ผู้เขียน หัวข้อ: //กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression MG ZS ไมเนอร์เชนจ์//  (อ่าน 8500 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้มีของฝากกันเช่นเคย

หลังจากที่ COVID-19 ทำเอาวงการรถปั่นป่วน Event ต่างๆถูกยกเลิก หรือไม่ก็เปลี่ยนรูปแบบการจัดกันเป็นแถว ก็มีทาง MG นี่ล่ะครับที่ยังจัดงานให้สื่อมวลชนได้ลองขับ ZS รุ่นไมเนอร์เชนจ์กัน ผมได้รับหมายเชิญประมาณสองสัปดาห์ก่อน และตกลงใจเข้าร่วมขับ ในครั้งนี้ เขาให้ขับแยกคันละคนไปเลย ซึ่งเป็นผลดีในการทดสอบอัตราเร่ง เพราะใน ZS รุ่นปี 2017 ผมก็ได้มีโอกาสนำรถไปขับทดสอบอัตราเร่งคนเดียว ภายในสภาพอากาศที่ร้อน (แต่ไม่ร้อนเท่าวันที่ทดสอบคันไมเนอร์เชนจ์แน่ๆ)

หลายท่านที่อยู่ตาม Social ต่างๆคงรู้ว่าผมถูกตราหน้าว่าชอบหาเรื่องแบรนด์ MG ซึ่งจริงๆแล้ว ผมไม่หาเรื่องใครหรอก รถมันก็คือสิ่งของ มีจุดดีก็พูด มีจุดเสียก็พูด ผมไม่เข้าข้างใครนอกจากตัวเอง บางคนบอกผมตัวหนักรถเลยอืด ..โชว์โง่อีก ยังกะตอนผมทดสอบรถคันอื่นผมลดน้ำหนักตัวเองชั่วคราวได้งั้นแหละ (ขอระบายหน่อยเหอะคันมานานละ)

ดังนั้น สิ่งที่ผมเขียนในรีวิว ก็ตามนั้นแหละครับ บางท่านยังอุตส่าห์หลังไมค์มาถามว่าจริงๆแล้วเป็นยังไง ..คือจริงๆแล้วมันก็เป็นไปตามที่เขียนนั่นล่ะครับ

เกียร์ CVT บวกเครื่องเดิม อัตราเร่งเร็วขึ้น 0-100 ยังท้ายตารางเหมือนเดิม แต่ช่วงเร่งแซงที่เราได้ใช้ในชีวิตจริงนั้น ตัวเลขใกล้เคียง Xpander รุ่นปกติมาก และผมคาดว่าถ้าหากได้มีโอกาสทดสอบในมาตรฐานเดียวกัน เวลาเดียวกัน มันจะทำตัวเลขได้ดีกว่า Xpander Cross

ที่สำคัญคือ เวลาขับในเมือง CVT ลูกนี้ทำงานกับเครื่องได้ราบรื่นกว่าที่คิด ..มันยังมีนิสัย CVT อยู่ แต่ไม่ยึกเย่อเด้าเท่าพี่ๆที่ใช้เกียร์คลัตช์คู่ครับ และอาการดีกว่าเกียร์ของ Swift ECO ของพี่สาวผมที่ผมขับประจำแน่ๆ ถือว่าดีนะ เพราะปกติเหมือน MG จะไม่ค่อยแคร์ที่จะจูนรถให้ใช้งานความเร็วต่ำได้เนียนเท่าไหร่

อุปกรณ์ต่างๆที่เพิ่มให้มาก็ไม่น้อยเลย ผมไม่ชอบก็แค่หน้าปัดที่ดูเหมือนทำมาเอาใจคนชอบแสงสี แต่คนรักการขับบอก มาตรวัดอะไรวะ ดูยากโดยเฉพาะวัดรอบที่ขึ้นเป็นตัวเลขดิจิตอล แล้วมีแถบสีข้างๆที่ขึ้นทีละดวงเป็น effect เฉยๆเนี่ย คิดได้ไง

