ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลในการจะซื้อmini countryman ของแต่ละท่านคืออะไรครับ  (อ่าน 9364 ครั้ง)

ออฟไลน์ cayman1178

• Newbie
  • *
เหตุผลในการจะซื้อmini countryman มือ1
 ของแต่ละท่านคืออะไรครับในงบนี้ไมเ่กิน2.5m ผมคิดว่าตัวเลือกเยอะมากครับ
ถ้าจะซื้อcountryman มือ1 เหตุผลคืออะไรครับเพื่อนๆ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ชอบหน้าตา และ Brand

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
แฟชั่นครับ​

รถใช้​ไป​ 15​ปี​ ดีไซน์​มันอาจจะไม่ตกยุคมาก​

รวมถึงอู่นอกก็อาจจะดูแลมันได้นอกเหนือจากศูนย์​ เพราะเครื่อง​BMW

ถ้าใช้เหตุผล​คงไปจบกับค่ายสวีเดน​
รึใช้ความสวยผมชอบ​ GLA

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2020, 18:02:18 โดย Weetting »
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ basterias

ถ้าผมเป็นวัยรุ่นอยู่ คงซื้อเพราะตัวรถมีดีไซน์เป็นเอกลักษณ์ครับ

Edit เพิ่ม ส่วนตัวผมชอบ R52 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2020, 18:25:04 โดย basterias »
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ CoolBanana

• Newbie
  • *
ราคาขายต่อมือสองแข็งโป้ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2020, 18:05:53 โดย CoolBanana »

ออฟไลน์ kiwiwi

ดีไซน์ล้วนๆเลยครับ

แต่ผมชอบ r60 มากกว่า ตรงที่กรอบมิกกี้เม้าส์นี่แหละ
น่ารักดี แล้วก็เผลอจัดมือสองมาแล้วด้วยครับ

ได้ทั้งความน่ารัก และความแรงผสมกันเลย

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้จะตอบไงดี คือ ชอบความเป็น mini ของมันแหละครับ เหตุผลมีแค่นี้
ถ้าต้องคิดนานๆก็อย่างบางท่านบอกไว้ สมเหตุผล คุ้มค่า ไปหารถจากสวีเดนแล้ว
(แต่ส่วนตัวชอบ mini convertible นะ แรง ดิบ บ้าพลังดี 555)

ออฟไลน์ kriz

• Sr. Member
เหตุผลคือเพราะชอบรถ mini ครับแต่ต้องการพื้นที่ใช้สอยมากกว่า mini รุ่นปกติซึ่งถ้าใครเคยนั่งจะทราบดีว่ามันเล็กและแคบมาก

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เป็น Mini ที่คันใหญ่และราคาต่ำที่สุดใน Mini ทั้งหมด

ราคาขายต่อไม่ตกมากนักครับ

ออฟไลน์ toball

• Newbie
  • *
เป็น mini ที่ครอบครัวไปด้วยกันได้ครับ
แรง ขับสนุก แต่มีพื้นที่ให้ลูกเมียได้นั่งสบาย
ซับแรงดีไม่แข็งโป๊กแถมเสียงก็ไม่ดัง
ไป test drive มาแล้วอยากจะจองทันทีเลยครับ
ติดอย่างเดียวตรงไม่มี 0 ในจังหวัดที่อยู่

ออฟไลน์ alphaxero

• Newbie
  • *
- รถสั้นแต่แรง
- เกียร์คลัทคู่ มีแพดเดิ้ลในรุ่น high trim ซึ่งไม่มีในฝาแฝดของมันคือ bmwx2
- มีคนนั่งหลังบ้าง

ติดอย่างเดียวศูนย์ในกทม.อยู่ในดงรถติด

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
อยากได้ความเป็น Mini ที่สามารถใช้ในชีวิตประจำวันได้ทุกกรณี ไปได้เกือบทุกที่และยังมีความอเนกประสงค์อยู่ พอจะเป็นรถคันเดียวในบ้านได้ ครับ 
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่มีแวะเข้ามาในสมองเลย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Tamutamu

