โพลล์

แช่ขวายาวไป ทั้งที่ซ้ายโล่ง อยากแซงเหรอ ก็แซงซ้ายไปดิเว้ย
39 (26.4%)
ไฟหน้าฟ้ามาแต่ไกล ฟุ้งเต็มถนน นึกว่า UFO มาปรากฏตัวให้เห็น แถมไฟท้าย ฟ้าๆ ม่วง ตบท้ายด้วยไฟเบรคกระพริบๆๆ
19 (12.8%)
ขับรถจี้ตูด ทั้งๆ ที่การจราจรแค่พอวิ่งได้ 40-60 km/h ถนนข้างหน้ารถก็วิ่งตามตูดกันเรื่อย ไม่ได้โล่ง แถมไฟหน้าส่องเข้ารถคนอื่น สว่างทั้งคัน
16 (10.8%)
สายปาดมาทางนี้ รถติด ต่อคิว เข้าทางร่วม ออกทางเบี่ยง รถติดยาว ไม่สน ตรูต้องไปเบียดๆ เข้า รอคิวทำไมเสียบเวลา ไม่ให้ตรูเข้า = คนที่ต่อคิวไม่มีน้ำใจ
74 (50%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 147

ผู้เขียน หัวข้อ: พฤติกรรมการขับรถแบบไหน ที่คุณมองว่า "น่าเกรียจ" มากกว่า?  (อ่าน 9325 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
เอาตามความคิดเห็นและเจอมาจริงๆ นะครับ แค่อยากฟังมุมมองเพื่อนๆ HLM

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
แช่ขวาผมเฉยๆที่สุดและ 55

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
ผมเบื่อพวกชอบจี้ตูดครับ ขับถนนในหมู่บ้านยังจี้เลย

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
เกลียดพวกที่มาแทรกคอสะพานหรือทางเลี้ยวอะไรแบบนี้มากที่สุดครับ

ผมว่าผมดูออกนะว่าคันไหนตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจ ถ้าไม่ได้ตั้งใจมา ผมยินดีให้เข้าเสมอครับ แต่ถ้าคันไหนตั้งใจมาปาด อย่าหวังว่าจะได้เข้าข้างหน้าผม

ออฟไลน์ Auto

ปัญหาเล็กที่สุดที่คนไม่ค่อยนึกถึง    แต่น่ารังเกียจสุด    คือแช่ขวานั้นละครับ       คือตัวการทำให้ทั้งบ้านทั้งเมืองรถติด และต้องมีการออกซ้าย ปาดขวา           ถ้าไม่มีการแช่ขวาเลยลองดูการจราจรได้จะเปลี่ยนไปอีกรูปแบบนึงเลยทีเดียว

ออฟไลน์ bravo

สำหรับรถยนต์ เบื่อช้าแช่ขวามากที่สุด

สำหรับมอไซค์ เบื่อย้อนศรมากที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2017, 13:38:27 โดย bravo »

ออฟไลน์ siwakorn

น่ารังเกียจทุกข้อเลยได้ไหมครับ แต่ความเห็นส่วนตัวผมช้าแช่ขวาผมให้อภัยได้ถ้าถนนแค่ข้างละ 2 เลน แล้วเลนซ้ายมันพังเยอะหน่อย ผมก็ตามตูดไปนี่แหละไม่กล้าแซงถนนแย่ๆเหมือนกัน แต่ถ้ามันเข้าช่วงที่ถนนมันดีพอหลบได้แต่ยังไม่ยอมหลับนี่มีด่าในใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ PM_SW

• Full Member
  • Audi A4 B5
จริงๆผมเกลียดมากครับ พวกช้าแช่ขวาทั้งๆที่ซ้ายโล่ง
มันออกแนว ขับรถใจเย็น ไม่สนโลกมากกว่า แต่ก็ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนถึงขนาดรุนแรงอะไรมาก

แต่ พวกสายปาด แทรก เบียด ไม่ต่อคิว อันนี้ถือว่า เป็นสันดาน เห็นแก่ตัว น่ารังเกลียดที่สุดครับ
แสดงถึงความไม่มีระเบียบวินัยในตัวเอง และ เห็นแก่ตัว สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นอีก รถติดมากกว่าเดิม

