ผู้เขียน หัวข้อ: รถเล็กๆแต่งซิ่งที่ขับห้าวๆส่วนมากวัยรุ่นใช่มั้ยครับ  (อ่าน 8773 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ตอบในจักรวาลของผมนะครับ​ รถแรงๆๆ​ พวกสะกิดหน่อยอร่อยแน่นี่จะขับหวานเย็นมาก​ ตรงข้ามกับพวกรถบ้านแรงมโน​ (City​ TypeR, Civic​ 500​ แรงโม้)​
นี่จะขับแง้นๆสันดานตลาดล่างกันซะส่วนใหญ่

ในเฟซบุ๊คคนใช้อิมเพรซ่าเพิ่งบ่นกันไปเองครับโดนซีวิคตามหาเรื่องจนเบื่อ เค้าไม่อยากเล่นด้วยก็ตามจี้ท้าทายอยู่นั่นแหละ อิมเพรซ่าโดน อีโวลูชั่นโดน แม้กระทั่ง C43amgก็โดน  :( ทุกรายบอกเสียงเดียวกกันว่าไม่ต้องลากยาวแค่2เกียร์ก็หนีหายรู้เรื่องเลิกซ่า  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Darkart

กลุ่ม Eco Car ทั้ง Swift Vios Jazz Yaris Brio City หรือรถกระบะซิ่ง รถตู้
ที่แต่งซิ่งทุกคันจะเป็นวัยรุ่น ก็ไม่เสมอไป มีทั้งวัยรุ่นเรียนมหาลัย-วัยรุ่นสร้างตัว กับวัยรุ่นเพิ่งเริ่มได้ทำงาน กับ คนทำงานแล้ว
เดี่ยวนี้รถแต่งซิ่ง ได้ทุกยี่ห้อ ต้องแบ่งเหมือนกัน
รถแต่งซิ่งขับเรียบร้อย สุขภาพ ก็มี กับ รถแต่งซิ่ง ห้าวๆ คิดว่ารถตัวเองแรงกว่ารถอื่นๆ พวกนี้ก็หาคู่แข่งไปเรื่อย
อยู่ที่คนขับล้วนๆๆ ว่าจะห้าว หรือ ขับเรียบร้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2019, 10:15:38 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ rotaryman

Swift ขับแบบห้าวเป้งผมเจอบ่อยมาก ไม่รู้ว่าวัยรุ่นหรือวัยไหนนะครับ  :'(

ออฟไลน์ SM.

พฤติกรรม บางทีอายุ ไม่ได้บอกนะครับ

มันฝังลึกกว่านั้น

แค่กลุ่มที่เห็นชัดๆ ก็ต้องยอมรับว่า วัยรุ่น เป็นกลุ่มที่พฤติกรรมชัดเจนสุด

+1 จริงๆ อายุไม่เกี่ยวครับ แต่เท่าที่เห็น มันก็เด็กวัยรุ่นเป็นส่วนมากจริงๆ

ออฟไลน์ nuttaponckj

• Jr. Member
  • **
คนขับคงนึกว่ารถตัวเองเครื่อง2พัน+มั้งครับ

ออฟไลน์ XaNaX

• Sr. Member
ผมไม่กล้าไปไหนช่วงเทศกาลก็เพราะทุกวันนี้มีพวกนี้ในท้องถนนเยอะมาก เจอประจำไม่ว่า มาสด้า 2 มาสด้า3 CX5 ฟอร์จูนเนอร์ กระบะบ้าพลัง

ออฟไลน์ alpha14

พวกขับหวานดสียวที่เจอ ส่วนใหญ่จะเป็นรถตู้ ( วีไอพี )
อย่าง อัลพาาร์ดไฮบริด , ฮุนได  ครับ ...  ไม่รู้ตลาดไหน  :-* :-* :-*
ใช่ครับ เจอบ่อยๆตจว วิ่งจี้ซะจนขนตูดจะร่วง

ออฟไลน์ basterias

ผมเจอประจำนะแต่ผมไม่เล่นด้วย ผมไม่ชอบมุดไปมาสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น ถ้าทางตรงรถโล่งๆไม่มีรถก็จะกดหนีไปครับ ถ้ามีรถประปรายผมเข้าซ้ายให้ไปก่อนตลอด
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ bluelawn

เจอประจำครับแต่ไม่ใช่ eco นะ  ดันเจอ FC,FK 1.5 นี้แหละครับอย่างห้าว.

