ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Panamera 4 E-hybrid Sport Tusimo กับ AAS หรือ Grey ดีกว่ากันครับ  (อ่าน 4874 ครั้ง)

ออฟไลน์ Janjaopaobunhjin

• Newbie
  • *
1.อยากทราบค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาเจ้า panamera e-hybrid ถ้าซื้อกับเกรย์ค่าบำรุงเมื่อเทียบกับaasแล้วต่างกันมากไหมครับ
2.AAS มีวารันตีตัวรถ10ปี แบตก็10ปี ถูกไหมครับ
3.ถ้าหากซื้อกับ AAS ประกันของAAS เหมือนกับ BSI ของ BMW ไหมครับ
4.ถ้าซื้อกับเกรย์ มีอู่นอกที่มีมาตรฐานเหมือนศูนย์ พอมีแนะนำไหมครับ
5.ถ้าซื้อกับAASเราสามารถเลือกสีภายใน ภายนอก ได้เหมือน GREY ไหมครับ หรือต้อง Config แล้วรอรถ9เดือน
6.รุ่นนี้เรื่องแบตเตอรี่ มอเตอร์ ฯลฯ มีปัญหาอะไรไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2018, 23:02:24 โดย Janjaopaobunhjin »
Mercedes-benz E200
Mercedes-benz S320
Hyundai H-1
Hyundai Tucson

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
Re: ซื้อ Panamera 4 E-hybrid Sport Tusimo กับ AAS หรือ Grey ดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 05:55:38 »
เรื่องที่ถามหมไม่ทราบ แต่รู้ว่า cayene ของเพื่อนเคยเปลี่ยนแบตกับมอเตอร์9แสน
ต้องจ่ายเองเพราะเป็นรถเกรย์มีประกันปีเดียว สำหรับผมถ้าเป็น hybrid ตัดสินใจไปaasไม่ยาก

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
Re: ซื้อ Panamera 4 E-hybrid Sport Tusimo กับ AAS หรือ Grey ดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 07:54:59 »
AAS service ดี ทั้งตอนขายและหลังขายครับ มีรุ่นพี่ที่ใช้อยู่เล่าให้ฟัง
แม้กระทั่งคู่มือยังมีภาษาไทย
แถมมีกิจกรรมดีๆเช่น porche driving experience
ยิ่งช่วงเร็วๆนี้มีข่าวไฮบริดไฟไหม้ ก็จากรถที่ไม่ใช่aas
เข้าใจว่าแพงกว่าหลักล้านอยู่ แต่ถ้าผมต้องซื้อรถhybrid จริงๆคงกัดฟัน ซื้อกับ aas ครับ

ออฟไลน์ Note28

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 08:43:02 »
ราคาต่างกันกับ เกร์ ไม่มากเหมือนแต่ก่อนแล้วนะครับ
จะติดที่รอรถนานกว่า ถ้าไม่รีบใช้รถ ผมว่าไปจบกับ aas ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 09:19:58 »
AASชัวร์กว่าเยอะครับ ยิ่งเป็นHybridด้วย ยกเว้นใช้น้อยและราคาต่างกันเกินล้านแบบนี้ค่อยคิดหนักหน่อย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 12:40:15 »
aasครับ ผมยกให้เป็นศูนย์บริการที่เยี่ยมที่สุดเลยครับ(ของผม) ไม่มีข้อติ

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 16:02:38 »
เชียร์ AAS ครับ ยิ่งเรื่อง config แล้วก็ยิ่งอิสระกว่ามากครับ เรื่องศูนย์ก็น่าสบายใจกว่ามากๆ ยิ่งเป็น E-hybrid แล้วด้วยครับ
ถ้าเอาจากเกรย์ ดีไม่ดี config ไว้อาจะได้ไม่ตรงแล้วมีข้ออ้างอื่นๆแทน ซึ่งความจริงคือรถในสต็อกที่มีอยู่แล้วใกล้เคียงกับที่คุณเลือกไว้มากที่สุดนั่นเอง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 19:42:36 »
ถ้าซื้อไฮบริด ผมว่า AAS เลยครับเกรย์เสี่ยงใช้ได้เลย

1. ไม่ทราบสำหรับรุ่นนี้ แต่เคยลองเทียบสุดท้ายก้แพงทั้งคู่ทั้งaas ทั้งเกรย์เจ้าอื่น

2. ที่ผมเข้าใจใช่นะครับ

3. ไม่เหมือนนะครับเวลาเข้าศูนย์ aas ต้องจ่ายนะครับ bsi นั่นคือฟรีถ้าเราไม่ได้ให้เปลี่ยนอะไรก่อนเวลา

4. มีคนพยายามบอกว่ามีอู่ที่เทียบเท่าแต่ถ้าพังจริงๆ จขกท ล้วนๆครับไม่เสี่ยงได้จะดีกว่า

5. ใช่ครับได้ทุกอย่าง 9เดือน+

6. เคยได้ยินคาเยนไฮบริดตัวเก่าแต่ตั้งแต่มาเป็น E hybrid ผมไม่เคยได้ยินนะ เรื่องนี้แหละที่น่าซื้อaas เพราะรถจะทำมาให้ใช้ในไทย ถ้าไปซื้อเกรย์ รถสเปควิ่งใน uk โอกาสมาเจออากาศที่ไม่เหมาะแล้วงอแงมีเกิน 50%แน่นอน คนรู้จักผมโดนมาเต็มๆ หลายคันแล้วครับ

ออฟไลน์ nett

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 20:54:32 »
เท่าที่คุยกับ AAS เมื่อปลานปีที่แล้ว ประกันตอนนี้ปรับเหลือ 2 ปีแล้วครับ ถ้าจะเอา 9 ปีต้องจ่ายเงินเพิ่ม

ส่วนราคาตั้งแต่ปรับภาษีใหม่ ราคารถศูนย์กับเกรย์ไม่ได้ต่างกันเบยครับ

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2018, 01:04:34 »
ซื้อจากศูนย์ AAS โดยตรงดีกว่าครับ จะได้ขับสบายใจ ประกันยาวๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2018, 09:39:38 »
AAS service ดี ทั้งตอนขายและหลังขายครับ มีรุ่นพี่ที่ใช้อยู่เล่าให้ฟัง
แม้กระทั่งคู่มือยังมีภาษาไทย
แถมมีกิจกรรมดีๆเช่น porche driving experience
ยิ่งช่วงเร็วๆนี้มีข่าวไฮบริดไฟไหม้ ก็จากรถที่ไม่ใช่aas
เข้าใจว่าแพงกว่าหลักล้านอยู่ แต่ถ้าผมต้องซื้อรถhybrid จริงๆคงกัดฟัน ซื้อกับ aas ครับ