ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับ กับ MG HS  (อ่าน 8120 ครั้ง)

ออฟไลน์ iceziizer

• Newbie
  • *
ขอความเห็นหน่อยครับ กับ MG HS
« เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 15:15:46 »
ที่บ้านมีแพลนออกรถวางแผนดูรถตั้งแต่ ปลายปีที่แล้ว  ตอนแรกกำลังจะจอง city SV ขับผ่านศูนย์ MG ด้วยความที่บ้าน อยากได้รถทรง SUV เลยอ่ะ แวะไปดูหน่อย
เจอ MG HS จอดอยู่ที่บ้านชอบ  ลองขับก็โอเคอยู่ สำหรับคนไม่เก่งเรื่องรถ เซลล์บอกช่วงนี้ ส่วนลด xxx,xxx ดอก 3.19  ของแถมทั่วไป 8-9รายการ
เลยลองให้เขาทำราคาให้ในรุ่นเริ่มต้น พอๆกับผ่อน city เลย 

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ว่าควรไม่ควร
ที่บ้านมี
vigo 4ประตู 2007
city SV 2014

รถคันที่จะซื้อนี้ วิ่งทางไกลเดือนละ 2 ครั้ง ครั้งละ 700 โล นอกนั้นขับในเมือง ตจว. รถไม่ติดมาก
บรรทุกคน 1-5 คนแล้วแต่โอกาส

vigo prerunner E 2007
honda city SV+ 2014
MG HS C 2020

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: ขอความเห็นหน่อยครับ กับ MG HS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 15:23:07 »
ลองถามอากู๋ดู  ว่ารุ่นนี้มีปัญหาจุกจิกไหม?  ถ้ามีน้อย  ค่อยตัดสินใจ   

ผมว่า ภายนอกสวยมาก

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

Re: ขอความเห็นหน่อยครับ กับ MG HS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 15:34:59 »
ดอกเบี้ยโคตรแพง!!!
ไม่เอา ไม่แนะนำ เศรษฐกิจช่วงนี้

วิ่งทางไกลบ่อยๆผมแนะนำเล่นเจ้าตลาดดีกว่า
ค่ายนี้ระบบรถชอบลวนบ่อย

ออฟไลน์ kez

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 15:40:34 »

ยังเป็นรถใหม่ ยังเป็นแบรนด์ใหม่   ต้องใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

ถ้าคิดว่ารับความเสี่ยงได้   ทั้งอะไหล่  ราคาขายต่อ การซ่อมบำรุง   ก็ซื้อได้

อย่างน้อยก็ได้ราคาที่ถูกกว่า   option เยอะกว่า

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 15:48:11 »
ติดใจเรื่องดอกเบี้ยครับ ไม่ปกติ
รถมือ2 SCBดอกเบี้ย2.8% (ไม่พูดถึง7%ส่วนแยกต่างหาก)
ลองเทียบกับศูนย์อื่นๆครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 15:51:26 »
ส่วนลด xxx,xxx มาจูงใจแต่คิดดอกเรตหนักเอาการนะครับ

ลองเช้คหลายๆ 0 ก่อนก้อดีครับ

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 15:53:11 »
ดอกเบี้ยแพงเกินไปครับ ไม่แน่ใจว่า ดาวน์เท่าไร ผ่อนกี่ปี แต่ผมว่ารถมือหนึ่งดอกเบี้ยไม่ควรแพงขนาดนี้ครับ

ส่วนตัวรถ ถ้าโจทย์คือความคุ้มค่าเทียบกับราคา ตัวนี้ใช่เลย แต่พอมีข้อแม้ว่าเดินทางไกล แถมไม่เก่งเรื่องรถด้วย ผมเลยคิดว่ารถญี่ปุ่นอาจจะเหมาะกว่าครับ

ปล.เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าราคาผ่อนพอๆกับรถ B segment เลย ถึงว่าทำไมขายดี

ออฟไลน์ Tom sawyer

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 15:59:11 »
ดอกเบี้ยโหดแสดงว่าเอาราคารถมาเป็นดอกเบี้ย ส่วนลดถ้าเป็นแสนจริง
ซื้อสดแล้วหาไฟแนนซ์จัดเองดีกว่า ขอค่าคอมจากไฟแนนซ์ด้วยเลย

ออฟไลน์ palmpspp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 16:20:51 »
ดอกช่วงเดือนก่อน ของรถที่ยังใหม่ไม่ใกล้ตกรุ่น
48/2.09%
60/2.09-2.19%
72/2.29-2.49%
84/2.69-3.09% เต็มที่

ส่วนตัวแอบชอบ แต่ใจยังไม่กล้าเสี่ยง
เพราะใช้รถ ตจว

อาจรอดู kicks

ออฟไลน์ basterias

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 16:35:11 »
ถ้ามีรถสำรองอยู่แล้วแบบนี้ก็น่าลองครับ รถเขาสวย ออพชั่นดี ราคาไม่แรง แต่แปลกใจทำไมคิดดอกสูงจัง

ลองเข้าไปสังเกตในคลับก่อนก็ได้ครับว่ามีปัญหาอะไรมั้ย สิงในคลับสักพักค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 16:54:16 »
ดอกเบี้ยแพงเกินไปครับ ไม่แน่ใจว่า ดาวน์เท่าไร ผ่อนกี่ปี แต่ผมว่ารถมือหนึ่งดอกเบี้ยไม่ควรแพงขนาดนี้ครับ

ส่วนตัวรถ ถ้าโจทย์คือความคุ้มค่าเทียบกับราคา ตัวนี้ใช่เลย แต่พอมีข้อแม้ว่าเดินทางไกล แถมไม่เก่งเรื่องรถด้วย ผมเลยคิดว่ารถญี่ปุ่นอาจจะเหมาะกว่าครับ

ปล.เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าราคาผ่อนพอๆกับรถ B segment เลย ถึงว่าทำไมขายดี

ผมดูรุ่น C ราคา 919,000   ส่วนลด 100,000 บาท ครับ
ดาว์นไปอีก 200,000
ผ่อน 84 งวด ได้ ดอกเบี้ย 3.09 % 

ปกติไหมครับหรือต้องถูกกว่านี้

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 17:01:31 »
ถ้ามีรถสำรองใช้อยู่ ซื้อได้ครับคุ้มมากๆชอบสุดก็คือพวกแอพที่ใช้สั่งงานผ่านมือถือเช่นสั่งสตาร์ทเครื่องตอนไม่อยู่หลายวัน เปิดแอร์ล่วงหน้าก่อนเข้ารถ ผมซื้อให้แฟนใช้แต่ตอนนี้แย่งกุญแจมาใช้เองแล้ว สลับให้แฟนใช้ bm f30 แทน คือมันนุ่มเงียบกว่าพอตัวเลย ไม่โยนไม่กระเด้งกระดอน ขับออกต่างจังหวัดยาวๆ ยิ่งสบายถนนแย่ๆยังพอรูดได้ วิ่ง 1ุ60 ยาวๆไม่เครียด ขึ้นเนินหรือคอสะพานเร็วๆไม่ยันไม่กระแทก อัตราเร่งพอได้ครับไม่แรงแบบติดเบาะแต่ก็ไม่อืด ช่วงล่างคือจุดเด่นของเขาเลยครับ เก็บเสียงพื้นดีมากวิ่งไม่เกินร้อยไม่ได้ยินเสียงพื้นเลย เงียบดีบางทีจอดติดเครื่องไว้ก็เผลอไปกดสตาร์ทหรือลงรถไปลืมดับเครื่องก็หลายรอบ วัสดุภายในก็นุ่มเนียนใช้ได้เลย เบาะหลังเอนได้เยอะแฟนชอบมาก เฟรมรอบคันหนาแน่นดีไม่บางก๊องแก๊งแบบรถญี่ปุ่น แต่ข้อเสียก็มีนะครับเช่นซอฟแวร์รวนจอค้างต้องไปอัพใหม่ถึงจะหาย เกียร์ถอยมีเสียงดังขึ้นเนินชันๆไม่ค่อยมีแรง ขึ้นเขาหนักๆไม่เหมาะเป็นคลัชคู่แบบแห้ง ซดน้ำมันเยอะไปหน่อย(เลขตัวเดียว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2020, 17:09:53 โดย chaithawat »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 17:13:46 »
ถ้ามีรถสำรองใช้อยู่ ซื้อได้ครับคุ้มมากๆชอบสุดก็คือพวกแอพที่ใช้สั่งงานผ่านมือถือเช่นสั่งสตาร์ทเครื่องตอนไม่อยู่หลายวัน เปิดแอร์ล่วงหน้าก่อนเข้ารถ ผมซื้อให้แฟนใช้แต่ตอนนี้แย่งกุญแจมาใช้เองแล้ว สลับให้แฟนใช้ bm f30 แทน คือมันนุ่มเงียบกว่าพอตัวเลย ไม่โยนไม่กระเด้งกระดอน ขับออกต่างจังหวัดยาวๆ ยิ่งสบายถนนแย่ๆยังพอรูดได้ วิ่ง 1ุ60 ยาวๆไม่เครียด ขึ้นเนินหรือคอสะพานเร็วๆไม่ยันไม่กระแทก อัตราเร่งพอได้ครับไม่แรงแบบติดเบาะแต่ก็ไม่อืด ช่วงล่างคือจุดเด่นของเขาเลยครับ เก็บเสียงพื้นดีมากวิ่งไม่เกินร้อยไม่ได้ยินเสียงพื้นเลย เงียบดีบางทีจอดติดเครื่องไว้ก็เผลอไปกดสตาร์ทหรือลงรถไปลืมดับเครื่องก็หลายรอบ วัสดุภายในก็นุ่มเนียนใช้ได้เลย เบาะหลังเอนได้เยอะแฟนชอบมาก เฟรมรอบคันหนาแน่นดีไม่บางก๊องแก๊งแบบรถญี่ปุ่น แต่ข้อเสียก็มีนะครับเช่นซอฟแวร์รวนจอค้างต้องไปอัพใหม่ถึงจะหาย เกียร์ถอยมีเสียงดังขึ้นเนินชันๆไม่ค่อยมีแรง ขึ้นเขาหนักๆไม่เหมาะเป็นคลัชคู่แบบแห้ง ซดน้ำมันเยอะไปหน่อย(เลขตัวเดียว)

