ผู้เขียน หัวข้อ: เอา All New Elantra ( Avante ) แบบภาพเคลื่อนไหวมาให้ลองดูกันครับ  (อ่าน 6317 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• Full Member

หลังจากเปิดตัวที่เกาหลีไปได้สักพักหนึ่งแล้ว  ก็เริ่มนำออกมาวิ่งให้เห็นกันแล้วหล่ะครับ  มองผ่านๆ นี่ ทรงเดียวกับ Civic เลยทีเดียว  ดูไปดูมาก็สวยดีเหมือนกันครับ
ไม่รู้ว่า Hyundai จะเอายังไงกับเมืองไทยแน่นะครับเนี่ย เปิดตัวรุ่นใหม่มาก็หลายตัวแล้ว  ไม่มีข่าวมาถึงเมืองไทยซะที  Sonata YF ก็มาถึงมาเลเซียแล้ว  บ้านเรายังขายรถตู้กันอยู่เลย  คิดนานไปหรือเปล่าครับ  Hyundai

โ[youtube] [/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=-yrxw6OaPeM&feature=related[/youtube]

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ใช่ๆ เลย เหมือน civic ทรงอะครับ แต่สวยๆดีครับ ชอบๆ แต่ข้างในแอร์มันต่ำไปป่าวอะครับ มันดูแปลกๆสีเงินตรงข้างบนน่าจะเป็นช่องแอร์มากกว่านะ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
แวบแรกผมนึกถึง Focus นะ

แต่เดี๋ยวนี้เส้นสายของ Hyundai สวยขึ้นเยอะมาก ถ้ามาก็คงอยากได้สุดๆ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ใช่ๆ เลย เหมือน civic ทรงอะครับ แต่สวยๆดีครับ ชอบๆ แต่ข้างในแอร์มันต่ำไปป่าวอะครับ มันดูแปลกๆสีเงินตรงข้างบนน่าจะเป็นช่องแอร์มากกว่านะ

แวบแรกผมนึกถึง Focus นะ

แต่เดี๋ยวนี้เส้นสายของ Hyundai สวยขึ้นเยอะมาก ถ้ามาก็คงอยากได้สุดๆ

เขาน่าจะตั้งชื่อใหม่ไปเลยนะครับ

CICUS

หรือ

FOVIC

จริงไหม ?

ผมเชื่อว่าบ้านของคนออกแบบคงมีเครื่องปั่นน้ำผลไม้ยี่ห้อ blendtec อยู่หลายเครื่องแน่ๆเลย ถึงได้มารวมกันได้แบบนี้

ออฟไลน์ udis

ด้านหน้าคล้ายๆ Jazz + Camry ;D

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
สวยมากกกก ว่าแต่ทำไม sonata ยังไม่มาซะที

ออฟไลน์ kritphakhin

เดี๋ยวอีกสองอาทิดไปดูตัวจริงดีกว่าที่เกาหลีเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
สวยใช้ได้อะ

ว่าแต่ คงไม่เข้าไทยละเนาะ
เฮ้ออ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากได้ๆๆๆๆๆ นี่แหละ รถที่อยากขับๆๆๆๆๆ และไม่ไกลเกินเอื้อมๆๆๆๆ

คือ ทั้งหมดทั้งสิ้น จะโทษทางไทยไม่ได้หรอกครับ
ไปโทษทางเกาหลีเถอะ ถ้าตราบใด ที่เขายังมองเรา แค่เป็นอย่างทุกวันนี้
กว่าจะเอาอะไรมาขายแต่ละที คงเหนื่อยละครับ

Sonata รอแล้วกัน ว่า ทางโน้น เปิดไลน์ พวงมาลัยขวา เต็มที่เมื่อไหร่ ก็มาว่ากันเมื่อนั้น

มาเลย์ เขามียอดขายต่อปีเยอะกว่าเราหนะครับ

ของเรา ถ้าทำยอดขาย ปีนี้ 3,000 คัน ตามเป้า ได้เมื่อไหร่
โอกาส ที่รถรุ่นใหม่ๆ จะเข้ามาหลังจากนี้ จะง่ายขึ้นกว่านี้อีกเยอะ

เท่าที่ทราบมา ปีนี้ ครึ่งทาง แล้วละ!!

ออฟไลน์ Nut_K

นี่แหละ sub-compact car ที่สวยที่สุดใน class

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

นี่แหละ sub-compact car ที่สวยที่สุดใน class

รถคอมแพคท์ครับผม

ออฟไลน์ FyGI

ชอบเส้นซุ้มล้อหลัง มันรับกับกันชนหลังได้ลงตัวดี

ถ้าไม่พะยี่ห้อ นึกว่ารถยุโรปได้เลย

ส่วนภายในผมว่า โอเคแล้วหละ

แต่การเล่นโทนสี ถ้ามีแบบ Tucson ได้น่าจะช่วยเพิ่มความน่าสนใจ

และน่าใช้ได้พอสมควร โลหะเงินๆ เหมือนจะใช้เยอะไปหน่อย

โดยรวม น่ากลัวมากเลยอะ Hyundai

ปล. คันดำข้างๆ ใน Cilp ที่สอง ใช่ Sonata ตัวใหม่หรือเปล่า สะดุดตามากก

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าไม่ติดแบรนด์ มันสวยสุดในบรรดารถในขนาดเดียวกันหลายขุมเลยนะครับ ผมว่าสวยว่า Chevrolet Cruze สวยกว่า Civic อีก และที่สำคัญทิ้งห่าง Altis สามช่วงตัว เหอๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
สองปีหลังมาเนี้ย สวยทุกรุ่นเลยจริงๆครับ

อยากได้ๆๆ เอามาขายเถอะ ถนนเมืองไทยจะได้มีสีสันหน่อย
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
รุ่นนี้เป็นรถรุ่นแรกที่hyundaiทำมาแล้วถูกใจผมมากเลย
้ัhyundaiตัวอื่นก็ชอบแต่ไมเท่าคันนี้  ::) ::) ::)
My impression is Impreza

ออฟไลน์ GivesZa

สวยมากกกกกกกกกกก

เป็นคันแรกที่เห็นแล้วขนลุก แบบว่า อยากได้!!

มาเมื่อไหร่ เตรียมตัวไ้ด้เลยซันนี่ ได้เวลาที่เจ้าจะปลดประจำการนอนอาบแดดอยู่ที่บ้านแล้ว (นานๆเอามาใ้ช้สักที 555~)

ขอตัวท๊อปไม่เกิน 700+- นะ เจอกันๆๆ ^^

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
สังเกตุไหมครับ ว่าทำเรื่องรถไม่มีใคร พูดถึง สมรรถนะ เครื่องเกียร์ ช่วงล่าง แฮนลิ่ง ความปลอดภัยเลย
(รวมถึงหัวข้ออื่นๆ ที่พูดถึงรถ คันนึ่งๆที่มีข่าวมาที)

คนไทยส่วนใหญ่เรา พูดกันแต่เรื่อง "สวย" กับเรื่อง "ซ่อม"

และส่วนใหญ่เราก็เลือกรถเพราะเรื่องนั้นเป็นหลัก

เจ้าเกาหลีศัลยกรรมคันนี้ ไม่ได้มีดีแค่หน้าตานะครับ

อย่างเครื่อง 4สูบ Gamma Direct Injection (GDI) 1.6 140 แรงม้าที่ 6,300 รอบ/นาที แรงบิด 171 นิวตันเมตร
เกียร์ MT 6สปีด / Auto สปีด
ช่วงล่าง และความปลอดภัย ก็มาในแบบฉบับน้องๆยุโรป (เพราะเดียวนี้รถเกาหลีเค้าเล่นตลาดยุโรป กับอเมกา)
มีระบบช่วยจอด Smart Parking Assist System (SPAS)
เป็นต้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2010, 17:14:40 โดย U9WS »