ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสั้น Fiesta ตอนจบมาแล้วครับ!!!  (อ่าน 11082 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
หนังสั้น Fiesta ตอนจบมาแล้วครับ!!!
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 23:10:47 »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=ozatDNU8VCE[/youtube]

มีซีดานแล้วด้วย!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: หนังสั้น Fiesta ตอนจบมาแล้วครับ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 23:17:13 »
ขอยก Comment มาแล้วกัน

เริ่มลงตัวขึ้น แต่เสียที่รถกว่ามา กินไปนาทีกว่าๆ
และช่วงถนนกลางคืน ไมมันสั่นๆนะเนี่ย

ปล.เจ้าพ่อเบรกกบยังต้องมาใช้ 555
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: หนังสั้น Fiesta ตอนจบมาแล้วครับ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 23:20:17 »
ปั๊ดโธ่ อุดส่าไม่เอามาโพสให้อายเค้าแล้ว ยังมีคนเอามาโพสอีก 5555

ล้อเล่นนะครับ ขอบคุน จขกท มากๆครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 23:21:25 »
ว่าแล้วเจ้าพ่อกบใบ้ว่า 2 กันยา จริงๆด้วย 555 ชูตลอดเลย 2 นิ้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 23:31:14 »
ขอเม้นหน่อยก็แล้วกันสรุปทั้ง 5 ตอนนะครับ
-ตัวเรื่องไม่ค่อยมีความต่อเนื่องสักเท่าไร คือจบแบบดื้อๆนะ ชนิดที่ว่า"งง"
-ไม่มีความสมจริงและอยากบอกว่าเปลี่ยนกบเป็นอย่างอื่นได้ไหม
-ถ้าจะทำหนังสั้นจริงๆ ขอทำให้มันดีๆหน่อยได้ไหมครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 23:49:39 »
ขอแบบตรงๆ นะครับ

- ตัดต่อได้ห่วยมาก (โดยเฉพาะตอนที่มาร์คขับ H3 สลับกับที่นางเอกคุยกับเพื่อน)
- เนี่ยหรอ เสียงของนางร้าย มันจะดูหน่อมแน้มไปหน่อยมั้ย...
- แน่นอนว่าเสียงพากย์ไม่เนียนเอาซะเล๊ยยย
- จบแบบงงๆ = =" จนเผลอหลุดปากออกมาว่า "อะไรว๊า"
- เขียนบทได้...เอิ่มม ขอไม่พูดดีกว่า
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 00:59:10 »
อันนี้  ขอบอกตรงๆ ไหมคะ??

อารมณ์ ดูหนังเรื่อง"ผู้หญิงห้าบาป" มากเลยค่ะ แหม  จบดื้อๆ ตบหน้าคนดูแบบเบาะๆเลยนะคะ

ไอ้ คนทำหนังสั้น อย่า คิดมาทำหนังโป๊ นะคะ ชืนทำ แม่จะด่าให้แหลก ทำหนังอีท่าไหน จบแบบค้างๆ คาๆ กริ๊ดดดด หงุดหงิด

ริงโกะค่ะ

Chariot

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 01:34:22 »
ตอนเรียนวิชาทำหนังก็ไม่ได้ตั้งใจเรียนหรอกนะครับ

แต่ตูดูแล้วรุ้สึกว่าโคตรห่วยเลยว่ะครับ ทั้งเนื้อเรื่อง การถ่ายทำ มุมกล้อง เสียง

ที่ดีที่สุดคงเป็นเรื่องการจัดแสง(มันก็ไม่ได้ดีไปกว่าละครหลังข่าวเท่าไหร่)

อยากรู้ว่า ทีมงานเขาถูกจำกัดอะไรจากฟอร์ดรึป่าวครับ งานถึงออกมาลวกๆ แบบนี้

ก็น่าเห็นใจนะ ถ้าถูกตัดงบ ตัดเวลา ตัดทีมงาน แล้วต้องทำหนังสั้นให้มันดีๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:18:59 »
ตอนเรียนวิชาทำหนังก็ไม่ได้ตั้งใจเรียนหรอกนะครับ

แต่ตูดูแล้วรุ้สึกว่าโคตรห่วยเลยว่ะครับ ทั้งเนื้อเรื่อง การถ่ายทำ มุมกล้อง เสียง

ที่ดีที่สุดคงเป็นเรื่องการจัดแสง(มันก็ไม่ได้ดีไปกว่าละครหลังข่าวเท่าไหร่)