ผมดูรุ่นล่างสุด ไม่มี ไอสมาทเลยครับ  กลัวเหมือน ZS  แต่เห็นในคลับบอกไปอัพ ซอฟแวร์ตัวล่าสุดเสียงถอยหลังหายไปแล้ว 

พ่อแม่ชอบมากครับ เหมือน CRV ที่เขาเคยอยากได้  นั่งสบายดี  ผมเลยสองจิตสองใจ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 17:37:33 »
ญาติผมพึ่งออกมารุ่น top ดอกเบี้ย 2.25% ครับผ่อน 60 เดือน ส่วนลด 60000 นิดๆ ของจขกท. ถ้าผ่อน

60 เดือนสูงไปครับแต่ถ้า 84 ก้ประมาณนั้น ลองเช็คดูครับ

ส่วนตัวรถถ้าแบบ จขกท. ใช้ถือว่าเหมาะอยู่ครับ มันค่อนข้างมีข้อดีเยอะและข้อเสียเยอะเช่นกัน ผมมีโอกาส

เอามาใช้2 ครั้งอาทิตย์ที่แล้วขับไปประมาณ 250km เล่าให้ฟังครับ รถเป็น HS รุ่น x sunroof

-เครื่องยนต์อัตราเร่ง 0-120 ใช้ได้ครับแต่ช่วง 120ขึ้นไปถึง 190 กว่า(top speed) อืดครับ อืดแบบลืมไปเลยว่าเป็นรถ1.5turbo อืดกว่ารถ 1.8 na ของญี่ปุ่นแน่นอนครับ แต่ช่วงต้นถือว่าผ่านครับ ความประหยัดน้ำมัน อันนี้ปัญหาเลย กินน้ำมันมากครับในเมืองก้กินพอสมควร นอกเมืองก้ไม่ประหยัดถ้าขับ 120-140 เข็มลงเร็วใช้ได้เลยครับ ถ้าซื้อมาผมแนะนำเติม GS95 จะโอเคกว่า ณ ราคาน้ำมันช่วงที่e10 กับe20 ไม่ห่างกันมากนะครับ เพราะผมเติมe20 วันนั้นลงเร็วมาก โดยรวมเทคโนโลยีเครื่องยนต์ยังล้าหลังกว่าค่าย ญี่ปุ่น ยุโรป
อยู่พอสมควรครับ 1.5T ของ MG ไม่มีตรงไหนใกล้เคียง 1.5T-1.6T ของค่ายญี่ปุ่นเลยครับ อืดกว่าและกินน้ำมันกว่าแบบมีส่วนต่างไม่ต่ำกว่า 3.5-4.5 km/l ถึง HS จะมี Turbo แต่ก้ยังถือว่าทำได้ไม่ดีครับ ZS นี่ยิ่งหนัก ผมมองว่าถ้าจขกท. สนเรื่องอัตราเร่งหรืออัตราสิ้นเปลืองควรมองข้ามยี่ห้อนี้ไปก่อนครับ อีกหลายปีค่อยว่ากันใหม่

-ช่วงล่างสำหรับผมถือว่าผ่านเลยครับถือว่าอยู่แนวหน้าสู้คู่แข่งในกลุ่มได้ครับอาจจะเป็นรองแต่cx5 ครับ ตัวล้อ 18นิ้วยางติดรถ efficient grip ก้เป็นตัวช่วยที่ดีครับ ผมขับบนบุรพาวิถี 140-170km/h วิ่งนิ่งสบายครับ (เรื่องที่น่าตกใจคือเข็มน้ำมันที่ลงเร็วจี๋เลย 5555) สำหรับผมช่วงล่างถือว่าจบไม่ต้องทำอะไรครับแต่อย่าเติมลมเกิน35 psi นะครับแข็งกระด้างพอสมควร ถ้าตัวเริ่มต้นล้อเล็กกว่าน่าจะนุ่มกว่าครับ

-พวงมาลัย ถือว่าจบครับ วงเลี้ยวกว้างไปนิดแต่ก้ไม่ได้มากมายอะไร ทดพวงมาลัยกำลังดี ไม่น้อยไม่มากไป
น้ำหนักโอเคครับหน่วงโอเค

-เบรค ใช้ได้ครับไม่ไว ไม่ลึก ผมถือว่าโอเคสำหรับรถกลุ่มนี้ แต่ผมไม่ได้ลองกดเบรคแรงๆนะครับว่าเฟดเร็วแค่ไหนครับ

-กาคเก็บเสียงผมว่าโอเคนะ ไม่ได้เงียบจนเป็นจุดแข็งแต่ใช้ได้ครับ ผมว่าในกลุ่มถือว่าดีเลยล่ะเอาเป็นว่าถ้าเทียบกับรถราคาไล่เลี่ยกันอีกคันที่ผมขับบ่อยคือ chr hybrid ผมว่า HS เก็บเสียงดีกว่าทั้งลมและจากล้อครับ

-Option อันนี้คือจุดเด่นของรถคันนี้เพราะรถราคา 1.1 ล้าน(ลดแล้วไม่ถึง) option เต็มไปหมดมีเยอะมากมาย รถแพงกว่า 2-3 เท่ายังไม่ค่อยมีให้ก้พูดได้ แต่ๆๆๆๆ มันต้องแยกว่ามีแล้วใข้ได้จริงแค่ไหน ไม่ใช่สักแต่ว่ามี สิ่งที่ผมชอบละกัน วัสดุภายในที่ดูดีกว่ารถระดับเดียวกันแน่นอน, จอบอกข้อมูลต่างๆตรงเลือนไมล์บอกข้อมูลได้เยอะและใช้ได้ดีจริง, เบาะหลังนั่งสบายมากๆ เบาะหน้าก้ถือว่าดีครับ, ไฟ ambient อันนี้สวยดีครับ(รุ่นล่างสุดไม่ได้ให้มา), หลังคาpanoramic อันนี้ผมเฉยๆแต่คนส่วนใหญ่ชอบก้ตามนั้น 555 (มีแต่รุ่นtop) สิ่งที่ไม่โอเคคือจอด้านหน้าตรงกลางครับ ลูกเล่นมากมายแต่มันใช้งานได้จริงได้แย่ ทั้งโลจิคการวางการจัดการต่างๆ การปรับแอร์นี่ป่วยมาก(เป็นยังไงไปลองเล่นดูครับ) พยายามจะล้ำแต่ใช้งานจริงไม่ผ่านครับ รวมถึงใช้ระบบจอกลางที่เล่นก้รู้ได้ว่าใช้ของคุณภาพค่อนข้างไม่ดีครับ ไม่ไปตามนิ้วเท่าไหร่(อันนี้ผมพอให้อภัยเพราะก้คือสาเหตุที่รถราคาไม่แพง) , ระบบต่างๆบนรถค่อนข้างเยอะคือมีอะจริงครับแต่ใช้งานแล้วมีเอ๋อพอสมควรแต่ก้ไม่ได้บ่อยมาก

ประมาณนี้ครับผมก้ยังไม่ได้ลองเล่นหมด เอาเป็นว่าโดยรวมถ้าไม่ห่วงเรื่องเครื่องกินน้ำมัน และราคารถที่จะตกแบบเยอะแหงๆ ก้ใช้ได้ครับ สำหรับคนอื่นผมก้บอกว่าใช้ได้นะครับ แต่ถ้าให้ผมซื้อเองยี่ห้อนี้ผมถือว่ายังครับ รถราคาถูกกว่าจริงแต่สิ่งที่ถูกกว่ามันต้องมีอะไรที่ด้อยกว่าเสมอสำหรับ MG มันมาออกที่เครื่องยนต์ซึ่งผมให้ความสำคัญ เทคโนโลยีเครื่องยนต์เหมือนสมรรถนะมันอยู่ประมาณปี 2006-2010 อะครับ

ไปลองดูเยอะๆครับ เพราะที่ผมบอกไปข้อดีมันเยอะกว่าข้อเสียนะครับ แต่พอดีข้อเสียมันเป็นเรื่องที่ค่อนข้างใหญ่สำหรับการเป็นรถที่ดีคันนึงสำหรับผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2020, 18:02:23 โดย AkE »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 18:05:19 »
ใช้รถ MG ข้อเสียคืออาจมีปัญหาจุกจิก ซึ่งแต่ละคันอาการไม่เหมือนกัน

แต่โดยรวมรุ่นนี้ออกมาสักพักแล้ว ปัญหาจัดว่าน้อยกว่า ZS ด้วยซ้ำ ผมว่ายิ่งรุ่น C ยิ่งโอกาสเกิดปัญหาน้อย

ถ้าไม่กังวลเรื่องค่าน้ำมัน ผมว่าก็คุ้มครับ เพราะช่วงนี้น้ำมันถูกมาก ส่วนตัวใช้แบรนด์ MG มา 5 ปีกว่าแล้ว ถือว่าพอใจครับ โดยเฉพาะการบริการ ศูนย์แถวบ้านบริการดีมาก ซ่อมเก่ง เคลมง่าย ทำให้ปัญหาเล็กๆ น้อยๆ จบไวครับ

ออฟไลน์ EpSilon

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 18:06:53 »
ดอกเบี้ยแพงมากๆครับ

ผมว่าเรื่องปัญหาลองไปดูในกลุ่มด้วยก็ดีนะครับ เห็นมีปัญหาอยู่บ้าง อยู่ในระดับที่พอรับได้ เห็นส่วนใหญ่จะจอรวนมากกว่า และระบบไฟบางอย่าง ลองค่อยๆดูครับ ถ้าสนใจ หาเซลล์อื่นน่าจะดีกว่า ที่ดอกเบี้ยดีกว่านี้

ออฟไลน์ Nutty eiei

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 18:59:21 »
ดอกเบี้ยแพงอยู่ แต่สงสัยเพราะลดเยอะแน่ๆ ลองดูปัญหาในกลุ่มเฟสบุ๊คได้ครับ ถ้ารับได้ก็โอเค แต่ซื้อรถยังกะซื้อหวยบางคนรถไม่มีปัญหาเลย บางคนรถพังเป็นว่าเล่นเคลมไม่จบ มีรถ SUV เพิ่ม​อีก​คัน​ดู​ดีเลยครับ ถ้า City มันจะซ้ำกับคันเดิมมั้ยครับ ถ้าไม่มีปัญหาด้านการเงินและพร้อมก็ออกเลยครับ เพราะที่บ้านก็เพิ่งออก Almera VL Turbo มาครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 20:18:17 »
ลองคำนวนดอกเบี้ยดครับ ว่าที่ลด xxx,xxx อาจจะไม่มีความหมายเลยก็ได้นะครับ เพราะก็โดนดอก xxx,xxx เหมือนกัน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Tom sawyer

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 21:24:19 »
ลองคำนวนดอกเบี้ยดครับ ว่าที่ลด xxx,xxx อาจจะไม่มีความหมายเลยก็ได้นะครับ เพราะก็โดนดอก xxx,xxx เหมือนกัน

ต้องซื้อสดดูถ้ายังลดเป็นแสน ก็เอามาจัดกับไฟแนนซ์เองเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2020, 23:36:24 »
เอาตรงๆนะ ผมว่าHSสวยจบทั้งภายในภายนอก
แต่ไม่ได้อยู่ไม่คลับไม่รู้มีปัญหามั้ย
ตัวรถขายเกลื่อนถนนเลยตอนนี้ ถ้ายังไม่มีดีเฟ็กอะไรร้ายแรง จัดไปเลย โคตรคุ้ม

ส่วนดอกเบี้ยผมว่าปกตินะ เพราะลดเป็นแสน เลยมาแพงที่ดอก ชอบเล่นแง่แบบนี้แหละ บางทีซื้อสดก็ไม่ได้ลดเท่าซื้อผ่อน

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 06:27:16 »
ดอกเบี้ยกะฟันหัวเต็มๆ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 07:23:49 »

ต้องซื้อสดดูถ้ายังลดเป็นแสน ก็เอามาจัดกับไฟแนนซ์เองเลย

ใช่ครับ ขนาดดอกเบี้ยต่ำสุดของไฟแน้นส์​ที่ซื้อขายกันเองระหว่างเพื่อนฝูง เกณฑ์รถใหม่หน่อยยัง 2.xxx เลยครับ

ออฟไลน์ manonmoon

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 08:09:03 »
ยอดจัดไฟแนนซ์ 619,000 บาท ดอกเบี้ย 3.19% ดอกเบี้ย 7 ปีรวมแล้ว 138,223 บาท

หักส่วนลดแสนนึงคิดเป็นค่าดอกเบี้ย 38,223 บาท ลองดูครับว่าคุ้มไหม

แต่ผ่อนช่วงปีที่ 6 -7 จะเบื่อมากไม่ยอมหมดเสียที

ออฟไลน์ Annethekop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 08:10:45 »
เห็นดอกเบี้ยแล้วเสียดายแทน

ถ้าขอลดลงมาเหลือซัก 2.5 - 2.8 สำหรับผ่อน 60เดือนขึ้นไป ค่อยน่าสนใจค่ะ

ลองถามหลายๆศูนย์เอามาเปรียบเทียบค่ะ ของแถมด้วย ที่ไหนคุ้มสุดซื้อศูนย์นั้น
1999 - BMW 318i (E36)
2013 - BMW 116i (F20)
2016 - MB GLA200 Urban
2019 - MB C200 Coupe'
What is next???

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 08:41:06 »
ผ่อน 7 ปี ดอกเบี้ยแพง เป็นเรื่องปกตินะครับ
แถวบ้าน HS ตัว X ลด 70000 ถ้าไม่เอาชุดแต่งลดไปอีก 30000 ได้ประกันด้วย ผ่อน 4 ปี ได้ดอกเบี้ย 2.x

เอาส่วนลด 1 แสนไป ลดดอกเบี้ย น่าจะได้นะ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 09:17:06 »
ผมให้ความเห็นคนละอย่าง      คือคุณเป็นคนทีมีรถอยู่แล้วตั้ง 2 คันเป็นรถตลาดทั้งคู่    การจะซื้อมาอีกคันที่ไม่ใช่รถตลาด ผมว่าซื้อได้ไม่น่าห่วงครับ
แต่ห่วงดอกแพงมาก แค่นั้นเอง             คนที่เขามีรถยุโรปหรือรถสะสมเขาก็มีรถหลายคันจึงกล้าซื้อรถอื่นที่ไม่ใช่รถตลาด 
ถ้าคุณต้องการรถที่ไม่ตลาด  และเป็นรถคันเดียวของบ้าน   แบบนี้จึงไม่แนะนำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2020, 10:42:02 โดย Auto »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 10:03:51 »
เพื่อนเพิ่งรับรถมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี่เอง บอก happy มาก ราคาดี option แน่น

ออฟไลน์ vigger

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 10:34:06 »

ผมดูรุ่นล่างสุด ไม่มี ไอสมาทเลยครับ  กลัวเหมือน ZS  แต่เห็นในคลับบอกไปอัพ ซอฟแวร์ตัวล่าสุดเสียงถอยหลังหายไปแล้ว 

พ่อแม่ชอบมากครับ เหมือน CRV ที่เขาเคยอยากได้  นั่งสบายดี  ผมเลยสองจิตสองใจ

รุ่น C ไม่มี iSmart แต่มี Android Auto และ Apple CarPlay ในขณะที่รุ่น D กับ X ดันมีแต่ iSmart แต่ใช้อย่างอื่นไม่ได้ซะงั้น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 10:41:35 »
คุณสนใจรุ่น C ตัวล่างสุด ออฟชั่นน้อย เน้นการใช้งาน
ระบบไฟไม่น่าจะจุกจิกเท่าไหร่

ผมว่าคุ้ม จัดเลยครับ ใช้งานอย่างไรมารีวิวด้วยนะครับ  8)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 11:04:39 »
ปัญหาเยอะอยู่นะ ยิ่งถอยหลังมีเสียง รถไม่มีแรงบ้าง

fiesta จูออนขึ้นมาในหัวผมเลย