ผู้เขียน หัวข้อ: รถเบนซ์ป้ายแดงไปเช็คระยะอู่นอกจะหมด warranty 3 years ที่แถมมาไหม  (อ่าน 9158 ครั้ง)

ออฟไลน์ wolfcry

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยนะครับ.. ส่วนถ้าสามารถเช็คระยะอู่นอกได้โดยประกันไม่หลุดพี่ๆมีอู่เช็คระยะดีๆแนะนำไหมครับแถวๆ พัฒนาการ-อ่อนนุช

ขอบคุณครับ ::)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
หลุดครับ ขนาดเช็คที่ศูนย์ยังเคลมภายในระยะประกันยากเลยครับ พอหมดระยะประกัน ไอ้ที่แจ้งไว้เสียอาการเดิม ดันให้จ่ายเงินซ่อม ตอนระยะประกันบอกว่าตรวจสอบไม่พบปัญหา

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ V221

หลุดครับ คิดดีๆนะครับ อะไหล่Benzแพงมาก ผมเพิ่งเคลมรางเบาะS350Dไป บิลค่ารางไม่รวมมอเตอร์แสนกว่าบาท OMG
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ deertesla

หลุดครับ คิดดีๆนะครับ อะไหล่Benzแพงมาก ผมเพิ่งเคลมรางเบาะS350Dไป บิลค่ารางไม่รวมมอเตอร์แสนกว่าบาท OMG
ผลิตจากนอกโลกหรือเปล่าครับ. แพงมาก

ออฟไลน์ reyeshenry

ผมสงสัยว่า รถยุโรปแพง ๆ ทำไมไม่ทำให้มันทนทานให้สมกับราคาเหมือนราคาหน่อยล่ะครับ

ออฟไลน์ seeker

ทำไมไม่เข้า 0 ละครับ
ในมุมมอง 0 ถ้าไปทำอู่จะรู้ได้ไงว่าทำครบแบบที่กำหนดไหม

รถญี่ปุ่นก็เป็นแบบเดียวกัน

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
แถวพัฒนาการมีศูนย์ Benz TTC ครับ เลยไปอีกหน่อยก็มีศูนย์ Benz สวนหลวง
อยู่ในระยะประกันเข้าศูนย์เถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2020, 08:06:23 โดย Nui »
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ

ขนาด Mazda ที่ใช้อยู่ ในประกันยังอิดออดที่จะดูจะเช็คให้เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Winmax

อยากใช้ 350d แต่เห็นรายการที่ท่านเข้าศูนย์แล้ว ใช้ปลาวาฬ ตัวเก่าต่อไป

ออฟไลน์ panjap

เข้า 0 เถอะ มันไม่ได้แพงอะไรมากมาย คุณมีเงินซื้อรถคันละ สองล้านกว่า ค่าซ่อมที่ละ เกือบหมื่น มันไม่ได้เยอะหรอก

ออฟไลน์ Winmax

ทำไมไม่เข้า 0 ละครับ
ในมุมมอง 0 ถ้าไปทำอู่จะรู้ได้ไงว่าทำครบแบบที่กำหนดไหม

รถญี่ปุ่นก็เป็นแบบเดียวกัน
ตรรกะง่ายๆ ท่าน ระยะเข้าเซอร์วิส ฟันหร๋อ
อู่ที่เข้าต้องเข้าไปแก้สัญญาณไฟต่างๆ ตอนทำงานเสร็จด้วย
ซึ่งรถเบนซ์รุ่นใหม่ๆ ไม่ทราบเหมือนกันว่าต้องใช้ซอฟท์แวร์โปรแกรม อัพเดท ขนาดไหน
จะมีใครเข้าอู่เช็คระยะ แล้วนำรถเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะเสียเงินรอบสอง

ออฟไลน์ lexus

แปลกจัง ทำไมไม่เข้า0หละครับ
ถ้าซื้อรถแล้วก็ต้องพร้อมดูแลด้วยนะครับ อย่าคิดเล็กคิดน้อยกับส่วนต่างแค่นี้เลย
ในระยะประกันหากเค้าปฎิเสธจะเคลมขึ้นมา คุณเสียค่าอะไหล่แพงกว่านี้นะครับ หลังหมดประกันก็ค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ basterias

ผมเอาไปจูนไปแต่งมาซะเละยังเอาเข้าศูนย์เลยครับ ถึงประกันจะโดนวอยด์ไปแล้วก็ตาม  ::)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ IS2000

ถ้าเบนซ์ผมว่าเข้าศูนย์ดีกว่าครับ รถใหม่จะเอาไปเข้าอู่นอกนี่ส่วนมากจะทำเพิ่มจากนอกรอบเช็คระยะของศูนย์ หรือรถแปลกที่อู่นอกน่าวางใจมากกว่า
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ raygun

ผมเอาไปจูนไปแต่งมาซะเละยังเอาเข้าศูนย์เลยครับ ถึงประกันจะโดนวอยด์ไปแล้วก็ตาม  ::)

นับถือใจเลยครับ ผมอยากทำแต่ไม่กล้า 5555

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
Benz ยังไงในระยะประกันก็ต้องเข้าศูนย์ ถึงรู้ว่าแพงก็ต้องยอมเข้า แต่หลังหมดประกันผมก็เข้าอู่นอก จะมีลดค่าใช้จ่ายได้คือ นัดล่วงหน้าได้ นมค ฟรี 1-2 ลิตร และนัดผ่านเว็บก็ได้เพิ่มอีก 1-2 ลิตร (แล้วแต่ช่วง)
หรือถ้าเข้าศูนย์ตรงกับช่วงมีโปร (ถ้าทำได้) ก็จะได้ส่วนลดเพิ่มอีก (เยอะกว่าใช้บัตรเครดิด Benz)

ออฟไลน์ basterias

นับถือใจเลยครับ ผมอยากทำแต่ไม่กล้า 5555

เริ่มจากแค่กรองอากาศกับกล่องพ่วงแค่นั้นเองครับ มาตอนนี้กลายเป็นขาดแค่ intercooler กับ high flow fuel pump  ::)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ NNIICCKK

• Jr. Member
  • **
C43 Coupe ผมก็ทำข้างนอกไปเยอะนะครับ นี่พึ่งเอาเข้าไปเคลมแบตเตอรี่ ก็เคลมได้ปรกตินะ

แต่อีกเดือนนึงจะเปลี่ยนไป model3 Performance ละ ไป Test drive มาแค่ตัว standard ก็ขับดีกว่า 43 แล้วครับ ดีจนหลอนเลย

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมสงสัยว่า รถยุโรปแพง ๆ ทำไมไม่ทำให้มันทนทานให้สมกับราคาเหมือนราคาหน่อยล่ะครับ

ผมเคยมีคำถามในใจแบบนี้เลย ผมว่าการที่มันแพง มาจากเรื่องอื่นที่ไม่ใช่เรื่องความทนทานครับ

เพราะผมเดาเอาเองว่า ยุโรปไม่ได้มีความคิดจะผลิตรถให้ทนทานอะไรมาก เพราะประเทศเขาเองก้อไม่ได้จะใช้รถนานอยู่แล้ว เพราะสาเหตุและรูปแบบค่าใช้จ่ายของรถเก่า สูงมากจนไม่คุ้มใช้

แต่บ้านเราแพงเพราะขายแพงครับ เรายอมจ่ายค่าภาพลักษณ์ ที่เขาให้มาแล้ว แลกกับความแพง และคุณภาพ +ประสิทธิภาพ ที่เหนือกว่ารถชาติอื่นใน segment เดียวกัน

ขายแพงคนก้อซื้อ บางรุ่น ต้องให้ยิ่งแพง คนถึงจะซื้อ มันก็ไม่มีเหตุผลที่จะขายถูก นอกจากเท โละทิ้งเท่านั้น

ออฟไลน์ nett

ราคาโหดร้ายมากครับ S350d ของผมกำลังจะหมดประกัน 3 ปี กำลังชั่งใจอยู่เลยว่าจะซื้อประกันเพิ่มดีมั้ย เห็นราคาแบบนี้ตัดสินใจได้ง่ายเลยครับ

ออฟไลน์ CookiE

หลุดครับ ขนาดเช็คที่ศูนย์ยังเคลมภายในระยะประกันยากเลยครับ พอหมดระยะประกัน ไอ้ที่แจ้งไว้เสียอาการเดิม ดันให้จ่ายเงินซ่อม ตอนระยะประกันบอกว่าตรวจสอบไม่พบปัญหา

เห็นด้วยเลยครับ ในระยะประกัน บอกรถปกติ

คันเก่าผม พอหมดประกัน จ่ายเองเกือบ 200,000 บาท

ส่งนคันปัจจุบัน แค่ม่านหลังไฟฟ้า ใช้ไม่ได้บางครั้ง

Sa ยังอ้างว่า เพราะผมไม่ค่อยใช้ รถเลยตัดไฟให้ (คิดในใจ กลัวตูโดนไฟดูเหรอ และผมใช้ม่านวันละหลายครั้งด้วย)

นี่ถุงลมก็เสียอีกรอบล่ะ เลยถ่ายรูปไว้ให้ดูเลย เพราะมันทรุดเฉพาะเวลาจอดโหมด sport

ช่วงล่างหน้าก็ดังเหมือนอะไรหลวม แต่ศูนย์คงบอกว่าปกติ

แล้วมันเป็นแบบนี้แทบทุกศูนย์ โดยเฉพาะที่อยู่ตรงข้ามห้างใหญ่ๆ

จอดทิ้งเป็นเดือน บอกรถปกติ แถมออกมา มีปัญหาอื่นเพิ่มอีก

ออฟไลน์ oryor

เห็นด้วยเลยครับ ในระยะประกัน บอกรถปกติ

คันเก่าผม พอหมดประกัน จ่ายเองเกือบ 200,000 บาท

ส่งนคันปัจจุบัน แค่ม่านหลังไฟฟ้า ใช้ไม่ได้บางครั้ง

Sa ยังอ้างว่า เพราะผมไม่ค่อยใช้ รถเลยตัดไฟให้ (คิดในใจ กลัวตูโดนไฟดูเหรอ และผมใช้ม่านวันละหลายครั้งด้วย)

นี่ถุงลมก็เสียอีกรอบล่ะ เลยถ่ายรูปไว้ให้ดูเลย เพราะมันทรุดเฉพาะเวลาจอดโหมด sport

ช่วงล่างหน้าก็ดังเหมือนอะไรหลวม แต่ศูนย์คงบอกว่าปกติ

แล้วมันเป็นแบบนี้แทบทุกศูนย์ โดยเฉพาะที่อยู่ตรงข้ามห้างใหญ่ๆ

จอดทิ้งเป็นเดือน บอกรถปกติ แถมออกมา มีปัญหาอื่นเพิ่มอีก

โอ้โห เบนซ์เดี๋ยวนี้ห่วยขนาดนี้เลยหรอครับ
เสียง่ายแถม+เคลมยาก

ออนไลน์ Devil13

โหดร้ายมากครับ
รถก็แพง น่าจะดูแลลูกค้าให้ดีๆ TT

ผลิตจากนอกโลกหรือเปล่าครับ. แพงมาก
ผมก็สอบถามทางSAว่าผลิตจากทองคำหรือเปล่า? แรงจริงๆสำหรับราคาอะไหล่

ราคาโหดร้ายมากครับ S350d ของผมกำลังจะหมดประกัน 3 ปี กำลังชั่งใจอยู่เลยว่าจะซื้อประกันเพิ่มดีมั้ย เห็นราคาแบบนี้ตัดสินใจได้ง่ายเลยครับ
ถ้าใช้ต่อแล้วเข้าศูนย์ก็จัดเลยครับ คุ้มแน่นอน ราคามหาโหด

ออฟไลน์ Tedjung84

ทราบมาว่าราคาอะไหล่ขึ้นครับแพงมากกกก
ผมจะเปลี่ยน​ nox​ censor พนักงานแจ้งว่า4หมื่นกว่า
ผมนี่  งง​ เลยทำไมแพงเว่อร์​ขนาดนี้
รถมีประกันอยู่เข้าไปเถอะครับอย่าให้ขาดเชียว

ออฟไลน์ HunterX

• Newbie
  • *
อย่าเสี่ยงเลยครับ
2009 Toyota Avanza
2013 Toyota Altis
:) ;)

ออฟไลน์ SM.

หลุดแน่นอนครับ