ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ everest  (อ่าน 13665 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
แชร์ประสบการณ์ everest
« เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 22:41:33 »
แชร์ตามประสาคนชอบรถ นะครับ  เพิ่งใช้ everest 3.2 + มาได้เกือบเดือนครับ

หลักๆ ตั้งใจหารถสูงมาไว้ลุยน้ำท่วมเวลาเข้ากทม  ขับลุยเวลามีการซ่อมถนนแถวบ้าน ซ่อมบ่อยมาก
กับไว้ขับเวลาคลินิกไปออกหน่วย ถิ่นกันดารเส้นทาง off road

ก่อนซื้อไม่ได้ลองขับเลย  เคยลองแต่ตัว2.2 ตั้งแต่ปีที่แล้วนุ่นเลย

สิ่งที่ชอบ
หน้าตาภายนอกสวย   ชอบภายในสีครีม สบายตาดี  แล้วก็ความปลอดภัย(มโนเอาเอง)
ชอบระบบเตือนขับใกล้รถคันหน้าครับ  ชอบเลยเมื่อก่อนตอนvolvo มีใหม่ๆ ไม่คิดว่ามันจะจำเป็น
พอได้ลองใช้  กันเหม่อดีครับ 
สิ่งที่ไม่ชอบ  พอดีไม่เคยใช้รถแนว ppv มาก่อนเลย
   ตีนต้นอืดดมากกกก ผมชอบออกตัว  เร็วๆปลอดภัยกว่า  เช่น เวลากลับรถ  ก็ต้องปรับตัวยกใหญ่
แต่อัตราเร่งแซงก็ลอยลำ พอได้  สบายๆ  ตั้งแต่ได้มาก็ขับเลนซ้าย ชมวิวเล่นสบาย  ถนนเมืองไทยเลนซ้ายได้ฟิลออฟโร้ดดี
   ช่วงล่างค่อนข้างเด้งไปหน่อย   ขับไปๆ เครื่องในสั่นตลอดเลยครับ  หน้าท้องคงกระชับขึ้น
เคยลอง fortuner ตัวก่อน trd แล้วให้ความรู้สึกสบายกว่า แต่ everest จะดูดเกาะกับถนนมากกว่า
   ยางติดรถผมรู้สึกว่ามันไม่ค่อยดี  หายางดีๆมาใส่น่าจะเกาะถนนมากขึ้น   ข้อเสียน่าจะมีเท่านี้

สรุป  ค่อนข้างพอใจครับ  ได้ขับเล่นคนเดียว ก็มีความสุขดี  ตอนแรกกะว่าเอามาไว้เดินทางไกลแทนอัลพาดบ้างคงจะดี
เท่าที่ดุแล้วถ้าให้ขับไปเขาใหญ่  ไปเชียงใหม่กับครอบครับ  ผมขับอัลพาดไปดีกว่า  มันฟินกว่า
 มันทำให้ผมต้องตามหารถในฝันต่อไป รถสูง นุ่มหนึบ คิดว่า รถแนวนี้
คงเป็น พวก lexus lx,toyota prado,landrover range rover  ก็คงต้องเก้บตังกันต่อไป :) :) :)

ออฟไลน์ warez

Re: แชร์ประสบการณ์ everest
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 22:49:41 »
LX 570 ตอบโจทย์คุณแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 22:55:45 »
สไตล์ ppv เด้งๆทุกคัน

ออฟไลน์ watnu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 23:01:14 »
แชร์ตามประสาคนชอบรถ นะครับ  เพิ่งใช้ everest 3.2 + มาได้เกือบเดือนครับ

หลักๆ ตั้งใจหารถสูงมาไว้ลุยน้ำท่วมเวลาเข้ากทม  ขับลุยเวลามีการซ่อมถนนแถวบ้าน ซ่อมบ่อยมาก
กับไว้ขับเวลาคลินิกไปออกหน่วย ถิ่นกันดารเส้นทาง off road

