ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Fiesta 4D @ ฟอร์ด แจ้งวัฒนะ  (อ่าน 18521 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Ford Fiesta 4D @ ฟอร์ด แจ้งวัฒนะ
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 14:17:44 »
เครดิต : http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php/topic,6849.0.html

มาดูรูปกัน อิอิ

Re: Ford Fiesta 4D @ ฟอร์ด แจ้งวัฒนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 14:18:30 »
ต่อไป

Re: Ford Fiesta 4D @ ฟอร์ด แจ้งวัฒนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 14:18:49 »
ยาวๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 14:19:11 »
อิอิ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 14:19:39 »
รูปเบาะหลัง แคบป่าวหว่า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 14:20:08 »
สุดท้ายแล้วคร้าบ

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 14:40:36 »
มันเหมือนกับสมาชิกใน web จะเต้นไปตามกระแสการทำการโปรโมท ของ ford มากๆ
เดวไปโผล่ที่โน่น ก็เอามาพูด เดวมามาโผล่ที่นี่ก็เอามาพูดอีด กระทู้
คือที่ ford เอาไปวิ่งที่โน่นที ที่นี่ที ก็เป็นการตลาดของเขา
เราจะเต้นตามก็ไม่ผิด แต่มาตั้งเป็นกระทู้หลายๆกระทู้มัน ดูออกจะเกินไป
เอาไปรวมกระทู้เดียวได้ป่ะ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 14:58:34 »
โอเคครับผม  :D

แล้วก็ต้องขอโทษทุกท่านด้วยถ้าทำให้รำคาญ

เจตนาผมไม่ได้ต้องการจะสร้างกระแสให้ฟอร์ดนะครับ แต่ผมเห็นว่า เค้าเปิดให้ดูข้างใน ก็เลยอยากเอามาให้เพื่อนๆได้ดู เพราะเห็นหลายๆคน(รึเปล่า) อยากเห็นภายในของเฟียสต้า ทั้งเรื่องวัสดุแล้วก็ความกว้างของเบาะหลัง แล้วก็คิดๆว่าพี่ๆหลายๆคนคงไม่เปิดกลับไปดูที่ กระทู้เก่าแล้ว ก็เลยมาโพสใหม่อะครับ

ขอโทษอีกครั้งนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2010, 15:01:40 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 15:00:59 »
ผมเห็นด้วยอย่างมากกับคุณ AIMU ครับ

คือมันมากเกินไปนิดนึง

ตอนนี้ มันกลายเป็น กระทู้ Fiesta รายวันกันไปแล้ว ทั้งที่จริงๆแล้ว
ทั้งหมด เป็นวิธีโปรโมท สร้างกระแสของ Ford โดยที่แทบไม่ต้องลงทุนโฆษณาอะไรเลย
แต่อาศัย คุณๆ ชาวเว็บนั่นละ ช่วยกันกระจาย สร้างการรับรู้ ออกไป

ถามว่าเป็นวิธีที่เจ๋งไหม ในมุมหนึ่ง ก็เจ๋ง ถ้ามองในแง่ดี
แต่ในเรื่องเดียวกัน มันก็คล้ายๆกับการที่ผู้ผลิต อาศัย คุณๆนั่นละครับ เป็นสื่อ ในการช่วยโปรโมทไปอีกทางหนึ่ง

ทีนี้ ก็ขึ้นอยู่กับว่า คุณจะยอมเป็นส่วนหนึ่งในแผนการประชาสัมพันธ์ของเขา หรือไม่

ก็แล้วแต่ จะตัดสินใจ ตามอัธยาศัยครับ

ปล.พูดตรงๆนะ

จากรูปทั้งหมด ผมเริ่มมองเห็นจุดที่น่าจะปรับปรุงของรถ บ้างแล้วละ ในด้านการออกแบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2010, 15:04:56 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 15:04:29 »
คือมันจะทำให้กระทู้อื่นๆตกไปอย่างรวดเร็ว ทั้งที่กระทู้ที่โพสก็คือฟอร์ดเฟียสต้า
จะเป็นการดี ถ้าจะไปตอบในกระทู้เฟียสต้าเพียงกระทู้เดียว หรือกระทู้ที่กล่าวถึงเฟียสต้าครับ

