ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา SLS AMG ที่ไปหมุนในท่อ ของจริงทำได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 6627 ครั้ง)

ออฟไลน์ timeff

• Newbie
  • *
แรกๆ ผมดูก็ว่า ไม่น่าเป็นเป็นไปได้

แต่ลองคิดอีกที มอเตอร์ไซต์ไต่ถังงี้ ยังทำกันได้

อยากลองถามพี่ๆในบอร์ดดูครับ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้าเป็น F1 เคยอ่าน fact ของทีม ING ว่า วิ่งเกินความเร็วเท่าไหร่นี่แหละไม่แน่ใจว่า 200 ไหมนะครับ แรงกดจะมากกว่าแรงยกและสามารถไต่เป็นสไปเดอร์แมน กลับหัวได้ครับ
แต่ SLS ก็ไม่รู้ว่าทำได้แค่ไหน

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ที่ไต่อุโมงนั้นแทบจะไม่ต้องใช้แรงกดเลยครับ

นึกถึงรถไต่ถังที่ใช้แค่แรงหนีศูนย์กลางวงกลม ให้วิ่งไปตามผนังได้

ไต่อุโมงจะต้องการความเร็วมาก (มากๆ) ซักหน่อย เพราะต้องวิ่งไต่เป็นรูป spiral

สรุปคือทำได้ แต่ต้องแรงพอดูทีเดียว ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Diavolo

• Jr. Member
  • **
ที่ดู SLS ไต่แบบเกลียว มีแค่เศษเสี้ยววินาที ที่อยู่บนจุดสูงสุดของเพดานเท่านั้น
ก็น่าจะเป็นไปได้นะ

เคยเห็นรถยนต์ไต่ถัง ของไทยเนี่ย ออกทีวี จำได้ว่าเป็นแลนเซอร์อีคาร์ รื้อของหมดเลย ประตูมีข้างเดียว
วิ่งช้าๆยังไต่ถังได้เลย

ออฟไลน์ BMTA

อันนี้ใช่ไหมครับ

[youtube]l48errZPPa4[/youtube]

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

มันเป็นเรื่องของ แรงดึงเข้าสู่จุดศูนย์กลาง อะครับถ้าจำไม่ผิด  ไม่จำเป็นต้องเร็วมากก็ได้ครับ

มีปัจจัยของ แรงเสียดทานที่ล้อ รัศมีของอุโมงค์ ความเร็วขั้นต่ำที่จุดสูงสุด   ประมาณนี่อะครับเท่าที่รู้ๆมาครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

เค้าสื่อถึงแรงกดที่รถสามารถผลิตออกมาได้ตอนความเร็วสูงเหมือนรถ F1 ครับ

ออฟไลน์ IncarRus

น่าจะเรียกว่า เหวียงหนีศูนย์ มากกว่านะครับ
แต่เซ้นพี่เค้านี่ระดับเทพจริงๆ แม่นยำ คมกริบ :o
ในยามที่แรงดึงดูดของโลก ไม่สามารถเอาชนะแรงกดได้ :o

ออฟไลน์ kritphakhin

WooW สุดยอดอ่าอยากได้ซะแร้ว รอถูกหวยก่อนนะ แล้วเจอกัน SLS AMG

ออฟไลน์ Fly to dream

เป็นไปได้ครับ  ขนาด Renault twinco เจเรมี่  ครากสัน ยังเอาไปหมุนอยู่ในอุโมงค์ ได้เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BMTA

เป็นไปได้ครับ  ขนาด Renault twinco เจเรมี่  ครากสัน ยังเอาไปหมุนอยู่ในอุโมงค์ ได้เลย

เเต่เสียดายรถจัง

[youtube]I1EDAaRr22c[/youtube]

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ 2k

เคยดูใน amazing race เค้าให้ผู้เข้าแข่งขันไปนั่งในสนามทดสอบของเบนซ์ ตอนนั้นเค้าเอาอีคลาสรุ่นก่อนหน้าอันปัจจุบันแล่นที่ 120 ก็สามารถแล่นในระดับที่เกือบจะแปะบนกำแพงด้านซ้ายได้แล้ว ยิ่งรุ่นสูงๆเน้นแรงกดกับกำลังเครื่องผมคิดว่าไม่แปลกที่เบนซ์รุ่นนี้จะทำได้สบาย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ POPROCK

โอ้วววววววววววว
อีตา เจเรมี่ นี่
บ้านรวยมากรึไงเนี่ย

เล่นเอารถใหม่ๆ ไปขับชนโน่นนี่นั่น
เห็นทำมาหลายคันแล้ว
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ best

โอ้ย Renault ตกน้ำป๋อมแป๋ม เสียดายอ้า  :'(
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Sunnook

Top Gear ชอบทำไรที่มัน (*#&*^@Q&*$!

ผมชอบดู Fifth Gear มากกว่า  ;D ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รถท่านผู้เกินน่าจะทำได้เหมือนกันนะเนี่ย ;D ;D ;D

ไม่ใช่เหวี่ยงหนีจุดศูนย์ แต่พุ่งทะลุจุดศูนย์  :D :D :D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
55  เรโนล ตกน้ำ 

มันเหมือนรถไต่ถังปะครับ หลักการคล้ายกันปะครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Bluedoft

เหมือนกันครับ ชอบดู fifth gear มากกว่า เพราะพิธีกรหลังทั้ง 3 เป็นนักขับรถแข่ง และสามารถเล่าถึงอาการของรถได้ดีมาก ซึ่ง Top gear เอาฮามากกว่า แต่ก็หนุกดี 555+
Tiff Needell  เคยเป็นนักขับ F1 และ  Le Mans 24 hours มาก่อน
Jason Plato ตอนนี้เป็นนักขับรถในรายการ BTCC
Vicki Butler-Henderson เป็นผู้หญิงที่มีความสารมารถมากในการขับรถรวมถึงความสวยของเธอด้วย  และเธอก็เป็นนักข่าวผู้หญิงคนเดียวที่ได้รับอนุญาตขับ Pagani Zonda Roadster ด้วย

ผมว่าถ้าFifth gear ไม่ได้แยกออกมาจาก Top gear คงเป็นรายการที่สุดยอดกว่านี้ ได้ทั้งความฮาจริงและสาระของจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2010, 14:43:22 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ Noods

• Newbie
  • *
fifth gear นี่แยกออกมาจาก top gear เหรอครับ อันนี้เพิ่งทราบเลย - -.   ส่วนตัวเคยดูแต่ tg อะครับผมชอบภาพสวยเสียงก้อดี(อันนี้จากความรู้สึกส่วนตัวอ่านะครับ) และที่สำคัญได้ฝึกภาษาไปด้วยในตัวถึงแม้นจะฟังไม่ค่อยจะออกเท่าไหร่ก้อเหอะ เอิ้กๆๆ ><   เก็บตกสำเนียงไว้ใช้คุยกับแฟนน้องสาวครับ 55

ไว้จะหามาดูบ้างครับ fg