ถ้าโล่งๆ ผมก็จัดไห้ 2เกียร ถ้ารถเยอะๆ ผมไม่อยากเล่นคับเสียสุขภาพจิต.

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

พฤติกรรม บางทีอายุ ไม่ได้บอกนะครับ

มันฝังลึกกว่านั้น

แค่กลุ่มที่เห็นชัดๆ ก็ต้องยอมรับว่า วัยรุ่น เป็นกลุ่มที่พฤติกรรมชัดเจนสุด

+1 จริงๆ อายุไม่เกี่ยวครับ แต่เท่าที่เห็น มันก็เด็กวัยรุ่นเป็นส่วนมากจริงๆ

ผมว่าเจอเด็กๆ มากกว่า เพราะว่า คนกลุ่มนี้เยอะ รถราคา 5 แสน - 1 ล้าน มันเป็นกลุ่มใหญ่ รถตลาด เมื่อเทียบเป็นสัดส่วนละครับ ยกตัวอย่าง เหมือนกับพวกเด็กที่ถูกเรียกว่า เด็กแว้น ขับรถ 100cc-150cc นั้นละครับ ภาพมันออกมาเยอะ เพราะรถราคาไม่แพง หาซื้อกันเยอะ ขายรถได้เยอะ อายุคนช่วงนี้เยอะ เลยเจอเยอะ แต่ใช่ว่าพวก 1000cc 650cc ไม่มีพฤติกรรมเดียวกัน มีรวมกลุ่ม ซิ่ง ยกล้อ ขับปิดถนน แข่งกัน ก็มีเยอะ แค่อาจจะเจอน้อยกว่า ครับ

กลุ่มรถยนต์ รถแพงๆ ขับห้าวๆ ก็เยอะเช่นกัน เหมือนในโซเชียลที่ B... วิ่งตาม GTR แล้วไปหวดกับชาวบ้านเขา ล่าสุด นั้นละครับ รถน้อยกว่า เจอน้อยกว่า แค่นั้นเอง

พวกขับหวานดสียวที่เจอ ส่วนใหญ่จะเป็นรถตู้ ( วีไอพี )
อย่าง อัลพาาร์ดไฮบริด , ฮุนได  ครับ ...  ไม่รู้ตลาดไหน  :-* :-* :-*
ใช่ครับ เจอบ่อยๆตจว วิ่งจี้ซะจนขนตูดจะร่วง

เห็นเยอะเช่นกันครับ สายปาด สายแช่ กลุ่มนี้ก็เยอะ

ออฟไลน์ Slow But Sure

ผมไม่กล้าไปไหนช่วงเทศกาลก็เพราะทุกวันนี้มีพวกนี้ในท้องถนนเยอะมาก เจอประจำไม่ว่า มาสด้า 2 มาสด้า3 CX5 ฟอร์จูนเนอร์ กระบะบ้าพลัง

ผมก็ไม่ชอบรถพวกนี้ครับ
มาสด้า 2 มาสด้า3 CX5 ฟอร์จูนเนอร์(เพิ่ม Pajero) กระบะบ้าพลัง
คือ ECO car ผมเข้าใจว่ารถมันไม่ได้แรงอะไร เล่นด้วยก็ชนะขาด
แต่ไอ้พวกรถที่พอมีกำลังเนี่ยมันจะบ้าพลังมากกว่า Eco car

ออฟไลน์ udis

เจอเหมือนกันเลยครับ
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ 3ankok

• Full Member
จะรถแต่งหรือรถบ้าน ผมเกลียดที่สุดคือพฤติกรรมขับรถจี้ตูดแบบไม่จำเป็นและแบบน่าเกลียดบนภาวะการจราจรที่ไปได้เรื่อยๆ ดันจนน่ารำคาญมาก...เว้นแต่ถ้าถนนโล่งและมีลองกันพอหอมปากหอมคอ จี้ตูดเพื่อเอาสลีฟสตรีม อันนี้รับได้และเข้าใจอย่างดีครับ
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc