ผู้เขียน หัวข้อ: Honda CrossRoad เลิกผลิตแล้วจ้า เร็วจัง  (อ่าน 24092 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Honda CrossRoad เลิกผลิตแล้วจ้า เร็วจัง
« เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 15:00:02 »
ล่าสุด Honda Crossroad ครอสโอเวอร์เหลี่ยมถึง ได้ลาจากโลกนี้แล้วครับ

เพราะเลิกประกอบแล้วนั่นเอง อายุรถมันแค่ 3 ปีเองแฮะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: Honda CrossRoad เลิกผลิตแล้วจ้า เร็วจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:16:59 »
ผมเคยเห็นมันวิ่งอยู่สองสามครั้ง ก็สวยดีนะครับ มันเกิดอะไรขึ้นเหรอ หรือว่าอะไรที่ขายไม่ค่อยดี Honda จะตัดทิ้งหมด
เป็นนโยบายใหม่ในการประหยัดต้นทุนให้คุ้มค่า หรือเป็นเพราะมันทับกับตลาด CR-V น้า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: Honda CrossRoad เลิกผลิตแล้วจ้า เร็วจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:32:58 »
เคยขับ ตอนไปเยือน สนามทดสอบ โตชิกิ ของฮอนด้า เมื่อ 3 ปีก่อน

ไม่แปลกใจว่าจะขายไม่ดี ถ้าในเมื่อ มันไม่ต่างอะไรกับการเอา CR-V มาเปลี่ยนเปลือกตัวถัง
ให้มีกระจกแคบลง เล็กลง รถรุ่นนี้ขายไม่ถึงกับดีนักในญี่ปุ่นด้วยอีกต่างหาก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:38:35 »
กลายเป็นรถในตำนานไปเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:46:22 »
ผมยังชอบเลย อะ เหมือน h3 ดีๆ  ไปซะละ  น่าเสียดายๆ มีรุ่นไหน จะไปอีกนี่ๆ มาทายกันๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:50:22 »
เสียดายเป็นฮอนด้าที่ผมชอบมาก ดูดีจะตาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:02:30 »
เคยขับ ตอนไปเยือน สนามทดสอบ โตชิกิ ของฮอนด้า เมื่อ 3 ปีก่อน

ไม่แปลกใจว่าจะขายไม่ดี ถ้าในเมื่อ มันไม่ต่างอะไรกับการเอา CR-V มาเปลี่ยนเปลือกตัวถัง
ให้มีกระจกแคบลง เล็กลง รถรุ่นนี้ขายไม่ถึงกับดีนักในญี่ปุ่นด้วยอีกต่างหาก
ผมว่าทำไมเหมือนcr-vมาดัดแปลง เป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุ5ที่ให้ความกระจ่างครับพี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:10:08 »
ถ้ามีโอกาส ลอขึ้นไปนั่งสักครั้ง
แล้วตอบพี่มาว่า รับได้กับความตีบตันของกระจกหน้าต่างรอบคันหรือไม่ หนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:16:50 »
เคยนั่งแล้วครับพี่ ตอนโชว์รถ บอกตรงๆว่ารับไม่ได้เลยครับ แย่มากๆ บดบังไปหมดเลยครับ กระจกหลังดูตีบมากๆ
ออปชั่นหลายอย่าง ดูไม่สมราคา ดีแล้วล่ะครับที่เลิกผลิตไป

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:17:53 »
ถ้ากระจกตีบตัน แต่ออกแบบให้ทัศนวิสัยดี ก็โอเค
แต่ฟังพี่จิมแล้วดูท่า ทัศนวิสัยก็ไม่ดีด้วย แบบนี้ตอนขับอึดอัดน่าดู
คนก็เลยไปทาง CR-V ดีกว่ามากมายๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:19:46 »
เคยนั่งแล้วครับพี่ ตอนโชว์รถ บอกตรงๆว่ารับไม่ได้เลยครับ แย่มากๆ บดบังไปหมดเลยครับ กระจกหลังดูตีบมากๆ
ออปชั่นหลายอย่าง ดูไม่สมราคา ดีแล้วล่ะครับที่เลิกผลิตไป

รุ่นนี้ตอนนั้น Honda อาจจะยังออกแบบไม่อิง man maximum, machine minimum
ถึงทำให้คนนั่งรู้สึกลำบากขนาดนี้ นี่ขนาดยังไม่ได้ขับเลยนะนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 20:02:45 โดย ned »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 21:50:14 »
ไปซะแล้วอีกหนึ่งราย

ผมว่ารายต่อไปคงเป็น EDIX แน่ๆเลย

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:46:25 »
1   ในรถ ดับของ  honda  อิอิ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:33:52 »
ไปซะแล้วอีกหนึ่งราย

ผมว่ารายต่อไปคงเป็น EDIX แน่ๆเลย
EDIX แท้งไปก่อนแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