ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Cefiro A33 มีกี่สี  (อ่าน 4037 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
Nissan Cefiro A33 มีกี่สี
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 00:34:30 »
สอบถามหน่อยครับว่า Nissan Cefiro A33 มีกี่สี

เล่าก่อนประมาณ 15 ปีที่แล้วเคยใช้ Cefiro A33 สีแดงเข้มซื้อมาจากโชว์รูมตรงสี่แยกปทุมวัน ตอนนี้เปลี่ยนเป็นศูนย์ฮอนด้าไปแล้ว

เรื่องมันมีอยู่ว่า วันนี้มีคนรู้จักเค้าคุยกันเกี่ยวกับ A33 แล้วเค้าก็ไล่สีว่า Cefiro A33 มีกี่สีแต่ที่เค้าบอกไม่มีสีแดง ผมเลยงงเลยกว่ารถตัวเองตอนนั้นมันสีแดงนิหว่า ถ้าหากข้อมูลเค้าไม่มั่ว Cefiro A33 มีสีแดงมาได้ยังไงถ้า Nissan ไม่ได้ขายสีนี้ หรือ ตัดมาจากส่งออกนอก???

ปล. ปัจจุบันรถคันนี้ขายซากไปแล้ว

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: Nissan Cefiro A33 มีกี่สี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 00:44:46 »
ถ้าคุณเคยซื้อแปลว่ามันมีขายครับ เพียงแต่มันขายน้อยจนหายาก และไม่นานก็เลิกผลิตสีนั้นๆออกมาอาทิเช่น
- Honda Accord G7 ปลาวาฬ สีแดงเลือดหมูกับสีน้ำเงิน
- Honda Civic FD สีแดงเลือดหมูและสีม่วงเปลือกมังคุด
- Nissan Teana J31 MC สีเขียวขี้ม้า
- Toyota Prius สีแดงและสีม่วงเปลือกมังคุด

คุณเคยเห็นรถรุ่นพวกนี้เป็นสีที่ว่ามากี่ครั้งล่ะครับ

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 00:48:03 »
ามโบรชัวมันไม่มีสีแดงนะครับ
มี สีเงิน สีทอง น้ำเงินเข้ม ดำ
ถ้าเป็นสั่งพิเศษหรือกรณีอื่นๆก็ไม่แน่
แต่ผมก็ไม่เคยเห็นสีแดงตัวเป็นๆซักคันเลย a33 นี่

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 06:32:26 »
ในช่วงต้นยุค 2000 ตามที่เจ้าของกระทู้แจ้งเท่าที่ผมจำได้สีแดงในรถเก๋ง nissanในไทย จะมีแค่ sunny neo กับ  sunny almera ครับที่มีสีแดงเข้มๆคล้ายๆสีทับทิมครับ ส่วน cefiro ที่ผมจำได้มีแค่ a31 ที่มีสีแดงเข้มๆคล้ายๆที่เจ้าของกระทู้ระบุครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 11:24:12 »
หนักกว่าเดิม สงสัยจะตัวส่งนอกจริง เพราะ ศูนย์ไม่น่าไปทำสีใหม่เพราะมันแดงทั้งนอกและในห้องเครื่อง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 11:36:23 »
สีแดง รถตามขบวนมีครับ ตอนนี้น่าจะมีปล่อยไปหลายรอบแล้ว

และถ้าเขาสั่งสีแดง 24 คัน แต่รง. ผลิต 30 คัน ไอที่เกินก็ขายคนทั่วไปครับ

ออฟไลน์ mitr

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 12:05:30 »
ผมเคยใช้ A 33 สีดำมาครับ ในโบว์ชัวจะไม่มีสีแดงนะครับ
เคยสิงสถิตในเวป A33 จะมีคนนำรูปรถสีแดง มาลงด้วย
หลายคนก็สงสัยว่ามีสีแดงด้วยหรือ
แต่คนเข้ามาตอบว่า เจ้าของเป็นต่างชาติครับ
แล้วรถเค้าก็ติดโลโก้ อินฟินิตี้ ด้วย
จนบัดนี้ก็ยังไม่รู้ว่าเป้นรถนำเข้าหรือเจ้าของแต่งเองเลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 16:21:46 »
A33 มันยุคสยามกลการ

ตอนนั้น ยังรับทำสี by order ให้กับบางองค์กร หรือ บางหน่วยงานอยู่

เช่น suny neo สีฟ้าของธนาคารกรุงเทพ

ดังนั้น ถ้า จขกท. ยืนยันว่า ซื้อออกจากโชว์รูม ก็เป็นไปได้ว่า อาจจะเป็นรถของบางหน่วยงาน ที่สั่งรถมาเป็น Lot ใหญ่ แล้วโรงงานผลิตให้เป็นกรณีพิเศษ แล้วรถเหลือ ก็เลยเอามาปล่อยให้คนทั่วไปใช้ (เหมือน Neo สีฟ้า ธนาคารกรุงเทพ)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 18:11:25 »
A33 มันยุคสยามกลการ

ตอนนั้น ยังรับทำสี by order ให้กับบางองค์กร หรือ บางหน่วยงานอยู่

เช่น suny neo สีฟ้าของธนาคารกรุงเทพ

ดังนั้น ถ้า จขกท. ยืนยันว่า ซื้อออกจากโชว์รูม ก็เป็นไปได้ว่า อาจจะเป็นรถของบางหน่วยงาน ที่สั่งรถมาเป็น Lot ใหญ่ แล้วโรงงานผลิตให้เป็นกรณีพิเศษ แล้วรถเหลือ ก็เลยเอามาปล่อยให้คนทั่วไปใช้ (เหมือน Neo สีฟ้า ธนาคารกรุงเทพ)

กระจ่างหละครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 18:13:45 »
สีแดง รถตามขบวนมีครับ ตอนนี้น่าจะมีปล่อยไปหลายรอบแล้ว

และถ้าเขาสั่งสีแดง 24 คัน แต่รง. ผลิต 30 คัน ไอที่เกินก็ขายคนทั่วไปครับ

ตอนแรกผมนึกว่ารถตำรวจทางหลวง