อยากรู้ว่า ทีมงานเขาถูกจำกัดอะไรจากฟอร์ดรึป่าวครับ งานถึงออกมาลวกๆ แบบนี้

ก็น่าเห็นใจนะ ถ้าถูกตัดงบ ตัดเวลา ตัดทีมงาน แล้วต้องทำหนังสั้นให้มันดีๆ

แค่ว่า ผมว่า Ford จ้างคนผิดมากกว่านะ คนทำนี่รู้สึกสมองตันไปหมดเลย สมองตัน หรือสมองกลวง อะไรเงี่ย

ทีเด็ด !!! เก็บไว้สำหรับตอนที่ 5 โดยเฉพาะ แอร์ออโต้ ควบคุมด้วยเสียง โอ้ โอ้ น่าสนใจอะ เสียดายไม่มีในรุ่น Hatchback กรรมจริง

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:40:22 »
นำเสนอตัวรถได้น้อยมาก ดูแล้วไม่อินเลย............นางเอกน่าจะดูมีดีกว่านี้(อันนี้ความชอบส่วนตัวนะครับ) คริส หอวังมาเลยก็ได้^^

ทำอีกสักอันไว้งานเปิดตัวจริงวันที่2อีกทีก็ดีนะคร้าบ สื่อให้ถึงรถมากกว่านี้หน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:47:20 »
พระเอกนักธุรกิจอันดับหนึ่งของเอเชีย สำเนียงภาษาอังกฤษระดับ ม.3 เอง อะ

หนังช่วงตอน สั่งวิทยุ/แอร์ ด้วยเสียง
น่าจะทำให้มันดูสนุกในการสั่งมากกว่านี้

เช่น โชว์ เปลี่ยนคลื่น หรือ ระดับอุณหภูมิ ไปมา ตัดต่อภาพให้ดูเมามัน
โชว์ให้เห็นว่า เออนะ พูดด้วยเสียง มันสะดวกมาาาก เปลี่ยนได้ฉับพลันทันใจ อารมณ์ประมาณเนี่ย
แล้ว จุดการสั่งด้วยเสียงนี่ จะดูแล้วกลายเป็นจุดแข็งของ Fiesta เพิ่มขึ้นอีก 10 เท่า

แต่การทำหนังโปรโมท ง่ายๆ กลวงๆ แบบนี้ ไร้ประโยชน์มากๆ อะ มุดะ, มุดะ, มุดะ, มุดะ!!!! (่jap, muda = useless)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 09:10:03 »
หรืออีกอย่าง เช่น คนนั่งเบาะหลัง ยื่นหน้ามาสั่งให้เปลี่ยนอุณหภูมิแอร์/คลื่ีนวิทยุได้ โดยไม่ต้องยื่นมือมาคลำสะเปะสะปะ
เหมือนรถธรรมดาๆ ของเราๆ ปัจจุบัน ที่บางทียื่นมือมาทำโน้นนี่ จนคนขับไม่มีสมาธิ โชว์อย่างนี้ ของเล่นอย่าง voice control ยิ่งเด่นเข้าไปอีก

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:03:51 »
ผมว่าตั้งแต่ตอนที่ 1-5 แล้ว อารมณ์รถมันงงมาตลอด ว่าตกลง ฟิเอสต้า มีจุดแข็งที่เรื่องไหนหรือบุคลิกรถจะออกมาเป็นยังไง  เพราะตั้งแต่เริ่มเรื่องจนมาถึงตอนสุดท้าย ผมยังต้องพยายามทำความเข้าใจอยู่เลยว่าหนังต้องการสื่ออะไร

เรื่องหนึ่งที่ควรปรับปรุงอย่างมากคือ การใช้ภาษาอังกฤษ
ทั้งการเขียนรูปประโยคบนตัวหนัง และการพูดออกเสียง (Pronunication) ที่ไม่สมบูรณ์
(ไม่ได้พูดถึงสำเนียงหรือ Accent นะครับ)

