ผู้เขียน หัวข้อ: พูดถึงเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกบ่อยครั้ง แล้วถ้าเรื่องตกแต่งภายในหล่ะ คุณชอบรถยนตร์รุ่นใดม  (อ่าน 9172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ma_Mhee

• Newbie
  • *
เมื่อพูดถึงการออกแบบรถคันหนึ่ง เรามักจะพูดถึงการออกแบบภายนอกเป็นอันดับแรก

แต่ถ้าพูดถึงการออกแบบภายในหล่ะ

คุณชื่นชอบการออกแบบภายในของรถคันใดมากที่สุดครับ

ตัวผมชอบ is 250 มีครั้งหนึ่งไปแอบนั่งมาในงานมอเตอร์โชว์

เป็นคันที่ตกแต่งภายในด้วยสีดำ แผงคอนโซลสีเทาลายๆ สวยมากกกกก

ส่วนตัวรู้สึกว่าให้อารมณ์ที่ดูหรูหรามาก ดูดีกว่า Benz และ Bmw ซะอีก

แต่ถ้าแผงคอนโซลเป็นสีน้ำตาล หรือ เงินๆ นี่ไม่ประทับใจเอาซะเลย

อีกคันที่ชอบจากที่ดูในเน็ตก็คือ ct 200h ที่ดูเป็นตกแต่งภายในด้วยสีดำนะครับ

ใช้หนังหุ้มแล้วโชว์ฝีเย็บดูแล้วนึกถึง Aston Martin ขึ้นมาทันที (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ)

แล้วเพื่อนๆพี่ๆล่ะครับชอบการตกแต่งภายในของรถคันใหน  ;D

แบ่งเป็นรถระดับทั่วไป (ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรกับอะไรดี) พวก Benz Bmw Honda Toyota Lexus อะไรเทือกๆนี้

กับรถระดับหรู พวก Porsche Ferrari Lamborghini

ที่ต้องแยกเพราะกลัวเดี๋ยวจะมาแบบรถไฮโซกันหมดครับ -   -"

ขอบคุณครับ  :)
. . . ??????  ?????????? . . .

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member

ออฟไลน์ TTL

Re: พูดถึงเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกบ่อยครั้ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 21:03:06 »
ผมชอบของLexus มากที่สุดครับ ลงตัวมากเลยครับโดยเฉพาะรุ่น GS 300 ครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ชอบ camaro ครับ

แค่ถ้าในประเทศ ชอบ  bmw กับ land rover ครับ และ อีกระดับชอบ honda ครับ civic  ;D

ออฟไลน์ patzahut

จำกัดราคาไว้รึป่าวคับ หรือเอาทุกรุ่นเลย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ตะวันออก : Hyundai Equus,Sonata ,Kia K7, Honda Civic, Accord EU/JP,
                 Nissan Elgrand,Fuga,Teana (สีดำเท่านั้น),Lexus LS460
ตะวันตก : BMW Series 5 F10, Audi A8, Citroen C5, Prosche Panamera, VW Scirocco,Toureg,Golf GTI
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Terng

เห็นด้วยกับทั้งสองรุ่นของจขกท นะครับ เนียนมาก มีอีกรุ่นที่ผมชอบคือ Lexus LS400h ผมเคยไปนั่งตอนไปญี่ปุ่น ชอบความปราณีตของช่างที่ประกอบมากๆครับ

แต่ถ้าเอาตลาดรถราคาต่ำกว่าสองล้านในบ้านเรา ผมชอบสองคันครับ

1. Honda Civic เฉพาะรุ่นที่ภายในเป็นสีดำทั้งหมด ชอบในแง่ของความทันสมัยและดีไซน์ที่ดูโดดเด่นเป็นแม่แบบให้กับรถรุ่นอื่นๆที่คลอดมาทีหลังของฮอนด้าได้
2. Altis 2.0V Navi MC ชอบเพราะมันเป็นสีดำทั้งหมด และแต้มด้วยลายไม้ด้านสีเข้มสุดขรึม บวกกับเป็นคอนโซลที่ดูลงตัวมีชาติตระกูลกว่าคนอื่น คือมันยังดูเป็นรถยนต์อยู่ ถ้าซีวิคมันจะออกแนวสตราเทรคไปหน่อย
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ PREM

ถ้าเป็นรถญี่ปุ่น ชอบของ Nissan Fuga ที่สุดครับ ให้ความรู้สึกหรูมากๆ

ส่วนรถยุโรปชอบของ Jaguar XJ ใหม่ โมเดิร์นแต่แฝงความหรูไว้ ใช้ไม้ตกแต่งเยอะ แต่ไม่ได้ดูแก่เลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าเอา Premium Car ผมชอบภายใน IS250 ครับ เรียบแบบมีเสน่ห์ สีตกแต่งมันใช่เลย
แต่ถ้าเป็นรถทั่วไป ขอเป็น CR-Z ครับ ล้ำๆ เรียบๆ ดี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member

ถ้าเป็นรถญี่ปุ่น ชอบของ Nissan Fuga ที่สุดครับ ให้ความรู้สึกหรูมากๆ

กด Like เลยครับ ผมก็ชอบ Fuga เหมือนกันครับ

ถ้าด้านตะวันตกต้อง Peugeot 508 ที่กำลังจะมาครับ

ขอยืมภาพจากเว็บประจำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2010, 22:36:41 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ phatkung

Nissan Teana and Fuga ครับ มันสุดยอดมาก

ส่วนรถหรูนั้นผมขอยกให้ Maserati GranCabrio ครับ
ชอบสัญลักษณ์สามง่ามบนเบาะนั่งสีทรายเป็นการส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ prai

B Segment
- Thailand = Ford Fiesta
- Global = Citroen DS3

C Segment
- Ford Focus(Ver.UK) or Volkswagen Golf

D Segment  
- Thailand = Nissan Teana
- Global = Volvo S60

E Segment(Executive cars)
- Thailand = Mercedes E-Class
- Global = Jaguar XJ

F Segment(Luxury cars)
- Thailand  = Mercedes S-Class L*
- Global = Maserati Quattroporte

S Segment(Sport coupes)
- Thailand/Global = Nissan/Infinity

The best is Infinity.

ออฟไลน์ 6162002

ผมชอบ Concept car ของ Volvo S60 อ่ะครับ (ถึงรุ่นขายจริงมันจะไม่ใช่แบบนี้ก็เถอะ T^T)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
d-segment global nissan fuga
thailand nissan teana
b-segment ford fiesta
global mini countryman
first-class lexus ls460,7-series f02,jaguar xj

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ car mood

ถ้ามองจากรูปทรงก็ชอบ range rover ตัวใหม่  และ jaguar xj มากๆ

แต่ถ้าเอานั่งสบาย เท่านี้เคยนั่งมาก็เบาะหน้าของ S80  และเบาะหลังของ LS460L  สุดๆจริงๆ  นั่งแล้วไม่อยากลุกออกมาเลย

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
IS F ครับ บอกตรงๆว่าสิ่งสำคัญมากๆสิ่งหนึ่งของการตกแต่งภายในคือหน้าปัดท์รถ เพราะเป็นสิ่งที่เรา(คนขับ)ต้องมองอยู่ตลอดเวลา

ถ้ามันดูสวย ทันสมัย เร้าใจ เช่น ผมชอบเข็มวัดรอบยาวๆครับ ดูเร้าใจเวลามันเลื่อนขึ้นลงดี  ถ้าหน้าปัดท์ดูดีแล้วสำหรับผมมันจะทำให้เราขับรถมีความสุขขึ้นได้อีก

เยอะเลยนะครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
VW PASSAT กับ is250 ครับ หรูกว่านั้นไม่เคยลองสัมผัส

บางคันในรูปดี แต่พอลองจริง แย่ ครับ ประทับใจแค่ 2  คันนี้พอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 05:38:39 โดย kittyilove »
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ BMTA

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ออฟไลน์ zipboy

ห้องโดยสาร Volvo คืออะไรที่ใช่สุดครับ^^

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ถ้าพูดถึงงานห้องโดยสาร ผมกลับชอบแนวแบบในรูปนี้อ่ะครับให้รูปอธิบายเองละกัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Lovely_Car

Civic FD กับ Accordครับ

ผมว่าดูทันสมัยน่าขับดี

ออฟไลน์ Mastertgz

• Newbie
  • *
    • ตกแต่งภายใน
รับออกแบบตกแต่งภายในราคาสำหรับคุณ