ผู้เขียน หัวข้อ: ISUZU ตัวใหม่นี่เขาใส่ Heater มาให้หรือยังครับ  (อ่าน 6172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
วันนี้   สอบถามเซล MUX   เขาบอกรุ่นนี้ยังไม่มี  Heater  กับฝาท้ายไฟฟ้า   อาจจะมีเป็นรุ่นหน้า   
ผมมองเป็นหนึ่งในตัวเลือกที่จะซื้อ   ถ้าไม่มีก็ข้ามไปก่อน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: ISUZU ตัวใหม่นี่เขาใส่ Heater มาให้หรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 12:58:44 »
ไม่แน่ใจนะ

แต่ Heater เป็นสิ่งที่ผมไม่ได้ให้ความสำคัญเลย บอกก่อนเลย รถผมมี แต่ไม่เคยใช้ แค่ทุกวันนี้ก็เร่งแอร์อย่างเดียวอยู่แล้ว

ส่วนฝาท้ายไฟฟ้า ถ้ารถทั้งคันชอบหมด ดีหมด ตอบโจทย์หมด ยังไงก็ต้อง MuX ผมว่าซื้อได้เลย ถ้ามันไม่มีให้จริง ค่อยไปหาทำฝาท้ายไฟฟ้าเอาเอง หลักไม่กี่พันครับ มีร้านทำอยู่

แต่คิดว่า คงได้ฝาท้ายไฟฟ้านะ

ดีกว่าไปซื้อคันที่มีฝาท้ายไฟฟ้า แต่หลายอย่างแยะ ปัญหาเยอะ จุ๊กจิ๊ก ผมไม่แนะนำเลย

ออฟไลน์ Devil13

Re: ISUZU ตัวใหม่นี่เขาใส่ Heater มาให้หรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 13:07:39 »
MU X
จะเปลี่ยน New Model เดือนสิงหา ปีนี้
ถ้ารอได้รอครับ
ส่วนออฟชั่น ไม่แน่ใจ น่าจะใส่มาเยอะกว่าตัวเก่า

ส่วนตัวใช้ FTN มีทั้งฝาท้ายไฟฟ้า มีทั้งฮีตเตอร์ และได้ใช้งานประจำครับ
โดยเฉพาะฝาท้ายไฟฟ้าแฟนชอบมาก เปิด-ปิด ง่ายไม่เปลืองแรง
ฮีตเตอร์อยากได้มานาน  ทนกับฝ้าเกาะกระจกในคันเก่ามานานหน้าหนาวขับยังไงก็ไม่เป็นฝ้า ไม่ต้องเปิดไล่ฝ้าเลย ยิ่งอากาศหนาวมากๆนั่งในรถยิ่งอุ่น หน้าหนาวใรมานั่งชมทุกคน บ้านผมอยุ่ภาคเหนือตอนล่าง ทำงานปทุม อากาศ 24 ลงไป ขับเช้าๆฝ้าก็มาทุกวันแล้ว ไม่ต้องไปถึงเชียงใหม่

ฝาท้ายไฟฟ้าใน Xpander Club ราคาตก 2หมื่น ถ้าใส่เซ็นเซอร์เท้าเตะก็ประมาน 25,000 บาท
ตรงรุ่นนะมีปุ่มใส่ตรงเบ้าเลย(เหมือนจะมีแต่กั๊กไว้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2020, 13:10:02 โดย Devil13 »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 13:11:24 »
MU X
จะเปลี่ยน New Model เดือนสิงหา ปีนี้
ถ้ารอได้รอครับ
ส่วนออฟชั่น ไม่แน่ใจ น่าจะใส่มาเยอะกว่าตัวเก่า

ส่วนตัวใช้ FTN มีทั้งฝาท้ายไฟฟ้า มีทั้งฮีตเตอร์ และได้ใช้งานประจำครับ
โดยเฉพาะฝาท้ายไฟฟ้าแฟนชอบมาก เปิด-ปิด ง่ายไม่เปลืองแรง
ฮีตเตอร์อยากได้มานาน  ทนกับฝ้าเกาะกระจกในคันเก่ามานานหน้าหนาวขับยังไงก็ไม่เป็นฝ้า ไม่ต้องเปิดไล่ฝ้าเลย ยิ่งอากาศหนาวมากๆนั่งในรถยิ่งอุ่น หน้าหนาวใรมานั่งชมทุกคน บ้านผมอยุ่ภาคเหนือตอนล่าง ทำงานปทุม อากาศ 24 ลงไป ขับเช้าๆฝ้าก็มาทุกวันแล้ว ไม่ต้องไปถึงเชียงใหม่
  คือที่บ้านผมน้องชายมี NEW FTN  อยู่แล้ว    แต่ปัญหาคือมันนั่งไม่สบายสู้ตัวเก่าไม่ได้  ผมใช้ TOYOTA  มานานเลยจะเริ่มมองยี่ห้ออื่นบ้าง       ฝาท้ายไฟฟ้ากับ Heater  นี่คือข้อหลักในการเลือกของผมเช่นกัน  มันได้ใช้ทั้งคู่   ถ้าไม่มีก็ต้องตัดตัวเลือกทิ้งไป

ออฟไลน์ 3aRtH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 13:13:20 »
Mu-X ยังไม่มีครับ ส่วน D-Max ตัวใหม่ที่เป็นแอร์ Dual Zone มีครับผม ซึ่ง Mu-x Modelchange น่าจะต้องมีมาให้เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2020, 14:13:21 โดย 3aRtH »
- 2013 Honda Civic FB (9th) 1.8
- 2017 Isuzu Mu-X 4x4 3.0

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 13:54:01 »
ให้มาเผื่อใว้เถอะ Heater  ขึ้นเหนือ อีสาน หน้าหนาวนี่สบายเลย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 13:57:22 »
Mu-X ยังไม่มีครับน่าจะมี Model หน้าครับ ส่วน D-Max ตัวใหม่ที่เป็นแอร์ Dual Zone มีครับผมซึ่ง Mu-x Modelchange น่าจะต้องมีมาให้เหมือนกันครับ
  ขอบคุณครับ  แสดงว่าคงจะมีจริง  ๆ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 17:04:13 »
ถ้าอยากเล่น Mu-x คงต้องรอครับ ตัวนี้นี่สุดทางแล้วจริงๆ ต่อให้อะไรหลายๆอย่างมันก็ใช้ได้ แต่ออฟชั่นติดรถมันน้อยซะเหลือเกิน

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 22:44:56 »
เป็นผมจะไม่ซื้อ SUV. ppv เป็นอันขาดถ้าไม่ได้ขับลุยทางวิบากมากๆครับ. นังแต่ละทีกระเด้งกระดอน. โคลงเคลงมาก. ถ้าต้องใช้งานนั่งสบายคงไปเอา subaru forester. Mazda cx8 Honda crv. Nissan x-trail ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 23:10:50 »
ทริปปีใหม่ ผมขึ้นเชียงราย เอา Pulsar ไปครับ

สิ่งหนึ่งที่ชอบมากก็คือ มันมี Heater ครับ ช่วงดึกๆของขาไป หรือ ช่วงเช้าที่อยู่บนดอย หรือ ขึ้นภูชี้ฟ้า ... ตั้งแอร์ 25 องศา ที่เหลือมันจัดการให้หมด ข้างนอกเหลือ 13 - 14 องศา ไม่รู้เรื่องหรอก ใส่เสื้อยืดตัวเดียวตามปกติ จวบจนเปิดประตูลงมาตอนพักคน พักรถนี่แหละ วิ่งไปหยิบเสื้อกันหนาวแทบไม่ทัน

ถ้าเป็นทุกที ที่ขับ CR-V (รุ่นถูกสุดไม่มี Heater) รายนี้ ข้างนอกหนาวแค่ไหน ข้างในหนาวกว่า ขับทริปปีใหม่ทีไร เสื้อกันหนาวจัดเต็มในรถทุกที

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 01:14:10 »
เป็นผมจะไม่ซื้อ SUV. ppv เป็นอันขาดถ้าไม่ได้ขับลุยทางวิบากมากๆครับ. นังแต่ละทีกระเด้งกระดอน. โคลงเคลงมาก. ถ้าต้องใช้งานนั่งสบายคงไปเอา subaru forester. Mazda cx8 Honda crv. Nissan x-trail ดีกว่าครับ
  ครับ  คงแล้วแต่คนแต่ละครอบครัว     เนื่องจากผมไม่ได้เน้นนั่งสบาย

พอดีงบผมมีจำกัดไม่อยากได้รถที่ซ่อมแพง ขายต่อราคาตกมาก      นั่งไม่สบายแบบ PPV  พอรับได้ ครอบครัวผมก็คนต่างจังหวัดไม่ค่อยมีเงิน   พวกเขาได้นั่ง PPV  ก็ถือว่าหรูหรานั่งสบายแล้ว     อีกทั้งผมต้องใช้ PPV  ขนของหนักเข้าร้านตลอด   รถกลุ่มSUV ที่ไม่มีพื้นฐานแชสซีย์ขนไม่ไหว   
ส่วน Heater  มันสบายจริง ๆ   บ้านผมคนแก่ทั้งบ้าน   แอร์ไม่มี Heater  สู้ไม่ไหวครับ  ป่วยไข้ทีไปหาหมอ  เปิดแอร์ทีไปยิ่งไม่สบายกันไปใหญ่     รถปัจจุบันนี้ต้องมีแล้วครับจ่ายเงินไปขนาดนี้ไม่มีคงไม่เอา 

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 01:21:51 »
อดใจรอตัวใหม่เลยครับ อีกไม่นานแล้ว
ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ
 ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 01:22:43 »
อดใจรอตัวใหม่เลยครับ อีกไม่นานแล้ว
ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ
 ;D ;D ;D
  ครับ       อาจจะเปลี่ยนใจไปรุ่นอื่นอีกก็ได้   ต้องคิดหลายทาง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 01:48:50 »
  ครับ  คงแล้วแต่คนแต่ละครอบครัว     เนื่องจากผมไม่ได้เน้นนั่งสบาย

พอดีงบผมมีจำกัดไม่อยากได้รถที่ซ่อมแพง ขายต่อราคาตกมาก      นั่งไม่สบายแบบ PPV  พอรับได้ ครอบครัวผมก็คนต่างจังหวัดไม่ค่อยมีเงิน   พวกเขาได้นั่ง PPV  ก็ถือว่าหรูหรานั่งสบายแล้ว     อีกทั้งผมต้องใช้ PPV  ขนของหนักเข้าร้านตลอด   รถกลุ่มSUV ที่ไม่มีพื้นฐานแชสซีย์ขนไม่ไหว   
ส่วน Heater  มันสบายจริง ๆ   บ้านผมคนแก่ทั้งบ้าน   แอร์ไม่มี Heater  สู้ไม่ไหวครับ  ป่วยไข้ทีไปหาหมอ  เปิดแอร์ทีไปยิ่งไม่สบายกันไปใหญ่     รถปัจจุบันนี้ต้องมีแล้วครับจ่ายเงินไปขนาดนี้ไม่มีคงไม่เอา
ต่างจังหวัดขับ PPVนี้ ถือว่ารวย แล้วนะครับ ปาเจโร่สปอร์ตแทนมิวเอ็กซ์ได้มั้ยครับ  มิตซูบิชิไม่ค่อยจุกจิกนักและอะไหล่ต่างๆไม่ค่อยแพงด้วยครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 09:10:31 »
มีไว้ดีกว่าไม่มีนะ ใครที่บอกไม่ได้ใช้ ชีวิตคงไม่เคยเที่ยวเหนือ อิสานหน้าหนาว ชาวบ้านชาวเขาก็ต้องการฮีทเตอร์นะ ถ้าไม่มีนี่ล้าหลังกว่ายี่ห้ออื่น หลายคนต้องใช้งานขนของขายพืชผลการเกษตร ยิ่งหนาวยี่งทรมาน พวงมาลัยนี่จับไม่ได้เลยทีเดียว เบาะนั่งไปก็สะดุ้งอ่ะ! มีให้ได้ใช้ก็จะสบายมากขึ้น ลูกเล็กเด็กแดงนั่งไปโรงเรียนก็ไม่ทรมาน อย่าลืมว่าคนที่อยากใช้ไม่ได้อยู่ในกทม.หรอก!

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 10:25:45 »
มีไว้ดีกว่าไม่มีนะ ใครที่บอกไม่ได้ใช้ ชีวิตคงไม่เคยเที่ยวเหนือ อิสานหน้าหนาว ชาวบ้านชาวเขาก็ต้องการฮีทเตอร์นะ ถ้าไม่มีนี่ล้าหลังกว่ายี่ห้ออื่น หลายคนต้องใช้งานขนของขายพืชผลการเกษตร ยิ่งหนาวยี่งทรมาน พวงมาลัยนี่จับไม่ได้เลยทีเดียว เบาะนั่งไปก็สะดุ้งอ่ะ! มีให้ได้ใช้ก็จะสบายมากขึ้น ลูกเล็กเด็กแดงนั่งไปโรงเรียนก็ไม่ทรมาน อย่าลืมว่าคนที่อยากใช้ไม่ได้อยู่ในกทม.หรอก!

ขอเสริมครับ จริงๆในกทม.ก็ได้ใช้นะครับ เอาแค่เวลาฝนตกอากาศเย็นๆก็พอ ถ้าไม่มีต้องกดปิดA/Cอึดอัดฝ้าขึ้นอีก

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 10:54:05 »
ตัวใหม่มี เพราะตัวเก่าก่อปัญหาไว้เยอะ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 11:52:38 »

ขอเสริมครับ จริงๆในกทม.ก็ได้ใช้นะครับ เอาแค่เวลาฝนตกอากาศเย็นๆก็พอ ถ้าไม่มีต้องกดปิดA/Cอึดอัดฝ้าขึ้นอีก

เกือบ 20 ปีก่อน ขับรถกลับจากที่ทำงาน ข้างนอกฝนตกหนัก ผมไข้ขึ้นสูงมาก ตัวร้อนจนหนาวสั่น ก็ได้ Heater นี่แหละช่วยเอาไว้ ตอนนั้นยังเป็นแอร์ลูกบิดอยู่เลย ไม่งั้นคงไม่มีปัญญาขับรถกลับบ้านได้ เปิดซะเกือบสุดเลย

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 15:02:22 »

เกือบ 20 ปีก่อน ขับรถกลับจากที่ทำงาน ข้างนอกฝนตกหนัก ผมไข้ขึ้นสูงมาก ตัวร้อนจนหนาวสั่น ก็ได้ Heater นี่แหละช่วยเอาไว้ ตอนนั้นยังเป็นแอร์ลูกบิดอยู่เลย ไม่งั้นคงไม่มีปัญญาขับรถกลับบ้านได้ เปิดซะเกือบสุดเลย
ผมเห็นด้วยครับ. คนขี้หนาวถ้าไม่มีฮีตเตอร์นี้ทรมานมากครับ. พวกญี่ปุ่นเห็นประเทศไทยเป็นเมืองร้อนเลยตัดฮีตเตอร์ออก. ทั้งที่เวลาอากาศในบางพื้นที่มี1องศาถึง0องศาเซลเซียสก็ยังมีครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 15:32:34 »
MU-X พึ่งรู้ว่ายังไม่มี Heater ให้ เอิ่มมม =="

แต่ D-Max ใหม่ไปลองแล้ว มีแน่นอนครับ Heater ร้อนหน้าสั่นเลย

ปล. นอกเรื่องนิด ผมหล่ะเซ็ง City กับ Almera ที่ไม่ให้ Heater มาก
City ไม่เท่าไหร่ Civic 1.8 ยังไม่ให้มาเลย
แต่ Almera นี่สิ รุ่นเดิมเคยมี รุ่นใหม่ตัดออก =="
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ natin

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 17:54:54 »
ใน dmax ตัวใหม่มีแล้วครับ แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบนะ รู้สึกไม่ค่อยฉ่ำยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ basterias

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 17:58:24 »
ผมเห็นบนเว็บมีขาย heater แปะคอนโซล คล้ายๆที่วางมือถือราคาราวๆ 500฿ ไม่รู้จะเวิครึเปล่า อาจลองดูเป็นทางเลือกครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 20:53:49 »

ต่างจังหวัดขับ PPVนี้ ถือว่ารวย แล้วนะครับ ปาเจโร่สปอร์ตแทนมิวเอ็กซ์ได้มั้ยครับ  มิตซูบิชิไม่ค่อยจุกจิกนักและอะไหล่ต่างๆไม่ค่อยแพงด้วยครับ
  สาเหตุที่ไปดู Mu X  เพราะช่วงนี้เขามีโปรดอกเบี้ย 0%  ครับ  น่าจะหาทางระบายรุ่นเก่าให้หมดก่อนรุ่นใหม่ออกมา   แต่ไม่ไหวอ๊อพชั่นเขาน้อยมีแค่พอใช้งานจริง  ๆ                 ส่วน Pajero sport  ไม่ชอบครับ 

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2020, 01:19:31 »
ปีที่แล้วเช่า mu-x ขับ เพิ่งรู้ว่าเบาะแถวสองขยับเลื่อนหน้าถอยหลังไม่ได้ ปรับได้แค่เอนเบาะ

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 23:26:20 »
pajero นี่ต้องระวังฝาสูบเลย เจอเปิดฝาน้ำดันกันหบลายคนมากขนาดไม่ไปจูนอะไร