ผู้เขียน หัวข้อ: แอบไปเห็นราคา gla 35 มา 3.19 ราคาดีมากเลยนะครับ แต่ออฟชั่นนั้น..  (อ่าน 6295 ครั้ง)

ออฟไลน์ osuma39

• Newbie
  • *
เครื่องเป็นเบนซิน4 สูบ 2.0 306 แรงม้า 400 นิวตันเมตร แต่ออฟชั่นโล้นเหมือนเดิม ไม่มีแอร์หลัง ไม่มีกล้อง 360 ไม่มี sunroof ได้ hud ลำโพง burmester ท้ายไฟฟ้า มีเตะเปิด คร่าวๆประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2021, 14:35:25 โดย osuma39 »

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: แอบไปเห็นราคา gla 35 มา 3.19 ราคาดีมากเลยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2021, 14:32:08 »
เห็นรีวิวจากเซลส์เจ้านึงก็อึ้งไปเหมือนกัน AMG GLA35 ยังตัดเหี้ยนไม่ต่างจากรุ่นปกติ สงสัยเข้าสู่ยุคผู้บริหารที่เน้นแต่ตัวเลขกำไรทางบัญชีสวยๆ ในขณะที่เพื่อนบ้านเหมือนจะหาทางเจอแล้วว่าทำแบบไหนลูกค้าชอบมาก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ deertesla

เป็นค่ายรถที่แพงและกั๊กมากเลยครับ

ออฟไลน์ osuma39

• Newbie
  • *
ที่รับไม่ได้สุดๆคือ ไม่มีที่พักแขนเบาะหลังเหมือนเดิมครับ  :'(

ออฟไลน์ basterias

ถ้าเป็น cla 35 ออพชั่นโล้นราคาถูกผมรับได้นะ

แต่ gla นี่คนซื้อคงไม่ได้หวังขับสนุกอย่างเดียวมั้งครับ ตัดเยอะไปไม่น่าจะดีต่อการตัดสินใจคนซื้อเลยครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้าตัดเพื่อทำราคาแบบนี้ รบกวนดูบีเอ็มด้วยครับ ด้วยความเคารพ ดู x7 นะครับ เค้าลดราคาได้ 3ล้าน เพราะแค่ลดขนาดเครื่องยนต์ แต่ออปชั่นเพิ่มและคงเดิม เค้าลดราคาได้ 3ล้านอ่ะครับ จะตัดกรุณาดูความจำเป็นของลูกค้าด้วยครับ หมดความขลังไปเยอะ เบนซ์
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
ถ้าตัดเพื่อทำราคาแบบนี้ รบกวนดูบีเอ็มด้วยครับ ด้วยความเคารพ ดู x7 นะครับ เค้าลดราคาได้ 3ล้าน เพราะแค่ลดขนาดเครื่องยนต์ แต่ออปชั่นเพิ่มและคงเดิม เค้าลดราคาได้ 3ล้านอ่ะครับ จะตัดกรุณาดูความจำเป็นของลูกค้าด้วยครับ หมดความขลังไปเยอะ เบนซ์

ดู cls 220d  ลดราคามาแสนเดียว ตัดระบบช่วยเหลือการขับขี่ออก
e class  facelift ตัวทอป ไม่มี acc

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ห๊ะ ถ้าขนาด GLA 35 ยังไม่ให้แอร์หลัง กล้องรอบคัน และซันรูฟมา

ผมว่า MBTH ยุค ผบห คนนี้นี่เห็นแก่ได้อย่างเดียวแล้วนะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ axister

เค้าคงมองว่า 200 ก็โล้น 35 ก็ได้แค่แรงขอโล้นไม่ต่าง

ตราดาวในไทยขลังมากครับ 190e เครื่องโตต้า ยังดูแพงกว่า is300h เลย

เค้าอาจจะอยากลองตลาดก่อนว่าทำเละๆเทะๆออกมาขายได้มั้ย ขนาด e ใหม่เซลยังบอกว่าขายได้เลย เสี่ยๆจองกันเยอะแยะ

ในบอร์ดอาจจะเป็นคนที่ชื่นชอบรถเลยมองดีเทล เค้าอาจจะไม่ได้เจาะกลุ่มพวกเราแล้ว เอาตลาดแมส เป็นดาวคือนิพพาน

car enthusiast อาจจะต้องมองแบรนด์อื่น(bmw,volvo) เพราะถ้ารถโล้นๆไม่โดนใจผู้บริโภคจริงๆ audi ตายไปแล้วครับไม่มีแรงเปิดมาถึง rsq3 แน่

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

น่าคิดนะครับ หลายปีที่ผ่านมา bm option โล้น แต่เน้นส่วนลด ลดจนมาประสบความสำเร็จชนะยอดขายไปในปี 2020 พอมาปี 2021 bm เพิ่งมาอัด option หลังจากยอดแซง มารอดูปีนี้ถ้าเบนซ์ ตัด option แล้วยอดขายแซงกลับ อนาคตเราคงเห็นรถยุโรป option โล้นทุกเจ้า 555

ออฟไลน์ Sit: )

เค้าคงมองว่า 200 ก็โล้น 35 ก็ได้แค่แรงขอโล้นไม่ต่าง

ตราดาวในไทยขลังมากครับ 190e เครื่องโตต้า ยังดูแพงกว่า is300h เลย

เค้าอาจจะอยากลองตลาดก่อนว่าทำเละๆเทะๆออกมาขายได้มั้ย ขนาด e ใหม่เซลยังบอกว่าขายได้เลย เสี่ยๆจองกันเยอะแยะ

ในบอร์ดอาจจะเป็นคนที่ชื่นชอบรถเลยมองดีเทล เค้าอาจจะไม่ได้เจาะกลุ่มพวกเราแล้ว เอาตลาดแมส เป็นดาวคือนิพพาน

car enthusiast อาจจะต้องมองแบรนด์อื่น(bmw,volvo) เพราะถ้ารถโล้นๆไม่โดนใจผู้บริโภคจริงๆ audi ตายไปแล้วครับไม่มีแรงเปิดมาถึง rsq3 แน่

190e  ดูแพงกว่า is ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ขอให้จริง จะรีบเอา 190e ไปขายเลยครับ

ออฟไลน์ bennieT8

ลำพังความจุกจิกของดาวรุ่นใหม่ๆกับความรับผิดชอบที่หายากแล้ว  หากยอดขายยังไม่กระทบ  การจะลดอุปกรณ์เพื่อเพิ่มกำไรแบบเห็นลูกค้าเป็นสุกรในอวย  ไม่รู้จักหาข้อมูลเปรียบเทียบแล้ว  ก็รอดูว่าจะมีคนรวยที่ยอมถูกเอาเปรียบบูชาดาวอีกมากแค่ไหนละกัน

ออฟไลน์ demo2

คงคิดว่า ถ้าคนจะซื้อ ยืนเฉยๆเขาก็ซื้อ มั้งครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

รอดู bmw th เปิด X2 M35i มาท้าชน
อาจได้เห็นนำเข้าจากเพื่อนบ้าน 555+

https://www.bmw.com.my/en/all-models/m-series/bmw-x2-m35i/2020/bmw-x2-m35i-highlights.html

เปิดราคาชนที่ 2.99 ซะเลย พร้อมออปชั่นเต็มๆ ดูดิว่ายอด GLA35 จะหายไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2021, 22:11:45 โดย razor »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
รอดู bmw th เปิด X2 M35i มาท้าชน
อาจได้เห็นนำเข้าจากเพื่อนบ้าน 555+

https://www.bmw.com.my/en/all-models/m-series/bmw-x2-m35i/2020/bmw-x2-m35i-highlights.html

เปิดราคาชนที่ 2.99 ซะเลย พร้อมออปชั่นเต็มๆ ดูดิว่ายอด GLA35 จะหายไหม
พูดไปนะครับ บีเอ็มทำจริงนี่ฮาเลยนะ 5555 x7แสกหน้า glsมาแล้วนะ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ dht_tubes

พูดไปนะครับ บีเอ็มทำจริงนี่ฮาเลยนะ 5555 x7แสกหน้า glsมาแล้วนะ

สวยจัง ผมคงได้แค่รอมือ 2 แบบห่างๆ 555

ออฟไลน์ mongolias

ตราดาวตอนนี้เหมือนเมาหมัดไงไม่รู้แฮะ ค่ายใบพัดแก้เกมส์ได้ดีกว่าเยอะช่วงหลังมานี้
ตัวรถเอง หลังๆได้ยินชื่อเสียเรื่องบริการหลังการขายค่อนข้างเยอะ เสียดายชื่อเสียงสมัยก่อนที่สั่งสมกันมา
คอนเซ้ปต์สมัยก่อนที่เป็นรถที่เชื่อถือได้เรื่องความทนทาน ตอนนี้แทบจะกลับกัน เฮ้อ

ออฟไลน์ เทียน

• Jr. Member
  • **
รถตระกูล A class ต่อให้ยกสูงก็ยังแพงไปกับราคานี้นะครับ

ออฟไลน์ XMSL

ยุ่นเจ้าตลาดกั๊กยังไงก็ยังขายได้ เมิร์คก็ทำมั่งดิ...

ออฟไลน์ Tien.W

คิดภาพ GLA200 คันละ 2 ล้านกว่า ประตูท้าย ต้องยกขึ้นเอง เฮ้ออออ .. HONDA จอมกั๊ก ยังให้ฝาท้ายไฟฟ้าใน CR-V เลย

ออฟไลน์ IS2000

คงพยายามตัดราคาให้ไม่ไปทับรุ่นใหญ่กว่าครับ ตลาดไทยคนซื้อเบนซ์กับบีเอ็มที่ไม่ใช่รถสองประตูหรือรถทรงแปลกตาส่วนมากไม่ค่อยยอมจ่ายแพงไปเล่นรุ่นเล็กถึงจะออฟชั่นมาเต็มหรือแรงกว่าขนาดไหน อย่าง C43 sedan กับ E53 sedan นี่ผมแทบจะไม่เห็นบนถนนเลยทั้งๆที่ก็ทำราคามาดี อย่าง M340i อีกหน่อยผมว่าก็น่าจะเป็นรถเฉพาะกลุ่มอยู่ดี
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Sleepy Boy

พยายามกดราคาลงมาให้คนมอง เขาคงคิดว่าคนที่ซื้อให้ลูกหรือภรรยาใช้ คงไม่ลงลึกในออปชั่นอะไรมากนัก

ออฟไลน์ SM.

คิดภาพ GLA200 คันละ 2 ล้านกว่า ประตูท้าย ต้องยกขึ้นเอง เฮ้ออออ .. HONDA จอมกั๊ก ยังให้ฝาท้ายไฟฟ้าใน CR-V เลย

เหมือนกันเลยครับ บ้านญาติสนใจอยู่ คนขับเป็น ญ ด้วย เลยผ่านเลย

ออฟไลน์ gorilla

X2 35i  เห็นเป็น CBU ครับ  ไม่ใช่ประกอบมาเลย์

ออฟไลน์ AgentMolder

ผมว่า ผบห. ตราดาวคนนี้เขามองเกมส์ขาดครับ ตราดาวในไทย ต่อให้มีแค่ตัวถงมาครอบ คนก็ซื้อ มันเป็นความเชื่อที่ฝังหัวมากนานมากๆๆๆแล้วครับ ยากที่จะเปลี่ยน เขาจะทำให้ดีทำไม ในเมื่อทำแบบนี้ก็ขายได้ กำไรเพียบ เฮ้อ..

ออฟไลน์ Tak

• Full Member
จะแข่งกันตัด option กับ audi เหรอครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member

เสียดายที่เบนซ์ยุคนี้.....ตัดออพชั่นออกไปถึง 35%