ผู้เขียน หัวข้อ: พูดแล้วก็เสียดายความไม่กล้าตัดสินใจของ Hyundai หรือ KIA ในประเทศไทยนะครับ  (อ่าน 5984 ครั้ง)

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
Hyundai เขาไม่ได้ทำแต่รถยนต์เล้กนะ รถบรรทุก รถบัสเขาก้มี และเครื่องเขาก้ทนดีด้วย แถมแรงอีกต่างหาก ซ่อมก้งาย ผมอยุ่ลาวเห้นที่ลาวใช้แต่รถใหญ่ของ Hyundai กัน ผมก้ขับอยู่
ปัญหาคือเค้าไม่ทำพวงขวาอ่ะดิคนับ แถมจะขายในภูมิภาคอาเซียนต้องประกอบในอาเซียนด้วยถึงจะแข่งกับค่ายญี่ปุ่นได้

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
Hyundai เขาไม่ได้ทำแต่รถยนต์เล้กนะ รถบรรทุก รถบัสเขาก้มี และเครื่องเขาก้ทนดีด้วย แถมแรงอีกต่างหาก ซ่อมก้งาย ผมอยุ่ลาวเห้นที่ลาวใช้แต่รถใหญ่ของ Hyundai กัน ผมก้ขับอยู่
ปัญหาคือเค้าไม่ทำพวงขวาอ่ะดิคนับ แถมจะขายในภูมิภาคอาเซียนต้องประกอบในอาเซียนด้วยถึงจะแข่งกับค่ายญี่ปุ่นได้

ทำไมจะไม่มีอะครับ โรงไชโลปูน  แถวอ้อมน้อย สีแดงๆ ซื่อ กา?จน?คอนกรีต ก้ซื้อรถสิบล้อ Hyundai XCient มาวิ่งรถมิกเชอร์ปูน อยุ่ มีเป็น สิบๆคัน สเปกพวงมาลัยขวา ไม่งั้นจะวิ่งในไทยได้เหรอ  เห็นทุกวัน ส่วนรถบัส Hyundai ที่ญี่ปุ่นมีขายนะ พวงมาลัยขวาปล่าวละ ไปอยู่ไหนมา รถรรทุก รถบัส Hyundai ที่ มาเลยื อินโดก็มีขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2021, 10:00:53 โดย locomotive »