้ในรถเด็ดขาดครับ

ส่วนตัวคิดว่าศูนย์และ BMW thailand คงจะเงียบไปครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 13:53:13 »
เจอนี้เป็นผมปรี๊ดเลยและแต่ทางที่ดีไม่ควรไว้ของมีค่าไว้ในรถ ผมเคยตอนเอา CRV ไปถ่ายน้ำมันเครื่องวางเหรียญ 10บาท 2เหรียญ กับ 1บาท 4-5 เหรียญไว้ในเกะกลาง พอตอนรับรถเหรียญหายครับถามพนักงานรับรถบอก "มันไม่มีเหรียญอยู่ในเกะตั้งแต่แรกแล้วครับ" (เห็นแล้วเพลียดีที่ไม่วางแบงค์เขียวแบงค์แดง >:()

นี่ขนาดผมล๊อกกุญแจเรียบร้อยนะครับ ยังพยามยามแงะ แถมหลักฐานขนาดนี้ ยังไม่คิดจะแสดงความรับผิดชอบเลยครับ ต่อไปถ้าอะไหล่รถหายก็คงเนียบเงียบไม่รับผิดชอบอะไรเลยมั้งครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 14:03:17 »
บริษัทนี้เรียกให้ผมไปทำงาน ผมควรไปดีหรือไม่ดีครับ ชักกลัว :-X

ออฟไลน์ Cola P.

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 14:07:25 »
ผมว่าประเด็นไม่ได้อยู่ที่ จขกท ทิ้งของมีค่าไว้รึเปล่านะครับ ประเด็นอยู่ที่ทำไมถึงมีคนพยายามงัดแงะต่างหาก ซึ่งตรงนี้ทางศูนย์ควรจะมีมาตรการป้องกันตั้งแต่แรกแล้ว และถ้าเกิดปัญหาขึ้นควรแสดงความรับผิดชอบมากกว่านี้มากๆ

จริงๆแล้วอาทิตย์หน้าผมกะว่าจะเอารถไปเข้าเช็คระยะที่ศูนย์ German Auto บางนานี้ เพราะเห็นว่ามีหลายคนแนะนำ (ผมออกรถที่ศูนย์อื่น) แต่มีคนเจออย่างนี้แล้วผมถอยดีกว่าครับ

เอาใจช่วย จขกท นะครับ คงเสียความรู้มสึกมาก
BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 14:30:51 »
ถึงกับพยายามงัด โดยทำเป็นไม่รู้เรื่อง แล้วถ้า BMW Th เงียบ... ผมว่ารุนแรงกว่ารถรอซ่อมนานอีกนะ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 14:40:10 »
เอาเรื่องให้ถึงที่สุดนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 14:44:32 »
ขอ update นิดนึงครับ ผมติดต่อไปทาง BMW call center พนักงานรับสายอ้างว่ามีการส่งเรื่องไปที่ German Auto เพื่อขอหลักฐานจากกล้องวงจรปิดแล้ว แต่ทาง German Auto ยังไม่มี feedback อะไรกลับมา ทาง BMW Thailand ไม่สามารถเข้าไปก้าวก่ายศูนย์ได้เนื่องจากปัญหาเกิดที่ศูนย์ ศูนย์ต้องเป็นคนรับผิดชอบเรื่องนี้ .... สรุปไม่รู้ว่ามีบริษัทแม่ไว้ทำไมนะครับ

ผมเลยติดต่อไปทาง German Auto อีกครั้ง พนักงานฝ่ายบริการชื่อ "ธวัชชัย" คนเดิมที่ไล่ผมไปหาช่างกุญแจเอง อ้างว่าทางศูนย์ได้ดูกล้องแล้วแต่ไม่พบความผิดปกติและบอกว่าผมรับรถไปแล้ว เลยสรุปไม่ได้ว่าคลิปกระดาษนี่จริงๆมาจากใครกันแน่ครับ

ถ้าชอบบริการแบบนี้นอกจากช่างที่ไม่ได้มาตรฐาน เอารถเข้าศูนย์แล้วมีปัญหาต่อเนื่องทุกครั้ง แถมใช้เวลานานมาก เชิญไปใช้บริการที่ BMW German Auto ครับ

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 15:00:29 »
อย่าจบเคสนี้ง่ายๆ

ออฟไลน์ Mr.Joe

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 15:08:47 »
เจอกับตัวเองในรถอเมริกันยี่ห้อหนึ่งครับ
โชว์รูมตรงแถวๆสีลม
รับรถมา เก้ะเอียง
เปลี่ยนแคต (รถวิ่ง 50,000 กม.) อ้างว่าหมดอายุ พอจะขอแคตดู กลับบอกว่าหายไปแล้ว
ซ่อมเสร็จ ขายทิ้ง สาบส่งเลยครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 15:14:39 »
ผมว่าประเด็นไม่ได้อยู่ที่ จขกท ทิ้งของมีค่าไว้รึเปล่านะครับ ประเด็นอยู่ที่ทำไมถึงมีคนพยายามงัดแงะต่างหาก ซึ่งตรงนี้ทางศูนย์ควรจะมีมาตรการป้องกันตั้งแต่แรกแล้ว และถ้าเกิดปัญหาขึ้นควรแสดงความรับผิดชอบมากกว่านี้มากๆ