ออฟไลน์ Stp

พวกช้าแช่ขวา แถมตีคู่เลนกลางอีก น่ารำคาญสุดแล้ว

พวกปาดเบียดยังมีจังหวะไม่ให้เข้าได้ แล้วเจอเฉพาะทางแขก แต่ชัาแช่ขวานี้ถนนไหนเจอได้ทั้งนั้น
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่รู้ข้อไหน. แต่การแซงคิว ผมรับไม่ได้
อีกเรื่องคือ. การสวนเลน พวกมอไซเจอบ่อยมากก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ PAN

ไม่ชอบพวกเปิดเลนใหม่หรือขับไหล่ทางอ่ะ มันทำให้รถติดกว่าเดิม

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ชอบระบบคิว ไม่ชอบโดนแซงคิว

โหวตข้อสุดม้าย

ออฟไลน์ Nerdys

1. แช่ขวา
3. ไม่เปิดไฟเลี้ยว ก็ชั้นขี้เกียจเปิด ใครจะทำไม ขับอยู่ในซอย ถนนเล็กๆแบบนี้เปิดให้เปลืองไฟทำไม
3. คร่อมเลน ไม่สนใจสิ่งรอบข้าง มัวแต่ใจลอย จะข้ามไปเลนสวนอยู่แล้ว
4. โทรศัพท์ตอนขับรถ แบบไม่สนใจโลก

แต่ที่เกลียดที่สุดคือ รถตู้จอดแช่ป้าย แถมยังจอดก่อนจะถึงป้ายนิดหนึ่ง เหมือนเจตนาพยายามแกล้งไม่ให้รถเมล์ที่ตามหลังมาเข้ามารับผู้โดยสาร
ได้แต่สาปส่งขอให้กิจการรถตู้ของพวกท่านเจริญฮวบๆก็แล้วกัน

ออฟไลน์ tnp_super

ผมไม่ชอบที่สุด คือ พวกเขาต่อคิวกันแล้ววิ่งมาแทรกดื้อๆ

ออฟไลน์ koko86

จากช๊อยส์ที่ให้มา แทรกซ้าย แทรกขวา ไม่ยอมไปต่อคิวนี่ เลวร้ายที่สุดแล้ว บ่งบอกถึงนิสัย ชอบเอาเปรียบ  เห็นแก่ตัว ผมเจอนี่ไม่เคยคิดจะให้ทางเลย

แต่ถ้าจะให้ที่สุดของแจ้คือ ฝ่าไฟแดงครับ เลวสุดในสามโลกแล้ว เพราะเกิดอุบัติเหตุทีนี่ถึงตาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2017, 13:33:11 โดย koko86 »

ออฟไลน์ ToRo

• Jr. Member
  • **
เบื่อพวก ไม่ต่อคิว ชอบแทรกคอสะพาน เปิดเลนเอง
วิ่งไหล่ทาง แล้วมาแซงคิวคนที่ต่อแถวอยู่ข้างหน้า

ออฟไลน์ Nikle_pk

น่าเกลียด สะกดแบบนี้ครับ นอกเรื่องนิดนึง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ JeansZ

พฤติกรรมชอบหาเรื่องคนอื่น เช่นปาดให้หยุดแล้วลงมาทุบรถ เคยนั่งไปกับเพื่อนแล้วเจอครับ จอดขวางแล้วลงมาเตะรถ พยายามเปิดประตู โดยต้นเหตุคือเพื่อนผมกลับรถ แต่คู่กรณีที่มาทางตรงมาเร็วมากจนเกือบเบรคไม่ทัน
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เกลียดมอไซเปิดเลนพิเศษวิ่งสวนเลน เคยแกล้งวิ่งเข้าหามันยังหน้ามึนไม่หลบเลย ขยะจริงๆ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ john

มาแซงคิวปาดเข้าน่าเกลียดที่สุดครับ คันอื่นรอมาตั้งนานจะมาเอาเปรียบ
ตามมาด้วยปาดซ้าย ปาดขวา มุดหาทางไปเรื่อย ทำให้คันหลังต้องเบรคกันจนเสียจังหวะตัวเองได้เร็วไปคนเดียวที่เหลือตามหลังติดกันหมด

พวกนี้ผมว่าเห็นแก่ตัว และสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นครับ

