ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นทรัลสุราษอัพเดทป้ายยี่ห้อรถซุปเปอร์คาร์สำหรับที่จอดรถพิเศษแล้วครับ (มีรูป)  (อ่าน 6439 ครั้ง)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน

ออฟไลน์ basterias

• Hero Member
ขับเทสล่า ในไทยนี่เท่เลย  8)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ XaNaX

แปลกตรงที่ Tesla All models นี่แหละ!!!

ออฟไลน์ muzaa

กลุ่ม RS ของ Audi ยังขาด TT RS และ RSQ8 ที่ บ.แม่เอาเข้ามาขายโดยตรงครับเสียดายครับ update แล้วยังะลาดตรงนี้อีก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เป็น รปภ ที่นี่ต้องมีสอบจำรถด้วยมั๊ยนี่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ AkE

Lexus ต้องมี LS ด้วยครับจากการตั้งราคาในไทย 55555 ส่วน porsche นี่ผมว่าควรเอาบางรุ่นออกนะ

แล้วก้ model3 ด้วย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เข้าใจทางเจ้าของห้างนะครับว่ารถหรูใช้จ่ายในห้างฯหนัก​ แต่เวลาไปเดินห้างฯ​ พาครอบครัวไปกินข้าว​ ไปซื้อของใช้​ วนหาที่จอดกันนานๆ​ วนผ่านไปชั้นจอดรถหรู​ อย่างว่าง​ เซร็ง..
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

Seadog

• บุคคลทั่วไป
c 200 ที่แปะตรา c63 นี่สบายเลย ;D ;D

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
เป็น รปภ ที่นี่ต้องมีสอบจำรถด้วยมั๊ยนี่

ที่จุดจอดจะมีแฟ้มอยู่ ที่ภายในมีรูปรถแยกแต่ละยี่ห้อครับตาม List รายการ
และเชื่อมั้ยครับว่าที่เซ็นทรัลเวสเกต เจ้าหน้าที่ประจำจุดสามารถแยก Merc, Bimmer ที่แปะโลโก้ปลอมได้ด้วย  8)

ออฟไลน์ Slow But Sure

-มัสแตงนี่พี่ยามจะดูออกมั้ยอ่ะครับว่า Ecoboost
-แล้วถ้า dodge challenger มาจะได้จอดมั้ยครับ
-Porsche macan หรือ cayenne ได้จอดด้วย แล้วถ้าพวก 718 ได้ผมว่า Supra ก็ควรได้ด้วยนะ
-จะมีพวกรงรังมั้ย แบบ ผม M performance นะ ผม Z4 M40i นะ ผม M850i นะ ผมก็ AMG นะ ก็ต้องได้จอดสิ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Mustang แยกจาก Ford ซะงั้น
แล้วถ้าขับ Mustang 2.3 Ecoboost มาจะเข้าได้ไหม 555+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Tesla All Models!!! โอ้ววววววว ดูดีมีระดับขึ้นมาทันที

Mustang นี่ใครขับ 2.3 Ecoboost แปะตรา GT นี่น่าลองเข้าไปดูนะครับ ถ้า รปภ. แยกได้นี่ก็นับว่าเก่งมากจริงๆ

เข้าใจว่าที่ต้องแยกจอดรถ Supercar ออกไม่ใช่แค่เรื่องสิทธิพิเศษหรอก การแยกรถแพงเฉพาะออกไปก็ลดความเสี่ยงที่จะเกิดความเสียหายได้เหมือนกันนะครับ อย่างการดูแลความปลอดภัยที่เข้มกว่าปกติ (มั้ย) หรือลดโอกาสการเฉี่ยวชนต่างๆ จากรถคันอื่นลงบ้าง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
อ้าว เวรกรรมว่าจะขับ Chiron ไปเที่ยวสุราษซักหน่อย ไม่มีที่จอดซะงั้น  ::)
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Pegasus7700

Aston Martin มันเด่นมากๆ ทุกครั้งที่เห็น

ทำไมPorsche ได้ทุกmodel

Ford Mustang แยกทำไมนะ

GT ตัวปัจจุบัน ยังไม่เคยเห็นในไทย

Bmw M ทุกรุ่น ก็น่าแปลก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
Tesla All Models!!! โอ้ววววววว ดูดีมีระดับขึ้นมาทันที

Mustang นี่ใครขับ 2.3 Ecoboost แปะตรา GT นี่น่าลองเข้าไปดูนะครับ ถ้า รปภ. แยกได้นี่ก็นับว่าเก่งมากจริงๆ

เข้าใจว่าที่ต้องแยกจอดรถ Supercar ออกไม่ใช่แค่เรื่องสิทธิพิเศษหรอก การแยกรถแพงเฉพาะออกไปก็ลดความเสี่ยงที่จะเกิดความเสียหายได้เหมือนกันนะครับ อย่างการดูแลความปลอดภัยที่เข้มกว่าปกติ (มั้ย) หรือลดโอกาสการเฉี่ยวชนต่างๆ จากรถคันอื่นลงบ้าง
Ecoboost กับ GT มีจุดต่างกันไม่กี่ที่เอง ที่ชัดๆก็มี hood ที่ฝากระโปรง ป้าย GT ข้างหลังกับสปอยเลอร์ แต่ของแต่งของเทียมก็เยอะ ให้ชัวร์นี่จอดแล้วเปิดฝากระโปรงให้ดูแล้วกันว่าเครื่องแปดสูบจริง 555
คนใช้ Mustang GT ไม่อยากนับว่าเป็น Supercar นับเป็น Muscle car ดีกว่า ไม่โหลแบบ Supercar อีกหน่อยคงมีห้างยกเลิก Supercar เปลี่ยนเป็น Hypercar เพราะเดี๋ยวนี้วิ่งกันเกลื่อน อย่างน่าเบื่อ

ออฟไลน์ jayjung

• Newbie
  • *
น่าจะดูตามราคาประกัน ของแต่ละรุ่นครับ
    จอดแล้วความรับผิดชอบอยู่กับเจ้าของที่จอด
ราคารถ หรือ อะไหล่สูง  แยกออกมาเพื่อลดความเสี่ยง ในการรับผิดชอบ (คสต ครับ)

ออฟไลน์ joufo

เอา 320d ติดโลโก้ M ก็สบายเลย

ออฟไลน์ TorMoo

ทำไมผมเข้าใจว่า Ford GT คือโมเดลนี้หว่า ไม่ได้หมายถึง Mustang GT

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

F models และ Flagship ของ Lexus จอดไม่ได้รึครับเนี่ย ทั้งที่มันก็แพงระดับ 10ล้าน
LS 500
LC 500 
GS F
RC F

ออฟไลน์ basterias

ทำไมผมเข้าใจว่า Ford GT คือโมเดลนี้หว่า ไม่ได้หมายถึง Mustang GT

ได้ทั้งคู่ครับ บรรทัดล่างเขามีมัสแตง จีทีด้วยครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ MisterDante

ฟอร์ดถ้าเนียนๆเอา 2.3 เข้าไป
รปภ. จะรู้ไหมนะ  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ ACE

• **
เอา 320d ติดโลโก้ M ก็สบายเลย

มันไม่ง่ายแบบนั้นหรอกครับ  ::)
2015 Porsche Cayman (Flat-6 2.7 NA)
2006 Mercedes-benz SLK200 (I4 1.8 Supercharge)
2014 Mercedes-benz E250CDI (I4 2.1 Turbo Diesel)
2015 BMW Activehybrid 3 (L6 3.0 Turbo Hybrid)
2013 Audi Q7 (V6 3.0 Turbo Diesel)
2022 Mercedes-benz C43 (V6 3.0 Turbo)

ออฟไลน์ Underseven

คงต้องทำจุดตรวจสภาพเหมือนขนส่งละมั้งครับ ดูใต้ท้อง เปิดฝาดูเครื่องกันเลย กันเนียน  ::)

ออฟไลน์ Firzen

ที่จุดจอดจะมีแฟ้มอยู่ ที่ภายในมีรูปรถแยกแต่ละยี่ห้อครับตาม List รายการ
และเชื่อมั้ยครับว่าที่เซ็นทรัลเวสเกต เจ้าหน้าที่ประจำจุดสามารถแยก Merc, Bimmer ที่แปะโลโก้ปลอมได้ด้วย  8)

แบบนี้ รถอังกฤษสัญชาติจีนที่แปะโลโก้ดาวสามแฉกคันนั้น ก็หมดสิทธิ์อ่ะสิครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ Starscream

• **
รถMกับSeriesปกติ ผมว่ามันต่างกันนะครับ ไหนจะเสียงเครื่องทรงรถบอดี้ (ยกเว้นพวก M5 ดูยากนิด) ไม่รู้นะรถพวกนี้ออร่ามันออกครับอิอิ

ส่วน Mustang GT กับตัว Eco boots นี่คันจริงเสียงคนละเรื่องเลยครับ รถพวกนี้ส่วนมากเจ้าของน่าจะเปลี่ยนท่อมาด้วยยิ่งชัดเลย

อีกอย่างผมว่า รปภ น่าจะเทรนมาส่วนนึงนะ  ::)
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ดูจากรูปประกอบ การลงทุนที่คุ้มสุดคือออก Tesla Model 3 Standard Range Plus ราคา 2.99 ล้าน 55  8)

ออฟไลน์ bingoman

Lexus LS ราคา 2 เท่าของ Macan และแพงกว่า Cayenne  จอดไม่ได้หรอครับ

ออฟไลน์ Winmax

ออฟไลน์ Fly to dream

เซ็นทรัล ต่างจังหวัดที่เห็นจอดๆแค่ Ranger Raptor ก็จอดได้ละ  ฟอร์จูนเนอร์ป้ายประมูลก็มี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.