ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง htcตัวนี้มีใครว่ามันเหมือนไอโฟนมั่งครับ  (อ่าน 6005 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ชื่อรหัสพัฒนา schubert ชื่อดีเสียด้วย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=MY5P6KvfDcI&feature=player_embedded[/youtube]

เหมือนไอโฟนจริงๆ แต่คงไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณนะ

ตอนนี้ ผมกำลังรอดูท่าทีว่า WM7 มันจะดีแค่ไหน เพราะ Android ก็น่าเล่น

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
htc ผมว่าก็น่าจะดีนะครับอยากลองดู

ใครจะรูปร่างเหมือน iphone ได้เท่านี้
http://www.mxphone.com/images/samsung-galaxy-s/Samsung_GalaxyS_IMG_4420.jpg

sumsung มันคิดจะก็อปมาทั้งดุ้นเหมือนจีนเลยหรอครับ 55 เหมือนจิงๆอะ แม้แต่สัญลักษณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 21:41:10 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
htc ผมว่าก็น่าจะดีนะครับอยากลองดู

ใครจะรูปร่างเหมือน iphone ได้เท่านี้
http://www.mxphone.com/images/samsung-galaxy-s/Samsung_GalaxyS_IMG_4420.jpg

sumsung มันคิดจะก็อปมาทั้งดุ้นเหมือนจีนเลยหรอครับ 55 เหมือนจิงๆอะ แม้แต่สัญลักษณ์

ผมไปจับๆ ดู แล้วตัดออกจากตัวเลือกทันที
เพราะมันเหมือน iPhone นี่แหละ

ตอนนี้ก็ถอย Legend มาแล้ว ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Chris Evn

ไม่เหมือน iPhone เลย

แต่เหมือน HTC Desire + Nexus One มากกว่า

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
เท่าที่ตามข่าว Galaxy S เป็นแอนดรอยด์ที่แรงสุดในตลาดแล้วละครับ ทั้ง cpu gpu จอภาพ ผมยังอยากได้เลยแต่รอดู WP7 ถ้าไม่เวิร์คก็สอยแอนดรอยด์ อีกอย่างที่ยังรู้สึกไม่อยากจะใช้ซัมซุงก็คือโลโก้... เมื่อไหร่จะเปลี่ยนซะที มันดูไม่สวยเอาซะเลย HTC ก็ชอบครับ เพียงแต่รุ่นที่เป็นแอนดรอยด์มันยังไม่โดดเด่นออกมาเหมือน HD2

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ฝาหลังสวยดีคับ แต่ Windows Mobile คงต้องพิจารณายาวหน่อย

ตอนนี้อยากได้ Andriod ราคาเบาๆ มากกว่าคับ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 6162002

เท่าที่ตามข่าว Galaxy S เป็นแอนดรอยด์ที่แรงสุดในตลาดแล้วละครับ ทั้ง cpu gpu จอภาพ ผมยังอยากได้เลยแต่รอดู WP7 ถ้าไม่เวิร์คก็สอยแอนดรอยด์ อีกอย่างที่ยังรู้สึกไม่อยากจะใช้ซัมซุงก็คือโลโก้... เมื่อไหร่จะเปลี่ยนซะที มันดูไม่สวยเอาซะเลย HTC ก็ชอบครับ เพียงแต่รุ่นที่เป็นแอนดรอยด์มันยังไม่โดดเด่นออกมาเหมือน HD2

ไม่ได้แค่แรงสุดเฉพาะแอนดรอยด์ครับ ยังแรงกว่า IPhone 4 ด้วย เนื่องจาก การ์ดจอแรงกว่า และรองรับบลูทูธ3 เป็นสมาร์ทโฟนที่แรงที่สุดในตลาดแล้วครับ นอกจากนี้ก็มีตัว Wave อีกตัว ที่ใช้Bada เหมือนกัน
(อยากได้มาก แต่ไม่มีปัญญา ซื้อได้แค่ Galaxy รุ่นธรรมดา *-*)

ออฟไลน์ kritphakhin

อยากได้ IPhone 4  ครับ

ออฟไลน์ JiNX

• **

ไม่ได้แค่แรงสุดเฉพาะแอนดรอยด์ครับ ยังแรงกว่า IPhone 4 ด้วย เนื่องจาก การ์ดจอแรงกว่า และรองรับบลูทูธ3 เป็นสมาร์ทโฟนที่แรงที่สุดในตลาดแล้วครับ นอกจากนี้ก็มีตัว Wave อีกตัว ที่ใช้Bada เหมือนกัน
(อยากได้มาก แต่ไม่มีปัญญา ซื้อได้แค่ Galaxy รุ่นธรรมดา *-*)

รอซัก 6 เดือนสิครับ ราคาตกแหงๆ ซัมซุงราคาตกเร็วมากกกก

ออฟไลน์ Gangho

• **
อยากเป็นอิสระมาใช้ Android เลยค้าบบบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ prai

เขาเรียก "Windows Phone" แล้วนะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมเข็ดกับ ซัมซุงแล้วครับใช้อะไรไม่เคยนานอะครับ เซ็ง มากๆตั้งแต่ โทรศัพท์ ชุดโฮมเทียเทอร์ และ โทรทัศน์ อะครับเลยไม่คิดจะซื้อแล้วครับ

ออฟไลน์ MoLee

ผมเข็ดกับ ซัมซุงแล้วครับใช้อะไรไม่เคยนานอะครับ เซ็ง มากๆตั้งแต่ โทรศัพท์ ชุดโฮมเทียเทอร์ และ โทรทัศน์ อะครับเลยไม่คิดจะซื้อแล้วครับ
ถ้ายังงั้น LG ไม่แย่กว่าหรอครับ ;D ;D ;Dอิอิ

ออฟไลน์ MoLee

ส่วนผมรอตัวนี้ ราคา ไม่เกินเอื้อม ด้วย ราคาประมาณ12000 กว่านิดหน่อย

HTC Wildfire

[youtube]huppHZ7ZeQ8[/youtube]

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้ายังงั้น LG ไม่แย่กว่าหรอครับ ;D ;D ;Dอิอิ

ผมกลับชอบ LG มากกว่าซัมซุงเสียอีก และ ยังเสียดายทีวีLGเครื่องเก่าที่ปล่อยเพื่อนผมไป เพราะมันใช้งานได้ดีกว่าทีวีซัมซุงเสียอีก เพียงแค่ ซัมซุงตัวที่ใช้มันรับ 1080p เท่านั้น

แต่เครื่องซักผ้า LG ผมว่างั้นๆนะ ซักไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่