Things will change .. ไม่ชัดว่า Things คืออะไร แล้วใช้ Future Tense อีกก็เลยไม่รู้ว่าแล้ว Things จะเปลี่ยนเมื่อไหร่ ในอนาคตอันใกล้หรืออีกนานแสนนาน ผมไม่แน่ใจว่าพยายามจะเลียนแบบ iPhone 4 ที่ใช้คำว่า "This changes everything again." ซึ่งถ้าเราดูกันดีๆ iPhone 4 นั้นชัดเจนกว่ามาก บอกเลยว่า iPhone 4 เปลี่ยนแปลงทุกอย่างอีกครั้งหนึ่ง เป็นนัยน์ว่าเหมือนสมัยที่ iPhone ออกเป็นครั้งแรกที่เปลี่ยนวิธีการใช้โทรศัพท์มือถือของคนทั้งโลกไปเลย

Episode Five .. อันนี้พอรับได้ แต่ถ้าจะให้ถูก ก็ต้องบอกว่า Fifth Episode

ตัดมาที่บทพูดสั่งปรับอุณหภูมิบ้าง ลองฟังสิ่งที่พระเอกพูดเทียบกับสิ่งที่ระบบตอบกลับมาสิครับ เหมือนพูดกันคนละคำเลย ไม่รู้จะเป็นการแสดงให้เห็นความสามารถของการรับฟังเสียงพูดของระบบรึเปล่าก็ไม่ทราบ เพราะขนาดพูดเหมือนเป็นคำอื่นยังอุตส่าห์ปรับแอร์ให้ได้ตามต้องการ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:22:34 »
อย่างอื่นคนอื่นก๋พูดกันไปและ แต่ ทำไม

มีใครสังเกตุไหมมตอนล้างรถ ล้อแม็กมันคนละลายกันกับตอนอื่นๆอะครับ
  หรือลายเดียวกันมันดูไม่เหมือนกันอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 13:16:43 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:50:25 »

Things will change .. ไม่ชัดว่า Things คืออะไร แล้วใช้ Future Tense อีกก็เลยไม่รู้ว่าแล้ว Things จะเปลี่ยนเมื่อไหร่ ในอนาคตอันใกล้หรืออีกนานแสนนาน ผมไม่แน่ใจว่าพยายามจะเลียนแบบ iPhone 4 ที่ใช้คำว่า "This changes everything again." ซึ่งถ้าเราดูกันดีๆ iPhone 4 นั้นชัดเจนกว่ามาก บอกเลยว่า iPhone 4 เปลี่ยนแปลงทุกอย่างอีกครั้งหนึ่ง เป็นนัยน์ว่าเหมือนสมัยที่ iPhone ออกเป็นครั้งแรกที่เปลี่ยนวิธีการใช้โทรศัพท์มือถือของคนทั้งโลกไปเลย
รู้สึกว่า This Change Everything เคยใช้กับ Accord G7 มาก่อนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 13:09:57 »
โอ๊ยยยยย !! ห่วยแตก กะหลั่ว ผูกเรื่องไม่เป็น บทก็ไมได้เรื่อง
กรูว่าหนังสั้น แนวอีโรติก ที่กรูทำ มันยังดีกว่านี้เลยวุ้ยยยยยยยยย
ไม่ได้มีความสมจริง สมจังอะไรเลย ตาหนึ่ง คนขี่มอเตอร์ไซค์ หนะ มาโผล่ทำไม
มาชี้ให้ดูอย่างนั้น นึกว่าเท่นักเหรอ เสร่อ สตึ เป็นที่สุด เอามาอยู่ในเรื่องทำไม ไม่เข้าใจ?
มุมกล้อง ก็ไม่ได้ว่าสวยอะไรเท่าไหร่เลย ไม่น่าสนใจ ไม่น่าติดตาม ห่วยแตก แหกนรก จริงๆ!!!!!!

ห่วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 15:57:23 »
อย่างอื่นคนอื่นก๋พูดกันไปและ แต่ ทำไม

มีใครสังเกตุไหมมตอนล้างรถ ล้อแม็กมันคนละลายกันกับตอนอื่นๆอะครับ
  หรือลายเดียวกันมันดูไม่เหมือนกันอะ

น่าจะคนละคันนะครับน้องไนน์

alzeto

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 19:51:08 »
โอ๊ยยยยย !! ห่วยแตก กะหลั่ว ผูกเรื่องไม่เป็น บทก็ไมได้เรื่อง
กรูว่าหนังสั้น แนวอีโรติก ที่กรูทำ มันยังดีกว่านี้เลยวุ้ยยยยยยยยย
ไม่ได้มีความสมจริง สมจังอะไรเลย ตาหนึ่ง คนขี่มอเตอร์ไซค์ หนะ มาโผล่ทำไม
มาชี้ให้ดูอย่างนั้น นึกว่าเท่นักเหรอ เสร่อ สตึ เป็นที่สุด เอามาอยู่ในเรื่องทำไม ไม่เข้าใจ?
มุมกล้อง ก็ไม่ได้ว่าสวยอะไรเท่าไหร่เลย ไม่น่าสนใจ ไม่น่าติดตาม ห่วยแตก แหกนรก จริงๆ!!!!!!

