ผู้เขียน หัวข้อ: รถเล็กๆแต่งซิ่งที่ขับห้าวๆส่วนมากวัยรุ่นใช่มั้ยครับ  (อ่าน 8772 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttaponckj

• Jr. Member
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2020, 17:16:52 โดย nuttaponswords »

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
ผมมองว่า ไม่เด็กเห่อ.....
ก็ ขายยานะครับ ขับรถพฤติกรรมแบบนี้
รถแต่งซิ่งขับดีๆมีเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
พฤติกรรม บางทีอายุ ไม่ได้บอกนะครับ

มันฝังลึกกว่านั้น

แค่กลุ่มที่เห็นชัดๆ ก็ต้องยอมรับว่า วัยรุ่น เป็นกลุ่มที่พฤติกรรมชัดเจนสุด

ออฟไลน์ akewizard

ผมขอให้ความเห็นในมุมกลับหน่อยครับ

วัยรุ่น...เอาจริงๆไม่จำกัดอยู่ในวงรถเล็กหรือรถ ECO แต่งซิ่งเฉยๆหรอกครับ
รถยุโรปรุ่นเก่าตัวเก๋าๆหน่อยพวก BMW ที่ราคาไม่ได้แรงมากหรือไม่ก็กลุ่ม D-Secment วัยรุ่นมหาลัยเล่นกันเยอะอยู่ เพราะมันดูยกระดับจากพวกรถญี่ปุ่นกับรถ ECO ไปอีกขั้นหนึ่ง

แถวบ้านผมเมื่อสัก 5-6 ปีก่อนจะมีพวกเด็กแวนซ์มาแข่งมอไซด์กันช่วงดึกๆตี 1-2 อยู่เรื่อยๆ ลำบากสายตรวจแถวนั้นต้องคอยมาวิ่งไล่อยู่เนืองๆ
ทุกวันนี้เด็กแวนซ์หายไปเกือบหมดแล้ว แต่มีพวกกระบะดันราง พวกรถเก่าๆเอามาวางเครื่องใหม่ ท่อดัง มาวิ่งกันช่วงดึกๆแทน แต่ก็ไม่ได้ถี่มาก

อนุมานได้ว่าเด็กแวนซ์ในอดีตมันคงโตกันหมดแล้ว เลยมีตังค์มาออกรถแทน

ออฟไลน์ pine125

• **
ผมว่าแล้วแต่นิสัยครับ เหตุผลที่เป็นวัยรุ่นเยอะ คงเพราะตามอายุ และวุฒิภาวะครับ

ตามธรรมชาติแล้ว อายุมากขึ้นก็คงคิดได้เองว่ามันไม่เท่

Honda City 2013 (gm2)
- L15A7 MT
- Turbocharger TD04L
- Exedy Clutch
- H-Drive S Spec coilover
- W Work Emotion CR-Kai 16"
- RE004 205/50/16

allnewvalinor2

• บุคคลทั่วไป
อ้างถึง
ผมขอให้ความเห็นในมุมกลับหน่อยครับ

วัยรุ่น...เอาจริงๆไม่จำกัดอยู่ในวงรถเล็กหรือรถ ECO แต่งซิ่งเฉยๆหรอกครับ
รถยุโรปรุ่นเก่าตัวเก๋าๆหน่อยพวก BMW ที่ราคาไม่ได้แรงมากหรือไม่ก็กลุ่ม D-Secment วัยรุ่นมหาลัยเล่นกันเยอะอยู่ เพราะมันดูยกระดับจากพวกรถญี่ปุ่นกับรถ ECO ไปอีกขั้นหนึ่ง

แถวบ้านผมเมื่อสัก 5-6 ปีก่อนจะมีพวกเด็กแวนซ์มาแข่งมอไซด์กันช่วงดึกๆตี 1-2 อยู่เรื่อยๆ ลำบากสายตรวจแถวนั้นต้องคอยมาวิ่งไล่อยู่เนืองๆ
ทุกวันนี้เด็กแวนซ์หายไปเกือบหมดแล้ว แต่มีพวกกระบะดันราง พวกรถเก่าๆเอามาวางเครื่องใหม่ ท่อดัง มาวิ่งกันช่วงดึกๆแทน แต่ก็ไม่ได้ถี่มาก