แนะนำว่าฟอร์ดควรใช้วิธีการตลาดที่สร้างสรรค์กว่านี้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2010, 15:07:35 โดย ลูกหมูบอย »

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 15:12:08 »
ผมมองในมุมที่เป็นคนนึงที่ก็บังเอิญไปเจอ

เจอแล้วก็ตื่นเต้น ก็อยากเอามาให้เพื่อนๆ ดูกัน เพราะมันก็แปลก และยังไม่ได้เห็นกันได้ทั่วๆ ไป

และเว็ปนี้ก็ถูกสร้างมาคุยกันเรื่องรถยนต์

ถ้าทางค่ายไหนจะมาทำการตลาดเรื่องนี้จริง ก็ถือว่าเค้าทำสำเร็จ

แต่เรามาโพสกันเพื่อให้เพื่อนๆ ได้รับข่าวและได้เห็นกันไม่ใช่เหรอครับ?

ถ้ารถมันเปิดตัวแล้ว เดี๋ยวมันก็ไม่เห็นไปเองแหละครับ

ช่วงนี้ข่าวคราวในเมืองไทยเอง ก็ไม่ค่อยจะมีอะไร นอกจากเจ้า Ford ด้วย

แต่ถ้าจะให้รวมไว้อันเดียวก็นะ อืมม์~~~

ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 15:14:42 »
สาบานเลยว่าไม่ชอบตูด city ตัวล่าสุดมาก แต่ตอนนี้กลับมาไม่ชอบ ตูดเฟียสต้า4dแทนซะแล้วซิ
ทำไปทำมา city ตัวใหม่สวยกว่าอีก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 15:17:51 »
ตูดเหมือนMondeo แบบย่อส่วน

แต่Dash board สีเทามันแปลกๆอยู่นะเนี่ย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 15:59:39 »
4ประตูก็ดูดีแฮะ ห้องเครื่องรกไปหน่อย  แดทบอร์ด น่าเป็นสีอื่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 16:00:54 »
ผมมองในมุมที่เป็นคนนึงที่ก็บังเอิญไปเจอ

เจอแล้วก็ตื่นเต้น ก็อยากเอามาให้เพื่อนๆ ดูกัน เพราะมันก็แปลก และยังไม่ได้เห็นกันได้ทั่วๆ ไป

และเว็ปนี้ก็ถูกสร้างมาคุยกันเรื่องรถยนต์

ถ้าทางค่ายไหนจะมาทำการตลาดเรื่องนี้จริง ก็ถือว่าเค้าทำสำเร็จ

แต่เรามาโพสกันเพื่อให้เพื่อนๆ ได้รับข่าวและได้เห็นกันไม่ใช่เหรอครับ?

ถ้ารถมันเปิดตัวแล้ว เดี๋ยวมันก็ไม่เห็นไปเองแหละครับ

ช่วงนี้ข่าวคราวในเมืองไทยเอง ก็ไม่ค่อยจะมีอะไร นอกจากเจ้า Ford ด้วย

แต่ถ้าจะให้รวมไว้อันเดียวก็นะ อืมม์~~~

ถูกครับ
เขาทำสำเร็จ
สำเร็จโดยที่ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ให้กับเจ้าของพื้นที่ ในเว็บต่างๆ เลยไง

(อันนี้ไม่นับเว็บเรานะ เพราะฟอร์ด ก็ลงโฆษณากับเราอยู่)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 16:13:05 »
ผมคิดว่ารูปชุดนี้ก็คงมีแค่ฟอร์ดเฟียสต้า คลับต่างๆ

ที่เวป HLM และ pantip แค่นั้นแหละครับ เพราะผมเป็นคนไปเอาจากเวป เฟียสต้าคลับมาลงเองแหละครับ

