ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!! ภาพแอบถ่าย Nissan Tiida Modelchange 2012 ครั้งแรกในโลก ไฟหน้ายกชุด 370Z  (อ่าน 18267 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
และแล้วเราก็เป็นผู้นำ ด้านการเสนอข่าว Spyshot รถรุ่นสำคัญที่เกี่ยวข้องกับเมืองไทยรายแรก อีกแล้วครับท่าน

รู้สึก Nissan จะฟิตจัดนอกจากจะซุ่มทดสอบ L02B (นิคเนมชั่วคราว March Sedan) จากประเทศจีนไปแล้ว

ล่าสุด มีภาพหลุด Nissan Tiida Modelchange 2012 รหัสพัฒนา B12D

หลายคนที่คิดว่า Tiida เป็นรถน่าเบื่อเห็นทีต้องเปลี่ยนความคิดใหม่เมื่อ Tiida ใหม่ใส่ไฟหน้า 370Z อะจึ๋ยยย

จากแนวติ๋มมาสู่แนวสปอร์ตมากขึ้น แถมยังปรับปรุงคุณภาพช่วงล่างและการขับขี่ให้เหนือชั้นกว่า VW Golf จงได้

ไปดูกันเต๊อะ ตื่นเต้น ๆ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1546:--nissan-tiida-modelchange---vw-golf--2012&catid=48:spyshot&Itemid=55

ออฟไลน์ Fly to dream

น่าจะดูดีกว่าเดิมเยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
ผมว่าต้องรอดูตัวจริงก่อนครับ
ราคา และส่วนประกอบอื่นๆ ด้วย
ตอนนี้ ก็ภาวนาครับ ว่า ให้มาเร็วๆ ครับ รออย่างที่บอกไว้เนี่ย ผมว่า นานเกินไปนะ

ผมมองว่า L12F C-Segment Sedan (แข่งกับ Altis, Civic, 3, Lancer)เอามาก่อนเพื่อมาอุดปัญหาตลาด C-Segment ของ Nissan ด้วย
เพราะตอนนี้บางคนยังเข้าใจว่า Tiida มันเป็นรถ B-car อยู่

แล้วที่สำคัญรถ New Project ที่มาขายในไทยมันแน่นเอามาก ๆ ทีเดียว จะเปิดตัวพร้อมกันที่ก็ไม่มีจะผลิต คนก็ไม่พอครับ

กำหนดการเปิดตัวเลื่อนเข้าเลื่อนออกได้เสมอ ก็พยายามสืบเรื่อย ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 02:34:24 โดย HOMY_DEMIO »

ถ้าใครนึกไม่ออกว่า 2012 Tiida แนวใหม่จะเป็นยังไงให้ดูภาพนี้ครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

สวยดีเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าจะเอาแนวนั้นจริงๆ ผมว่าน่าสนใจเหมือนกันนะแบบนั้น
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
น่าติดตาม  ถ้าช่วงล่างและการขับขี่เท่า Golf
เห็นในเวป www.autoincar.com มีภาพลายเส้นด้านหลัง

ไฟท้ายแนวนี้สวยดีขึ้น

ออฟไลน์ min

อยากให้มาเร็วๆ เหมือนกันครับ  แต่สงสัยว่าทำไม  Spy Shot ของตัว Hatchback หลุดก่อน Sedan ซะงั้น !!!  ทั้งๆ ที่คุณ Homy  บอกมาตลอดว่า Sedan จะมาก่อน  และข่าวคราวของตัว Sedan ก็น้อยเอามากๆ  ตัว Hatchback ซะอีกที่มีข่าวต่อเนื่องมาโดยตลอด  ( ตอนแรกเลยคิดเอาเองว่า Hatchback น่าจะมาก่อนและตามด้วย Sedan )  แต่ถ้า Sedan มาก่อนตามข่าวก็ดีครับ ผมว่าการตลาดน่าจะไปได้สวยกว่า เพราะนิสสันยังมีช่องว่างอยู่ในส่วนนี้มานานแล้ว ( Tiida ตัวเก่าก็ปิดไม่มิด )  เอามาให้ครบทุก Segment ซะก่อน แล้วค่อยตามด้วย Hatchback ผมว่าก็ยังไม่สาย  จะคอยติดตามข่าวต่อไปครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

น่าจะสวยเอาการเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

น่าสนใจมากครับ
หวังว่าคงได้เห็นในตลาดไทยนะ

ออฟไลน์ patzahut

เครื่องยนต์ HR16DE บล๊อกปรับปรุงใหม่ที่ติดตั้งชุดหัวฉีดคู่ พร้อมวาล์วแปรผัน CVTC ทั้งฝั่งไอดีและไอเสีย 117 แรงม้า

เครื่องยนต์แปรผันทั้งฝั่งไอดีและไอเสีย  ใช้เกือบทุกยี่ห้อแล้วแฮะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
โอ้ ด่วนจี๋ไปรษณีย์จ๋าจริงๆ ครับ ขอบคุณมากครับคุณ Homy
spy Tiida มาจี้ตูด spy L02B เลยแฮะ
ผมชอบที่กันชนหน้ากลับมาเป็นแบบพิมพ์นิยมแล้ว เย้!
กระจังบนยิ้ม ช่องดักลมบึ้งขึงขัง ไฟโฉบเฉี่ยวแบบไม่ต้องกั๊ก
ขอเครื่องแรงๆ ขับดีแบบ Golf เกิดได้ไม่ยาก แต่อาจจะต้อง
มีรางวัลอะไรมาการันตีนิดนึง Best car of... อะไรซักอย่าง (หุหุหุ)
แต่ชื่อ Tiida มีความรู้สึกเหมือนเดิม (ส่วนตัว) ว่าชื่อมันจะฟังหวาน
ไปถึงไหนน้าาา ขอชื่อใหม่ดุๆ หน่อยจะดีมั๊ยครับ  ;D

ออฟไลน์ Ping tiida

• Jr. Member
  • **
เก็บตังส์รอไว้เลย ตัวใหม่ขอเครื่องแรงอีกนิด ดิสค์ 4 ล้อ สวยๆนะ
แล้วก็แม็กซ์ 5 รูด้วยล่ะ  :o
อีกนิดส์........ถ้ามี ธรรมดา 6 สปีด จะแหล่มมากๆเลย คริ คริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 09:49:02 โดย Ping tiida »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
น่ารอคอยมากจริงๆ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ของจริงจะสวยได้อย่างรูปหรือเปล่า ต้องรอดูกันล่ะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ 2k

ใครๆก็ต่างจ้องที่จะโค่นโฟล์คกอล์ฟลงให้ได้เหมือนว่าเคยอ่านเจอจากตอนที่มาสด้า 3 กับฟอร์ดโฟกัสเปิดตัวใหม่ๆเลย ช่างเป็นยุคแห่งสงครามช่วงล่างจริงๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
สวยขึ้นกว่าตัวปัจจุบันเยอะเรยยย

:D
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
ชอบครับ

แอบลุ้นอยู่นะเนี้ย

เอาให้เกิดเลยเน้อ อิๆ ;)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้ารูปลักษณ์แบบนี้แล้วราคาแบบปัจจุบัน น่าสนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่อย่าปรับไปแข่งราคากับเจ้าตลาดแบบ EX เลยนะ เดี๋ยวประวัติศาสตรฺจะซ้ำรอย

ถ้ารูปลักษณ์แบบนี้แล้วราคาแบบปัจจุบัน น่าสนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่อย่าปรับไปแข่งราคากับเจ้าตลาดแบบ EX เลยนะ เดี๋ยวประวัติศาสตรฺจะซ้ำรอย

ก็คงตัด Latio ทิ้งไป นั่นแหล่ะ ถึงจะเป็นราคา Tiida ตัวจริง

แต่ดูแล้วก็ราคาคงเพิ่มจากรุ่นเดิมไม่เท่าไร เพียงแต่ขยายรุ่นบน ๆ หน่อยเท่านั้นเอง
ยังไงก็ได้เห็น 7-9 แสนบาทแน่นอน

ปล.ที่ Lancer EX ทำยอดขายสู้คู่แข่งไม่ได้เพราะไม่ใช่ทำราคาชนกับ Civic

แต่เพราะเทียบ option ต่อ option ในราคาเดียวกัน Lancer EX จะให้น้อยกว่าพรรคพวกเห็นได้ชัดครับ

เออถ้า Lancer EX option พอ ๆ กับเจ้าอื่นในราคาเดียวกันมันก็ขายได้เยอะกว่านี้ล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 12:54:53 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ฟ้ากับดินจริงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมว่าถึงออฟชั่นจะเท่ากันเป๊ะจริงๆ ก็คงได้ยอดขายเพิ่มไม่เท่าไรหรอกครับ สำหรับแลนเซอร์อีเอ็กซ์ เพราะในตอนนี้ผมมองว่ารูปลักษณ์อีเอ็กซ์ก็ไม่ได้ใหม่ซักเท่าไร คือเห็นตามเวปนอกหลายปีแล้ว อีกอย่างโปรโมชั่น รึการโปรโมตก็น้อยมาก เทียบน้องสอง รึมาร์ชไม่ได้เลย

ผมเลยอดสงสัยไม่ได้ว่าถ้าอีเอ็กซ์ผลิตชิ้นส่วนต่างๆในไทยมากขึ้นแล้ว ราคาพอจะลดลงมาประมาณฟอร์ด โฟกัสได้ไหม เพราะถ้าให้ผมเลือกราคาแปดแสนกว่าแบบนี้ ผมยังจะหันไปเล่นโฟกัสเลยครับ ราคาถูกกว่า แม้สมรรถนะ กับความสบายภายในจะแพ้ทุกค่าย แต่ว่าช่วงล่างนั้นผมไว้ใจมากกว่าทุกยี่ห้อเลยด้วยซ้ำ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ใครๆก็ต่างจ้องที่จะโค่นโฟล์คกอล์ฟลงให้ได้เหมือนว่าเคยอ่านเจอจากตอนที่มาสด้า 3 กับฟอร์ดโฟกัสเปิดตัวใหม่ๆเลย ช่างเป็นยุคแห่งสงครามช่วงล่างจริงๆ  ;D

สรุปว่าหนู เข้าใจตามที่เน้น ใช่ไหมคะ?? :P

ส่วน Tiida หนู ก็ภาวนา ให้มันประสปความสำเร็จ ตามที่หวังไว้ ถึงอาจจะไม่เด่นโค่น เจ้าตำหรับคอมแพคอย่าง golf ได้ แต่อย่างน้อย ก็ควรมีความดีให้ คนอื่นนึกถึง กว่า รุ่นปัจจุบันบ้างค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ 2k

ทะลึ่งนะครับ ฮิๆๆๆ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
สวยๆๆอะครับ ถ้าแบบใน ภาพ  ไฟท้ายมันไม่ลงมาแล้วมันลากไปข้างๆๆหรอครับ ไม่มันดุสูงๆ