อนุมานได้ว่าเด็กแวนซ์ในอดีตมันคงโตกันหมดแล้ว เลยมีตังค์มาออกรถแทน

เป็นกระบะแทนใช่มั้ยครับ อิอิ

ออฟไลน์ spn

อ้างถึง

เป็นกระบะแทนใช่มั้ยครับ อิอิ
ใช่ครับ ชอบแปะท้ายรถ "วัยรุ่นสร้างตัว" 5555
นอกนั้นก็เป็น Eco car, Civic 3 doors, Jazz
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ basterias

ผมเคยเห็นซีวิคแต่งเต็มรอบคัน เกจเต็มคอนโซลด้านซ้าย คำหลัง ไฟไอติม เขาก็ขับสุภาพนะครับ

ปล. เพราะรถมันติดมาก ขยับแทบไม่ได้ ;D
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ polwath

ไม่เสมอไปครับ ต่อให้รถจากโรงงาน ถ้าจะซิ่งยังไง ก็หาวิธีจนได้หละครับ บางที่ภายนอกปกติ แต่ด้านในแต่งจนแรงก็มีนะ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ที่จริงก็ห้าวได้ทุกวัยครับ

แต่วัยรุ่นที่หัดแต่งรถคันแรก แล้วขับเหมือนรถข้าโคตรจะแรง อันนี้มีเยอะครับ

อิอิ

ออฟไลน์ mochalatte

เจอทุกวันจนชิน
เสียงท่อมีผลมากเหมือนกันครับ มันทําให้เรารู้สึกได้ ถ้ารถแรงแต่งมาดี มีประโยชน์เหมือนกันนะ
เพราะมันสามารถบอกว่า rich หรือ lean ได้ดีกว่าการที่ต้องมองสารพัด gauges ตอนขับเร็วฯ
ฟังจากเสียงเครื่องก้อโดนกลบหมดด้วยเสียงท่อ
รถสมัยนี้ก้อเพิ่ม เสียงสังเคราะห์เพื่ออัฐรส
แต่เสียงท่อที่เกินความจำเป็นอาจทำให้หูดับได้ในอนาคต เพราะต้องติดตั้งเครื่องเสียงที่ดังขึ้นชดเชย
และไม่สามารถวิเคราะห์เสียงเบาๆใหม่ฯ ที่อาจมีปัญหาในอนาคตจากห้องเครื่องและช่วงล่าง
eco cars และ มอไซด์ ยังพอเข้าใจ
แต่ยักษ์บรรทุกนี่ เพลียจิงฯครับ

ออฟไลน์ Tien.W

เชื่อไหมว่า ผมขับ pulsar ทีไร ผมจะมีประเด็นกับ พวก eco car ทุกทีเลย โดยเฉพาะกับ swift มากสุด ซึ่งผมก็ขับของผมปกติ ทีขับ CR-V ไม่เห็นมีใครมายุ่งเลย ขับเหมือนกันทุกประการ พอแตะ pulsar ปุ๊บ พวกมายุ่งด้วยละ

ซึ่งแต่ละคันที่มายุ่ง ก็จะประเภท ล้อยื่น ท่อดัง เกจ์เต็มรถ นี่แหละ

มองรถตัวเอง ก็มีแค่ล้อแม็กซ์ ซึ่งก็ขอบ 17 เท่าของติดรถ โหลดลงมานิดนึง ซึ่งถ้าไม่ใช่แฟนรถรุ่นนี้ก็มองไม่ออกหรอกว่า โหลด ... เอาว่า หน้าตารถผม ไม่ได้แต่งหาเรื่องชาวบ้านแน่ๆ

หรือ เค้าคิดว่า พวกเดียวกัน เลยจะมาแหย่ก็ไม่รู้สิ เพราะถ้าอ่านป้ายท้ายรถออก หรือ รู้จัก ก็ไม่น่าจะมาแหย่นะ .. ผมสะกิดคันเร่งนิดเดียว ก็ทิ้งรถพวกนั้นไม่เห็นฝุ่นละ ยังไม่รวมการบังคับควบคุม หรือ ระบบเบรคอีก รับรองว่า ไม่มียางจีน ตัดสปริง อัดน้ำมันโช้ค ผ้าเบรคติดรถ แน่ๆ 55