ห่วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!

ไหนคะ  กรุณา จัดคลิป เอ้ย จัดหนังสั้นที่เคยทำให้เราตรวจสอบด้วยค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 21:20:16 »

คันนั้นรู้สึกว่้าจะเป็น 1.6Trend ครับ

ที่เหลือเป็น 1.6Sport ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:04:27 »
มันเกิดอะไรขึ้นหรอครับ ผมล่ะจับจุดไม่ถูกกับตอนนี้จริงๆ
แต่ตอนสุดท้ายแอบฮานิดๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 15:41:22 »
ดูแล้วรู้สึกเหนื่อยค่ะ...
ทุกครั้งที่หนังสั้นเฟียสต้าแต่ละตอนออกมา พยายามคิดว่าน่าจะมีอะไรน่าตื่นตาตื่นใจเกี่ยวกับรถ
แต่พอผ่านมาจนจบแล้ว .. มันไม่ได้ทำให้รู้สึกตื่นตาตื่นใจเลยแม้แต่น้อย
การตัดต่อ มุมกล้อง ทำให้ดูแล้วรู้สึกงงๆ  เสียงพากย์ก็ไร้อารมณ์โดยสิ้นเชิง

พระเอกนักธุรกิจอันดับหนึ่งของเอเชีย สำเนียงภาษาอังกฤษระดับ ม.3 เอง อะ

หนูสาบานได้ว่า ตอนหนูอยู่ม.3 สำเนียงภาษาอังกฤษของหนูเริ่ดกว่านี้สิบเท่าค่ะ 555

เฮ่อ...ไม่มีซะยังจะดีกว่า ขอไว้อาลัยให้ Fiesta Short Film ค่ะ

ออฟไลน์ thuang

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 17:13:23 »
ดูไม่จบอ่ะครับ ขัดหูขัดตาทั้งเพลงประกอบบ้า ๆ ทั้งลุคนักธุรกิจโครตบิ๊กโปรเจค ...

เรื่องนึงที่สังเกตได้ คือมีช่วงนึงถ่ายเท้าเยอะมากกกก ก ก กก ก...

จะสื่อว่า รถ ฟอร์ด ฟิเอสต้า นี่มัน ส้นตีน ใช่มะ ????

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 00:05:09 »
ดูแล้วอยากจะร่ายยาวเป็นคำบ่นชุดนี้

"ปวดตับ ปวดไต ใส้ไหล ใคลย้อย ห้อยโตงเตง เจ๊งไม่เป็นท่า ฆ่าให้ตายเถิด"

ถามจริง ใครมันอนุมัติให้ผ่าน? มันไม่สื่อตัวรถให้น่าสนใจแล้ว ยังจะทำออกมาได้ปวดสมอง พาลไม่อยากซื้อขั้นรุนแรง?
ดูแล้วไม่ชอบใจ มันยิ่งแสดงว่า ไม่พัฒนาขึ้นเลยสักนิด อุตส่าห์ได้เครื่องมือดีๆ มีโอกาสดีๆ แต่ทำให้เละตุ้มเป๊ะ

โอ๊ย!! เครียด!!!

ใครก็ได้ ใครที่ซื้อเฟียสต้ามาหมาดๆ หาใครที่ถ่ายดีๆ ผูกเรื่องโอๆ ไปทำ Viral Clip เฟียสต้าเท่ๆ โชว์ศักยภาพสิครับ!!!
สงสารคนที่ซื้อมาแล้วเพื่อนล้อเรื่องหนังสั้น ไม่สิ สงสารเซลล์ว่างวดนี้ยอดขายไม่ปรี๊ดตามเป้าอย่างแน่นอน แค่หนังสั้นโปรโมตสินค้าก็แป๊กไปแล้ว โอยๆ นี่มัน Fix Or Repair Daily ของแท้ โอยๆ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr