ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็น ว่ารถที่ค้างสต้อก ประมาณ 5-6 เดือน ยอมรับกันได้มั้ยครับ  (อ่าน 38078 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
หลายบริษัทหยุดผลิตกันแล้ว
  แต่ละเจ้าคงเอาของในสต้อกมาขาย
ถามว่า 6เดือนนี่ควรรับได้มั้ย กับส่วนลด 10% -15%
หรือเอาใหม่ซิงๆ แน่ๆ  แต่จ่ายเต็มทุกเม็ด

ออฟไลน์ Gunners-headlight

ไม่เกิน หกเดือน รับได้ครับ ถ้าเป็นรถ ที่จะเอาไปใช้งาน ขับทุกวัน หรือ สตาร์ท บ่อยๆ
แต่ถ้าจะ เอาไปเป็น รถสำรอง จอดบ่อย นานๆ ขับที อันนี้ อาจจะไม่โอเค

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
6 เดือนตอนนี้คือรถปี 2019
รถข้ามปีถ้าส่วนลดไม่แจ๋วจริง ผมไม่เอา

ถ้าต้นปี 2020 ส่วนลดพอเหมาะ
ถ้ารีบใช้รถก็จัดไป

ออฟไลน์ EVA01

ผมเฉยๆ ครับ รถแค่ 6 เดือนเอง

ออฟไลน์ nuttapatJazz

รถที่ไม่ได้ขายดีจัดๆจนBack order ผมเชื่อว่าค้างสต็อคหลักเดือนทั้งนั้น ขนาดรถผมNissan Jukeก็ค้างสต็อคอยู่2เดือน ทั้งๆที่รถเปิดตัวไม่นาน

ดังนั้น5-6เดือนผมโอเค รถไม่ตลาดต้องทำใจเรื่องค้างสต็อคระดับนึง ที่เหลือคือต้องต่อรองส่วนลดต่างๆเอาว่าจะได้จนพอใจมั้ย
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่มีปัญหา​ครับ  รถไม่ได้บูดเน่าเสียอะไร  ออกมาป้ายแดงเหมือนกัน​
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าบริษัทที่เก็บรถดี อยู่ในร่ม ในอาคาร บอกเลยว่ายังใหม่มาก มีแค่ฝุ่น

แต่ถ้าตากฝน 2เดือน ก็ไม่เอาแล้ว(เคยเจอมาแล้ว) 

ออฟไลน์ whoami

รถนะครับ ไม่ใช่ขนมปังที่จะมีหมดอายุ บูด ขึ้นรา  ::)

6 เดือนสบายมากครับ ค้างสักปีผมยังรับได้เลยถ้าส่วนลดดึงดูดใจ

ออนไลน์ Tien.W

6 เดือน ยอมรับได้ อาจจะงอแง ขอส่วนลดเพิ่มอีกนิดนึง ก็จบ ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

รับได้ไม่ได้อยู่ที่หน้างานครับ ต้องดูสต๊อครถคันนนั้นๆว่าเก็บที่ไหน
ถ้าอย่างโชว์รูมที่มีมาตรฐาน มีโกดังเก็บรถมีหลังคา กันแดดกันฝน อันนี้ต่อให้เป็นปีก็รับได้ครับ
แต่อย่างพวกจอดตากแดดตากฝนอยู่ เป็นผมก็ขอให้สั่งรถใหม่เอายังจะสบายใจกว่าอีก
เพราะถ้าผมซื้อรถใหม่ แล้วมีรถในสต๊อค ก็จะขอเซลล์เข้าไปดูรถคันนั้นๆในโกดังเลย ว่าจะเอาคันนี้นะ ติดจองไหม ไปดูเลย

ออฟไลน์ เทียน

• Jr. Member
  • **
ผมชอบซื้อนะรถค้างสต๊อก พาคนไปเหมา ขอส่วนลดเพิ่ม เอามาใช้เป็นสิบปี วิ่งไปเกินครึ่งล้านกิโลเมตร

ออฟไลน์ 20TRF

รถภรรยา ค้างสต็อคเกือบ2ปีครับ แต่ตอนออก ขอให้เขาเปลี่ยนยางใหม่กับแบตใหม่ครับ

ออฟไลน์ paul_frank

• Full Member
ชี้เป้า  รถใหม่ป้ายแดงค้างสต็อค ปี 2016  Altis 1.8V สีบรอนซ์ รุ่นก่อน MC  ( ตัวที่ Adam Levine โฆษณาให้ )
อยู่โชว์รูมถนนรัตนาธิเบศร์ติด BigC
ลดราคา 100,000 บาท  แต่ผมมั่นใจว่าน่าจะลงไปได้มากกว่านี้อีกเยอะ

ผมเห็นตอนที่ไปออกรถที่ศูนย์นี้เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมออกรถเดือน ส.ค. เอารถ display บนโชว์รูมที่ผลิตมาตั้งแต่เดือน มี.ค. มาเลยครับ
ส่วนลดก็ไม่ได้เพิ่ม นั่งมากี่คนแล้วก็ไม่รู้ ไมล์วันรับรถปาไป 35 km เพราะเอาไปติดฟิล์มในเมือง

ทุกวันนี้ผ่านมา 3 ปีครึ่ง 92,xxx km แล้วครับ ยังใช้งานได้ สิ่งที่เสียก็เป็น defect ประจำรุ่น และเจอ part ตก QC ที่คนอื่นไม่เจอแค่เคสเดียวเกี่ยวกะเครื่องยนต์
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ aleebahbah

ขอสอบถามครับ รถค้างสต็อคนี่ เราต้องไปหาตามโชร์รูมเองใช่มั้ยครับ
เช่น Honda civic hatchback ตัวก่อน MC อาจจะยังมีมั้ยครับ เผื่อมีส่วนลดพิเศษ

ออฟไลน์ AkE

ขึ้นอยู่กับแต่ล่ะครั้งแต่ละคันที่ซื้อครับ อย่างผมซื้อ G10 2 คันสค. ปีที่แล้วส่วนลดไม่ได้เยอะมากมาย

รถพึ่งออกไม่นานแบบนั้นรถควรจะใหม่ครับ แต่ถ้าซื้อตอนนี้จะเป็นรถที่ผลิตมาตั้งแต่ปี 2019 ก้ไม่แปลก

เพราะอย่างรุ่น 1.5t ขายไม่ดีก้ลดเยอะแยะ พอเข้าใจครับก้ตรวจๆรถหน่อย อย่างบ้านผมซื้อ colorado

Highcountry มาคันนึงตอนที่ลด 2 แสนกว่าบาท เคสแบบนี้รถผลิตมาตั้งแต่เดือน 3-4 ปี 2019 พอเข้าใจ

ถ้าขายดีเค้าคงไม่เอามาโละหรอกครับ ต้องดูเป็นเคสๆไป แต่สำหรับผมขอไม่เกิน 1 ปีกว่าๆละกันยกเว้น

ได้ส่วนลดกระจุยกระจายอันนั้นอาจน่าสน ก่อนหน้านี้ผมยังเคยหา civic rs ตัวก่อน mc ให้น้องเลยแต่

ฮอนด้าถ้ารุ่นขายดี ยังไงก้ลดไม่เยอะครับ

ออฟไลน์ AkE

ขอสอบถามครับ รถค้างสต็อคนี่ เราต้องไปหาตามโชร์รูมเองใช่มั้ยครับ
เช่น Honda civic hatchback ตัวก่อน MC อาจจะยังมีมั้ยครับ เผื่อมีส่วนลดพิเศษ
หาหลายๆที่ครับ ตัวนี้ผมเดาว่ายังมีแต่ส่วนลดผมเชื่อว่าไม่มากมายหรอกครับรุ่นนี้มันขายดีอยู่

Honda ถ้าไม่ใช่รุ่นที่อาการหนักแบบbrio ยากที่จะมี เกิน 100000+ ถ้าcivic ตัวที่พอเป็นไปได้คือ FC

Turbo ไม่ RS ครับ

ออฟไลน์ aleebahbah

หาหลายๆที่ครับ ตัวนี้ผมเดาว่ายังมีแต่ส่วนลดผมเชื่อว่าไม่มากมายหรอกครับรุ่นนี้มันขายดีอยู่

Honda ถ้าไม่ใช่รุ่นที่อาการหนักแบบbrio ยากที่จะมี เกิน 100000+ ถ้าcivic ตัวที่พอเป็นไปได้คือ FC

Turbo ไม่ RS ครับ

ขอบคุณมากครับ รุ่นนิยมทั้งหลาย ถ้าลดได้100,000 คงที่สุดจริงๆ ครับ
เดี๋ยวไว้ผมจะลองสอบถามแต่ละโชร์รูมดูบ้าง  ::)

ออฟไลน์ TCP

ได้ .. แต่ต้องขอส่วนลดมากหน่อย ขึ้นกับการต่อรอง

รถยนต์ ไม่ใช่ อาหารสด ผัก ผลไม้ นะครับ

ถ้าราคาเต็ม 500,000 ได้ลด 50,000 ก็ 10% เข้าไปแล้ววววว

ออฟไลน์ ynot9x

ให้ดูสภาพของ stock รถตามที่ด้านบนแนะนำไว้ครับ และให้ขึ้นฮอย ดูสภาพช่วงล่างว่าเป็นสนิมเยอะไหม
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เฉยๆ ครับ วันรับรถ ก็ตรวจดูสภาพรถ ตามที่เราตรวจกันปกติอยู่แล้ว มีปัญหา หรือ ติดอะไร ก็ไม่ต้องเซ็นต์รับ ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

รถบางยี่ห้อไม่มีที่เก็บรถใหม่นะครับ จอดตากแดดตากฝนผมเห็นมาแล้ว
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ S6

รถ 6 เดือน ไม่ได้วิ่งก็รับได้ ได้ส่วนลดด้วย
เช็คเรื่องการรับประกันด้วยครับ Dealer คีย์ขายไปหรือยัง การรับประกันมันเริ่มเดือนไหน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมซื้อค้างโชว์รูม 2 ปี นำเข้า 12 ซื้อ 2014  ก็ปกติดี ก่อนรับก็จัดเปลี่ยนของเหลวให้กมดก็ใช้ยาวปกติครับ ตอนนี้ 6 ปี แสนสี่หมื่นโลล่ะครับ  :D

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ได้ครับ 6 เดือนเอง เทียบกับส่วนลดแล้วโอเคครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ผมเคยเห็นลานจอดรถหลายโชว์รูมเอารถมาจอดแช่เป็นร้อยคัน กว่าจะระบายหมดคง 4-6 เดือน ไม่น่ามีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ mongolias

ผมรับได้ครับ สำหรับผมไม่เกิน 1 ปี ผมไม่มีปัญหาครับ
ออกรถมา 2 คันล่าสุด ก็เห็นว่าผลิตมาแล้วหลายเดือนอยู่
รถผมออก ก.ย. 17 ผลิตเดือน ก.ค. 17
รถภรรยาออก ก.พ. 20 ผลิตเดือน ต.ค. 19

ออฟไลน์ SM.

ผมรับได้นะครับ ดูสภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
บ้าน และรถ ซื้อตอนนี้ ต่อราคาได้เต็มที่ไม่ต้องเกรงใจเลยครับ

รถที่ผมซื้อเปิดตัวเมื่อสี่เดือนที่แล้วลดแค่สี่หมื่น ตอนนี้ลดเกือบแสนแล้วครับ

ออฟไลน์ Shimura

6 เดือนยังรับได้ครับ
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53