ออฟไลน์ lexus

พวกคนใช้แรงงาน หนุ่มสาวโรงงานก็ฮิตแต่งกันแบบนี้ครับ เห็นบางคนก็ไม่น่าใช่วัยรุ่นอะหน้าตาดู30Up

สงสัยอีกอย่างคือพวกeco carติดเกจไปทำไมเยอะ เหล็กค้ำตัวถังอีก ติดฟิมใสๆโชวว่ามีค้ำข้างในห้องโดยสารมีประโยชน์จริงหรือแค่สวย บางคนนี่โหลดซะเตี้ยแต่ขับยังกะเต่าเพราะถนนมันไม่เรียบ งงใจ
เอาแค่กำลังเครื่อง1.2ก็ไม่น่าจะhi performanceอะไรเบอร์นั้น

ออฟไลน์ nuttaponckj

• **
อ้างถึง
เชื่อไหมว่า ผมขับ pulsar ทีไร ผมจะมีประเด็นกับ พวก eco car ทุกทีเลย โดยเฉพาะกับ swift มากสุด ซึ่งผมก็ขับของผมปกติ ทีขับ CR-V ไม่เห็นมีใครมายุ่งเลย ขับเหมือนกันทุกประการ พอแตะ pulsar ปุ๊บ พวกมายุ่งด้วยละ

ซึ่งแต่ละคันที่มายุ่ง ก็จะประเภท ล้อยื่น ท่อดัง เกจ์เต็มรถ นี่แหละ

มองรถตัวเอง ก็มีแค่ล้อแม็กซ์ ซึ่งก็ขอบ 17 เท่าของติดรถ โหลดลงมานิดนึง ซึ่งถ้าไม่ใช่แฟนรถรุ่นนี้ก็มองไม่ออกหรอกว่า โหลด ... เอาว่า หน้าตารถผม ไม่ได้แต่งหาเรื่องชาวบ้านแน่ๆ

หรือ เค้าคิดว่า พวกเดียวกัน เลยจะมาแหย่ก็ไม่รู้สิ เพราะถ้าอ่านป้ายท้ายรถออก หรือ รู้จัก ก็ไม่น่าจะมาแหย่นะ .. ผมสะกิดคันเร่งนิดเดียว ก็ทิ้งรถพวกนั้นไม่เห็นฝุ่นละ ยังไม่รวมการบังคับควบคุม หรือ ระบบเบรคอีก รับรองว่า ไม่มียางจีน ตัดสปริง อัดน้ำมันโช้ค ผ้าเบรคติดรถ แน่ๆ 55

ใช่ครับผมเจอswilf. พวกนี้เหมือนกันคือเกจวัดยวดเยี้ยไปหมดครับ มึนแทน อีกอย่างครับบางคันเปิดเพลงโคตรลั่นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2019, 20:28:55 โดย nuttaponswords »

ออฟไลน์ Night_Angel

lancer บ้านๆไม่เห็นมีมาจี้เลย จี้ หลบ ไปเรื่อยๆ โล่งค่อยยิง
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ส่วนมากที่เจอจะใช่นะครับ แต่ไม่อยากให้มองรถแต่งซิ่งแล้วจะขับแย่ เพราะรถเดิมๆที่ขับแย่มากมีให้เห็นก็มาก ส่วนตัวผมก็ชอบแต่งรถ แต่เน้นขับเรื่อยๆเฉื่อยๆ 😁
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ตอบในจักรวาลของผมนะครับ​ รถแรงๆๆ​ พวกสะกิดหน่อยอร่อยแน่นี่จะขับหวานเย็นมาก​ ตรงข้ามกับพวกรถบ้านแรงมโน​ (City​ TypeR, Civic​ 500​ แรงโม้)​
นี่จะขับแง้นๆสันดานตลาดล่างกันซะส่วนใหญ่
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ siwakorn

ก็คงอาจจะใช่แหละครับ แล้วคอยดูนะ 1.0T ออกมากันสองค่ายแบบนี้ ถ้าเกียร์ไม่เปราะจนเกินไปผมว่าเทรนด์ Eco Car-b-seg ซิ่งๆมาแน่นอน เนื่องจากบางที civic turbo มันแพงไปนิดวัยรุ่นที่บ้านไม่รวยอาจงบไม่ถึง  แล้วถ้าเทรนด์มาแบบนี้จริงๆ 1.8NA 2.0NA อยู่ลำบากแล้ว 555

