ผู้เขียน หัวข้อ: Euro NCAP เดี๋ยวนี้ทดสอบกันละเอียดดีนะครับ ป้องกันคนเดินบนถนนด้วย  (อ่าน 1648 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
พอดีเปิด ดูคลิป ไปเจอพวกทดสอบ EURO NCAP รถใหม่ๆ มีทดสอบละเอียดดีนะ พวก กันชน คนเดินบนถนนต่างๆ หัวกระแทก ขาส่วนบน ขาส่วนล่าง ทดสอบระบบต่างๆ อาจจะมีมาซักพักแล้วมั้ง ผมพึ่งมาเห็น 555

E-Class ที่ขายในไทยมีระบบ กระโปรงหน้าเด้งออกมารับ แบบในคลิปปะครับ

แถมบางอัน มีแบบ X-RAY เห็นโครงสร้างของตัวรถได้เลย Honda pilot ได้ปลอดภัย อับดับ 1 ด้วยแหะ

เจ๋งดีครับ เอามาแชร์ครับผมม เทคโนโลยี ความปลอดภัยพัฒนาขึ้นเรื่อยๆเลย :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2016, 03:04:26 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ ps000000

กระบะ PPV ใส่กันชนออฟโรด รับรอง ร่างแหลก

ออฟไลน์ mamaman

NCAP คือ หน่วยงานที่ ได้รับ การสนับสนุน จาก กลุ่ม ประกันภัย รถยนต์ครับ

เพื่อ ให้คนเลือก รถยนต์ ที่ ปลอดภัย ต่อ ชีวิต และคนเดินถนนมากที่สุด

ออฟไลน์ oatekung

รถญี่ปุ่นนี่ xv สูงเกือบสุดเลยมั้ง ดีแหะ

ออฟไลน์ SM.

NCAP คือ หน่วยงานที่ ได้รับ การสนับสนุน จาก กลุ่ม ประกันภัย รถยนต์ครับ

เพื่อ ให้คนเลือก รถยนต์ ที่ ปลอดภัย ต่อ ชีวิต และคนเดินถนนมากที่สุด

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