ผู้เขียน หัวข้อ: AMG CLS 53 พวงมาลัย แบบนี้คือไม่มี Adaptive Cruise ขอบ่น MBUX นิดๆครับ  (อ่าน 4437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
พึ่งได้ลองขับออก ตจว ไกลๆ พอจะลองใช้เห็นมันไม่มีตั้งค่า ระยะห่างแล้วตรงพวงมาลัยครับ รวมถึง ใช้ Cruise ก็ไม่ชะลอเท่าไรเวลาเจอรถข้างหน้าแอบน่ากลัว หรือมีระบบใหม่แทนไหมนะครับ

ตัว 2021 พวงมาลัยสีดำเงาคาร์บอนหายไปแล้วเป็นแบบในภาพแทนเลยย รวมถึง Lane Keep มันไม่ได้เกาะตามโค้งถนน ตามรถข้างหน้า แล้วใช่ไหมครับรุ่นนี้ พอดีทดสอบยังไงก็ไม่เกาะตามโค้งถนน แค่สั่นๆอะครับ

และ ขอบ่น MBUX นิดๆ ได้หน้าตาสวยจอสัมผัสมาจริง แต่ Apple Carplay จากที่เคยเต็มจอในรุ่นก่อน MBUX แต่ครั้งนี้เหลือแค่นิดเดียวตรงกลางหน้าจอแทนครับ เซ็งมากๆครับจุดนี้

เผื่อเป็นข้อมูลสำหรับใครกำลังเล็งๆ 53 ไว้ครับบ

ออฟไลน์ axister

adaptive จำได่ว่าตัวก่อนนี้ ทำงานดีนะ แต่ lanekeep ไม่ใช่ lane tracing มันแค่ดึงครับไม่ได้ tracing เหมือน pilot assist ของ volvo

benz หลังๆเค้ามั่นแหะ ตัดออปชั่นเพิ่มราคา ใสๆ แต่แบรนด์แข็งตัดยังไงก็ขายได้

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
id 7  นี่ carplay เต็มจอเลยครับ

ตัวนี้ตัด ออพชั่นเกินไปนะ  รอดู  e facelift ถ้าตัดแบบนี้ g30 ดูดีกว่ามาก

ออนไลน์ Stp

Apple CarPlay บน MBUX ผมงงเหมือนกันว่าทำไมแสดงผลไม่เต็มจอแบบระบบเก่า ลองไปดูสเปคจอ MBUX น่าจะความละเอียด 1920x720 px

ซึ่งจอจีน Android 10"/12" ก็ใช้ความละเอียดนี้ยังแสดงเต็มจอได้เลย น่าจะปรับปรุงด้วยซอฟต์แวร์ใหม่ได้แต่ป่านนี้ก็ยังไม่ได้อีกแฮะ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

adaptive จำได่ว่าตัวก่อนนี้ ทำงานดีนะ แต่ lanekeep ไม่ใช่ lane tracing มันแค่ดึงครับไม่ได้ tracing เหมือน pilot assist ของ volvo

benz หลังๆเค้ามั่นแหะ ตัดออปชั่นเพิ่มราคา ใสๆ แต่แบรนด์แข็งตัดยังไงก็ขายได้

ขอบคุณครับผม เนี่ยอะครับผมลองดูตัวก่อน มันแบบเลี้ยวๆนิดๆในช่วงนาที 9.45 แถมหยุดให้ของผมลองยังไงก็ไม่เลี้ยวแบบในคลิปเลย 555

เลยสงสัยนิดๆครับง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2021, 10:10:11 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ Thaithanathorn

• Jr. Member
  • **
My 2021 ตัดระบบ Active Distance Assist DISTRONIC ไปเกือบหมดเลยคับ ผมยังงงเลย ตัดออกแถมเพิ่มราคาอีก คนซื้อทีหลังมีเซ็งคับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ตัดทิ้งหมดครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ AgentMolder

ตัว MY2021 ตัดระบบช่วยขับขี่ที่ดีมากๆออกไป Adaptive๖ความเร็วแปรผันตามคันหน้าจนถึงหยุดนิ่ง) , Lane Tracing(เกาะเลนส์ โค้งตามเลนส์) ซึ่งน่าเกลียดมากๆ แต่ยัก MBUX มาแทน ซึ่งไม่มีประโยชน์อันใดในการขับขี่ ผมเล็งๆไว้ พอเลยครับ อยู่ ตจว. เดินทางบ่อย ไม่มีระบบช่วยขับแบบนี้ บายเลย แต่ใครขับแต่ในเมืองอาจไม่ได้ใช้นะ ก็แล้วแต่

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
กำไรน้อยมั้งครับ ถ้ามีทั้ง 2 ระบบ

เลยตัด ระบบความปลอดภัยทิ้ง

แต่คิดว่าตอน minor change กลับมาแน่นอน

ออฟไลน์ Alcatraz

carplay ไร้สายแล้วรึป่าวครับเห็นในรูปไม่เสียบสายแล้ว ในระดับ c class ยังต้องเสียบอยู่เลย พวกบีเอ็มไปไร้สายทุกรุ่นตั้งแต่ f30 ปีท้ายๆแล้ว

carplay ไร้สายแล้วรึป่าวครับเห็นในรูปไม่เสียบสายแล้ว ในระดับ c class ยังต้องเสียบอยู่เลย พวกบีเอ็มไปไร้สายทุกรุ่นตั้งแต่ f30 ปีท้ายๆแล้ว

เศร้าคือยังไม่รองรับไร้สายอะครับ T T

ใช้สายแต่เป็น USB-C แทนครับ

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member

ถ้าตัดออพชั่นออกนี่ เป็นตัวประกอบในประเทศหรือเปล่าครับ หรือว่ายังเป็นตัวนำเข้าแต่เป็นรุ่น MY2021

ออฟไลน์ SM.

Re: AMG CLS 53 พวงมาลัย แบบนี้คือไม่มี Adaptive Cruise ขอบ่น MBUX นิดๆครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2021, 09:53:25 »
แอบไปตัดออกตอนไหนเนี่ย

ออฟไลน์ ynot9x

• Sr. Member
Re: AMG CLS 53 พวงมาลัย แบบนี้คือไม่มี Adaptive Cruise ขอบ่น MBUX นิดๆครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2021, 21:30:41 »
c43 ก็โดนตัดออฟชั่นครับ ไม่ไหวครับแบบนี้
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022