ผู้เขียน หัวข้อ: ไปจอง Benz E220d AMG มาในงานเมื่อวานนี้ครับมีความกังวล  (อ่าน 7056 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nbaa12202715

• Newbie
  • *
ไปเดินงานมอเตอร์โชว์ เมื่อวานมาครับ
ความต้องการอะไรจอง X4 พอเดินไปเดินมาสะดุดที่ New serie5 Limited ราคาลดลงมา300000 บาท เกือบจะจองอยุ่ละตัดสินใจเดินออกมา เดินดู Benz อีกครั้งดูตัว GLC coupe ไว้ แต่สุดท้าย จอง E220d AMG ckd ซะงั้นเพราะแพ้ภายในสุดล้ำได้ส่วนลด 100000 บาทครับ จองเสร็จมานั่งอ่านรีวิวของพี่จิมมี่ เลยกังวลใจเรื่องช่วงล่างกับอาการส่ายมากๆเลยไม่รู้ตัดสินใจถูกมไหมรีบเกินไปรึเปล่า สอบถามท่านที่ใช้หน่อยครับว่าเป็นยังไง ส่วนตัวชอบรูปลักษณ์ แต่ยังไม่เคยลองขับเลยครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ถ้าชอบ interior กับงานออกแบบ ไม่ผิดหวังหรอกครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Benz ภายในดูสวยครับ แต่อย่าไปจับแรงๆน่ะครับ อาจมีหัก ::)

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ถ้าขับรถเร็วก็น่าคิดครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ใช้ Benz แล้วคุณจะขับรถช้าลง เชื่อผมได้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Nikle_pk

555+ โดนมนต์สะกดเข้าให้แล้วสินะครับ

จะจอง SUV กลายเป็นมาจอง Sedan ซะงั้น 555+
ทางที่ดีขอคุยกับเซลว่าขอลองขับก่อนครับ ถ้าไม่ปลื้มค่อย
ขอคืนเงินจองครับ ผมว่าเซลยอมแน่

บอกเลยนะครับ บางรุ่น สวยแต่รูป จูบไม่หอม นะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mick

ลองขับทุกรุ่นที่สนใจก่อนครับ รถไม่ได้ซื้อทุกวัน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมว่าโดนรถยั่ว จนทำให้ใจร้อน

แนะนำให้ไปศูนย์ขอลองขับลองนั่งยาวๆทุกคันก่อน

ออฟไลน์ NavaneS

• Sr. Member
ซื้อรถคันละหลายล้าน. ลองก่อนตัดสินใจดีกว่าครับ
จะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลแบบนี้
เงินอยู่ในมือ ขอเลือกให้ถูกใจที่สุดดีกว่า
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ Stp

ไปลองด้วยตัวเองดีที่สุด ถ้าไม่ชอบจะเปลี่ยนเป็น GLC Coupe เซลก็ไม่ว่าหรอก  8)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ถ้าไม่ชอบ เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นได้ในยี่ห้อเดียวกันครับ

ออฟไลน์ Visual

ถ้าคุณเป็นคนขับรถแบบธรรมดามันไม่มีผลอะไรกับชีวิตหรอกครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ต้องไปลองซะละครับงานนี้ ปกติเป็นคนขับรถไม่เกิน 120 ครับ

ออฟไลน์ artimo

• Jr. Member
  • **
จริงๆ ถ้าขับไม่เกิน 120 ก็ไม่ค่อยน่าห่วง ถ้าชอบการออกแบบภายในของ E220d อยู่แล้ว
ก็จัดไปเลยครับ แต่ไปลองให้หายข้องใจก่อนก็ดี ตอนแรก E220d ก็เป็นหนึ่งในตัวเลือก
ผมเหมือนกัน แต่ความรู้สึกผมว่าภายในมันนั่งแล้วอึดอัดเกินไปไม่สมกับขนาดตัวรถ ไม่ค่อย
รู้สึกว่านั่งแล้วผ่อนคลาย ยิ่งถ้ามีคนนั่งหลังด้วยแล้ว......
แต่เป็นธรรมดาที่ได้อย่างเสียอย่าง อยู่ที่ จขกท. จะเอาข้อไหนเป็น
จุดตัดสินแล้วล่ะครับ
ปล. สำหรับผมถ้าให้เลือกระหว่าง E220d amg กับ GLC coupe ผมเลือก GLC coupeครับ

ออฟไลน์ tatum0022

ท่าทางจะโดนมนไปเรียบร้อย 55+ ผมก็โดนครับ จองไปแล้วเหมือนกัน แต่ผมไปลองขอแล้ว ผมว่าช่วงล่างมันก็ไม่ได้แย่อะไรนะครับ ไปลองขับเองดีสุดครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ h0661036

ถ้าขับแบบคนปรกติคงไม่มีอะไรน่ากังวลครับ    ขนาดคนขับ vios ก็ยังขับกันได้ทั้งเมือง

ออฟไลน์ rotaryman

ขับไม่เกิน 120 ผมว่าได้ทุกยี่ห้อครับ :)

ออฟไลน์ Smith686

ช่วงล่าง E220d ประกอบใน เซ็ตมาใหม่ ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่าครับ?  http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58049.0

ออฟไลน์ Dr.Jones

::) ???

