ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Jazz minor ออกมาทำให้ Note ยิ่งดับลงไปอีกมั้ย  (อ่าน 8591 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ในแง่ที่ว่า ถ้าดูตัวที่ราคาเท่าๆ กับ Note ท็อป
-เครื่องใหญ่กว่า
-เป็นเจ้าตลาด
-ประหยัดใช้ได้
-แค่ตัวธรรมดาก็สวยเริ่ด (คหสต)
-ขาดแค่พวก gizmo กับแอร์ออโต้ และไฟหน้าสวยๆ
-เบาะทั้งปรับนอนได้ ปรับราบขนของได้ ขนาดที่ได้ยินว่าขนคนได้ 7-8 คนด้วยซ้ำ (ห้ามเจอ ตร.)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: คิดว่า Jazz minor ออกมาทำให้ Note ยิ่งดับลงไปอีกมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 22:39:05 »
แน่นอนครับ แอร์ออโต้ผมว่าก็ไม่จำเป็นมาก กล้องรอบคันก็ติดเพิ่มได้ พวกระบบความปลอดภัยก็ขับดีๆ เอา

Re: คิดว่า Jazz minor ออกมาทำให้ Note ยิ่งดับลงไปอีกมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 22:53:12 »

น่าจับตาดูส่วนลด Note

คลิปโปรโมท Honda นี่เชือดขนมกินเลยว่าดูแล้ว happy กับตัวรถ
Yaris ไมเนอร์หน้าลุงหนวดก็ใกล้จะมาแล้ว จะเป็นยังไงบ้างหนอ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 23:35:40 »
ผมว่าตอน Jazz minor ยังไม่มา  Note มันก็ดับอยู่แล้วนะ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 01:02:09 »
เป็นไปได้ไหมครับ ที่คนบางกลุ่มอาจจะเลือก Note เพราะความเป็นรุ่นท้อป ที่ 600,000+ พร้อมอุปกรณ์ความปลอดภัยที่ครบครัน และสีตัวถัง ที่มีให้เลือกมากมาย

ประมาณว่า ถ้าจะซื้อรถ ฉันจะออกรุ่นท้อปเท่านั้น !
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 01:14:18 »
เป็นไปได้ไหมครับ ที่คนบางกลุ่มอาจจะเลือก Note เพราะความเป็นรุ่นท้อป ที่ 600,000+ พร้อมอุปกรณ์ความปลอดภัยที่ครบครัน และสีตัวถัง ที่มีให้เลือกมากมาย

ประมาณว่า ถ้าจะซื้อรถ ฉันจะออกรุ่นท้อปเท่านั้น !

ผมว่าก็เป็นไปได้คับ  :D

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 02:10:13 »

ดับแน่.  แจสสวยกว่า. ดุสมส่วนกว่า.  เห้นโนตตามถนนแล้วเหมือนแจ้สนะ

โนตสวย แต่ไม่มีเอกลักษณ์

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 06:35:42 »
แค่ชื่อก็กินขาดละ

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 08:58:15 »
ผมว่าคนละตลาดกันนะ คนซื้อแจส ไม่มองนิสสันอยู่แล้ว

คนมองนิสสัน คือคนชอบเลย อาจจะชอบที่ได้ออพชั่นมากกว่า(ดูยังไงในราคาเท่ากันนิสสันได้มากกว่า เว้นเครื่องเล็กกว่า)

นิสสันอาจจะ ออกรถง่ายกว่า ดอกถูกกว่า

เซลนิสสันคงเน้่นเรื่องประหยัดน้ำมันแหละ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 09:03:16 »
ผมว่าคนละตลาดกันนะ คนซื้อแจส ไม่มองนิสสันอยู่แล้ว

คนมองนิสสัน คือคนชอบเลย อาจจะชอบที่ได้ออพชั่นมากกว่า(ดูยังไงในราคาเท่ากันนิสสันได้มากกว่า เว้นเครื่องเล็กกว่า)

นิสสันอาจจะ ออกรถง่ายกว่า ดอกถูกกว่า

เซลนิสสันคงเน้่นเรื่องประหยัดน้ำมันแหละ

เห็นด้วยครับ แต่ถ้ามีคนคิดแบบนั้นไม่มากโน้ตน่าจะแย่เลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 11:24:07 »
ผมว่าตอน Jazz minor ยังไม่มา  Note มันก็ดับอยู่แล้วนะ

เห็นด้วยครับ มันดับ ด้วยตัวมันเองอยู่แล้วครับ
ผมกำลังจะซื้อ (จะขายมาร์ชพอดี) พอลองขับก็ไม่เอาเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 11:47:30 »
ถ้าคนเน้นขับอย่างสมาชิก HLM ก็น่าจะใช่
แต่ถ้าคนทั่วไปละ?
Mz2 เบนซิน top option ขายดีกว่าดีเซลตัว low option ร่วมๆ 4เท่าครับ....คนไทยเน้น option มากกว่าการขับขี่ครับ
ไปนั่งมาแล้วไซส์รถพอกัน  เครื่องแรงกว่าศูนย์ดีกว่าจ่ายเพิ่ม 5หมื่น...ถ้าคิดว่าขับแค่ในเมือง ตจว.แค่พัทยา หัวหิน ไกลกว่านั้นนั่งเครื่องบินตามสไตล์ชีวิตคนเมือง
ผมว่า note ตอบโจทย์กว่านะ ประหยัดน้ำมันกว่าด้วย สีสวยน่ารัก ไม่ต้องอยู่กับ grey scale...
................
แต่ถ้าผมเลือก ผมก็เลือก Jazz
ผมชอบเบาะมันมากกว่า ใช้แล้วน่าจะสบายใจกว่า และคงเล่น RS (มันคือSVติดตรานั่นละ - - " เป็น rs ทั้งทีน่าจะมีอะไรพิเศษกว่านี้นะ เสียชื่อ RS หมด) ไม่ก็ตัวล่างไปเลย
และความทนสไตล์ honda ที่เคยใช้มาคือ ทุกอย่างอาจจะหลวมหมดทั้งคัน ดังสนั่น ประกอบแอบห่วย แต่ใช้ 10ปีไม่มีปัญหาหนักนั่นละนะ....
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 11:59:25 »
ส่วนตัวถ้าเลือกสองตัวนี้ ผมไป  Jazz  แน่นอน มันดูลงตัวกว่า

ออฟไลน์ artypon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 12:12:54 »
เทียบ Note รุ่นท๊อป เลือก Jazz
แต่เทียบ Note รุ่นรอง เลือก Note ครับ

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 13:00:14 »
ผมว่าคนที่ซื้อ note เขาไม่สน jazz หรอก เขาชอบที่หน้าตามันเป็น note อย่างนั้น

แล้วน่าจะตอบโจทย์อีกแบบคือ รถที่ไม่เหมือนใคร ขับไปไหนเด่นไม่ซ้ำใคร  ซึ่ง note น่าจะยอดน้อย จนตอบโจทย์นี้

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 13:12:05 »
ถ้าเทียบกับ note  ขอเลือก jazz gk  ตัวต่ำดีกว่า

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 14:33:15 »
ก็อาจมีส่วนนะผมว่า แต่ผู้หญิงก็จะเลือกnoteอยู่ดี ผู้ชายก็จะมองมาที่แจ๊ซส่วนใหญ่ เป็นผมก็คงเลือกแจ็สอย่างน้อยเครื่องยนต์ก็ยังทันสมัยกว่าแรงกว่า ภายนอกภายในดูลงตัวสวยเฉียบกว่า ภายในnoteมันดูโบราณๆ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 15:20:04 »
ผมว่าไม่ดับ เพราะออปชั่นฟรุ้งฟริ้งมีผลต่อสุภาพสตรีส่วนใหญ่มากกว่าขนาดของเครื่อง ซึ่ง Note ตัวท๊อปตอบโจทย์และมันเกิดมาเพื่อสิ่งนั้น
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ K@nto71

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 15:23:34 »
อ่านหลายๆทู้แล้ว อยากลองขับ Note บ้างเลยครับ

อยากรู้ ทำไมใครๆ ก้อไม่รัก Note  ;D

ปล. ถ้าผมไม่ได้มาอ่านทู้ใน HLM ระหว่าง 2 คันนี้ ผมก้อเอา Jazz นั่นแหละ
2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 15:41:51 »
มีน้องคนหนึ่งมาคุยจะเอาnote ผมเลยสรุปได้ว่าคนซื้อnote ต่อให้แจ็สใหม่ขนาดไหนก็ไม่มองครับ แจ้สมันเยอะเกิน ขับไปไหนก็เจอ คนซื้อแจ้สก็ไม่เคยมีnoteในตัวเลือกครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 16:03:50 »
ผมว่ามีส่วน แต่โน๊ตก้ขายไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ edward_jong

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 16:47:52 »
สมช น้องๆในนี้ ยี้ๆๆกับนิสสันทั้งนั้น

แบรนด์รอยัลลอตี้  ดับหายไปร่วมสิปปีล่ะะ

อยุ่ไทย ก้ใช้เจ้าตลาด ดีล่ะครับ น้องๆ
honda toyota isuzu พอ

nissan ตอนนี้ชื่อเสียมันรับรุ้มากกว่า ชื่อเสียงที่สั่งสมมาในยุค ปลาย70-90

ผมอายุ40ล่ะ  เห็นรถnissanมาก้เยอะหลากรุ่น
ยังรุ้สึกดีกับรถยุค80-90ในสมัยนั้น

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 16:55:51 »
อ่านหลายๆทู้แล้ว อยากลองขับ Note บ้างเลยครับ

อยากรู้ ทำไมใครๆ ก้อไม่รัก Note  ;D

ปล. ถ้าผมไม่ได้มาอ่านทู้ใน HLM ระหว่าง 2 คันนี้ ผมก้อเอา Jazz นั่นแหละ

คนในนี้ส่วนใหญ่ชอบรถแรงครับ ซึ่ง Note มันไม่ใช่ไงครับ เรือเกลือมาเลย อย่างที่หลายคนว่าเอามันยัดเครื่อง 1.5 ขายราคาเท่าแจ๊สก็โดนบ่นน้อยลงอีกหน่อย เพราะเอาจริงๆพวงมาลัย,ช่วงล่างมันโอเคเลยนะสำหรับนิสัยการขับรถส่วนใหญ่ของคนไทย แต่พอเครื่องไม่แรงก็ผิดหวังกันเป็นธรรมดาครับ
ปล.ผมลองขับมาแล้วก็ยืนยันว่ามันอืดครับ กับข้าวของภายในหลายรายการใช้ร่วมกับมาร์ชได้เยอะไปหน่อยเลยดูว่าเป็นรถราคาแพงเกินไป ทั้งๆส่วนที่เหลือทำออกมาได้ค่อนข้างดีเลย ตลาดเค้าน่าจะเน้นแม่บ้านทั้งหลายที่ไม่สนความแรงน่ะแหละครับ เพราะเพื่อนผมคนนึงที่ใช้มาร์ชตัวแรกรุ่นท็อปนางก็ว่าจะเปลี่ยนเป็นโน็ตครับ เรื่องอืดนางไม่แคร์เพราะแค่ขับไปรับส่งลูกกับไปทำงานในกรุงเทพเท่านั้นแทบไม่เคยออกตจว.เลย เวลาไปตจว.มีรถคันใหญ่กว่าอีกคันและแฟนเป็นคนขับให้อยู่แล้ว ตอนนี้เหลือแค่จะเอาสีอะไรดีเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 18:13:40 »
ดูยอดขายจาก HLM เดี๋ยวรู้เรื่องครับ 55555

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 18:23:56 »
Note เค้าตลาด เครื่อง 1200  นะครับ แต่ถูกนำไปเทียบกับแจ้ส อาเอส งี้ คงไม่ใช่แระราคาก้อคนละตลาด..

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 18:39:50 »

ดับครับ ประหยัดก็ไม่ แรงก็ไม่แรง แพงก็แพง ส่วนลดก็น้อย

ถามเซล เดือนนี้ขายNote ได้คันเดียว แต่ Almera Sport ขายดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 21:19:09 »
สาว ๆ ทำงานแล้ว มักจะชอบ HONDA มากกว่า ที่บริษัท สาว ๆ ใช้ HONDA เยอะมาก ส่วน NISSAN มีแค่ 1-2 คนเท่านั้น

แต่ตลาด Note น่าจะเจาะพวกสาว ๆ ที่เพิ่งจบ ทำงานได้ไม่นานนัก แล้วชอบที่รูปทรง สีหวาน ๆ แปลก ๆ ขับช้าแช่ขวา อะไรทำนองนี้

ส่วน JAZZ น่าจะหนุ่มขาซิ่งนิดนึง สาวมั่นหน่อย ๆ เหยียบค่อนข้างแรง

ออฟไลน์ timmz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 22:05:46 »
ผมเลือก note ครับ เพราะรู้ตัวว่าไม่ใช่คนขับรถเร็ว (ไม่เกิน 110) ส่วนตัวว่าแจ๊ซไม่สวยด้วยครับ แถมบ้านในหมู่บ้านแทบทุกหลังใช้แจ๊ซหมด เป็นหมู่บ้านฮอนด้าเลย ไปลองขับมาแล้ว ชอบด้วย เลยจองไปแล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 09:13:49 »
รอดูว่า Nissan จะดัน Note ยังไงต่อไป  8) 8) 8)

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 09:46:24 »

ไม่ใช่ แค่โน็ตหรอกครับ

ผมยังหาเหตุผล ที่จะไม่ซื้อ Jazz ไม่ได้เลย
หาก เทียบกับ Eco car และ ฺB-segment ค่ายอื่นๆ