ออฟไลน์ supercat

พวกขับหวานดสียวที่เจอ ส่วนใหญ่จะเป็นรถตู้ ( วีไอพี )
อย่าง อัลพาาร์ดไฮบริด , ฮุนได  ครับ ...  ไม่รู้ตลาดไหน  :-* :-* :-* 

ออฟไลน์ kiwiwi

พวกแต่งซิ่งๆ สวยๆ โหลดเตี้ยๆ มันก็ซ่าห์ได้แป๊บๆ เจอทางด่วน ต้องมุด ป๊อดทุกคนครับ

แพ้แม้กระทั่งรถแม่บ้านจ่ายตลาด

มันก็ห้าวๆไปงั้นแหละ รถแรง ท่อดัง แต่ฝีมือเท่าเด็กทารก

ทั้งชีวิตที่ผมขับรถเป็นมาและเกือบเอาตัวไม่รอด(จากส้งตีง)​ ก็พวกรถคอกที่เป็นรถเปล่านี่แหละครับ พวกนี้ฝีมือเก๋ามาก น่ากลัวด้วย หนีหัวซุกหัวซุนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2019, 22:26:01 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
อาจจะเกี่ยวกับอยากลองของครับ คิดว่าตัวเองแต่งมาแล้วรถต้องแรงกว่าชาวบ้านเขา

ผมเองยังเจอเลย รถครอบครัวขนาดเล็ก มิตซู เอกเพนเด้อ เนี่ย แกขับแช่ขวาแต่สติ๊กเกอร์เต็มคัน ไฟไอติม มีสติ๊กเกอร์กระจกสุดคลาสิกด้วย  วัยรุ่นสร้างตัว

ทางด่วนรามอินทราเนี่ยแหละ วันนั้นเอา อุส เก่าๆของผมขับไปส่งแฟนมา กำลังกลับผมก็มาปกติ 110 - 115 เห็นแกแช่ขวา ผมก็ไม่ได้ไล่ไม่ได้อะไรนะก็ยก ไฟเข้าเลนกลาง แต่สงสัยไฟ อุส มันสว่างไปมั้ง เขาคิดว่าผมยกไฟใส่ T_T พวกไล่จี้ ผมก็หลบเข้าซ้ายสุดเลย เพื่อแสดงว่า กูไม่ได้เล่นนด้วยยยยยยโว้ยยยย

จี้อยู่นานเลยล่ะครับ จนผมรู้สึกว่าโดนคุกคามแล้ว เลยตัดสินใจ กด Power Mode  หนี ลงรามอินทราเลย ไม่รู้คิดอะไรแต่ส่วนตัวผมมองว่าคุกคามครับมาจี้ๆตูดแบบนี้

ออฟไลน์ EpSilon

ขับห้าวๆซิ่งๆ ไม่ใช่วัยรุ่นกับ Eco Car เสมอไปหรอกครับ นิสัยคนล้วนๆ ผมเคยโดน  toyota land cruiser prado ดันไม่ยอมหยุดเลยครับ คันเดิมสองรอบ คาดว่าบ้านเขาน่าจะอยู่ถนนที่ผมขับเส้นนั้น เพราะเจอแถวที่เดิมบ่อยมาก
ส่วนพวกพวก Eco Car Jazz ผมเคยโดน มองหน้าคนขับ บางทีก็มาจากพวกสายแว๊น ไม่ใช่วัยรุ่น แล้วก็พวกกระบะแต่งซิ่งทั้งหลาย
ส่วนวัยรุ่น หรือเด็กมหาลัยส่วนใหญ่ขับ Mazda 2 3 jazz CHR D-Segment พวก Camry Accord แม้แต่ Benz E-class BMW series 3 ก็จะมีทั้งพวกขับแย่ เพราะขับรถไม่แข็งกะจังหวะไม่ถูก กับพวก ขับใหม่ๆแล้วห้าวเอง แต่ขับดีๆก็มีครับ