จริงๆแล้วอาทิตย์หน้าผมกะว่าจะเอารถไปเข้าเช็คระยะที่ศูนย์ German Auto บางนานี้ เพราะเห็นว่ามีหลายคนแนะนำ (ผมออกรถที่ศูนย์อื่น) แต่มีคนเจออย่างนี้แล้วผมถอยดีกว่าครับ

เอาใจช่วย จขกท นะครับ คงเสียความรู้มสึกมาก

ถูกต้องครับ
เป็นผม ถ้าคุยไม่รู้เรื่องและปฏิเสธความรับผิดชอบ แม้กระทั่งคำขอโทษ
ผมจะแจ้งความเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 15:15:37 »

เห็นด้วย
อ่านกันดีๆ นะ
ประเด็นคือโดนงัดแงะนะ ไม่ใช่ของหาย
คล้ายๆ แต่ไม่เหมือน

ถ้าวางไว้แล้วหาย จับมือใครดมยาก ศูนย์ก็เตือนแล้ว ก็ซวยไป แต่นี้ ถ้าเกิดที่ศูนย์แน่ๆ (ก็ต้องพิสูจน์) คนละเรื่องครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 15:16:29 »
ขอ update นิดนึงครับ ผมติดต่อไปทาง BMW call center พนักงานรับสายอ้างว่ามีการส่งเรื่องไปที่ German Auto เพื่อขอหลักฐานจากกล้องวงจรปิดแล้ว แต่ทาง German Auto ยังไม่มี feedback อะไรกลับมา ทาง BMW Thailand ไม่สามารถเข้าไปก้าวก่ายศูนย์ได้เนื่องจากปัญหาเกิดที่ศูนย์ ศูนย์ต้องเป็นคนรับผิดชอบเรื่องนี้ .... สรุปไม่รู้ว่ามีบริษัทแม่ไว้ทำไมนะครับ

ผมเลยติดต่อไปทาง German Auto อีกครั้ง พนักงานฝ่ายบริการชื่อ "ธวัชชัย" คนเดิมที่ไล่ผมไปหาช่างกุญแจเอง อ้างว่าทางศูนย์ได้ดูกล้องแล้วแต่ไม่พบความผิดปกติและบอกว่าผมรับรถไปแล้ว เลยสรุปไม่ได้ว่าคลิปกระดาษนี่จริงๆมาจากใครกันแน่ครับ

ถ้าชอบบริการแบบนี้นอกจากช่างที่ไม่ได้มาตรฐาน เอารถเข้าศูนย์แล้วมีปัญหาต่อเนื่องทุกครั้ง แถมใช้เวลานานมาก เชิญไปใช้บริการที่ BMW German Auto ครับ
แจ้งความเลยครับ
แล้วให้เป็นเรื่องของเจ้าหน้าที่ในการสอบสวนและสืบหาหลักฐาน

ต้องจัดการกับคนที่ไร้ความรับผิดชอบ หรือขอผ่านไปที
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Akara

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 15:30:32 »
แจ้งความครับ ถึงไม่มีอะไรหาย คุณไม่ได้ทำเพื่อตัวเองแต่ขอให้ทำเพื่อท่านอื่นๆครับ

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 15:46:47 »
คงไปแจ้งความตามที่พี่ๆแนะนำครับ

เมื่อกี๊ผู้จัดการ German Auto โทรมาอ้างว่ากล้องดูไม่ชัด จะขอรับผิดชอบเป็นจ่ายคืนค่าช่างกุญแจกะบริการล้างรถหรือตั้งศูนย์ถ่วงล้อให้ 1 ครั้ง เป็นการแสดงความรับผิดชอบที่ห่วยมากที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอเลยครับ ทีหลังถ้าใครจาไปปล้นศูนย์แล้วจับได้ก็ขอชดเชยโดยการล้างรถให้ครั้งนึงได้มั้ยครับ

ป.ล. ผู้จัดการพูดเชิงตะล่อมว่าถึงไปแจ้งความ ตำรวจก็เห็นเหมือนแค่ที่เค้าเห็นอยู่ดี จับมือใครดมไม่ได้

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 16:12:11 »
บริษัทนี้เรียกให้ผมไปทำงาน ผมควรไปดีหรือไม่ดีครับ ชักกลัว :-X

ได้เข้าไปทำงานฝ่ายบริหารชั้นสูง คุณรถสีเขียวก็ควรเรียกพนักงานมาจัดการเรื่องนี้นะครับ นี่คงไม่ใช่คันแรกที่โดน ฝากด้วยครับ

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 16:28:21 »
ผู้จัดการศูนย์ทำแบบนี้เรียกว่าเข้าขั้นเชี้ยเลยครับ อยากรู้ชื่อผู้จัดการศูนย์นั้นจริงๆ ตั้งทนายแล้วให้ทนายจัดการครับแล้วเอาเรื่องนี้ไปโพสต์หลายๆเวป

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 16:55:08 »
โหเจอแบบนี้ไม่ไหวนะ ผมเห็นหลายๆท่านบ่นว่าที่บางนาบริการแย่ แถมยังมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นอีกเห่อๆ
เป็นผมก็ไม่ยอมนะคิดเหมือนท่านอื่นๆเหมือนกันต้องเอาเรื่องละครับ
ผมเข้าแต่ที่สาขาแจ้งวัฒนะ German Auto เนี่ยยังไม่เจอเรื่องแย่ๆนะ

ออฟไลน์ arte

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:05:25 »
ว่าจะเข้า ไปดูรถสาขานี้เพราะใกล้ๆ สงสัยต้อง คิดหนักแหละ  :o

ออฟไลน์ wsonpee

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:21:19 »
การ response ต่อปัญหาของศูนย์แย่นะครับ ถ้าคุยดีๆรับดูแลให้สักหน่อย ถึงจะจับตัวคนทำไม่ได้ ลูกค้าน่าจะพอใจนะครับ

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:24:38 »
ยอมไม่ได้เลยครับแบบนี้ ไม่ใช่เราวางของแล้วหายนะ นี่คือการพยายามงัดแงะขโมยของ ยอมไม่ได้จริงๆครับ

เรื่องของหายก็เคยได้ยินมาเรื่อยๆ ทั้งหลายศูนย์ทั้งรถญี่ปุ่น รถยุโรป แต่ยังไม่เคยเจอขนาดงัดรถลูกค้า  :-\
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:25:49 »
สิ่งหนึ่งที่ผมไม่เข้าใจกับการทำงานแบบไทยๆคือการปกป้องคนผิดในที่ทำงานตัวเอง....เรื่องทุจริตหรือขโมยของเกิดขึ้นบ่อยมากในธุรกิจหลากหลายรูปแบบแต่สิ่งหนึ่งที่ลงท้ายเหมือนๆกันคือทางต้นเรื่องเฉยๆเงียบจนเจ้าทุกข์เบื่อร้องเรียนไปเองหรือไม่ก็มีนโยบายปกป้องคนผิด......ไม่เข้าใจว่าจะดื้อดึงเก็บคนเลวไว้ในที่ทำงานทำไม? เกิดเรื่องทุจริตในที่ทำงานก็แค่ทำการสอบสวนแล้วลงโทษตามกระบวนการกฏหมายก็แค่นั้น จะต้องปกป้องทำไม? หรือเป็นเพราะว่า"หน้า"ที่คนไทยชอบถือกันมันสำคัญกว่าความถูกต้องทางกฏหมายกันแน่?  :-\ ลองติดต่อร้องเรียนไปอีกทีครับถ้ายังเฉยยังเงียบก็ประจานตามเว็บและกลุ่มเพจคนใช้BMWไปเลยเดี๋ยวเรื่องร้อนแน่ๆเพราะสาขานี้เป็นสาขาใหญ่แห่งหนึ่งเลย ถ้าห่วงหน้าตาตัวเองนักและBMWประเทศไทยไม่สนใจจะช่วยก็ให้ไฟลนมันซะหน่อย  8) ส่วนตัวถ้าผมเจอขโมยแบบนี้แล้วตัวแทนศูนย์ยังเฉยผมถือว่าไม่เป็นไรเพราะยังขโมยของไปไม่ได้.....แต่จะขอหักดั้งไอ้ตัวแทนมันให้เลือดสาดตรงนั้นแหละเดี๋ยวมันก็ไปไล่เบี้ยลับหลังเองโทษฐานเป้นสาเหตุให้มันเจ็บตัว อยากไปแจ้งตำรวจก็ตามสบายเดี๋ยวขึ้นโรงขึ้นศาลเรื่องที่คนของตัวเองทุจริตก็จะแดงขึ้นมาอีกอยู่ดีฮ่าๆๆๆๆ ดูสิว่าโดนหักจมูกแล้วจะเฉยหรือจะแจ้งความ  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:26:57 »
มีโจรจริง ๆ ครับ ยังลอยนวลอยู่ด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:39:24 »
Honda เวลาเจอบริการแย่ๆ เซลล์แย่ๆ บริษัทแม่ยังจัดการให้ได้
แต่บริษัทแม่ BMW ไม่มีอำนาจอะไรกับศูนย์เลย :-\
เคสนี้เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ แจ้งความไว้เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:43:30 »
พยายามงัด ยังไงก็โจรครับ ที่รีบแจ้นมาปกป้องคนในองค์กรจากเคสทำนองนี้ หรือที่แท้เป็นองค์กรโจรกันแน่ >:(

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:45:38 »
จะมีออกมาสรุปมั้ยนะว่าคลิปหล่นลงไปเอง