ก่อนซื้อไม่ได้ลองขับเลย  เคยลองแต่ตัว2.2 ตั้งแต่ปีที่แล้วนุ่นเลย

สิ่งที่ชอบ
หน้าตาภายนอกสวย   ชอบภายในสีครีม สบายตาดี  แล้วก็ความปลอดภัย(มโนเอาเอง)
ชอบระบบเตือนขับใกล้รถคันหน้าครับ  ชอบเลยเมื่อก่อนตอนvolvo มีใหม่ๆ ไม่คิดว่ามันจะจำเป็น
พอได้ลองใช้  กันเหม่อดีครับ 
สิ่งที่ไม่ชอบ  พอดีไม่เคยใช้รถแนว ppv มาก่อนเลย
   ตีนต้นอืดดมากกกก ผมชอบออกตัว  เร็วๆปลอดภัยกว่า  เช่น เวลากลับรถ  ก็ต้องปรับตัวยกใหญ่
แต่อัตราเร่งแซงก็ลอยลำ พอได้  สบายๆ  ตั้งแต่ได้มาก็ขับเลนซ้าย ชมวิวเล่นสบาย  ถนนเมืองไทยเลนซ้ายได้ฟิลออฟโร้ดดี
   ช่วงล่างค่อนข้างเด้งไปหน่อย   ขับไปๆ เครื่องในสั่นตลอดเลยครับ  หน้าท้องคงกระชับขึ้น
เคยลอง fortuner ตัวก่อน trd แล้วให้ความรู้สึกสบายกว่า แต่ everest จะดูดเกาะกับถนนมากกว่า
   ยางติดรถผมรู้สึกว่ามันไม่ค่อยดี  หายางดีๆมาใส่น่าจะเกาะถนนมากขึ้น   ข้อเสียน่าจะมีเท่านี้

สรุป  ค่อนข้างพอใจครับ  ได้ขับเล่นคนเดียว ก็มีความสุขดี  ตอนแรกกะว่าเอามาไว้เดินทางไกลแทนอัลพาดบ้างคงจะดี
เท่าที่ดุแล้วถ้าให้ขับไปเขาใหญ่  ไปเชียงใหม่กับครอบครับ  ผมขับอัลพาดไปดีกว่า  มันฟินกว่า
 มันทำให้ผมต้องตามหารถในฝันต่อไป รถสูง นุ่มหนึบ คิดว่า รถแนวนี้
คงเป็น พวก lexus lx,toyota prado,landrover range rover  ก็คงต้องเก้บตังกันต่อไป :) :) :)

สิ่งที่ไม่ชอบทั้งหมด จะแก้ทีเดียวที่ All New Ford Everest EcoBlue ครับ

รวมทั้งเพิ่ม เบรคไฟฟ้า ไฟหน้า LED  และ keyless go

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 23:01:51 »
Reflash แก้ตีนต้นอืดเลยครับ ขับสนุกขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 23:11:18 »
ผมเคยใช้ Fortuner ตัวที่แล้วเป็นโฉม TRD2
ก็ประทับใจดีครับ รถประเภทนี้ถ้าขับช้าๆ ไปตามสไตล์ของมัน มันก็ไม่ได้เด้งอะไรเท่าไหร่นะครับ
สำหรับคนขับด้านหน้า ส่วนด้านหลังเห็นว่าจะเมากัน 555 ส่วนถ้าจะเร่งแข่งกับเก๋งที่อัตราเร่งกลางๆ อันนี้มันอืดกว่า
กันมากจริงๆ ไม่รู้ว่าที่ตอบโจทย์คือต้องเป็น Hybrid diesel รึเปล่า ถึงจะแก้โรคอืดตอนต้นได้
แต่ SUV แบบ ladder frame เงียบดีครับ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 23:23:50 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับ

ถ้าชอบรถสูงๆ ผมว่าxc90น่าสนใจดีนะครับ น่าจะถูกใจ จขกท

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 23:33:36 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับ

ถ้าชอบรถสูงๆ ผมว่าxc90น่าสนใจดีนะครับ น่าจะถูกใจ จขกท

ดุไว้ด้วยแล้วครับ  พอดีเกินงบครับ ไปเยอะมากครับ มีงบ 2.5 m ครับ   เกือบได้ไป  xc60 เหมือนกัน    พอดีมีx3 แล้วด้วยครับ
แต่ผมว่ามันคุ้มสุดครับในราคานี้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 23:50:16 »
อยากนุ่มเพิ่มลง FOX ,หรือ Old EMU ครับ  ;D ;D ;D

เข้าใจครับ คนที่ไม่เคยใช้รถพวกนี้มาก่อนสะเทือนแน่นอน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 23:55:29 »
อยากนุ่มเพิ่มลง FOX ,หรือ Old EMU ครับ  ;D ;D ;D

เข้าใจครับ คนที่ไม่เคยใช้รถพวกนี้มาก่อนสะเทือนแน่นอน
เดี่ยวน่าจะได้ลองคันสักอย่างครับ  คันนี้กะว่าจะมาลองแต่งเล่นๆดูด้วยครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2017, 23:57:10 »
หึๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 00:03:43 »
หึๆ
แชร์กันได้นะครับ  หึๆนี่ไม่เข้าใจครับ

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 00:08:40 »
แวะมาแนะนำ Land Cruiser ครับ จริงๆผมก็ไม่ได้พิศวาสรูปร่างหน้าตาเท่าไหร่ครับ

แต่ใช้เดินทางไกลอย่างที่จขกท.บอก ผมว่าถูกใจแน่ๆ คหสต.ผมค่อนข้างพอใจทั้งทางเรียบและทางลุย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ clound

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 00:21:11 »
เป็นเหมือนกันเลยครับ
รถ ppv หรือกระบะยกสูง ผมขับแล้วเครื่องในสั่นหมดเลย ที่ขับมาก็ ปาเจโร่ เรนเจอร์ มิวx
เวลาโค้งขึ้นลงเขามีเสียวๆ มันโคลงเคลงๆ
ตกหลุม เห็นล้อใหญ่ๆ คิดว่าจะนิ่ง  กลับสั่นมาถึงพวงมาลัยค่อนข้างดิ้นๆและแรง (พวกเก๋ง กระบะเตี้ย ล้อเล็กๆ สั่นทีเดียวก็หาย และน้อยกว่ามาก)
สุดท้าย ชอบเก๋ง หรือ กระบะเตี้ยมากกว่าครับ
ยังไม่ได้ลอง suv  ไม่รู้ว่าฟีลมันจะนุ่มกว่ากระบะเตี้ยไหม  หรือมันจะโคลงเคลงเหมือน ppv ไหม กำลังอยากได้ suv อยู่  คงไม่ซื้อ ppv หรือกระบะสูงแล้ว  ถ้าซื้อ ซื้อตัวเตี้ยดีกว่า ^^

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 00:25:13 »
แวะมาแนะนำ Land Cruiser ครับ จริงๆผมก็ไม่ได้พิศวาสรูปร่างหน้าตาเท่าไหร่ครับ

แต่ใช้เดินทางไกลอย่างที่จขกท.บอก ผมว่าถูกใจแน่ๆ คหสต.ผมค่อนข้างพอใจทั้งทางเรียบและทางลุย
ผมชอบน่ะครับ  หารีวิวไทยไม่มีเลย  คุณ CartoonJ มีตัวv8 ด้วย  คงใช้งานสนุกน่าดุนะครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 00:30:08 »
เป็นเหมือนกันเลยครับ
รถ ppv หรือกระบะยกสูง ผมขับแล้วเครื่องในสั่นหมดเลย ที่ขับมาก็ ปาเจโร่ เรนเจอร์ มิวx
เวลาโค้งขึ้นลงเขามีเสียวๆ มันโคลงเคลงๆ
ตกหลุม เห็นล้อใหญ่ๆ คิดว่าจะนิ่ง  กลับสั่นมาถึงพวงมาลัยค่อนข้างดิ้นๆและแรง (พวกเก๋ง กระบะเตี้ย ล้อเล็กๆ สั่นทีเดียวก็หาย และน้อยกว่ามาก)
สุดท้าย ชอบเก๋ง หรือ กระบะเตี้ยมากกว่าครับ
ยังไม่ได้ลอง suv  ไม่รู้ว่าฟีลมันจะนุ่มกว่ากระบะเตี้ยไหม  หรือมันจะโคลงเคลงเหมือน ppv ไหม กำลังอยากได้ suv อยู่  คงไม่ซื้อ ppv หรือกระบะสูงแล้ว  ถ้าซื้อ ซื้อตัวเตี้ยดีกว่า ^^
suv  ที่ผมมีนุ่มกว่ากระบะครับผม   อย่างว่าครับจุดประสงค์การใช้สอยต่างกันครับ
ถ้านั่งไม่เกิน 4 คน  ไม่ไว้บรรทุก  หรือขนของเยอะ   ไม่ลุยมากเกิน suv ดุเหมาะกว่าครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 00:44:35 »
ช่วงล่างPPV แบบนี้ นั่งRANGER รู้สึกสั่นอย่างไร

EVEREST ก็คล้ายกัน ใช่ไหมครับ?
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ AWD17

• Jr. Member
  • **
  • อย่าพูดว่ารถมันไม่ดี เมื่อเราไม่เคยขับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 00:55:38 »
Fox 2.0 fullset สปริงหลัง oldmand emu (ก่อนนี้สปริงozy)รู้สึกว่าดีขึ้น 70% เหมือนจะโม้ เเต่ต้องลองครับ มันดีขึ้นมาก เฟิร์ม เเน่น นุ่มพอดี เข้าโค้งเเทบไม่เทตัว เเต่ยังเหลืออาการที่เเก้ไม่หายของรถสูงเวลาผ่านถนนตรงสี่เเยกที่ยุบเพราะรถหนักทั้งหลาย
ใครมาลองรถผม อุทานเป็นเสียงเดียวกันว่า เห้ย!!!มันรุ่นเดียวกับรถเราเหรอวะ เเต่บางคนก็ว่าเเข็งไปนิดนึง
สุดท้ายอยู่ที่ความพอใจ เพราะบางท่านขับเก๋งมาทั้งชีวิต ยังไม่เข้าใจฟีลลิ่ง suv body on frame
เเต่บอดี้เเบบนี้ละครับ เซฟเจ้าของมาเยอะละ
Mazda 323 (sold)
Honda Civic 98 (sold)
Isuzu มังกร ตัวไฟซีน่อน 4x4 (sold)
Honda Accord G8 2.4  mom
Chevrolet colorado cab 2.5 brother
Ford Ranger 2012 wildtrak 3.2 - me
Honda Civic 2012  - me
Honda Jazz 2008 Sv - me
Ford Everest 3.2 + (fox suspension)
Toyota Hilux Revo 2.8 j plus

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:33:36 »

ผมชอบน่ะครับ  หารีวิวไทยไม่มีเลย  คุณ CartoonJ มีตัวv8 ด้วย  คงใช้งานสนุกน่าดุนะครับ

Land มีตัวเดียวนะครับที่ไม่ใช่ v8 เครื่องสหกรณ์แต่ไม่ค่อยนิยม ไปใช้เยอะกับพวกรถเล็ก(กว่ามัน)

ส่วนตัวชอบรูปทรง Land มากกว่า LX แต่สไตล์ที่คุณว่ามา LX จะตอบโจทย์มากกว่าเพราะของเล่นเยอะ
ระบบยกตัวถัง กล้องส่องมุมล้อ ฯลฯ

เอาจริงๆ LX ก็หนึบกว่าบนถนนแบบไทย

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:52:26 »

Land มีตัวเดียวนะครับที่ไม่ใช่ v8 เครื่องสหกรณ์แต่ไม่ค่อยนิยม ไปใช้เยอะกับพวกรถเล็ก(กว่ามัน)

ส่วนตัวชอบรูปทรง Land มากกว่า LX แต่สไตล์ที่คุณว่ามา LX จะตอบโจทย์มากกว่าเพราะของเล่นเยอะ
ระบบยกตัวถัง กล้องส่องมุมล้อ ฯลฯ

เอาจริงๆ LX ก็หนึบกว่าบนถนนแบบไทย

สงสัยนิดนึงครับ ระบบยกตัวถัง LC กับ LX ต่างกันหรือครับ ผมนึกว่าระบบเดียวกันยกยวงมาใส่ซะอีก
เพราะตอนดูรถผมเห็น function ปุ่มต่างๆกับเกียร์มีเหมือนๆกัน ต่างแค่การจัดวางกับหน้าตาปุ่ม?
แล้วที่เกรย์เค้าแนะนำรถ ผมเทียบกับ LX ที่เค้ามีขาย ถ้าไม่ซีเรียสความเป็น Toyota vs Lexus
เค้าก็บอกที่ต่างกันหลักๆแค่เครื่องยนต์ดีเซลกับเบนซินเองครับ กับส่วนต่างราคา 1 ล้านบาท

ส่วนเรื่อง V8 นั้นแรงดี ความประหยัดก็ตามสังขารรถครับ
แต่ตัวนี้เป็น V8 ดีเซลครับ เพราะตอนจะซื้อผมเคยตั้งกระทู้ในนี้แหละครับ
เทียบ LC กับ LX แต่สมาชิกหลายๆท่านเชียร์ดีเซลมากกว่า จึงสรุปเอา LC ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 01:58:53 »
ช่วงล่างPPV แบบนี้ นั่งRANGER รู้สึกสั่นอย่างไร

EVEREST ก็คล้ายกัน ใช่ไหมครับ?

Everest ดูเป็นมิตรกับเครื่องในมากกว่าครับ
แล้วก็ควบคุมง่ายกว่าครับผม

Fox 2.0 fullset สปริงหลัง oldmand emu (ก่อนนี้สปริงozy)รู้สึกว่าดีขึ้น 70% เหมือนจะโม้ เเต่ต้องลองครับ มันดีขึ้นมาก เฟิร์ม เเน่น นุ่มพอดี เข้าโค้งเเทบไม่เทตัว เเต่ยังเหลืออาการที่เเก้ไม่หายของรถสูงเวลาผ่านถนนตรงสี่เเยกที่ยุบเพราะรถหนักทั้งหลาย
ใครมาลองรถผม อุทานเป็นเสียงเดียวกันว่า เห้ย!!!มันรุ่นเดียวกับรถเราเหรอวะ เเต่บางคนก็ว่าเเข็งไปนิดนึง
สุดท้ายอยู่ที่ความพอใจ เพราะบางท่านขับเก๋งมาทั้งชีวิต ยังไม่เข้าใจฟีลลิ่ง suv body on frame
เเต่บอดี้เเบบนี้ละครับ เซฟเจ้าของมาเยอะละ

ไว้มีโอกาสจะหลังไมค์ไปรบกวนสอบถามนะครับผม.

สงสัยนิดนึงครับ ระบบยกตัวถัง LC กับ LX ต่างกันหรือครับ ผมนึกว่าระบบเดียวกันยกยวงมาใส่ซะอีก
เพราะตอนดูรถผมเห็น function ปุ่มต่างๆกับเกียร์มีเหมือนๆกัน ต่างแค่การจัดวางกับหน้าตาปุ่ม?
แล้วที่เกรย์เค้าแนะนำรถ ผมเทียบกับ LX ที่เค้ามีขาย ถ้าไม่ซีเรียสความเป็น Toyota vs Lexus
เค้าก็บอกที่ต่างกันหลักๆแค่เครื่องยนต์ดีเซลกับเบนซินเองครับ กับส่วนต่างราคา 1 ล้านบาท

ส่วนเรื่อง V8 นั้นแรงดี ความประหยัดก็ตามสังขารรถครับ
แต่ตัวนี้เป็น V8 ดีเซลครับ เพราะตอนจะซื้อผมเคยตั้งกระทู้ในนี้แหละครับ
เทียบ LC กับ LX แต่สมาชิกหลายๆท่านเชียร์ดีเซลมากกว่า จึงสรุปเอา LC ครับ

อยากชมรีวิวมากเลยครับ. คือที่ผมชอบ Landcruiser คือ ความแข็งแกร่งของตัวถังครับ
แต่ได้เครื่องยนต์ที่น่าจะดูและง่ายลุยๆ ในแบบของtoyota
ส่วนLx ตัวปัจจุบัน. นี่ยังไม่เคยเจอในไทยเลยครับ ดูรีวิวนี่. มันล้ำมากครับ :)

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 05:59:00 »
ออฟโรด EV ยังต้องปรับปรุงอีกเยอะพอสมควรครับ ดริฟล๊อคยังดูทำงานช้าไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 06:35:08 »
ไม่ชอบเด้งต้องมาคบกับปาผมครับ แต่หนึบนี่ไม่เท่าไหร่สู้เทือกเขาไม่ได้
เด็กๆ คนสูงอายุ ชอบนิ่มๆแบบปาปอตมากกว่า ไม่บ่นสักคน นิ่มกว่าเก๋งหลายรุ่นเลย
แต่ผมโดยส่วนตัว ชอบแบบเทือกเขานะ สำหรับช่วงล่าง

ออฟไลน์ JF2KPNSX

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 07:10:21 »

Everest ดูเป็นมิตรกับเครื่องในมากกว่าครับ

แล้วก็ควบคุมง่ายกว่าครับผม

ไว้มีโอกาสจะหลังไมค์ไปรบกวนสอบถามนะครับผม.

อยากชมรีวิวมากเลยครับ. คือที่ผมชอบ Landcruiser คือ ความแข็งแกร่งของตัวถังครับ
แต่ได้เครื่องยนต์ที่น่าจะดูและง่ายลุยๆ ในแบบของtoyota
ส่วนLx ตัวปัจจุบัน. นี่ยังไม่เคยเจอในไทยเลยครับ ดูรีวิวนี่. มันล้ำมากครับ :)

อยากชิมรีวิวเจ้า VDJ เช่นกันครับ :-\

ออฟไลน์ Nerdys

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:05:37 »
ออกตัวอืดมาก เกิดจากการเหยียบคันเร่งน้อยเกินไปหรือเปล่าครับ

บางทีถ้าอยากให้ออกตัวเร็วๆ ก็ต้องเหยียบเต็มตีน หรืออย่างน้อย 70-80%
แต่เสียงเครื่องจะครางกระหึ่มมาก คนขับไม่ค่อยกล้าเหยียบ หรือกลัวเปลืองน้ำมัน ผลคือรถก็จะออกตัวช้า
ทั้งๆที่จริงอาจจะไม่อืดก็ได้ บุคคลิครถบางคันออกเเนวทำตามที่คนขับสั่ง เหยียบน้อยได้น้อย เหยียบมากได้มาก

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:06:09 »
อัตราเร่งลองไปรีแฟลชดูไหมครับเห็นได้ม้าเพิ่มมาเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:23:16 »
ออกตัวอืดมาก เกิดจากการเหยียบคันเร่งน้อยเกินไปหรือเปล่าครับ

บางทีถ้าอยากให้ออกตัวเร็วๆ ก็ต้องเหยียบเต็มตีน หรืออย่างน้อย 70-80%
แต่เสียงเครื่องจะครางกระหึ่มมาก คนขับไม่ค่อยกล้าเหยียบ หรือกลัวเปลืองน้ำมัน ผลคือรถก็จะออกตัวช้า
ทั้งๆที่จริงอาจจะไม่อืดก็ได้ บุคคลิครถบางคันออกเเนวทำตามที่คนขับสั่ง เหยียบน้อยได้น้อย เหยียบมากได้มาก

อันนี้ ยืนยันครับ
เราไม่ Kick Down แต่จะเอาออกตัวเร็ว เป็นไปได้ยาก

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:29:55 »
เคยนั่งหลัง ตอนกลับจากงานแต่ง ขอบอกว่า แทบจะพ่นกระเพาะปลาที่กินไปเลย  แต่รู้สึกว่าดีกว่า fortuner อยู่พอควร

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:31:46 »
ตีนต้นอืดดมากกกก ... 

แก้ด้วยกล่องคันเร่งไฟฟ้า  หายปลิดทิ้งครับ ขับสนุกขึ้นเยอะ ใช้ได้จริง  ผมรีวิวไว้ที่นี่ครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=55576
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 08:57:10 »

ยุบน้อยจัง เมื่อเทียบกับรถที่ชน

จขกท. ได้ในรุ่นที่มีadaptive cruise ป่าวครับ ได้ใช้แล้วเป็นไงบ้าง