ส่วนพวกแต่งแล้วขับแย่ก็ไม่ใช่ทุกคนเสมอไป อย่างเช่น เพื่อนผม มีรถรุ่นเดียวกันสองคัน คันแรกเปลี่ยนช่วงล่าง ใส่กรองเปลือย เปลี่ยนท่อ แต่เป็นท่อที่แบบขับธรรมดาไม่ดัง ดังตอนลากรอบสูงๆ ท่อเสียงทุ้มๆ ส่วนตัวผมว่ามันไม่น่ารำคาญเท่าท่อซิ่งปกติที่แต่งกัน ส่วนคันที่สองแต่งเต็มที่ ภายนอกภายใน เครื่องท่อ ช่วงล่าง ล้อ ยาง คือพร้อมซิ่งมาก แต่เวลาเพื่อนผมขับทั้งสองคันคือ ขับปกติเหมือนคนทั่วไปเนี่ยแหละครับ แต่ถ้าเจอพวกสายดัน มาเล่นด้วย ก็คือจะดันด้วย แต่ถ้าดันแล้วมองว่าไม่ปลอดภัย เช่น รถเยอะ มุดไม่ได้ เขาก็จะไม่เล่นด้วย แต่ถ้าเพื่อนรำคาญก็คือกดหนีเลย

สรุป ผมว่านิสัยคนขับล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับรถแต่อย่างใด แค่ Eco Car กับกระบะ เป็นรถที่เข้าถึงง่าย แค่นั้น เลยเจอบ่อย

ออฟไลน์ w_th

ตอบในจักรวาลของผมนะครับ​ รถแรงๆๆ​ พวกสะกิดหน่อยอร่อยแน่นี่จะขับหวานเย็นมาก​ ตรงข้ามกับพวกรถบ้านแรงมโน​ (City​ TypeR, Civic​ 500​ แรงโม้)​
นี่จะขับแง้นๆสันดานตลาดล่างกันซะส่วนใหญ่
สองสามวันก่อน ตอนตีสอง ผมขับรถจาก กทม.
มาเจอมัสแตง ป้ายแดง กทม. แถวๆ ก่อนเข้าลำปาง

พี่ท่านขับร้อยเดียว เจอโค้งหน่อยก็เบรค
ไอ้ผมก็ไม่กล้าแซง กระทั่งมี wt กับ ftn แซงขึ้นไป
ผมก็แซงตาม จึงเห็น 5.0 ที่แก้มข้างมันแว้บเข้าตา 555

ผมว่า เจ้าของรถตัวจริงอาจง่วง
เลยสลับผู้โดยสารมาขับแทน

ออฟไลน์ BigCat

เป็นอีกเหตุผลนึงที่ผมชอบรถโรงงานบ้าพลังครับ ดูเรียบแต่อย่าเผลอไปเล่น อิอิ สวนได้ยาวๆ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ the kit

รถเล็กแต่งซิ่ง โดยมากจะเป็น "วัยรุ่น"
และส่วนใหญ่มักจะเป็น "คันแรกๆ" ในชีวิต

เมื่อพ่อแม่ให้มา ก็อยากจะ "แต่ง" ให้ได้ตามใจ แล้วแต่ "ขอ" หรือจะได้มาด้วยสิ่งใดก็ตาม

รถเล็กแต่งซิ่ง ไม่ได้ "น่ากลัว"
แต่ที่น่ากลัวก็ คือ "มือยังไม่ถึง"
มุดไปมุดมา กลายเป็น "มิด"
รถชาวบ้านก็เดือดร้อนไปด้วย!!

แนะนำว่า อย่าไปเล่นด้วย หรือถ้าเผลอเล่นต้องเล่นให้ขาด
เพราะ "พวกนี้" มักจะเล่นไม่เลิก!! ไม่ชนะหรือเอาคืนไม่ได้มักไม่จบ!!

สรุปว่า "ได้ไม่คุ้มเสีย"

ปล.ตาม ตจว. มักจะกลายเป็น "กระบะแต่ง" แต่คราวนี้ไม่เฉพาะวัยรุ่น
การขับขี่อาจจะมี Skill Level เพิ่มขึ้นมา
แต่ที่ "อตร." ที่สุด คือ ส่วนควบที่เพิ่มเติมของคนขับหรือคนที่นั่งมาด้วย!!
"Make It Count"

ออฟไลน์ XMSL

โชคดีไปเช้าเย็นขับต้นๆชั่วโมงเร่งด่วนไม่ค่อยเจอกลุ่มนี้ คงอยู่กันคนละมิติเวลาครับ.