E Class น่ะดีแล้วครับ

ยกเว้นจะไป X3 ก็จัดว่าไม่เลว
แต่จะยกตัวอย่างเทียบกับ B segment เจ้าตลาดนี่ มันก็ไม่ไหวครับท่าน
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ bindee

• Jr. Member
  • **
  • XC90 T8 inscription (2018)
เท่าที่ลองใช้งานมาซักพัก ตัวประกอบใน ด้านการขับขี่ไม่มีอะไรจะตินะครับ ดีทุกอย่าง ช่วงล่างผมว่าโอเคเลย ไม่ได้แพ้ G30 ไปลองมาแล้ว
ช่วงนี้ยังไม่ผ่านช่วงรันอิน ยังไม่ได้อัดมากๆ ลองถึงราวๆ 140 - 150 ก็นิ่งดีครับ ความเร็วนี้ เกียร์ 9 รอบเครื่องเหลือแค่ประมาณ 1,500 ชอบมากๆครับ
XC90 T8 inscription (2018)
E220d  W213(2017-2018)

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
กังวลก็ขอเซลลองขับสิครับ จองแล้วด้วยไม่มีเหตุผลอะไรที่จะลองไม่ได้ ลองช่วงล่างทั้ง2แบบไปเลย Av,Amg
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ MC Stradale

เท่าที่ใช้อยู่ปัจจุบันนะครับ ช่วงล่างสำหรับผมถ้าคุณขับรถช้าชิวๆ ถือว่าเป็นช่วงล่างที่ฟินสุดๆ

ถ้าคุณขับเร็วอาจจะรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจซักเท่าไหร่ ด้วยความที่ช่วงล่างมันนุ่ม เลยทำให้รู้สึกย้วย

แต่ถามว่าเอาอยู่ไหม เอาอยู่ครับ ด้วยหน้ายางที่มีขนาดใหญ่

แต่ผมกลับรู้สึกว่าเมื่อเข้าโค้งด้วยความเร็ว มันรู้สึกเหมือนยางมันเกาะมากเกินไป เลยทำให้รู้สึกไม่ค่อยสนุก

ประกอบกับความนุ่มของช่วงล่างและแก้มยางที่เตี้ย มันเป็นอะไรที่ไม่เข้ากันสุดๆ

ถ้าเทียบกับ BMW 5-series ที่เข้าโค้งเป็นโค้ง มันคนละ character เลย

ถ้าพูดถึงช่วงล่างของรถสองยี่ห้อนี้ที่ทำตลาดในไทย อยากขับสนุกให้ไป BMW แต่ถ้าอยากขับชิวๆเอา Benz ครับ

จากความรู้สึกของผมที่ใช้ทั้งสองยี่ห้อ

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
เสียไป 30,000 กับยาง AD08R 275/35R19 เฉพาะล้อหลัง เหมือนได้รถคันใหม่

รถขับหลัง แล้วใส่ล้อหลังที่หน้ายางกว้างมากต้องหายางหนึบมาใส่แทนแล้วเติมลมยางหลังแข็งหน่อย เพลทฝาถังบอก 32-33 psi เราก็เติมสัก 37-38 ( สเปกบอกว่าถ้านั่ง 4 คนพร้อมสัมภาระ ให้เติม 40 ) อาการท้ายแถดีกว่าเดิมมาก

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
หลายท่านมา confirm เรื่องช่วงล่าง ผมจอง G30 ไป รู้สึกว่าพลาดละครับ  :'(

อยากได้ความหรูของ E-Class แต่อยากได้ช่วงล่างมั่นใจแบบ Series 5
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ arte

หลายท่านมา confirm เรื่องช่วงล่าง ผมจอง G30 ไป รู้สึกว่าพลาดละครับ  :'(

อยากได้ความหรูของ E-Class แต่อยากได้ช่วงล่างมั่นใจแบบ Series 5

แลกใบจองกับเจ้าของกระทู้เลยครับ เห็นเริ่มแรกอยากได้ x4 กลับได้ e class มา ว่าแต่จะซื้อรถราคาระดับนี้น่าจะทำการบ้านมาเยอะแล้วนะครับ หรือว่าโดนมนต์ดำของเซล 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 05:57:31 โดย arte »

ออฟไลน์ V221

ขับเร็วมากไหมละครับ? ถ้าพอประมาณก็ไม่น่ามีอะไรกังวลเพราะชอบดีไซน์Eใหม่ก็ดีแล้วครับ แต่ถ้าเหยียบหนักๆเหมือนคุณOXYGEN2 ขอแนะนำSeries5ใหม่น่าจะเหมาะกว่าครับ แต่ถ้าไม่แน่ใจไปลองขับดีกว่าเพราะถ้าไม่ถูกใจจริงๆก็ขอคืนเงินจองได้อยู่แล้ว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

ขับไม่เกิน 120 ไม่น่าห่วงอะไรหรอกครับ รถยังเอาอยู่ครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยครับ เป็นประโยชน์มากๆเลย