นอกนั้น ทำได้ดีมาก รถแปดแสน มีเบาะไฟฟ้าด้านคนขับให้ มีกล้องรอบคัน กดเลือกมุมมองจากตัวรถออกไป หรือกดเลือกให้เห็นรถเป็นคันเหมือนมองจากมุมบนเข้ามา คล้ายๆกล้องของ BMW ตัวแพงๆก็ได้ (แม้คุณภาพของภาพจะไม่ดีเท่าไหร่) ภายในพยายามบุนุ่มมากขึ้น เพิ่มจุดเสียบ USB เหมือน Ford ที่กระจกมองหลัง เพิ่มที่เท้าแขน ให้จอกลางขนาด 10 นิ้วและยังแยกบางฟังก์ชั่นออกมาให้มีสวิตช์แบบปุ่มปกติด้วย

เรียกได้ว่า ถ้าไม่กลัวเรื่อง Defect ของรถ และไม่เกี่ยงเรื่องอัตราเร่ง 0-100 แล้วล่ะก็ วินาทีนี้ ZS มีสิ่งดีๆให้เยอะมาก แล้วพอมาคิดว่าราคามันแพงขึ้นกว่าเดิมแค่หมื่นบาท ผมงี้ขนลุกเลยว่า MG ทำได้ไง พยายามไล่ดูอุปกรณ์ทุกจุด ก็ไม่พบว่าแอบไปตัดอะไรออกด้วย

MG ZS ใหม่ ยังไม่ใช่รถแบบที่ผมจะซื้ออยู่ดีแหละ แต่ผมเห็นความพยายามของ Product planing กับอุปกรณ์และราคาที่ให้แล้ว ก็ยังรู้สึกนับถืออยู่ในใจ ว่าใจถึงจริงๆ เหลือแค่การสร้างความมั่นใจใน Reliability ของรถ และทำระบบ Infotainment ให้มันตอบสนองไวหน่อย ทำระบบสั่งการผ่านเสียงให้มันไม่เอ๋อ ผมว่ามันต่อยอดไปได้อีก

ลองอ่านดูได้ครับ

http://www.headlightmag.com/first-impression-review-mg-zs-1-5x-minorchange/
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: //กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression MG ZS ไมเนอร์เชนจ์//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2020, 23:23:42 »
ผมว่าพี่แพนรีวิว MG ได้เป็นกลางที่สุดแล้วครับ

ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี ไม่ได้อคติว่ามันเป็นรถจีนแล้วมันต้องห่วย

โดยรวมผมเชื่อวิจารณญาณของพี่แพนครับ

ออฟไลน์ CNX

Re: //กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression MG ZS ไมเนอร์เชนจ์//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2020, 23:35:11 »
ขอบคุณครับ
ออปชั่นดีมาก หน้าตาดูดี เป็นรถกะเทยที่ใต้ท้องรถสูง ปีนฟุตบาทได้บ้างยามจำเป็น
อยากให้ZS EV ราคาน่ารักแบบนี้จัง
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ com1122

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2020, 23:49:35 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 07:00:59 »
ขอบคุณครับ รีวิวดีเสมอเลย

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 07:45:05 »
ขอบคุณครับ ปรับหน้าตาแล้วสวยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2020, 07:47:22 โดย FF »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 08:49:21 »
เห็นด้วยกับข้อสรุปมากๆ ผมว่า MG ไม่ใช่รถสำหรับสายซิ่งจริงๆ เหมาะกับคนที่ชอบรถ option เยอะๆ ราคาดีๆ มากกว่า

ออนไลน์ imvile

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 09:04:11 »
ผมว่าในเฟสบุ๊ค สายอวย ก็อวยเว่อร์ไปจริงๆ
แต่คนเกลียด อย่างในกบุ่มอวย MG ก็เว่อร์ไปเช่นกัน แถมชอบแคปคนอื่นมาประจานอีก มันเลยเป็นเหมือนกระแส love it or hate it ไปเลย
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

Seadog

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 09:11:35 »
ส่วนตัวคิดว่า อัตราเร่ง 16-17 วินี่ ต่อให้ไม่ซิ่ง มันก็ขับเหนื่อยเอาการอยู่นะครับ ยิ่งถ้าไปกัน 4 คนขึ้นไปบวกสัมภาระนี่ไม่อยากจะคิดเลยครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 09:24:41 »
ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนชัง

สังคมที่มีแต่การอยากมีเพื่อนที่มีความชอบตรงกัน อวยกัน แต่อีกด้านก้อเอาแต่สร้างข้อขัดแย้ง มาเกลียดชังกัน โดยเฉพาะเรื่องรสนิยมหรือเหตุผลในการซื้อรถซักคัน มันแปลกดีจริงๆ

Life is too short

คนรีวิว ทำหน้าที่บนหลักการที่ตนเองยึดถือ เป็นสิ่งที่ดีอยู่แล้ว ถ้าทำดีแล้วก้อพัฒนาต่อไป ใครจะคิดยังไงห้ามกันไม่ได้ อยู่ในเส้นทาง หลักการต่อไป ขอให้กำลังใจนักเขียนทุกคนในเวปนี้ครับ

MG ก้อเป็นรถที่ดี แต่รถจะขายดี มันก้อต้องพึ่งอย่างอื่นประกอบด้วย ถ้าเอาจริงจังแบบเต็มสูบ รถยุ่นที่ทำการตลาดห่วยๆ ก้อถูกแซงได้ไม่ยากแน่นอน จีนทำแทบทุกอย่างในโลกแล้ว ชิ้นส่วนมากมายของค่ายรถยุ่นก้ออยู่ในมือจีนไม่น้อย

อะไรก้อเกิดขึ้นได้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 10:25:47 »
อย่าไปให้ราคาพวกที่จ้องจะอวยรถด่าคนรีวิวมากนักเลยครับพี่แพน เราทำหน้าที่ตามความจริงตามความรู้สึกที่เราพบเจอมาจริง
พวกที่ด่าก็แค่เปิดรับแค่เฉพาะสิ่งที่พวกเค้าอยากฟังเท่านั้นแหละ

จำได้เลยในคลับกลุ่มรถรุ่นนึง พี่แพนเคยรีวิวเบาะนั่งรถรุ่นนั้นว่าดีเสียยังไง
คนในคลับก็เอาไปพูดสนุกปากว่า ดูขนาดตัวคนรีวิวสิ แล้วก็สาดเสียเทเสีย
และสุดท้ายในเวลาต่อมาก็มีคนมาบ่นเรื่องเบาะในแบบที่พี่แพนเจอมาจริงๆ คนที่พูดตอนนั้นนี่หายเงียบไปหมด
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ CHANOM

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 10:29:51 »
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆนะคะ

ขออนุญาตสอบถามว่าทำไมคุณแพนถึง prefer เข็มขัดนิรภัยปรับระดับได้ มากกว่า เบาะปรับไฟฟ้าคะ
ส่วนตัวแล้ว ไม่เคยสังเกต ไม่เคยปรับระดับเข็มขัดนิรภัยเลย เลยไม่เข้าใจว่ามันมีประโยชน์ยังไงน่ะค่ะ ^^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 10:37:41 »
บางทีเราก็ติดอยู่กับคำว่ารถอืดๆ
จนพอได้มาขับจริงๆแล้วมันก็พาไปไหนมาไหนได้

สมัยยุคอีโคคาร์ใหม่ๆมีคนมาขอคำแนะนำก็จะบอกเค้า
ว่าราคานี้ซื้อเครื่อง 1.5ดีกว่า จนทุกวันนี้ขับมาสด้า 2 เอง
แล้วใช้มันมากกว่าคันอื่นซะอีก เพราะมันประหยัด
แล้วก็ขับสบายๆ

พอถึงจุดนึงแล้วเจ้าของรถจะรู้จุดประสงค์ของการซื้อรถคันนึง
อยากให้คนที่ตำหนิคนใช้MG ว่าไม่ฉลาด รถไม่ดี ศูนย์ห่วย
ก็ขอให้มองมุมอื่นๆ วันนึงเราอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 10:44:30 »
MG เป็นรถที่ผมอยากลองขับมากนะครับ อยากรู้ว่าเป็นยังไง
เพราะเห็นวิ่งบนถนนเยอะมาก แถมหลายๆ คนก็มาถามว่า รถดีไหม ซื้อได้ไหม

มีรถเช่าเจ้านึง เอามาให้เช่า ผมเลยจองไป
 แต่พอไปรับรถดันได้ ฟอร์จูนเนอร์ มาแทน

น้องที่ส่งรถบอกว่า พอดี MG ZS ที่จองไว้ เสีย เลยจัด ฟอร์จูน ให้ครับ

ไม่มีโอกาสลองสักที

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 10:45:52 »

ขออนุญาตสอบถามว่าทำไมคุณแพนถึง prefer เข็มขัดนิรภัยปรับระดับได้ มากกว่า เบาะปรับไฟฟ้าคะ
ส่วนตัวแล้ว ไม่เคยสังเกต ไม่เคยปรับระดับเข็มขัดนิรภัยเลย เลยไม่เข้าใจว่ามันมีประโยชน์ยังไงน่ะค่ะ ^^

ถ้าพูดในมุมหุ่นอ้วยเตี้ยราวนกเพนกวินอย่างเนมนะชาช่า
เข็มขัดสูงไป มันไม่พาดไหล่อ่ะ มันจะไปพาดหู พาดคอ ยิ่งถ้าหันนิดเดียวนี่มีพาดหน้าด้วย การปรับได้จะช่วยทำให้เข็มขัดพาดไหล่เนมได้
แล้วถ้าเราปรับเบาะได้ตำแหน่งนั่งขับที่ดีแล้ว การปรับเข็มขัดเข้าหาตำแหน่งเบาะนี้มันจะลงตัวกว่าจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2020, 13:06:08 โดย name_mm »
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 10:54:52 »
ถ้าปรับเรื่อง สมรรถนะ + อัตราสิ้นเปลือง กับทำตัวรถให้ระบบมันเสถียรกว่านี้หน่อย
ผมว่ามันจะน่าใช้มากเลยนะครับ 3 ปีก่อน เคยไปดุ GS เกือบจะได้เป็นเจ้าของแล้ว ถ้ามีรถให้ลองขับ

ออฟไลน์ TCP

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 11:03:50 »
ส่วนตัวคิดว่า อัตราเร่ง 16-17 วินี่ ต่อให้ไม่ซิ่ง มันก็ขับเหนื่อยเอาการอยู่นะครับ ยิ่งถ้าไปกัน 4 คนขึ้นไปบวกสัมภาระนี่ไม่อยากจะคิดเลยครับ

เปิดอ่านรีวิวคร่าวๆ .. ผมจะดูตัวเลขแค่ 3 ตัว :
0-100  =  เป็นไปตามคาด .. ไม่ได้ดีกว่าเดิมซักเท่าไหร่ .. >> ไม่ผ่านสำหรับผม
80-120  =  ดีกว่าที่คาด .. อันนี้ ยังโอเค
อัตรากินน้ำมัน@110  =  ไม่มีตัวเลขให้ดู

ออฟไลน์ NKORAT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 11:17:50 »
ในรีวิวมีคำตอบให้แล้วครับ อิอิ

ชอบรถของเล่นเยอะ ใช้ในเมืองเป็นหลัก ไป MG ZS

ชอบรถที่นั่งได้ 7 คน แต่เรี่ยวแรงดี กระทืบแล้วพุ่ง ไป Honda BR-V

ชอบรถที่นั่งได้ 7 คน แต่ช่วงล่างใกล้เคียง MG เน้นใต้ท้องสูงไว้ลุยน้ำท่วมจริงจัง ไป Mitsubishi Xpander

ชอบรถที่ไม่ใช่สามคันนี้..ไปทำงานเก็บเงินเพิ่มครับ แล้วไปมองพวกราคา 900,000-1,200,000 บาทแทน

ออฟไลน์ TCP

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 11:20:36 »

ไม่ใช่คุณ Pan แต่ขอร่วมแจม

คำถามของคุณ น่าจะหมายความว่า คุณ Pan ชอบให้มี เข็มขัดปรับระดับได้ + เบาะนั่งยังปรับได้แบบ Manual แค่ว่า ไม่มีปรับไฟฟ้า
มากกว่า ให้เบาะนั่งปรับไฟฟ้ามา แต่เข็มขัดนิรภัยปรับระดับไม่ได้ ... ใช่มั้ยครับ  ???