ออฟไลน์ Salmon

มีเยอะแยะ ร้อยพ่อพันแม่ อยู่ในโลกนี้ ทำใจ ยอมรับ
เด็กแว้น แก่แว้น ไฮโซแว้น เมายา เมากาว มนุษย์ป้า มนุษย์ลุง สิบล้อห้าววิ่ง 120+ กระบะคอกแช่ขวา พกปืน ยกนิ่ว ชวนลงรถมาต่อย
ผู้หญิง เด็กน้อยหัดขับรถไม่ระวัง

ผมเจอมาหมด ขึ้นโรงพัก ไม่จบไม่สิ้น

สิ่งสำคัญที่สุดนะเราต้องระวังเอง ชีวิตเรา เราไปบังคับควบคุมใครไม่ได้ เอาตัวให้รอดดีที่สุด

ออฟไลน์ joa123

สมัยก่อนขับรถญี่ปุ่นแต่งภายนอก ล้อ เครื่องเดิมสนิด ท่อโรงงาน ก็จะเจอรถแนวนี้มาถ้าแข่งประจำ ที่ตลกมากคือขับเลนซ้ายมาดีๆ ขับประกบข้างแล้วเบิ้ลเครื่องอยู่นานเปิดไฟเลี้ยวซ้ายก็ไม่ยอมไป   พอผ่านไปซักระยะก็มีคนโพสประจานรถคันนี้ลงกระทู้ด่าว่า ทั้ง ปาด เบิ้ล ท้าแข่ง ครบๆที่ผมเคยเจอ 

พอเปลี่ยนมาขับ รถผู้ใหญ่หน่อย ก็ไม่วายเจอกระบะดันราง  เคยกระชากหายครั้งเดว ใน glc43 โดนเพราะจี้ท้ายผมมาก     

ออฟไลน์ kabutoro

รถแต่งซิ่งผมไม่ค่อยกังวลนะ แต่กังวลพวกรถคอกมากกว่า บางคันขับอยู่ในหมู่บ้านที่จำกัดความเร็วมันยังขับจี้ตูดแบบไม่แคร์ใครอยู่เลย :( :(

ออฟไลน์ 2k

เคยเจอสวิฟห้าวมากคันนึง  :-\ ผมออกมาจากเมกะบางนาเพิ่งเปลี่ยนเลนมาเข้าเลนกลางที่เป็นเลนด่วน ก่อนจะออกขวามือผมดูกระจกหลังให้แน่ใจก่อนว่าจะไม่ออกไปดกะกะขวางทางใครเค้า  :) 2วินาทีกลับมามองด้านหน้าเห็นในกระจกมองหลังมีสวิฟขาวจี้ท้ายแบบที่ถ้ากระจกใสก็เห็นว่าคนขับตัดผมทรงอะไร จี้มากจี้ติดๆไม่พอใจที่ผมไม่เปลี่ยนเลนเร็วๆ เฮ้ยยยยยทางรองจะเปลี่ยนเลนต้องดูก่อนสิทางหลักมีรถมาไหม  >:( เท่านั้นไม่พอพยายามแซงซ้ายเส้นทึบอีก  :-[ ผมก็มีอารมณ์เหมือนกันทำไมต้องท้าทานขนาดนั้นก็เอาคืนบ้าง ตอนเค้าจะแซงซ้ายผมก็เหยียบเต็มที่ฉีกหนีกระจุยกระจาย พอเค้าไปอยู่เลนขวาสุดจะพยายามแซงเต็มที่ ผมไม่ขวางทางเค้าผมอยู่เลนกลางแล้วเหยียบเร่งแซงให้ขาด อีกรอบ หลังจากนั้นสวิฟห้าวค่อยๆคลานเลนขวาเกะกะรถที่เร็วกว่า....ค่อยๆผ่านผมที่เลนกลางไปเลิกห้าว  ;D สอนให้เค้ารู้ว่าขับเร็วได้รถผมแรงกว่าด้วยอยากโดนฉีกความเร็วไหนทำได้เสมอ แต่ที่ออกช้าเพราะระมัดระวังตามกฏจราจรน่ะ  ;) 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com