ออฟไลน์ Lucky_suby

น่าเกลียด สะกดแบบนี้ครับ นอกเรื่องนิดนึง

ครับ น่ารังเกียจ หรือ น่าเกลียด อยากให้สะกดให้ถูกครับ

เข้าเรื่อง ผมเกลียดทุกเหตุกาาณ์ที่ไม่มีวินัย ไม่มีมารยาท และเอาเปรียบคนอื่น โดยเฉพาะการต่อคิว

ออฟไลน์ oatekung

เกลียดพวกที่มาแทรกคอสะพานหรือทางเลี้ยวอะไรแบบนี้มากที่สุดครับ

ผมว่าผมดูออกนะว่าคันไหนตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจ ถ้าไม่ได้ตั้งใจมา ผมยินดีให้เข้าเสมอครับ แต่ถ้าคันไหนตั้งใจมาปาด อย่าหวังว่าจะได้เข้าข้างหน้าผม
ผมเปิดกระจกไหว้เลยครับ บางทีหลงๆมา555

ออฟไลน์ alpha14

สำหรับผมน่ารังเกียจทุกข้อ เวลาขับรถพยายามไม่ทำแบบนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2017, 15:39:47 โดย alpha14 »

ออฟไลน์ Fly to dream

"เกลียด" ครับไม่มีคำว่า "เกรียจ"

จากตัวเลือกขอเลือกพวกไม่รอคิว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Turin

แซงคิว > ไฟฟ้า > ดันตูด > แช่ขวา

ออฟไลน์ MUK

ทุกพฤติกรรมเลยครับ แต่แช่ขวา สุดๆเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ครับ น่ารังเกียจ หรือ น่าเกลียด อยากให้สะกดให้ถูกครับ

เข้าเรื่อง ผมเกลียดทุกเหตุกาาณ์ที่ไม่มีวินัย ไม่มีมารยาท และเอาเปรียบคนอื่น โดยเฉพาะการต่อคิว

"เกลียด" ครับไม่มีคำว่า "เกรียจ"

จากตัวเลือกขอเลือกพวกไม่รอคิว

ต้องขออภัย พิมพ์เร็วไปหน่อยครับ

ส่วนที่สอบถามความเห็น ก็เพราะ ปัจจุบัน มีการกระทบกระทั้งบนท้องถนนให้เห็นบ่อยๆ

เข้าใจว่าทุกข้อ หรือ ช้ออื่นๆ ที่เพื่อนๆ ยกมา น่าจะผิดกฏหมายทั้งนั้น

แต่บางกรณี อาจจะดูเฉยๆ แต่บางกรณีหลายๆ มันน่าเกรียดเกินจะบรรยาย ซึ่งการกระทบกระทั้งก็อาจจะเริ่มต้น ณ ตรงนี้

ออฟไลน์ tarahlm

มนุษย์แตกต่างจากสัตว์ป่า คือ การพัฒนาการด้านสังคม : สิทธิ หน้าที่ คุณธรรม จริยธรรม กฎสังคม กฎหมาย

ในสี่ข้อนี้ พฤติกรรมที่เข้าลักษณะสัญชาตฌาณสัตว์ป่ามากที่สุด คือข้อสุดท้าย เบียด แย่ง เอาตัวรอดก่อน

(แต่ก็น่ารังเกียจทุกข้อครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2017, 15:57:14 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ dekdemo

เกลียดสายปาดที่สุด ทำให้คันหลังเบรคทิ่ม เช่น ต่อคิวเข้าไปรับลูกในโรงเรียน ต่อคิวกันเลนซ้าย อยู่ดีๆก็ออกมาเลนขวาไปจอดคาเลนขวา เพื่อรอเสียบเข้าเลนซ้ายข้างหน้า ทำให้เลนขวาไปไม่ได้

และเฉยกับแช่ขวามาก ในกรณีแช่ขวาแล้วเลนซ้ายว่างนะ ถ้าแช่ขวาแล้วตีคู่กับรถเลนซ้าย กรณีนี้น่าเกลียดของจริงครับ

ออฟไลน์ Darkart

เกลียด เซง พวกสาย ปาด แทรก เบียด แซง ไม่ต่อคิว ทางร่วม คอสะพาน พอไม่ให้เข้า บีบแตร่อีกต่างหาก มองหน้าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์