• Newbie
  • *
ถ้างบประมาณนี้และกำลังหารถ Segment นี้ ส่วนตัวผมว่า Mini CTM รุ่นนี้คือจบเลย ยังไม่มีเหตุผลที่จะไม่ซื้อเลยมากกว่า ด้านหลังก็นั่งโอเคเลยครับ นั่งดีกว่ารุ่นเดิมเยอะ ผมเคยมี CTM S รุ่นที่แล้ว 2 คันแล้วก็ Mini Cooper S 3 doors รุ่นปัจจุบัน 1 คัน แต่คิดว่า CTM รุ่นปัจจุบันพัฒนามาโอเคมากๆเลย นี่รอ LCI ยังคิดว่าจะโดนอีก(ดี)มั้ย  ::)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

เทียบกับยุโรปด้วยกัน มันได้ทั้งสไตล์และประโยชน์ใช้สอย ในราคาที่แบรนด์อื่นแค่อย่างเดียวยังให้คุณไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Annethekop

• Jr. Member
  • **
เหตุผลคือเพราะชอบรถ mini ครับแต่ต้องการพื้นที่ใช้สอยมากกว่า mini รุ่นปกติซึ่งถ้าใครเคยนั่งจะทราบดีว่ามันเล็กและแคบมาก

+1 ค่ะ น้องสาวซื้อก็เพราะเหตุผลนี้เลย ใจจริงนางชอบ 3ประตู แต่คิดหนักมากๆตรงที่มันเล็กและแคบมากกกก สุดท้ายเลยมาจบที่ CTM ได้ความเป็นมินิไซส์ใหญ่ ตอบโจทย์ตรงนี้เลย
1999 - BMW 318i (E36)
2013 - BMW 116i (F20)
2016 - MB GLA200 Urban
2019 - MB C200 Coupe'
What is next???

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เอกลักษณ์ของมันที่ไปกับขนาดห้องโดยสารได้ครับ คนซื้อเพราะจุดนี้เลย
ถ้าชีวิตนี้ผมสามารถซื้อรถพรีเมี่ยมได้ 2 คัน 1 ใน 2 ผมก็เลือก Countryman นี่แหละ

อีกอย่างมันมี MSI ด้วยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SUN-PS

ได้รถที่ออกแบบมีสไตล์และขนาดไม่เล็กมากครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
หลังจากได้ไปเลียบๆเคียงๆ cooper SE มา ตอนนี้รอจัด Mini countryman cooper SE จากโรงงานที่เมืองจีนเบยคับ

ออฟไลน์ CarameLon

ถ้ากำเงินสดบีบแน่นไว้แล้วไม่ได้กู้และจำเป็นต้องลงทุนกับโมเดลนี้
ซื้อตัวดีเซลท๊อปไว้ใช้ขับโทวเวย์ทางด่วนไปห้างชานเมืองวันหยุดครับ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ SM.

จุคน จุของ ได้เยอะกว่า สำหรับคนมีครอบครัว

ถ้าใช้คนเดียว ผมไม่เอาแน่ เพราะผมชอบ 3 ประตูมากกว่า

ออฟไลน์ chin-in

• Newbie
  • *
ได้ความเป็น MINI ในขนาดตัวรถที่นั่งได้สบายทุกที่นั่ง...แรง ดิบ มันส์...ครับ

ออฟไลน์ hey008

• Newbie
  • *
นี่ถ้า 1.9 ล้าน มีกล้องมองหลังให้ด้วย ผมจัดโดนไม่ลังเลเลย...

ออฟไลน์ bingoman

-ได้ SUV

-ได้รถคันใหญ่

-เบาะหลังนั่งสบาย (สำหรับผม)

-รถมีสไตล์ที่ไม่เหมือนใคร

-ราคานี้ทั้ง GLA, X1, Q3 พวกนี้ไม่สบายและน่ารักเท่า CTM ครับ