ในการใช้งานจริง รถแบบนี้ โดยมาก เป็นรถส่วนตัว หรือรถใช้ในครอบครัว มีคนขับประจำแค่ 1-3 คน  ฉนั้น เวลาแต่ละคนไปขึ้นขับแต่ละครั้ง
แค่ปรับเบาะนั่งครั้งเดียวตอนเริ่มขับ ก็แทบจะไม่ปรับแล้ว

แต่ ... ถ้าเข็มขัดมันปรับระดับไม่ได้ มันให้ความแตกต่างพอสมควร โดยเฉพาะถ้าในครอบครัว ที่มีคนขับประจำที่ความสูงต่างกันมากๆ เช่น
คุณแม่ สูงแค่ 155 ซม. คุณพ่อสูง 170 ซม. ลูกชายสูง 180 ซม.  ถ้าเข็มขัดนิรภัยมันปรับระดับที่เสากลางรถไม่ได้ จะมีคนใดคนหนึ่งใน 3 คนนี้ ที่สายเข็มขัดจะเกี่ยวต้นคอครับ ... >> ถ้าเบาะนั่งยังปรับยกสูง-ต่ำได้ ยังพอแก้ทางได้โดยยกเก้าอี้ให้สูงขึ้นแทน .. แต่ถ้าไม่ได้ด้วยนี่ ... ไม่ดีแล้วครับ

ส่วน ถ้าให้เข็มขัดปรับระดับได้ แต่เบาะไม่ปรับไฟฟ้า การปรับเบาะมันไม่ได้ยากเย็นหรือใช้แรง / เหนื่อยหนักหนาอะไรเลยครับ  แต่จุดสำคัญที่ผู้ผลิตควรจะมีมาให้ คือ ปรับดุนหลัง (Lumbar support - ที่เป็นก้านปรับเล็ก ให้ดุนกลางหลัง ดุนมาก - ดุนน้อย แล้วแต่สถานการณ์) ครับ

ผมคิดว่า น่าจะประมาณนี้

ออฟไลน์ Tae_Gunner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 12:23:31 »

ถ้ารถของคุณปรับได้ลองปรับไปอยู่ในตำแหน่งที่คาดแล้วปาดคอคุณดูครับ แล้วคุณจะเข้าใจว่าทำไมเรื่องนี้ถึงสำคัญสำหรับคนบางคน ผมใช้คำนี้ละกันเพราะผมเชื่อว่าเขาคงวิจัยมาแล้วว่าลูกค้าส่วนใหญ่คงไม่ต้องการถึงตัดทิ้งไป แต่ถ้าคันนั้นคาดแล้วมันปาดคอคุณ ผมบอกเลยว่าทรมาณแบบน่ารำคาญในการนั่งหรือขับเลยละ ส่วนเบาะไฟฟ้าข้อเสียคือมันช้าในการปรับครับ ไอ้แบบโบราณเนี่ยรวดเร็วดี

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 13:49:26 »
รอดูเย็นนี้ครับว่า Kicks จะเปิดราคา า 8 เท่าไหร่
หวังว่าเจ้านาย ใหม่จะเข้าใจตลาด

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 14:09:40 »
ตัว ev จะ mc ด้วยมั้ย อย่างน้อยอัตราเร่งก็ดีขึ้น

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 15:35:48 »

ไม่ใช่พี่แพนแต่อยากร่วมตอบเหมือนกันครับ
สำหรับผมเบาะไม่จำเป็นต้องไฟฟ้าก็ได้ สำหรับผมเบาะไฟฟ้าแต่ไม่มีเมมไปก็เท่านั้น ยิ่งถ้าขับคนเดียวด้วยเบาะแทบจะไม่ค่อยปรับเลย
เข็มขัดนิรภัยถ้าปรับขึ้นลงไม่ได้ บางทีมันบาดคอบ้างไม่ลงร่องซอกคอบ้าง กลายเป็นว่าต้องมาปรับแก้ที่ตำแหน่งเบาะแทน พอแก้ตำแหน่งเบาะก็ลามไปพวงมาลัยอีกครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 15:44:16 »
  :-X :-X เขียนเเบบนี้เเปลว่า คุณเเพน โดนสาวกเเบรนด์นี้เล่นงานมาเเน่ๆ  ของเค้าเเรงง  :-X :-X

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2020, 00:45:36 »
ขอบคุณมากครับพี่แพน

ออฟไลน์ MisterDante

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2020, 11:55:26 »
ตัวจริงด้านหน้าสวยเด่นมาก

ออฟไลน์ 20TRF

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2020, 09:31:26 »
สวย และเชียร์ครับ วงการรถยนต์จะได้มีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น