ผมเองคงเต้นตามกระแสมากไปจริงๆ

ผมยังจำได้ คราวที่แล้วผมนี่แหละที่โดนว่าไปทีหนึ่ง แล้วก็ได้รับคำแนะนำทั้งจากพี่จิมแล้วก้ท่านผู้การด้วย

ต่อไปผมจะไม่เอามาลงก็แล้วกันครับ รู้สึกผิดยังไงก็ไม่รู้

ขอโทษทุกท่านอีกทีนะคับ

ออฟไลน์ Diavolo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 16:18:49 »
มีเกียร์ดูอัลครัชใช้
แต่ดันชิพเกียร์เองไม่ได้
โธ่  ???

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 16:29:46 »
เอ่อออ... อยากให้ทำเบาะและเปลี่ยนวัสดุใหม่จัง เห็นแล้วไม่เวิร์คเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AIMU

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 16:50:25 »
คุณ gdhsatanic ผมไม่ได้รำคาญอะไรคุณเลย
แต่ผมมองว่ามันเป็นการทำการโปรโมท ของเค้าอย่างหนึ่ง
ผมมองอย่างแรกที่หัวข้อกระทู้ มัน @ ฟอร์ด แจ้งวัฒนะ
มันดูล้อกันตามกระทู้ ที่มีมาก่อน ทั้งเชียงใหม่ ชล โคราช อุดร
ผมไม่คิดว่ากระทู้พวกนี้จะแอบแฝงโฆษณา เพราะคุณอยู่ในบอร์ดมนานแล้ว

เรื่องที่คุณว่าจะไม่เอารูปมาลง ผมขอเถอะครับ เอามาลงอีกให้คนอื่นได้รู้
คุณไม่ต้องรู้สึกผิดหรอก มีคนอีกมากได้ประโยชน์

ที่จริงผมจะพูดเรื่องกระแสตั้งแต่กระทู้ข้างล่างตอนเช้าแล้ว แต่ยุ่งนิดๆ
พอดีเห็นกระทู้คุณมาตามผมเลยมาเขียนลงในกระทู้นี้
หากทำให้คุณไม่สบายใจผมต้องขอโทษด้วย
เพราะผมเห็นอะไรเกิดขึ้นในบอร์ดนี้ ผมก็พูดไปเรื่อยเปื่อย

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 17:21:06 »
พวกมาลัยไม่สวยเลย เบาะหลังดูโลว์ ๆ ไงไม่รู้อ่ะคับ แต่คอนโซลใช้ได้นะ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 17:29:04 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ บอร์ดนี้เป็นบอร์ดเสรี ทุกๆคนย่อมมีความเห็นที่แตกต่างกัน

ผมก็พอเข้าใจนะ คนที่รอดู ก็คงรู้สึกว่าดีที่ผมเอามาลง ยอมรับว่ารถคันนี้เป็นคันแรกที่จะซื้อด้วยเงินตัวเอง แล้วผมรอมาประมาณปีนึงแล้ว เลยตื่นเต้นนิดนึงครับ เวลาได้เห็นรูป โดยเฉพาะครั้งนี้ ที่เป้นรูปภายใน(ของเวอร์ชันที่จะจำหน่ายในไทยนะ)

แต่สำหรับคนที่ไม่ได้ชอบ หรืออยากติดตามข่าวสารเกี่ยวกับเจ้าตัวนี้ ก็คงคิดว่ามันอาจจะมากไป

ผมเองก็ไม่ได้ว่าอะไรคุณ AIMU นะครับ แล้วก็ต้องขอบคุณด้วยที่ออกมาแสดงความคิดเห็นกันเพื่อปรับปรุงเรื่องความเหมาะสมต่อไปครับผม

แต่เรื่องจะลงหรือไม่ลง ผมคงต้องขอคิดดูอีกทีล่ะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2010, 17:31:05 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 19:34:59 »
อยากให้ทุกคนคิดบวกนะครับ มันก็เป็นการดีที่มีคนที่ติดตามข่าวสารรถ

แล้วนำมาเผื่อแผ่ให้คนอื่นๆดูครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 19:58:45 »
ผมมองเป็นการ update ความเคลื่นไหวมากกว่าครับ

ผมเป็นคนนึงที่รอรุ่นนี้อยู่  ซึ่งข่าวจาก ford ก็เงียบเหลือเกิน  พอมีภาพอะไรชัดๆก็สนใจ

ก็คงคล้ายๆกับตอนที่ march จะเปิดตัว ก็มีีคนถ่ายที่นั่น ที่นี่มาลงเหมือนกัน  เพียงแต่ ford นั้นเห็นคันเต็มๆ  ไม่ใช่ความลับแล้วรอเปิดตัวเท่านั้นเอง

ปล. ผมเป็นคนเอา link ไปแปะที่ www.fordfiestaclub.net เองแหละ  เพราะไปเจอใน fackbook ที่นึงเลยอยากให้คนอื่นเห็นรูปแค่นั้นเอง  ไม่ได้โฆษณาใดๆทั้งสิ้น  ถ้าคำว่า @ฟอร์ด แจ้งวัฒนะ  ทำให้ไม่สบายใจต้องขอโทษด้วยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 21:01:39 »
ขอบคุณนะครับ สำหรับรูป ผมเล่นเว็บนี้อยู่เว็บเดียว ถ้าไม่มีคุณ ผมคงไม่ได้ดูรูปพวกนี้แล้ว
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 21:05:57 »
ในที่สุดเราก็โบกมือลาเจ้า "ใบพาย" คอนโทรลเครื่องเสียงได้ซะที   ;D

มีเกียร์ดูอัลครัชใช้
แต่ดันชิพเกียร์เองไม่ได้
โธ่  ???
อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ  :(

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 21:19:52 »
ผมว่าเปิดตัวมามีโอกาสแป็ก"สูง"  แต่ที่เซงมีอยู่ 2 อย่างคือ
1.เกียร์ Powershift ทำไมฟอร์ดไม่ทำเกียร์ Manual Mode เหมือนโฟกัสล่ะ ไหนๆชุดเกียร์ก็เหมือนกัน
2.ฟอร์ดวานทำเฟียสต้าเกียร์ธรรมดาในรุ่น 5 ประตูเถอะครับ อัดออฟชั่นดีรับรองชนมาสด้า 2 ได้สบาย
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 21:32:39 »
แดชบอร์ดจะใช้สีเทาๆ ฟ้าๆ อย่างนี้จริงๆ หรือ?
ผมว่าสีนี้ แล้วดูจากเนื้อวัสดุแบบนี้ ทำให้ดูด้อยกว่าคู่แข่งเป็นไหนๆ

ถ้ายังทัน ก็อยากให้ฟอร์ดเปลี่ยนไปใช้สีดำทั้งหมดดีกว่า แล้วก็อยากให้เพิ่ม manual mode ให้กับเกียร์ Powershift ด้วย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 21:39:48 »
ยึ๋ย ชุดเกียร์คนละอันกับเจ้า Focus ครับ

เจ้านี่เป็นคลัชแห้ง แต่เป็น Dual Clutch เหมือนกัน

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 22:08:24 »
ช่าครับผม เกียร์มันเป็นคนละลูกกันอะครับ ที่อเมริกาก็ไม่มีเช่นกันครับผม คาดว่าถ้ามีราคาน่าจะสูงกว่านี้อะครับ เหมือนมาสด้า 2 ก็ไม่มีเหมือนกับพี่มันนั่นแหละคับ

ออฟไลน์ wut get real

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 22:17:03 »
ดูๆแล้ว 5 ประตู ลงตัวกว่า อยู่ที่การตั้งราคาและอัดแคมเปญดีๆ จะแป๊กหรือไม่แป๊ก
Accord  G9
Prius
Hilux Revo